GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dear các cụ Ếch Ộp.

Gara trước của nhà Ếch đã quá dài và được đóng lại bởi BĐH OF!

Giờ này, sau buổi giao lưu với nhà Cụt, chắc chỉ còn em tỉnh táo nên mạn phép Chủ Tịt khai trương Gara phiên bản 2 (thực chất là 3) của nhà Ếch!

Cũng sắp đến lúc nhận hàng từ Amazon về, mời các cụ chia sẻ ý tưởng độ xe nào!

Riêng em đã nhận được cái công tắc 4x4 dùng để điều khiển đôi FF50 từ HNF! Sẽ phấn đấu sớm lên đời bộ ghế Da để đú đởn cho giống Xe Loại Thường!:))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Ngoc Phan XLS

Xe container
Link tới thớt trước đây:
GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Các bác lưu ý đây là box chuyên môn nên không spam, chat chit và bàn các câu chuyện offline nhé.
Cảm ơn Sếp đã giúp đỡ anh em Ếch!

Nhà Ếch đã có thớt Chém Gió riêng và anh em cũng đã quen dần với việc chát chít bên đó, sẽ hạn chế tối đa sì bam ngoài Kỹ Thuật ở đây ạ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đúng là Ếch hay hỏng, hay lỗi vặt nên anh em phải ghé gara nhiều :D vì thế mà đã phải cơi nới thêm chỗ mới.

PS: Em mòn mỏi đợi hàng về mà vẫn chưa thấy đâu đây, giờ cũng chả nhớ mình có những món gì nữa :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng là Ếch hay hỏng, hay lỗi vặt nên anh em phải ghé gara nhiều :D vì thế mà đã phải cơi nới thêm chỗ mới.

PS: Em mòn mỏi đợi hàng về mà vẫn chưa thấy đâu đây, giờ cũng chả nhớ mình có những món gì nữa :D
Ếch 2009 đổ lại mà hỏng vặt nhiều thì 99% là do "độ xe ẩu"!!!:P

Hôm nay vừa gặp Cù Luật Sư, vẫn chưa có lịch cụ thể của hàng amazon!:(

Em mong chờ nhất là đôi Hella - FF50 để cải thiện tầm nhìn khi bị xe đối đầu giương Pha soi vào mẹt!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhân chuyện Kia Buổi Sáng của Nhạc Phụ em bị hỏng hộp số em nhắc các cụ luôn!
Với điều kiện thi đấu trong phố là chính thì cụ nào đã chạy xấp xỉ 4 vạn km nên đi thay dầu hộp số!
Lúc xả dầu cũ ra nên yêu cầu xả vào cái bình sạch để kiểm tra xem dầu có bị bẩn hay có các loại "mạt" trong dầu không!
Nếu thấy dầu bẩn thì nhất thiết phải tháo ra vệ sinh lại lọc dầu hộp số, sau đó đổ dầu mới chạy tầm vài trăm km rồi lại thay tiếp lần nữa để "súc" cho sạch các chi tiết trong hộp số!

KM hỏng hộp số phải sửa mất 16 củ! Và nếu thay mới tầm 3k$!
Với Ếch chắc cái giá phải trả còn cao hơn nhiều, chưa kể là sẽ không bao giờ được ngon như đồ theo xe mới!!!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ếch 2009 đổ lại mà hỏng vặt nhiều thì 99% là do "độ xe ẩu"!!!:P

Hôm nay vừa gặp Cù Luật Sư, vẫn chưa có lịch cụ thể của hàng amazon!:(

Em mong chờ nhất là đôi Hella - FF50 để cải thiện tầm nhìn khi bị xe đối đầu giương Pha soi vào mẹt!
Trước tết em lắp FF50 để đi chơi xa. Khả năng cải thiện độ sáng so với đèn nguyên bản thì rất tốt, phần này hài lòng. Tuy nhiên cháu nó khá chói mắt xe đi đối diện mặc dù em đã điều chỉnh ánh đèn xuống thấp nhất. Chính vì vậy khi đi đường em rất hạn chế bật bóng này (em lắp vào bumper chứ không lắp trên nóc).

