[Thảo luận] gấp quá các cụ ơi...........

thetruong443

Xe buýt
cực quá nên e lên đây hỏi các cụ
e lái xe tải thuê, xe chở hàng nhẹ , hóa đơn đỏ giấy tờ đầy đủ , k thiếu 1 cái gì hết. đi qua quốc lộ 1A xxx k bao giờ vẫy lại làm luật , vì biết xe bọn e chẳng ăn đc gì. nhưng đi vào huyện kim sơn Ninh Nình, xxx trong đó đói nên cứ vẫy lại, E cũng trình bày lý do là xe này công ty k có cho luật nên k có gì hết, chẳng lẽ e lại bỏ tiền lương ra làm luật để vợ con e đói ( vậy mà cũng mấy lần bỏ tiền túi ra làm luật , hic ), cũng đc vài tháng thì bây giờ xxx huyện kim sơn vẫy lại nói là e có hợp đồng lao động k, hợp đồng lao động e thì có , nhưng công ty giữ chứ có mang theo bao giờ đâu , mà e lái xe cũng đc vài năm rồi có bao giờ xxx nói đến lỗi này đâu. mà lỗi này e tra luật ra là nghị định 171
Số: 171/2013/NĐ-CP
điểm h khoản 3 điều 28
Sử dụng lái xe, nhân viên phục vụ trên xe để tham gia kinh doanh vận tải bằng xe ô tô mà không có hợp đồng lao động theo quy định
xxx đòi phạt e 2,5 triệu nhưng lần trước phạt e 1 lần rồi lần này e bỏ tiền túi 200k và xin thì xxx cho đi
và bây giờ mỗi lần đi qua là mất 50k với xxx , kiểu này 1 tháng e mất 1,5 triệu thì hết lương của e mất , hic, các cụ xem xem xxx có phạt lỗi này đúng k hay là lừa bịp e ạ
( công ty e buôn bán hàng hóa chở về tận nhà cho đại lý chứ k kinh doanh vận tải ạ, giấy tờ hàng hóa đầy đủ ạ)

tranhainam

Xe điện
Hđlđ là 2 bản, mỗi bên 1 bản, cụ bảo 0 có tức là chưa ký.
Ngoài ra có thể làm 1 số qđ đi đường, hay giấy công tác, đi đâu điền vào. Form tự chế hoac search mạng, mang lên hành chính đóng dấu cả tập

thetruong443

Xe buýt
Hđlđ là 2 bản, mỗi bên 1 bản, cụ bảo 0 có tức là chưa ký.
Ngoài ra có thể làm 1 số qđ đi đường, hay giấy công tác, đi đâu điền vào. Form tự chế hoac search mạng, mang lên hành chính đóng dấu cả tập
e có lệnh điều động rồi vận tải rồi

huongdao

Xe tải
lũ xxx khốn nạn quá, tìm đủ mọi cách để móc đ ít của dân.càng ngày càng kinh tởm lũ c hó áo vàng đi. ăn hết cả mứt của người bón phân.

phuonghuongngoc

Xe container
Cụ nói thế trẻ con nó còn không tin chứ nói gì đến xxx hợp đồng lao động nào chả phải đưa một bản cho người lao động giữ. Còn cụ làm chui thì thế là nhẹ rồi

Kara_men

Xe buýt
Cụ ơi cụ phải phân biệt phạt "người điều khiển" với "cá nhân, tổ chức kinh doanh..." chứ. Xxx muốn phạt thì đến Cty của cụ mà kiểm tra, mà phạt.

thetruong443

Xe buýt
Cụ nói thế trẻ con nó còn không tin chứ nói gì đến xxx hợp đồng lao động nào chả phải đưa một bản cho người lao động giữ. Còn cụ làm chui thì thế là nhẹ rồi
cụ là xxx pải k , e để ý cụ mấy lần rồi , xxx có quyền kiểm tra trên đường k

vùng ven đô

Xe buýt
Xxx nằm vùng đây r :))
Cụ phuong ngọc lên tiếng đi, theo e nếu là âm binh hoặc xxx nằm vùng cũng chẳng có gì là sấu hoặc ảnh hưởng đến ai cả. Nếu cụ là xxx thật thì cụ cũng nên có cái tâm của 1 con người, trước khi làm, hoặc phạt 1 việc, một lỗi gì cụ cũng phải đặt trường hợp bị phạt đó, nếu rơi vào trường hợp của mình thì mình sẽ như thế nào.

anhthu2013

Xe máy
hợp đồng lao động bao giờ cũng có 2 bản cụ nhé. các cty khác thì em không biết như thế nào, như bên em là lái xe đi dường luôn có 1 tờ giấy gọi là " mong các đồng chí xxx tạo điều kiện" nếu cty của cụ có 1 bản hdld thì cụ xin 1 bản phôt rồi đóng dấu công ty vào là ok

xeruabo2

Xe điện
HĐLĐ đương nhiên là phải có nhưng vấn đề là có qui định nào bắt buộc lái xe phải mang theo cái này không ?

