[Thảo luận] gặp xxx cơ động Đê La Thành

tienlq

Xe buýt
Thưa các cụ, cách đây ít phút, em đưa gấu và F1 từ Nguyễn Chí Thanh phía ĐH Luật về đê La Thành phía V Tower, đã biết Đê La thành đã cho ô tô đi 2 chiều. Tuy nhiên phân vân không biết có cấm rẽ trái NCT ra Đê LT không.
Vì vậy em quan sát kỹ thì thấy biển cấm ô tô rẽ trái bên phải đường đã được gỡ bỏ, tuy nhiên biển chữ bên cột đèn ở dải phân cách "Cấm ô tô rẽ trái" vẫn còn, em quyết định rẽ trái.
Trong lòng đang sung sướng vì trước đây toàn phải vòng lên tận Daiwoo, thì một chú cơ động đeo AK trước ngực tiến ra giữa đường ra hiệu chặn xe và một chú khác tiến ra đứng gần vỉa hè để đề phòng xe em chạy.
Em dừng lại hạ kính và hỏi, chú cđ khá trẻ nói anh: "đi vào đường cấm ô tô (nguyên văn) , mời anh xuống xe" em ngồi trên xe bảo: Đường này bỏ biển cấm rồi, nếu em bảo đường cấm thì lập biên bản đi anh đang vội. chú này thấy em không xuống thì quay lại gọi một xxx lớn tuổi (chắc là chỉ huy), xxx này ra yc em xuống xe.
xxx nói anh rẽ tại nơi cấm rẽ ,
em: biển cấm rẽ đã được tháo đi,
xxx: Còn biển vuông bên trái.
em: Biển phụ đó không có giá trị khi biển cấm rẽ trái đã tháo ra bla bla....
xxx: có giá trị, tôi lập biên bản anh,....tôi không làm sai,...đề nghị anh cho KT giấy tờ.
Sau 5 phút tranh luận đúng sai, không bên nào chịu
em: thôi tôi không nói chuyện với anh nữa, anh lập biên bản đi , đưa giấy tờ
xxx: .... tiếp tục nói về cái biển....... nếu anh sai thì xin.
em: tôi không xin
xxx: tôi cam đoan có biển cấm rẽ trái (biển tròn) bây giờ anh với tôi quay lại xem, nếu ko có tôi chịu trách nhiệm.
em định đồng ý, xxx gọi xxx trẻ mang xe máy chở em đi, nhưng e nghĩ mất thì giờ chả việc gì phải quay lại nên bảo tôi nhìn kỹ rồi anh thích thì các anh đi tôi không đi, các anh lập biên bản nhanh tôi còn đi về.
xxx vừa tiếp tục giảng giải là anh nên xin tôi ngay từ đầu.... và trả lại giấy tờ và giục em đi.
Mất toi 15 phút.
Cứ bảo sao tội phạm ngày càng nhiều, trong khi 5-6 chú cđ đứng rình bắt mấy xe máy không đội mũ bảo hiểm haizzzzzzzzz
Mà sao GTCC tháo biển cấm thì cũng không tháo nốt biển phụ đi, để mập mờ thi được ăn thì cũng là xxx cđ và xxx GT chứ CTCC được cái quái gì đâu nhỉ?

k66473

Xe tăng
Cụ xử lí chuẩn, chả phải xin xỏ gì cả.

DuyThanhSNG

Xe tăng
ĐÚng là xã hội có nhiều sâu mọt ,đục nước béo cò ,nhũng nhiễu dân chúng .Sao các cấp các ngành không chấn chỉnh đi nhỉ cho dân được nhờ mà lúc nào cũng chỉ nghĩ tới cách moi tiền của dân thôi .

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vừa đi trêu ơ động ỏ ngoàii Bờ hồ về.
Mình chạy 2b. Mũ mão gương đèn đầy đủ. Thấy 2 chú cscd chạy 2 xe. 1 xe có 1 gương nhưng bẻ vào giữa guidon và úp mặt xuống dưới.
Ngứa mắt, em mới nói tướng lên cho bàn dân tiên hạ xung quanh người ta nghe thấy: Ơ. Cscd chạy xe không có gương kìa.
4 cặp mắt mang hình viên đạn quay sang dòm em. Em cũng giương mắt ếch dòm trả.
Bố mày là người tử tế thì sợ gì cha con nhà thằng nào :))

