Gấp !!! Các cụ tư vấn em lỗi rung vô lăng và lái nghiêng trái

Chu Quí Nhân

Xe máy
Em có đi xem xe nhưng em SLX 2010 lúc chạy thì vô lăng rung bần bật và lại bị nghiêng lái sang trái! Nguyên nhân là sao vậy ạ và cách khắc phục

fusionvie

Xe điện
Em có đi xem xe nhưng em SLX 2010 lúc chạy thì vô lăng rung bần bật và lại bị nghiêng lái sang trái! Nguyên nhân là sao vậy ạ và cách khắc phục
Chỉnh lại độ chụm và câng bằng động 4 bánh là hết

Chu Quí Nhân

Xe máy
Chỉnh lại độ chụm và câng bằng động 4 bánh là hết
Cám ơn cụ. Chứ không phải là do Doăng cao xu chân máy hả cụ
Mà chỉnh thế tốn kém không cụ và có hay tái phát không ??? Đó có được coi là lỗi lớn không cụ ???

fusionvie

Xe điện
Mà chỉnh thế tốn kém không cụ và có hay tái phát không ??? Đó có được coi là lỗi lớn không cụ ???
Lỗi nhỏ, tổng chi phí < 1 củ. Về nguyên tắc, khi cụ thay lốp, hay đảo lốp và larang đều phải cân bằng động lại. Ngoài ra, lốp quá mòn hoặc bơm không đúng áp suất cũng xảy ra hiện tượng rung tay lái. Còn nhao lái thì đa phần là độ chụm.

hgb

Xe container
Kiểm tra lốp và độ chụm bánh xe cụ nhé

Chu Quí Nhân

Xe máy
Lỗi nhỏ, tổng chi phí < 1 củ. Về nguyên tắc, khi cụ thay lốp, hay đảo lốp và larang đều phải cân bằng động lại. Ngoài ra, lốp quá mòn hoặc bơm không đúng áp suất cũng xảy ra hiện tượng rung tay lái. Còn nhao lái thì đa phần là độ chụm.
Em hỏi ngu chút. Cụ thấy vấn đề về vô lăng rung và lệch lái có hay tái phát không cụ? Và cụ cho em hỏi, lúc em khởi động máy thì động cơ rung bần bật. CÓ phải bị sao không cụ?

fusionvie

Xe điện
Em hỏi ngu chút. Cụ thấy vấn đề về vô lăng rung và lệch lái có hay tái phát không cụ? Và cụ cho em hỏi, lúc em khởi động máy thì động cơ rung bần bật. CÓ phải bị sao không cụ?
Rung và lệch ít tái phát nếu cụ không thay đổi những thứ cháu đề cập ở trên. Xe cụ là xe gì? Khi khởi động hoặc vòng tua động cơ thấp thì máy sẽ rung hơn (dân gian thường gọi là máy nổ chưa tròn). Xe máy dầu rung hơn máy xăng do tỷ số nén cao. Ngoài ra nếu cao su chân máy bị lão hoá thì máy cũng rung hơn.

Chu Quí Nhân

Xe máy
Rung và lệch ít tái phát nếu cụ không thay đổi những thứ cháu đề cập ở trên. Xe cụ là xe gì? Khi khởi động hoặc vòng tua động cơ thấp thì máy sẽ rung hơn (dân gian thường gọi là máy nổ chưa tròn). Xe máy dầu rung hơn máy xăng do tỷ số nén cao. Ngoài ra nếu cao su chân máy bị lão hoá thì máy cũng rung hơn.
Kia Morning SLX 2010 cụ ơi. Nổ nhưng máy rung khi đứng yên ý ạ

Chu Quí Nhân

Xe máy
Mà các cụ tiện cho em hỏi luôn. Nhấn gas và phanh nó không bốc lắm và không ngọt là sao không cụ

fusionvie

Xe điện

Kiabuoisang

Xe container
Cụ mang ra chỉnh độ chụm; Trước khi chỉnh họ sẽ kiểm tra các loại rotuyn, cao su, thước lái; Hỏng gì thì thay đó, chỉnh lại sẽ hết.

