[Funland] Gần như các khoa Nhi đều đang quá tải

long.spc

Xe container
- Nhà em 2 đứa đều ho sốt, đứa lớn nửa tháng chưa hết ho mũi, thằng nhỏ nay khám sốt virus, vào viện công xét nghiệm xong phải sang viện tư test cúm vì viện công hiện ko có.
- Hỏi han bạn bè thì các viện nhi hiện gần như đang quá tải thậm chí không nhận bệnh nhân.
Sợ quá các cụ/mợ

vuanhanghi

Xe điện
- Nhà em 2 đứa đều ho sốt, đứa lớn nửa tháng chưa hết ho mũi, thằng nhỏ nay khám sốt virus, vào viện công xét nghiệm xong phải sang viện tư test cúm vì viện công hiện ko có.
- Hỏi han bạn bè thì các viện nhi hiện gần như đang quá tải thậm chí không nhận bệnh nhân.
Sợ quá các cụ/mợ
Một phần đang giao mùa, không khí ô nhiễm các cháu rất dễ ốm, con em cũng đang sốt nhẹ, ho.
Phần nữa là do công ơn của anh V.Á và đội ngũ CDC là cho mọi thứ đều đình chệ

A97

Xe buýt
Sợ quá các cụ/mợ
Các loại virus hô hấp phổ biến sau khi bị Corona đè mấy năm giờ đồng loại quay lại trả thù. Con em cũng ươn người liên tục, may thể chất cháu tốt nên chỉ bị thoáng qua.

isak

Xe tăng
Viện nhi thì lúc nào cũng quá tải bác ạ, chỉ có lúc con mình ko ốm mình ko phải đưa vào thì không biết thôi. Cũng một phần vì nhiều bố mẹ lo lắng quá nên con hơi ốm chút là đưa vào...

long.spc

Xe container
Viện nhi thì lúc nào cũng quá tải bác ạ, chỉ có lúc con mình ko ốm mình ko phải đưa vào thì không biết thôi. Cũng một phần vì nhiều bố mẹ lo lắng quá nên con hơi ốm chút là đưa vào...
Em lại thấy ngược lại, bme giờ toàn thích đưa ra khám tư, ko khỏi mới đưa vào viện.

Tuấn_132

Xe tải
Bé nhà em ho khan miết, cứ đỡ 1 vài hôm thì ho lại! Có cm nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ?

locphat86

Xe tải
Sợ quá các cụ/mợ
hôm trc con e sốt virus đưa qua Hồng Ngọc khám lúc 8h tối nghĩ cho rảnh. ai dè đông chờ đến 12h đêm mới xong.
mà lúc đó vẫn còn có nhà đưa con đến khám, lấy máu chờ xét nghiệm 1 tiếng nữa. khiếp thật

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em toàn đưa vào bệnh viện của Quận, bác sỹ nhiệt tình, trang thiết bị đầy đủ.
Bệnh nhẹ đưa chúng nó đi khám Nhi TW quá tải phải chờ dặt dẹo cả buổi nó thành trở nặng lại khổ. Nhất là mấy cái bệnh như viêm phổi diễn biến khá nhanh nếu không kịp chăm sóc y té.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

khu xét nghiệm, siêu âm của Nhi trung ương khoa quốc tế sáng nay lúc 7h sáng đây các cụ.
siêu đông.
Chia sẻ cùng bác.
Tôi có 2 cháu, duy nhất 1 lần phải đưa nó vào chụp X-ray, khoảng 22h gì đó.
Rồi gửi lại kết quả cho bác sĩ khám ở phòng khám tư, đọc qua phone (thời đó chỉ có di động, chưa có Zalo hoặc tương tự).
Lúc đó khá vắng, chỉ độ mươi cháu + mươi bố/mẹ + mươi osin phục vụ cháu và bố/mẹ.
Mà đã gần phát điên: Nhi mà, chỗ này ò e, chỗ nọ í ới. Chả thiếu loại gì.

