<FREE> Tư vấn xây dựng + thiết kế mặt bằng

DeLyon

Xe buýt
Lập nick mới chỉ định chém gió. hixxx. Nhiều cụ cứ pm nick cũ bị khóa của em (moonlife) nên em lâp thớt này để giải đáp tất cả các vấn đề về xây dựng, đầu tư nhà cho thuê, căn hộ dịch vụ, nhà trọ, hay bất cứ vấn đề gì về xây dựng, tư vấn kiến trúc bố trí công năng mặt bằng ạ. Nhu cầu các cụ 2019 này nhiều quá. Các cụ định lướt lát dự án BĐS xin miễn vì ko phải sở trường của em cũng ko phải thứ em thích. Trừ khi là do các cụ mua chung cư hay nhà đất muốn cải tạo để ở.
Cụ nào vội cứ alo em nếu có số hoặc pm em cũng được.

Siêu Rùa

Xe tăng
Nhà cháu đánh dấu. Cụ có kinh nghiệm làm nhà thép tiền chế5 tầng kết hợp sàn bê tông k ạ.

0000quan

Xe buýt
Em cũng đang có kế hoạch xây nhà, 6,5 tầng, lăn tăn việc xây nhà bằng công nghệ vro không dầm. Thấy quảng cáo không dầm lõi hộp xốp vừa nhẹ, giảm chi phí thi công mà không dầm đỡ xấu , chạy trần cũng tiện.
Có cụ nào rành cái này không ạ?

xepxo

Xe hơi
Haizz haizz

Mandarker

Xe tải
Em mới lấy mảnh 250m trong dự án
Bác cho em hỏi nếu muốn tự xây theo ý mình, tự thiết kế, thì có khó không?
Khu này là có quyết định 1/500 rồi, về tự xây, nhưng em không ứng cái thiết kế tí nào, thích tự xây theo ý mình hơn.
Đại khái là em thích thò thụt kiểu khác, bây h phải xin phép ở những đâu bác nhỉ?

Ở Đông Anh bác nhé

DeLyon

Xe buýt
Em cũng đang có kế hoạch xây nhà, 6,5 tầng, lăn tăn việc xây nhà bằng công nghệ vro không dầm. Thấy quảng cáo không dầm lõi hộp xốp vừa nhẹ, giảm chi phí thi công mà không dầm đỡ xấu , chạy trần cũng tiện.
Sàn ko dầm hiện đã thành xu thế, hơn mọi mặt từ kết cấu đến thẩm mỹ. Nên dùng sàn ko dầm cụ ạ, còn vro thì tùy vì ưu nhược điểm mỗi loại khác nhau. Em có loại ngon bổ rẻ sàn ô cờ cũng vừa phẳng vừa ko dầm lại rẻ như sàn truyền thống chứ ko đắt như vro cụ máu ko qua em ;))

Em mới lấy mảnh 250m trong dự án
Bác cho em hỏi nếu muốn tự xây theo ý mình, tự thiết kế, thì có khó không?
Khu này là có quyết định 1/500 rồi, về tự xây, nhưng em không ứng cái thiết kế tí nào, thích tự xây theo ý mình hơn.
Đại khái là em thích thò thụt kiểu khác, bây h phải xin phép ở những đâu bác nhỉ?
Ở Đông Anh bác nhé
Đầy người xây nhà tự thiết kế. Em hỗ trợ cụ cũng được nhưng để giải thích cho cụ lâu công lắm em cũng hốt :D Nhiều cái nó thuộc về tiêu chuẩn, về thẩm mỹ ko thể ngắn gọn vài lời được mà phải trả giá bằng kinh nghiệm.

