Thảo luận Forum 2017 Trend, hot

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Như ở một thớt khác của một cụ, em cũng nói rồi: Nếu Ford Focus Trend 2017 mà giữ lại đèn pha, camera lùi (dĩ nhiên phải có màn hình LCD để quan sát), với giá bán 620 tr đã gồm VAT thì chắc sẽ nhiều cụ muốn rước em nó, trong đó có em .
Các cụ có ý kiến khác không ạ?

fat4fanfyface

Xe tải
Như ở một thớt khác của một cụ, em cũng nói rồi: Nếu Ford Focus Trend 2017 mà giữ lại đèn pha, camera lùi (dĩ nhiên phải có màn hình LCD để quan sát), với giá bán 620 tr đã gồm VAT thì chắc sẽ nhiều cụ muốn rước em nó, trong đó có em .
Các cụ có ý kiến khác không ạ?
đấy là cái muốn của chúng ta thôi chứ ông FVL thì đầu đầy sạn nghĩ nát óc mới ra cái giá rồi. Giá nó nhiều yếu tố cơ bản là cũng ko theo cái mong muốn của người dùng:
- giá vốn xe 5 đồng ông có thể bán 7 đồng lãi 2 đồng vì các đối thủ của ông nó 4.8 đ và 5.2đ
- ông định giá 1 con hạng C là 7đ vì liên quan đến con hạng B nó 6đ, con hạng D nó 8 đ. Việc giảm con C thành 6đ nó ko chỉ ảnh hưởng đến con C, con C ông có thể vẫn ổn với lãi 1 đ nhưng khi giảm là tự đánh tụt tất cả các sản phẩm của mình
- tôi đang tự định giá tôi bán 7 đồng vì tôi định vị là dòng C thương hiệu của tôi hơn hãng X, hãng Y --> nếu tôi hạ xuống 6đ ngang hoặc thấp hơn hãng X --> tự đánh tụt giá trị thương hiệu của mình. Việc giảm giá có thể đem lại doanh số con xe này nhiều hơn nhưng tổng thể thiệt hơn rất nhiều về mặt định vị thương hiệu
- ... vân vân
Cụ tỷ nếu em này mà còn 620:
- người mua lại đặt câu hỏi về giá con fiesta, con eco. Eco bây h 600 mà trend 620 thì eco lại ế ẩm. Hạ con eco thì phải hạ tiếp cả con fiesta
- thị trường cho rằng con hạng C của Ford cũng same như con cerato --> Xe Mỹ cũng chỉ ngang xe Hàn :))

Lê Hoàng CN

Xe buýt
đấy là cái muốn của chúng ta thôi chứ ông FVL thì đầu đầy sạn nghĩ nát óc mới ra cái giá rồi. Giá nó nhiều yếu tố cơ bản là cũng ko theo cái mong muốn của người dùng:
- giá vốn xe 5 đồng ông có thể bán 7 đồng lãi 2 đồng vì các đối thủ của ông nó 4.8 đ và 5.2đ
- ông định giá 1 con hạng C là 7đ vì liên quan đến con hạng B nó 6đ, con hạng D nó 8 đ. Việc giảm con C thành 6đ nó ko chỉ ảnh hưởng đến con C, con C ông có thể vẫn ổn với lãi 1 đ nhưng khi giảm là tự đánh tụt tất cả các sản phẩm của mình
- tôi đang tự định giá tôi bán 7 đồng vì tôi định vị là dòng C thương hiệu của tôi hơn hãng X, hãng Y --> nếu tôi hạ xuống 6đ ngang hoặc thấp hơn hãng X --> tự đánh tụt giá trị thương hiệu của mình. Việc giảm giá có thể đem lại doanh số con xe này nhiều hơn nhưng tổng thể thiệt hơn rất nhiều về mặt định vị thương hiệu
- ... vân vân
Cụ tỷ nếu em này mà còn 620:
- người mua lại đặt câu hỏi về giá con fiesta, con eco. Eco bây h 600 mà trend 620 thì eco lại ế ẩm. Hạ con eco thì phải hạ tiếp cả con fiesta
- thị trường cho rằng con hạng C của Ford cũng same như con cerato --> Xe Mỹ cũng chỉ ngang xe Hàn :))
Cảm ơn cụ cho em mở mang đầu óc thêm một lĩnh vực nữa ạ!
Nhưng thực sự qua trải nghiệm của anh em với chất lượng, độ bền và tiện nghi cùng với phí duy trì dòng xe này thì nên có giá khoảng 600 tr
Em được sử dụng em FFC ecoboost của em trai em rồi, cùng với việc sở hữu nhiều loại khác nhau và cũng đã đi thử nhiều loại khác nhau nên em thấy, để trải nghiệm sự sung sướng khi lái, nên chọn em Ford Focus 1.5 Ecoboost với điều kiện giá cả hợp lý hơn (như đã nêu trên).