Gần đây nhất, tôi cho con vào Test cúm A cũng vậy.
Đông nghẹt.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
1 trẻ kèm 2-3 người lớn nên càng đông :(
Phải kèm 1+1 người thật, bác ạ.
1 người đơn giản là phục vụ cháu. Thường là người giúp việc.
1 người phục vụ 2 người kia, và làm các việc còn lại.

long.spc

Xe container
Em toàn đưa vào bệnh viện của Quận, bác sỹ nhiệt tình, trang thiết bị đầy đủ.
Bệnh nhẹ đưa chúng nó đi khám Nhi TW quá tải phải chờ dặt dẹo cả buổi nó thành trở nặng lại khổ. Nhất là mấy cái bệnh như viêm phổi diễn biến khá nhanh nếu không kịp chăm sóc y té.
Em ở tỉnh, lại ở thành phố nên đưa vào nhi tỉnh cũng đông nghẹt

long.spc

Xe container
Phải kèm 1+1 người thật, bác ạ.
1 người đơn giản là phục vụ cháu. Thường là người giúp việc.
1 người phục vụ 2 người kia, và làm các việc còn lại.
Nhà em đứa lớn 4.5 tuổi thì cho đi 1m được chứ thằng nhỏ phải 2 người, một người chăm, bế cháu, một người chạy hồ sơ, thủ tục ở mình cứ tầng 1 xong lên 2 rồi xuống 1 lại lên 2 mấy lần mới xong.
Mà thật, sản thì bác sĩ còn được bồi dưỡng tí chứ nhi ngoài lương ra mà k kiếm thêm gì chắc bỏ nghề mất thôi

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đứa lớn 4.5 tuổi thì cho đi 1m được chứ thằng nhỏ phải 2 người, một người chăm, bế cháu, một người chạy hồ sơ, thủ tục ở mình cứ tầng 1 xong lên 2 rồi xuống 1 lại lên 2 mấy lần mới xong.
Mà thật, sản thì bác sĩ còn được bồi dưỡng tí chứ nhi ngoài lương ra mà k kiếm thêm gì chắc bỏ nghề mất thôi
Bác yên tâm, Khoa Nhi bên cuốc tế, nuôi cả viện đấy bác.

Con cụ chắc cháu đã lớn nên cụ không hiểu tình hình hiện tại?!
Nhà em có hai đứa mà đi viện liên tục kể từ tháng 4. Sau khi bị nhiễm covid các cháu yếu đi nhiều, đi học bị lây liên tục hết bệnh nọ đến bệnh kia. Lần gần nhất là thằng nhỏ nhà em nằm hơn hai tuần ở Nhi TW, thông dịp 2/9.
Bác sĩ Nhi quá tải nhưng chả hiểu các bác sĩ điều trị nội trú biến đâu mà gần như em không thấy mặt. Con em nằm hai tuần lây nhiễm chéo nhiều bệnh, cuối cùng phải xin ra về tự uống thuốc. Cụ không hiểu cảnh vác con đi khám từ chiều mà siêu âm chờ đến 1-2 giờ sáng nó khủng khiếp thế nào đâu.
Hiện đang có dịch sốt virus siêu vi là Adeno, đã có 6 cháu tử vong và nhiều cháu bị nặng.
Không thể chủ quan được đâu vì nó biến chứng rất nhanh. Nửa tiếng trước đang khoẻ mạnh chơi đùa mà nửa tiếng sau đã sốt 40 độ.
Vừa rồi có cháu sốt đúng 1 ngày là mất, cháu đã 5 tuổi và bị virus tấn công vào tim, bác sĩ tuyến trung ương còn không phát hiện kịp thời.
Năm nay WHO đã cảnh báo là các dịch bệnh thông thường trước đây đã bị xoá sổ mà nay quay trở lại vì sau dịch Covid các cháu bị nhỡ mũi tiêm nhiều, dẫn đến thiếu sức đề kháng khi gặp các bệnh này, rất nguy hiểm.

motthoidongbim

Xe điện
Giao mùa nên thời tiết khô hanh. Gần sáng nhiệt độ xuống nên nếu không ổn định nhiệt độ thì người lớn cũng dễ ốm. Nhà e cứ phải điều hoà, hnao mát trời chút dùng quạt phát là f1 bị họng ngay. Khu nhà e có ôg bsy Nhi. Cứ đợt nào đi qua thấy đông là em fai cẩn thận vs các bé hơn.