Ngoc Phan XLS

Xe container
Trước tết em lắp FF50 để đi chơi xa. Khả năng cải thiện độ sáng so với đèn nguyên bản thì rất tốt, phần này hài lòng. Tuy nhiên cháu nó khá chói mắt xe đi đối diện mặc dù em đã điều chỉnh ánh đèn xuống thấp nhất. Chính vì vậy khi đi đường em rất hạn chế bật bóng này (em lắp vào bumper chứ không lắp trên nóc).
Em sẽ lắp đôi FF50 trên cản trước!
Dùng cái công tắc 4x4 vừa mua thêm để bật tắt FF50 theo tín hiệu của đèn lăng téc (đề phòng quên tắt thì rút chìa khóa ra một lúc nó sẽ tự tắt theo)! Đôi FF50 chủ yếu dùng để đi đường trường và tăng khả năng nhìn đường tránh tai nạn khi "xin xỏ" mãi mà xe ngược chiều không chịu tắt Pha!
Em đã thử thì thấy vị trí công tắc 4x4 của Ếch 2009 của em tầm tay với khá vừa vặn và dễ thao tác bật tắt nên em mới quyết định lấy tín hiệu điều khiển ngay từ lăng téc cho FF50 chứ không lấy từ tín hiệu điều khiển đèn Pha! Mục đích là khi cần có thể tắt Pha theo xe mà vẫn bật FF50 được!

Nông_dân

Xe buýt
Nhân chuyện Kia Buổi Sáng của Nhạc Phụ em bị hỏng hộp số em nhắc các cụ luôn!
Với điều kiện thi đấu trong phố là chính thì cụ nào đã chạy xấp xỉ 4 vạn km nên đi thay dầu hộp số!
Lúc xả dầu cũ ra nên yêu cầu xả vào cái bình sạch để kiểm tra xem dầu có bị bẩn hay có các loại "mạt" trong dầu không!
Nếu thấy dầu bẩn thì nhất thiết phải tháo ra vệ sinh lại lọc dầu hộp số, sau đó đổ dầu mới chạy tầm vài trăm km rồi lại thay tiếp lần nữa để "súc" cho sạch các chi tiết trong hộp số!

KM hỏng hộp số phải sửa mất 16 củ! Và nếu thay mới tầm 3k$!
Với Ếch chắc cái giá phải trả còn cao hơn nhiều, chưa kể là sẽ không bao giờ được ngon như đồ theo xe mới!!!
Ý cụ dạy là 4 vạn thì thay dâu hộp số cho ếch hay morning ạ? Ếch thì em mới 2 vạn. Morning thì em mới mua. Nghe vụ morning của cụ xong em ko sợ mà thấy cũng bổ ích.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ý cụ dạy là 4 vạn thì thay dâu hộp số cho ếch hay morning ạ? Ếch thì em mới 2 vạn. Morning thì em mới mua. Nghe vụ morning của cụ xong em ko sợ mà thấy cũng bổ ích.
Cho Ếch cụ ạ!
Riêng KM cần thay sớm hơn! Có cụ đã tình cờ phát hiện ra dầu hộp số KM rất bẩn mà xe mới chạy có 4k km do thợ dởm thay dầu máy tháo nhầm ốc xả dầu hộp số!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cái vụ điều khiển trên vô-lăng đến đâu rồi các cụ nhỉ, giờ em còn cay mỗi cái này. Đèn em làm con Xenon cho fa rồi, ngon choét.

