[Thảo luận] Gài bẫy khi nói chuyện với XXX bắt láo lỗi vượt xe

Focus 2012

Xe đạp
Kính thưa các cụ.
Chuyện này xảy ra tại đường 183, chiều Sao đỏ ( Chí linh, HD) đi ra ngã ba tiền trung, qua đoạn Nam sách.
Ở đây, có chỗ dài 1500m CẤM XE Ô TÔ VƯỢT NHAU.
Và cuối đoạn này luôn luôn có một chốt trực tại đây Vợt :-@
Em đang bon bon em vợ hai thẳng tiến, đột nhiên một xxx xông ra, chĩa cạp nong chỉ thẳng vào mẹt.
em: xi nhan, đánh xe vào lề, bật đèn báo hiệu, ngồi yên, mở kính xe " Có chuyện gì thế anh"
xxx: Mời anh xuống xe kiểm tra giấy tờ
em: Anh nhìn kỹ nhé, dây an toàn đầy đủ nhé ( và xuống xe, k quên khóa cửa)
xxx: Mời anh cho ktra giấy tờ
em: Giấy tờ gì thế anh :-/
xxx: Cậu này hay nhỉ, Giấy tờ xe ( Có vẻ cáu)
em: Sao anh lại kiểm tra gto xe của em???
xxx: Anh vi phạm luật giao thông nên tôi kiểm tra. ĐỀ NGHỊ ANH CHO KIỂM TRA GIẤY TỜ
em: Thế ah, thế em vi phạm ah? Vi phạm gì thế anh
xxx: Anh vi phạm lỗi vượt xe trên đoạn đường cấm vượt
em: Đúng rồi, có đoạn 1500 cây, ah quên 1500 mét cấm vượt anh ah. Nhưng em có vượt đâu nhỉ?
xxx: Anh k vượt tôi bắt anh làm gì, anh đi anh phải tự biết chứ. Đề nghị anh cho ktr gto
em: Anh trai ơi, nhà em ở Sao đỏ đấy ( cái này nói phét), em hay đi qua đây lắm. Em k vượt đâu, anh bắt NHẦM rồi. Anh mà chụp được cái ảnh em vượt, em ký biên bản luôn
xxx: Bù lu, bù loa...rằng có hình ảnh ngay, nào là gọi điện xác nhận lại, nào là manh hình ảnh đến đây nhanh lên. Em thì đứng chơi làm chai Lavie cho thêm ngotgiong
em: Anh ơi, em đang bận lắm. Em hẹn khách ở Ngân hàng tỉnh rồi.
Anh bắt nhầm rồi đấy, cho em đi đê~~~
Bắt đầu gài bẫy: Ở suốt đoạn này, chỉ có mấy xe nối đuôi nhau thôi, trước em là ông xe khách, sau đó mấy ông xe con, có hai ông xe tải nhỏ như là xe Công nông cái tiến đấy ( thực tế làm quái gì có con xe tải nào)..... em đi thế này, thế này.....
xxx: Đúng rồi, em đi sau con xe chở đồ đấy. Nó bé, nhưng nó cũng được gọi là ô tô. Em vượt nó, tức là em phạm lỗi vượt xe rồi
em: Thế ah, thế anh chộp được lúc em vượt con xe đấy ah?
xxx: Đúng rồi, bọn anh có hình ảnh đàng hoàng
em: CHỬI THỀ~~~
EM NÓI CHO MÀ BIẾT NHÉ. LÀM ÉO~~ GÌ CÓ CON XE NHƯ THẾ CHẠY TRÊN ĐOẠN ĐƯỜNG NÀY. ĐỪNG CÓ BẮT LÁO NHÉ. CÓ GIỎI THÌ MANG ẢNH ĐẾN ĐÂY. TÔI HỦY HẸN ĐỢI CÁC ÔNG LUÔN.
xxx: Tũn mặt, lúc đấy biết bị hớ, đánh bài chuồn.