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Có cụ nào biết: Có thể lựa chọn đèn pha, đèn định vị và camera lùi trước khi mua xe này không? Cụ nào biết, xin cho một bài trả lời với ạ! Kính và cảm ơn các cụ!

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Ford Focus Trend giá thế là ngon lắm rồi, lại còn muốn lỗi 1 số option trên bản titanium xuống thì bản đó ai mua nữa :D

hasj011

Xe đạp
Có cụ nào biết: Có thể lựa chọn đèn pha, đèn định vị và camera lùi trước khi mua xe này không? Cụ nào biết, xin cho một bài trả lời với ạ! Kính và cảm ơn các cụ!
cụ có thể độ lại chứ hãng thì k có chọn option thế đâu cụ

Phú Hoàng

Xe điện
Dù cắt bớt option nhưng xe vẫn còn cảm biến lùi, hộp số SelectShift 6 cấp, Sync1, cân bằng điện từ, đông cơ Ecoboost, khung gầm và thân vỏ chắc chắn.
Em nghĩ trong tầm giá Focus Trend cũng là một sự lựa chọn rất tốt :)

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Dù cắt bớt option nhưng xe vẫn còn cảm biến lùi, hộp số SelectShift 6 cấp, Sync1, cân bằng điện từ, đông cơ Ecoboost, khung gầm và thân vỏ chắc chắn.
Em nghĩ trong tầm giá Focus Trend cũng là một sự lựa chọn rất tốt :)
Cụ cho em hỏi, nó còn cân bằng điện tử và những tính năng an toàn khác thế nào ạ? Có giống quảng cáo trên mạng của các bác sale không ạ?

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Em định đưa Video lên đây để hỏi các cụ mà không đưa được lên, cụ nào đưa đc Video lên rồi hướng dẫn em với!
(*Em định đưa Video đánh giá Focus 1.5 ecoboost 2016 lên để hỏi về sự cắt giảm option, tính năng của Tren 2017 so với Ecoboost 1.5 2016 thế nào ạ)

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Dạ các cụ so sánh giúp sự cắt bớt option so với xe này của Trend 2017 ạ!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Hay là của em này ạ!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Focus Trend giá hợp ví.
Nhưng em chờ mua Eco :bz:bz:bz

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Focus Trend giá hợp ví.
Nhưng em chờ mua Eco :bz:bz:bz
Cụ ơi! Eco thì nhiều option đồ chơi hơn nhưng chất lượng về đi lại sao bằng FC Trend 2017 được.
Cũng có những nơi đi Eco sẽ phát huy sức mạnh gầm cao, nhưng hầu như đi ở đường đẹp nhiều hơn. Vì thế xét một cách tổng thể thì FFC Trend hơn EcoSport cụ ạ!

Phú Hoàng

Xe điện
Bản Trend bị cắt 1 số option so với bản full như là: ghế nỉ, cửa sổ trời, đèn bi xenon, hỗ trợ lùi chuồng, lẫy chuyển số, hệ thống sync3, điều hòa tự động 2 vùng, cảm biến đèn pha và cảm biến gạt mưa.
Trên bản Trend chỉ còn 2 túi khí, phanh ABS, EBD, cân bằng điện tử, cảm biến lùi, Sync 1; hộp số SelectShift 6 cấp, khung gầm thân vỏ chắc chắn và động cơ Ecoboost vẫn giữ nguyên là những trang bị em nghĩ là vẫn đủ cho nhu cầu sử dụng của 1 chiếc xe hạng C giá đang tốt nhất phân khúc :D

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Bản Trend bị cắt 1 số option so với bản full như là: ghế nỉ, cửa sổ trời, đèn bi xenon, hỗ trợ lùi chuồng, lẫy chuyển số, hệ thống sync3, điều hòa tự động 2 vùng, cảm biến đèn pha và cảm biến gạt mưa.
Trên bản Trend chỉ còn 2 túi khí, phanh ABS, EBD, cân bằng điện tử, cảm biến lùi, Sync 1; hộp số SelectShift 6 cấp, khung gầm thân vỏ chắc chắn và động cơ Ecoboost vẫn giữ nguyên là những trang bị em nghĩ là vẫn đủ cho nhu cầu sử dụng của 1 chiếc xe hạng C giá đang tốt nhất phân khúc :D
Dạ, cảm ơn cụ! Nếu cần em fone ạ, quan trọng nếu giá cả được em xin kính cụ!