Fortuner “hơn hẳn” Merc GLK

DangHoangDe

Xe điện
Em chưa hiểu ý cụ nói ở chỗ em đánh dấu màu đỏ. Bình xăng với đi thì ảnh hưởng khối lượng thế nào hả cụ???
Em thấy bài này khá hay trên Vnexpress

Các bác nói sao chứ tôi thấy Fortuner hơn hẳn Merc GLK. Này nhé: For 2.7L cần ga nhẹ nhàng rất dể cho người lái đạp kịt sàn để tăng tốc lên 100km/h trên cao tốc Trung Lương – Sài Gòn. Đồng hồ tua máy của Nhật rất tốt, rất trơn chu, khi tốc độ 100km/h kim nó lên được HƠN 2.800 vòng/phut lúc đó sức mạnh nội lực lộ ra rỏ hơn, nó uống 16 lít cho 100km/h, bình xăng mau chống vơi đi làm giảm khối lượng giúp bảo vệ lốp khó nổ, lâu mòn. Với chế độ bong bềnh nên khi đi vào đường có ổ gà thì nó chỉ xà xuống cái ổ gà đầu tiên rồi bồng bềnh vượt qua cái ổ gà thứ 2 và thứ 3 luôn, như vậy bộ giảm chấn chỉ làm việc 1 phần 3 ? bền.
Các bạn đừng buồn vì For không có cửa sổ trời là Toyota rút kinh nghiệm từ Camry rồi, cửa sổ trời của Camry kêu lụp cụp, người ngồi trong xe cứ tưởng gần đến chỗ có múa lân nên nghe được trống đánh.

Trong khi đó Merc GLK ngu hơn nhiều, với chế độ bám đường nên bao nhiêu cái ổ gà thì cứ lao xuống đủ bao nhiêu cái. Còn nửa cái đồng hồ tua máy của Đức sản xuất làm sao ấy, nó không trơn chu, tốc độ cả 100km/h mà kim chỉ khoản 2.200 vòng/phut + động cơ thì 3.0L nhưng uống kém hơn For 3 hoặc 4 lít cũng chỉ tại cái hộp số tự động 7 cấp gườm gà nên bình xăng chậm vơi, than thể cứ trỉu nặng như chì. """"""
Có cũng như ko?:D
Cụ này có con Vios mang danh TOY lúc nào cũng tinh tướng lắm.
Siêu xe mà cụ. :D

Vinvision

Xe điện
For thì cái gì cũng nhất rôi. Glk so lam sao được, for to khoe như thế , glk chỉ đc cái trí thức gỏi thôi

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
For thì cái gì cũng nhất rôi. Glk so lam sao được, for to khoe như thế , glk chỉ đc cái trí thức gỏi thôi
Công nhận FT oánh đúng vào tâm lý dân mềnh, trường xe và hoành tránh.