FUN- Tư vấn chọn màu hợp mệnh/năm sinh cho các cụ sắp sở hữu KIA!!

huy_turbo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Kính chào các cụ, lâu lâu qua box KIA thấy nhộn nhịp quá, cho em góp vui cùng nhé!

Mục đích mở box này để tư vấn chọn màu cho các cụ sắp mua xe, cái này em thấy bây giờ các cụ đi mua xe đại đa số đều tham khảo nên lập Topic này chia sẻ với các cụ về việc chọn màu phù hợp với mình với thông tin khá đầy đủ cho cả nam và nữ;)

P/s: : Em không phải thầy bói nhé:-bd

thực ra có 2 nguồn để tham khảo, mời các cụ tự ngâm cứu nhé!
http://xzone.vn/Web/77/482/94505/Chon-mau-sac-xe-hop-tuoi-cua-ban.html
hoặc theo cái này thì kỹ hơn:
http://www.homenh.vn/blog/sinh-1980-canh-than-menh-gi.html

Nhiều trường hợp không giống nhau giữa 2 trang này, tuy nhiên em hay chọn trang hộ mệnh hơn vì nó khá kỹ giữa nam/nữ. Tất nhiên tùy các cụ dùng thôi ợ!

Chỉnh sửa cuối:

Mrquang20780

Xe hơi
em sinh năm 80, đang dự định làm con buổi sáng, theo cụ làm mầu gì hợp lý ạ

huy_turbo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em sinh năm 80, đang dự định làm con buổi sáng, theo cụ làm mầu gì hợp lý ạ
1980, 1981, 2040, 2041: Thạch lựu Mộc (Cây thạch lựu)

Bạn sinh năm 1980==> mạng Thạch Lựu Mộc, tức là cây cối, mạng tương sinh ra bạn là mạng Thủy (nước), tương khắc với bạn là Kim (kim lọai).

Vậy màu hợp với bạn gồm màu xanh lá cây (màu của bạn), màu của thủy gồm không màu (như kim cương, pha lê), đen, xanh dương. Màu khắc với bạn là màu bạc, màu óng ánh.

Khi mua xe, nên chọn xe có màu tương sinh hay cùng hành, kỵ mua xe màu tương khắc với mạng của chủ nhân.

- Mua chiếc xe có màu tương sinh với mạng người chủ thì chiếc xe đó thường đem lại lợi lộc, khi lái xe sẽ thoải mái trong lòng, ít khi bị hư hỏng bất ngờ và nếu rủi ro có bị tai nạn thì thường bị nhẹ hơn màu tương khắc.

- Mua chiếc xe có màu cùng hành với người chủ cũng tốt, nó ít khi gây phiền phức nhưng cũng không được lợi bằng màu sinh nhập (cùng hành là cùng màu theo ngũ hành).

- Mua xe có màu tương khắc với mạng người chủ, thường làm cho sức khỏe người chủ trở nên suy yếu, trong lòng bực bội khi ngồi vào tay lái, bị buộc phải lái đi làm những việc mà trong lòng không muốn. Xe bị trục trặc thường xuyên, hao tốn tiền bạc để sửa chữa, bị cọ quẹt hay bị phá phách một cách vô cớ, khi xảy ra tai nạn thì bị thương tật và chiếc xe bị hư hại nặng nề có khi phải vứt bỏ.

De-Pa

Xe hơi
EM mệnh thủy ( Khe nước lớn) thì mầu nào hợp hả cụ?

huy_turbo

Xe hơi
Website
www.facebook.com

flame6868

Xe tăng
Mệnh "Sa trung thổ" có hợp với màu xám bạc k cụ? :)

LX125_30

Xe tải
Mệnh hỏa thì mua màu đỏ à bác

thienbinh14_10

Xe tải
Em mệnh hỏa hợp với màu đỏ hoặc màu xanh (mệnh mộc ) nhưng em lại đang tìm hiểu em màu trắng (mệnh kim) liệu có vấn đề gì không các cụ?

huy_turbo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em mệnh hỏa hợp với màu đỏ hoặc màu xanh (mệnh mộc ) nhưng em lại đang tìm hiểu em màu trắng (mệnh kim) liệu có vấn đề gì không các cụ?
1. Nam
Cung KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 5, sao Ngũ hoàng, Tây tứ mệnh (Nhà hướng tốt: Đông bắc, Tây, Tây Bắc, Tây Nam).
Đeo đá màu Đỏ, Hồng, Tím để được Tương sinh (Hoả sinh Thổ): Ruby, Tourmaline, Granat, Spinel, Thạch anh hồng, Thạch anh Tím, Mã não đỏ...
Đeo đá màu Vàng, Nâu để được Tương Hợp: Sapphire vàng, Canxedon nâu, Thạch anh mắt hổ, Citrine...
Đeo đá màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ): Sapphire đen, Tektit, Tourmaline đen, Aquamarine, Topaz...
Kỵ: Đá màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị khắc (Mộc khắc Thổ): Jade, Onix, Lục bảo ngọc, Amazoline...
Không nên dùng: đá màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM): Sapphire Trắng, Sapphire ghi, Thạch anh Trắng, mã não trắng, Đá mặt trăng...

Chỉnh sửa cuối:

minhbb

Xe tải
E thấy cái này là chọn đá chứ đâu phải chọn màu xe nhỉ

canpl

Xe buýt
mệnh mộc thì chọn màu gì các cụ nhỉ, đang đi màu xanh tiger