V.W GTi

Xe buýt
Chào Bác Ngọc Phan!
Em là lính mới tò te, trước đây cũng thỉnh thoảng đọc các bài viết trên OF. Vừa rồi được ông anh họ để lại cho chiếc Escape 3.0 đời 2002, đã chạy 23 vạn km và đã từng thay hộp số. Em chạy được hơn 1 tháng nay, thỉnh thoảng trên táp lô lại nhấp nháy đèn vàng: O/D OFF. Em hỏi một vài chuyên gia thì nói là cảm biến hộp số báo lỗi hộp số nếu thay cũng tốn lắm.
Em đang chạy Ếch và hiểu biết về xe cũng to bằng con ếch...mong bác và các bác biết nhiều về Ếch thì chỉ giáo giùm em nhé.
Trân trọng đa tạ mọi Bác chỉ giáo.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào Bác Ngọc Phan!
Em là lính mới tò te, trước đây cũng thỉnh thoảng đọc các bài viết trên OF. Vừa rồi được ông anh họ để lại cho chiếc Escape 3.0 đời 2002, đã chạy 23 vạn km và đã từng thay hộp số. Em chạy được hơn 1 tháng nay, thỉnh thoảng trên táp lô lại nhấp nháy đèn vàng: O/D OFF. Em hỏi một vài chuyên gia thì nói là cảm biến hộp số báo lỗi hộp số nếu thay cũng tốn lắm.
Em đang chạy Ếch và hiểu biết về xe cũng to bằng con ếch...mong bác và các bác biết nhiều về Ếch thì chỉ giáo giùm em nhé.
Trân trọng đa tạ mọi Bác chỉ giáo.
Mời bác gia nhập hội Ếch với anh em!
Anh em Ếch có đủ các cụ từ 2.3 đến 3.0 sẽ chia sẻ kinh nghiệm nhiệt tình với bác!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái vụ điều khiển trên vô-lăng đến đâu rồi các cụ nhỉ, giờ em còn cay mỗi cái này. Đèn em làm con Xenon cho fa rồi, ngon choét.
Cái vụ điều khiển trên vô lăng thì nhiều cụ máu, cơ mà vé máy bay sang Thái chưa có cụ ạ.

Đèn đóm thế nào cụ show hàng với. Em vừa rồi dí thẳng mặt nhà havu đá pha liên tục mà cụ ấy vẫn ko biết chứng tỏ pha nhà em tối. Cũng đang có nhu cầu đèn đóm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái vụ điều khiển trên vô lăng thì nhiều cụ máu, cơ mà vé máy bay sang Thái chưa có cụ ạ.

Đèn đóm thế nào cụ show hàng với. Em vừa rồi dí thẳng mặt nhà havu đá pha liên tục mà cụ ấy vẫn ko biết chứng tỏ pha nhà em tối. Cũng đang có nhu cầu đèn đóm!
Lắp xenon thì nhớ khoét mắt chơi cả bi nhé! Thay mỗi bóng không coi chừng xe ngược chiều nó táng đấy!

wildcat74

Xe điện
Em muốn gióng 1 quả dây nối từ ipod/iphone vào đầu đĩa CD của Esc XLS - cụ nào đã làm thứ này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với em 1 cái?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lắp xenon thì nhớ khoét mắt chơi cả bi nhé! Thay mỗi bóng không coi chừng xe ngược chiều nó táng đấy!
Vâng, đã chơi là phải bi chứ. Ếch 2011 nó là bi-xenon mà cụ :D

Với lại, em cũng đang lưỡng hay là lắp thêm cặp FF50 cho nó nhanh mà ít phải động chạm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em muốn gióng 1 quả dây nối từ ipod/iphone vào đầu đĩa CD của Esc XLS - cụ nào đã làm thứ này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với em 1 cái?
Cái này thì dễ!
Cụ đến nhà Duy Linh ở số 20 ngõ 553 đường Giải Phóng, bảo họ lắp cho cái dây Aux In của cái đầu là OK!
Tuy nhiên, cụ vẫn phải bấm IPOD chứ không đk bằng hệ thống đk của xe được!

Móp

Xe tăng
Cảm giác đỏ đỏ đó thật là phê, vậy mới là độ xe chứ anh nhỉ. Em mới phát hiện ra chỗ độ bi ở HN rất là chuẩn,
không cần làm phền Khắc Trung nữa rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cảm giác đỏ đỏ đó thật là phê, vậy mới là độ xe chứ anh nhỉ. Em mới phát hiện ra chỗ độ bi ở HN rất là chuẩn,
không cần làm phền Khắc Trung nữa rồi.
Hay Móp mua đôi đèn Ếch nữa về độ lên xem cái nào đẹp hơn thì dùng đê! Thế mới là độ xe chứ!:))

Trạng thái
Thớt đang đóng