Vậy là em đi
Nội dung dài lắm, chúng nó tiêu của em hết 20 phút cơ mà. Và chúng nó có cả đội luôn, 4 hay 5 đứa gì đấy. Em chiến đầu tất.
Cuối cùng, em tuyên bố luôn: TÔI SẼ ĐI QUA ĐÂY NHIỀU, NHỚ BIỂN SỐ MÀ KIỀNG MẶT RA NHÉ
Em có bắt chúng nó xin lỗi, nhưng chúng nó lấp liếm đi rằng anh anh em em. Thế mới tức chứ.

Rickyman

Xe điện
Ghi âm đâu, hay lại chém :D

Focus 2012

Xe đạp
Ghi âm đâu, hay lại chém :D
Kính cụ, hôm đấy em mất toi gần nửa tiếng chiến đấu đấy. Tội cho em đoạn đường còn lại em chạy như ma đuổi, đến nơi chẳng kịp tráng miệng chén Trà nóng ngã tư máy sứ hải dương cơ mà

Focus 2012

Xe đạp
em thì ko nghĩ là chém vì chắc chả có ai rỗi hơi ngồi gõ một đống chữ thế kia để chém cả. Cụ chủ nhỉ?^^
Em cảm ơn cụ chủ đã đặt Niềm tin.
Để em Vững tin trên từng cây số chiến đấu với những con sâu xxx Ăn bẩn.

kienkid

Xe container
ơ thế là chốt này toàn bắn bằng mồm à. =))=))=))

ThanhTungTB

Xe điện
Thế tóm lại bác có vượt xe khác thật ko ? Hay bị bắt láo ......? Hay có vượt thật nhưng ko có ảnh ?

2 tai 8 banh

Xe container
hay thì có hay dưng mà có tí ảnh hoặc ghi âm được thì mới thật chuẩn ợ.

Kính cụ, hôm đấy em mất toi gần nửa tiếng chiến đấu đấy. Tội cho em đoạn đường còn lại em chạy như ma đuổi, đến nơi chẳng kịp tráng miệng chén Trà nóng ngã tư máy sứ hải dương cơ mà
mà sau đó cụ lại chạy kiểu ma đuổi thì đừng đăng bài có lẽ hay hơn - chỗ em bôi đỏ cho cụ .

htlongbien

Xe điện
Người ta nói chạy như ma đuổi thì làm sao đâu mà cứ phải bắt bẻ như thế nhỉ? Tập trung chuyên môn để chia sẻ và rút kinh nghiệm cho nhau là chính thôi, ma đuổi 40km/h thì lỗi ah?

aleksandr

Xe tải
Em có ý kiến là cho hết những bài không có ảnh hoặc ghi âm hay video vào thùng rác hết. Gõ phím ai chả gõ được.
Với mục tiêu nâng cao chất lượng bài viết, loại trừ thành phần chém gió, và tạo thói quen tốt, không đẩy một số cụ kể mồm bị vu là chém gió, em giơ tay ủng hộ chủ trương: Đã tường thuật chiến đấu là phải có video, hoặc hình ảnh.

dreamwater

Xe điện
Đoạn cuối đường 183 gác ra ga Tiền Trung này đúng là có cái biển cấm vượt. Vạch liền nữa, vì đường hẹp, lại có mấy khu xưởng công nghiệp, sáng chiều rất đông công nhân sang đường bất chấp, rất nguy hiểm