Jolek

Xe máy
toản thả bẫy nhau , có cái xã hội nào như thế này ko chứ :(

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
SVC nói:
Mình chạy 2b. Mũ mão gương đèn đầy đủ. Thấy 2 chú cscd chạy 2 xe. 1 xe có 1 gương nhưng bẻ vào giữa guidon và úp mặt xuống dưới.
Ngứa mắt, em mới nói tướng lên cho bàn dân tiên hạ xung quanh người ta nghe thấy: Ơ. Cscd chạy xe không có gương kìa.
Hehe, cụ hài vãi... Vote cụ

quocchim

Xe buýt
Em cũng thích người như cụ nhưng em không dám làm vì xe em không gương và lỡ dán xe màu khác roài. Em toàn đứng 1 chỗ rồi chửi vu vơ thẳng vào mặt mấy thằng xxx đấy thôi ạ :))

airport

Xe tải
Thế mà cụ không xin.... nhưng là xin cái biên bản, để có dịp hành lại xxx nhỉ. Trước giờ mình mà sai thì họ hành cho dến nơi, đến chốn để chi tiền, giờ mãi mới có dịp hành lại thì .....

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà cụ không xin.... nhưng là xin cái biên bản, để có dịp hành lại xxx nhỉ. Trước giờ mình mà sai thì họ hành cho dến nơi, đến chốn để chi tiền, giờ mãi mới có dịp hành lại thì .....
Chúng nó khôn chán.
Nó "cài" thiên hạ thành tinh rồi. Mấy ai đủ trình "cài" lại nó.
Khi đuối lý rồi thì chúng nó toàn giở bài: sai rồi. Nếu xin thì cho.
Ai không cứng thì bị nó "làm thịt"

tienlq

Xe buýt
Thì em năm lần bảy lượt bảo các anh lập biên bản đi nhưng không được.
À, mà xin hỏi các cụ tất cả nhóm xxx đó đều không đeo biển tên thì do trang phục của cơ động là như thế hay họ không dám để lộ tên ra

tuanbeo510

Xe tải
Bọn này làm gì biết luật GTĐB nà cụ lại đi cãi nhau với nó cho mất thời gian?

thule6

Xe điện
Bọn này làm gì biết luật GTĐB nà cụ lại đi cãi nhau với nó cho mất thời gian?
Chuẩn ạ, nếu ko có CSGT (có vàng) đi cùng thì bọn CĐ ko có quyền dừng xe phạt lỗi GT đâu, lần sau cụ hỏi "các anh là bộ phận nào? cái gì chứng minh các anh là CSGT, chức năng của cơ động là ?"

NguyenTienDung

Xe hơi
Chuẩn ạ, nếu ko có CSGT (có vàng) đi cùng thì bọn CĐ ko có quyền dừng xe phạt lỗi GT đâu, lần sau cụ hỏi "các anh là bộ phận nào? cái gì chứng minh các anh là CSGT, chức năng của cơ động là ?"
Bác nào có thể nói rõ hơn mấy cái dòng bôi vàng giúp AE hiểu hơn về CS Cơ động ko?

vua_luoi

Xe điện

Bà con dân tình xung quanh có nhìn cụ là lạ không ạ:))

Martit

Xe buýt
Đê La Thành cho đi 2 chiều từ Nguyễn Chí Thanh về Cầu Giấy rồi hả cụ? Thế từ ngã tư Nguyễn Chí Thanh về hướng ngã tư Giảng Võ - Láng Hạ vẫn là 1 chiều hay cũng cho 2 chiều rồi ah? Em ít đi đường này nên k để ý lắm.

cwise

Xe container
Vote tinh thần của bác, tóm lại là không bị sao cả.Nhưng em xin bổ sung là làm gì phải vòng tận daewoo đâu (là ngày xưa thôi), qua ngã 4 đèn đỏ khoảng 25m là rẽ trái sau đó rẽ phải vào DLT luôn mà, đướng DLT đoạn này đã cho ô tô đi hai chiều.

Chỉnh sửa cuối:

cháu lên 3

Xe container
Đã là biển phụ thì phải lắp dưới biển chính, ko có biển chính lấy éo đâu ra biển phụ, xxx ngu như bò :))

Matizcoi

Xe cút kít
Mấy chú chim sẻ cô đơn đói lắm zồi ... hồi đầu vào cũng toàn xiền xiền nong nong, 4c nên nhà cửa cũng có tí điều kiện, ti nhiên theo thời gian, theo đàn anh (nhất là các anh xxx áo vàng), các chú í cũng đành ... nhắm mắt vặt xiền các bác non gan. Đối với các chú ấy, cứ biên bản mà lập he he ....