Nhà cháu đánh dấu. Cụ có kinh nghiệm làm nhà thép tiền chế5 tầng kết hợp sàn bê tông k ạ.
Nhà thép tiền chế mà tận 5 tầng thì thường đắt hơn nhà bê tông cốt thép khá nhiều nếu so sánh cùng độ rung lắc chịu lực. Nên làm bê tông cốt thép cụ ạ cho nó vĩnh cmn viễn :D

Siêu Rùa

Xe tăng
Sàn ko dầm hiện đã thành xu thế, hơn mọi mặt từ kết cấu đến thẩm mỹ. Nên dùng sàn ko dầm cụ ạ, còn vro thì tùy vì ưu nhược điểm mỗi loại khác nhau. Em có loại ngon bổ rẻ sàn ô cờ cũng vừa phẳng vừa ko dầm lại rẻ như sàn truyền thống chứ ko đắt như vro cụ máu ko qua em ;))

Đầy người xây nhà tự thiết kế. Em hỗ trợ cụ cũng được nhưng để giải thích cho cụ lâu công lắm em cũng hốt :D Nhiều cái nó thuộc về tiêu chuẩn, về thẩm mỹ ko thể ngắn gọn vài lời được mà phải trả giá bằng kinh nghiệm.

Nhà thép tiền chế mà tận 5 tầng thì thường đắt hơn nhà bê tông cốt thép khá nhiều nếu so sánh cùng độ rung lắc chịu lực. Nên làm bê tông cốt thép cụ ạ cho nó vĩnh cmn viễn :D
Hix, thế mà e google toàn thấy bảo tiết kiệm chi phí hơn 20-30% so với nhà cột bê tông truyền thống.

DeLyon

Xe buýt
Hix, thế mà e google toàn thấy bảo tiết kiệm chi phí hơn 20-30% so với nhà cột bê tông truyền thống.
Đúng rồi google ko sai :D Muốn rẻ hơn cũng ok. Nhưng nó ko cùng hệ quy chiếu nên rất khó so sánh. Cùng mực độ chịu lực thật nhưng độ rung độ võng của nhà kết cấu thép nó bao giờ cũng cao hơn sàn bê tông cốt thép.

Tuan.Hnvn

Xe tải
Mặt bằng.png

Nhà em mặt bằng như hình ảnh. Mặt ngõ 2,5m là cạnh 1-8-7. Cụ tư vấn e về công năng được ko?
Em có ý tưởng:
Tầng 1: Để xe máy, bếp, khách
Tầng 2: 2 phòng ngủ khép kín
Tầng 3,4: 1 phòng ngủ to khép kín
Tầng tum: Phòng thờ ở giữa, 2 phía là sân (phơi, trồng cây).
Chi phí xây thô khoảng bao nhiêu và cụ có làm A-Z ko? :D

Lamborghini 1985

Xe tăng
Tư vấn + thiết kế FREE ? Really?? Nếu là thật thì cụ thật tốt quá, mời cụ ly nước cam ( rượu bị phạt nên e không mời :)) )

LehmanBrothers

Xe điện
Lập nick mới chỉ định chém gió. hixxx. Nhiều cụ cứ pm nick cũ bị khóa của em (moonlife) nên em lâp thớt này để giải đáp tất cả các vấn đề về xây dựng, đầu tư nhà cho thuê, căn hộ dịch vụ, nhà trọ, hay bất cứ vấn đề gì về xây dựng, tư vấn kiến trúc bố trí công năng mặt bằng ạ. Nhu cầu các cụ 2019 này nhiều quá. Các cụ định lướt lát dự án BĐS xin miễn vì ko phải sở trường của em cũng ko phải thứ em thích. Trừ khi là do các cụ mua chung cư hay nhà đất muốn cải tạo để ở.
Cụ nào vội cứ alo em nếu có số hoặc pm em cũng được.
Thảo nào năm ngoái mấy thớt trước cụ hay chém sau ko thấy chém nữa. Em thấy cụ chém khá sát với thực tế thi công và cũng nhiệt tình, sau lại bị đày ra đảo vậy :D .

Duynuce

Đi bộ
View attachment 4404112
Nhà em mặt bằng như hình ảnh. Mặt ngõ 2,5m là cạnh 1-8-7. Cụ tư vấn e về công năng được ko?
Em có ý tưởng:
Tầng 1: Để xe máy, bếp, khách
Tầng 2: 2 phòng ngủ khép kín
Tầng 3,4: 1 phòng ngủ to khép kín
Tầng tum: Phòng thờ ở giữa, 2 phía là sân (phơi, trồng cây).
Chi phí xây thô khoảng bao nhiêu và cụ có làm A-Z ko? :D
Cụ không định làm vệ sinh chung ạ :v

Bác đã xây chưa,bên em chuyên làm sàn phẳng không dầm ứng dụng công nghệ căng thép dự ứng lực