20m66595

Xe tăng
Kính thưa các cụ.
Chuyện này xảy ra tại đường 183, chiều Sao đỏ ( Chí linh, HD) đi ra ngã ba tiền trung, qua đoạn Nam sách.
Ở đây, có chỗ dài 1500m CẤM XE Ô TÔ VƯỢT NHAU.
Và cuối đoạn này luôn luôn có một chốt trực tại đây Vợt :-@
Em đang bon bon em vợ hai thẳng tiến, đột nhiên một xxx xông ra, chĩa cạp nong chỉ thẳng vào mẹt.
em: xi nhan, đánh xe vào lề, bật đèn báo hiệu, ngồi yên, mở kính xe " Có chuyện gì thế anh"
xxx: Mời anh xuống xe kiểm tra giấy tờ
em: Anh nhìn kỹ nhé, dây an toàn đầy đủ nhé ( và xuống xe, k quên khóa cửa)
xxx: Mời anh cho ktra giấy tờ
em: Giấy tờ gì thế anh :-/
xxx: Cậu này hay nhỉ, Giấy tờ xe ( Có vẻ cáu)
em: Sao anh lại kiểm tra gto xe của em???
xxx: Anh vi phạm luật giao thông nên tôi kiểm tra. ĐỀ NGHỊ ANH CHO KIỂM TRA GIẤY TỜ
em: Thế ah, thế em vi phạm ah? Vi phạm gì thế anh
xxx: Anh vi phạm lỗi vượt xe trên đoạn đường cấm vượt
em: Đúng rồi, có đoạn 1500 cây, ah quên 1500 mét cấm vượt anh ah. Nhưng em có vượt đâu nhỉ?
xxx: Anh k vượt tôi bắt anh làm gì, anh đi anh phải tự biết chứ. Đề nghị anh cho ktr gto
em: Anh trai ơi, nhà em ở Sao đỏ đấy ( cái này nói phét), em hay đi qua đây lắm. Em k vượt đâu, anh bắt NHẦM rồi. Anh mà chụp được cái ảnh em vượt, em ký biên bản luôn
xxx: Bù lu, bù loa...rằng có hình ảnh ngay, nào là gọi điện xác nhận lại, nào là manh hình ảnh đến đây nhanh lên. Em thì đứng chơi làm chai Lavie cho thêm ngotgiong
em: Anh ơi, em đang bận lắm. Em hẹn khách ở Ngân hàng tỉnh rồi.
Anh bắt nhầm rồi đấy, cho em đi đê~~~
Bắt đầu gài bẫy: Ở suốt đoạn này, chỉ có mấy xe nối đuôi nhau thôi, trước em là ông xe khách, sau đó mấy ông xe con, có hai ông xe tải nhỏ như là xe Công nông cái tiến đấy ( thực tế làm quái gì có con xe tải nào)..... em đi thế này, thế này.....
xxx: Đúng rồi, em đi sau con xe chở đồ đấy. Nó bé, nhưng nó cũng được gọi là ô tô. Em vượt nó, tức là em phạm lỗi vượt xe rồi
em: Thế ah, thế anh chộp được lúc em vượt con xe đấy ah?
xxx: Đúng rồi, bọn anh có hình ảnh đàng hoàng
em: CHỬI THỀ~~~
EM NÓI CHO MÀ BIẾT NHÉ. LÀM ÉO~~ GÌ CÓ CON XE NHƯ THẾ CHẠY TRÊN ĐOẠN ĐƯỜNG NÀY. ĐỪNG CÓ BẮT LÁO NHÉ. CÓ GIỎI THÌ MANG ẢNH ĐẾN ĐÂY. TÔI HỦY HẸN ĐỢI CÁC ÔNG LUÔN.
xxx: Tũn mặt, lúc đấy biết bị hớ, đánh bài chuồn.

Vậy là em đi
Nội dung dài lắm, chúng nó tiêu của em hết 20 phút cơ mà. Và chúng nó có cả đội luôn, 4 hay 5 đứa gì đấy. Em chiến đầu tất.
Cuối cùng, em tuyên bố luôn: TÔI SẼ ĐI QUA ĐÂY NHIỀU, NHỚ BIỂN SỐ MÀ KIỀNG MẶT RA NHÉ
Em có bắt chúng nó xin lỗi, nhưng chúng nó lấp liếm đi rằng anh anh em em. Thế mới tức chứ.
Cụ cẩn thận, em thấy có mấy xxx vàng biển 29,30,... Vừa lượn qua đây rồi đấy :))

giacmoxe4

Xe điện
Chuyện của Cụ nghe cho nó fun chứ em cũng không tin lắm.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Các cụ nên đọc và lấy những thông tin qua nội dung đó để rút kinh nghiệm cho bản thân và lấy tinh thần chiến đấu chứ có nhất thiết phải ghi âm đâu ợ

Hai Duong

Xe hơi
Em sợ gió lắm. Mỗi khi gió nổi nên là em lại sợ