Đúng như các Bác khác khuyên, Bác nên ra Phương Đông khám kỹ, chỉnh độ chụm và cân bằng động, nếu lốp hoặc lazang lỗi, cần sửa chữa hoặc thay thế!

Richermen

Xe đạp
Có khi lốp xe bác dính bầu rồi

cocden

Xe tăng
Tổng thể hết 350k. Cân chụm lái bằng máy hunter. Cân động lốp bằng máy chuyên dụng. Em thấy trên OF cũng có người làm nhưng rẻ nhất thì cụ ra Mitchealin Ngọc Khánh - Phương Đông như cụ gì ở trên nói là rẻ nhứt. Em cứ đi 1 vạn là ra đấy cân cả 2 một thể. Đợt này chưa ra đấy ko biết có lên giá ko.

Chỉnh sửa cuối:

cocden

Xe tăng
Tốt nhất cụ nhờ gara quen họ xem cho. Đưa lên dàn nâng kiểm tra gầm bệ, mất phí một chút nhưng yên tâm.
Nhiều khi mình đi xe chứ có biết về kỹ thuật đâu mà thẩm. Đâu có biết cái nào gin, cái nào đã bị thay thế rồi, chưa kể là đã hôn hít gốc cây hay cột điện chưa. Chưa kể gara xem đoán bệnh rồi cho biết nếu sửa chữa thì cần sửa cái gì và báo giá hết bao nhiêu tiền sửa mà còn tiên liệu nữa chứ.
Em cũng vừa lấy 1 con của người quen, nhưng vẫn phải ra đấy nhờ anh em kiểm tra hộ lòng mề. Đến khi biết cụ tỷ rồi đàm phán mua cũng bớt đc mớ tiền đấy cụ ợ. Mình ko ép giá nhưng để người ngoài họ phán thì khách quan hơn, đỡ mất lòng nhau là dìm hàng nọ kia.
Trên OF cũng có cụ hatroc hay chocgaybanhxe gì đấy chuyên làm dịch vụ xem xe cho Offer đấy. Cụ chịu khó search xem.

vietran

Xe ba gác
Đứng yên nổ máy nó rung mà các cụ cứ khuyên lung tug độ chụm độ chẹo là sao, có lăn bánh đâu mà lốp chửa với độ chụm ba la bô lô
Rung thì nhiều nguyên nhân, khả năng lớn là do bugi và mobil hoặc do cao su chân máy. Nếu cụ đi nó ồn thì là do cao su chân máy.
Em nghiêng về khả năng cao su chân máy hơn

xuanco

Xe hơi
cụ chủ thớt cứ magn ra gara của mấy cụ trên OF kiểm tra là ok thui, các hiện tượng cụ tả nó do mấy nguyên nhân chứ ko phải chỉ 1 thứ đâu.

xuanco

Xe hơi
Tốt nhất cụ nhờ gara quen họ xem cho. Đưa lên dàn nâng kiểm tra gầm bệ, mất phí một chút nhưng yên tâm.
Nhiều khi mình đi xe chứ có biết về kỹ thuật đâu mà thẩm. Đâu có biết cái nào gin, cái nào đã bị thay thế rồi, chưa kể là đã hôn hít gốc cây hay cột điện chưa. Chưa kể gara xem đoán bệnh rồi cho biết nếu sửa chữa thì cần sửa cái gì và báo giá hết bao nhiêu tiền sửa mà còn tiên liệu nữa chứ.
Em cũng vừa lấy 1 con của người quen, nhưng vẫn phải ra đấy nhờ anh em kiểm tra hộ lòng mề. Đến khi biết cụ tỷ rồi đàm phán mua cũng bớt đc mớ tiền đấy cụ ợ. Mình ko ép giá nhưng để người ngoài họ phán thì khách quan hơn, đỡ mất lòng nhau là dìm hàng nọ kia.
Trên OF cũng có cụ hatroc hay chocgaybanhxe gì đấy chuyên làm dịch vụ xem xe cho Offer đấy. Cụ chịu khó search xem.
cụ này nói chuẩn này