vùng ven đô

Xe buýt
HĐLĐ đương nhiên là phải có nhưng vấn đề là có qui định nào bắt buộc lái xe phải mang theo cái này không ?
Ko có quy định nào bắt buộc và ko có xx nào đc phép kiểm tra HDLD của người lái xe trên đường. Ở đây, muốn xe lưu thông trên đường, C/t phải có giấy điều động xe, ghi rõ BKS của xe và người lái xe, nơi đi và nơi đến.

mcuongico

Xe buýt
Tốt nhất là cụ cứ sắm đủ giấy tờ chứng minh cụ lái xe cho cty vì ngoài xxx cụ còn phải gặp QLTT nữa cơ mà. Chứ cãi nhau thì đằng nào chả mất xiền với rước bực mình vào thân.

thetruong443

Xe buýt
Ko có quy định nào bắt buộc và ko có xx nào đc phép kiểm tra HDLD của người lái xe trên đường. Ở đây, muốn xe lưu thông trên đường, C/t phải có giấy điều động xe, ghi rõ BKS của xe và người lái xe, nơi đi và nơi đến.
Giấy điều động e có, vậy có nghĩa là xxx mà hỏi HĐLD là sai ạ

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít

k66473

Xe tăng
Không có hợp đồng lao động khác với không mang theo.

XXX hỏi có HDLD không? Bác cứ trả lời là có. Bắt trình thì nói không mang, các ông thích thì về công ty tôi mà kiểm tra.

Thích phạt thì yêu cầu lập biên bản ghi đúng lỗi.

Nó ghi lỗi gì thì lên OF xin tư vấn cách xử lí.

Các bác cứ đút 200 rồi 500, xong rồi lên đây kể lể, em thấy chả có tác dụng gì cả.

pnew

Xe điện
cực quá nên e lên đây hỏi các cụ
e lái xe tải thuê, xe chở hàng nhẹ , hóa đơn đỏ giấy tờ đầy đủ , k thiếu 1 cái gì hết. đi qua quốc lộ 1A xxx k bao giờ vẫy lại làm luật , vì biết xe bọn e chẳng ăn đc gì. nhưng đi vào huyện kim sơn Ninh Nình, xxx trong đó đói nên cứ vẫy lại, E cũng trình bày lý do là xe này công ty k có cho luật nên k có gì hết, chẳng lẽ e lại bỏ tiền lương ra làm luật để vợ con e đói ( vậy mà cũng mấy lần bỏ tiền túi ra làm luật , hic ), cũng đc vài tháng thì bây giờ xxx huyện kim sơn vẫy lại nói là e có hợp đồng lao động k, hợp đồng lao động e thì có , nhưng công ty giữ chứ có mang theo bao giờ đâu , mà e lái xe cũng đc vài năm rồi có bao giờ xxx nói đến lỗi này đâu. mà lỗi này e tra luật ra là nghị định 171
Số: 171/2013/NĐ-CP
điểm h khoản 3 điều 28
Sử dụng lái xe, nhân viên phục vụ trên xe để tham gia kinh doanh vận tải bằng xe ô tô mà không có hợp đồng lao động theo quy định
xxx đòi phạt e 2,5 triệu nhưng lần trước phạt e 1 lần rồi lần này e bỏ tiền túi 200k và xin thì xxx cho đi
và bây giờ mỗi lần đi qua là mất 50k với xxx , kiểu này 1 tháng e mất 1,5 triệu thì hết lương của e mất , hic, các cụ xem xem xxx có phạt lỗi này đúng k hay là lừa bịp e ạ
( công ty e buôn bán hàng hóa chở về tận nhà cho đại lý chứ k kinh doanh vận tải ạ, giấy tờ hàng hóa đầy đủ ạ)
xxx láo quá. Điều khoản đó nó phạt chủ xe hoặc công ty thuê cụ. Cụ bảo nó đến đó mà phạt.
Còn thích thì cụ cứ bảo nó lập biên bản đúng lỗi đó, bố nó cũng không dám.

robeo1958

Xe điện
Không có hợp đồng lao động khác với không mang theo.

XXX hỏi có HDLD không? Bác cứ trả lời là có. Bắt trình thì nói không mang, các ông thích thì về công ty tôi mà kiểm tra.

Thích phạt thì yêu cầu lập biên bản ghi đúng lỗi.

Nó ghi lỗi gì thì lên OF xin tư vấn cách xử lí.

Các bác cứ đút 200 rồi 500, xong rồi lên đây kể lể, em thấy chả có tác dụng gì cả.
Mệ, các cụ ý mà tự xử lý đc, ko phải đút 2lit, 5 lít mà về với con được thì lên đây làm mách gì?? Nhưng lần sau gặp trường hợp này cụ chủ cứ nghe theo cụ này nhé.

cháu lên 3

Xe container
csgt có quyền gì mà kiểm tra HĐ LĐ thế

duongrangerover

Xe hơi
Khiếp còn soi đến cả hợp đồng lao động nữa cơ à? Vụ này con lạy các thánh? Các thánh để cho chúng con còn kiếm cơm