Ford Ranger xa lầy trước thử thách của giải đấu do PVC tổ chức

Autokin

Xe hơi
Ford Ranger sa lầy trước thử thách của giải đấu do PVC tổ chức

Ngày 10/4 là sinh nhật lần thứ 4 của clb xe bán tải Việt Nam – PVC
Để kỷ niệm sinh nhật lần thứ 4 giải đua xe bán tải giao hữu được tổ chức trên bãi Sông Hồng ( Khu vườn nhãn) thuộc địa bàn phường thạch bàn, quận Long Biên, Hà Nội

Quá trình chuẩn bị cho giải đua khá nhanh và khẩn trương, các thành viên đã có mặt tại địa điểm từ buổi sáng. Thời tiết về buổi chiều hơi nắng một chút.

Các nội dung thi gồm xe 4x2, xe 4x4 hạng cơ bản và xe 4x4 hạng nâng cấp.

Lượng khán giả cổ vũ cho giải đua cũng rất đông đảo

Rất nhiều thành viên của Otofun: admin, mod, tham gia hỗ trợ giải đua.

Các xe bán tải tham gia cuộc đua chủ yếu của các hãng Ford Ranger, Toyota Hilux hay Mitsubishi Triton.

Sau đây là hình ảnh trong bài thi của 1 thành viên PVC cụ lái chiếc Ford Ranger Wildtrack 3.2L

Với động cơ 3.2L công suất 200 HP thì việc lên những dốc nhỏ như thế này quá dễ dàng với Ford Ranger Wildtrack

Ford Ranger Wildtrack đã được độ , nổi bật hẳn so với những chiếc xe tham dự khác.

Giống như các cuộc đua offroad khác, người chơi tham gia thi đấu tại giải này cũng gặp một số khó khăn nhất định ở chặng nước rút và cũng là đoạn đua khó khăn nhất.

Cố gắng vượt qua vũng lầy của thí sinh điều khiển Ford Ranger Wildtrack

nhưng cuối cùng thí sinh này đã chịu thua và phải dùng tời kéo lên.

Mặc dù đã được trang bị nhiều tính năng như khóa vi sai cầu sau, hệ thông chống trơn trượt... nhưng Ford Rangerwildtrack vẫn không thể vượt qua được địa hình mà các thành viên BTC -otofun tạo ra.

Sự hỗ trợ của thành viên ban tổ chức. (thông thường thí sinh phải tự xuống kéo tời)

Cuối cùng thì thí sinh cũng đã vượt qua được vũng lầy để hoàn thành bài thi.

Tham gia giải đa số là các thí sinh sử dụng Ford Ranger - Điều đó các chứng tỏ sự tin tưởng của khách hàng với xeFord Ranger tại Việt Nam.

Chương trình tiếp tục với các phần thi của các thí sinh khác. Buổi tối với các chương trình ca nhạc, tiệc ngoài trời...

Chỉnh sửa cuối:

nhkhnvn

Xe hơi
Thế túm lại các xe khác có phải kéo ko hả cụ chủ. Hay mỗi Ford Ranger phải kéo thui?

Autokin

Xe hơi
Thế túm lại các xe khác có phải kéo ko hả cụ chủ. Hay mỗi Ford Ranger phải kéo thui?
Thực tế đa số thí sinh thi là Ford Ranger. nên tỷ lệ kéo Ford ranger là nhiều hơn cả, bên cạnh đó có thêm mấy cụ đi triton.

nhkhnvn

Xe hơi
Thực tế đa số thí sinh thi là Ford Ranger. nên tỷ lệ kéo Ford ranger là nhiều hơn cả, bên cạnh đó có thêm mấy cụ đi triton.
Em đang đặt Ranger rùi, cụ viết ntn em ko biết cụ khen hay chê nữa, :((

BiK

Xe điện
Em cũng chả hiểu. Thế con xe khác và cac noi dung khac thi sao ??? Xe mà sa lầy còn tùy thuộc kinh nghiệm lái nữa chứ, chắc gi đã chi tai xe. Tự nhiên cứ đưa như này lên chả biết thế nào.
Em đang đặt Ranger rùi, cụ viết ntn em ko biết cụ khen hay chê nữa, :((

Autokin

Xe hơi
Em cũng chả hiểu. Thế con xe khác và cac noi dung khac thi sao ??? Xe mà sa lầy còn tùy thuộc kinh nghiệm lái nữa chứ, chắc gi đã chi tai xe. Tự nhiên cứ đưa như này lên chả biết thế nào.
Thứ nhất vì đây là box của Ford nên em ko đưa các xe khác vào cụ nhé. Thứ 2 như cụ nói còn tùy thuộc vào lái nữa ạ. Ai có mặt ở chương trình sẽ cảm nhận được sức mạnh của Ranger so với các dòng xe khác.

BVTL

Xe điện
Người OF
Hình như "sa lầy" chứ không phải "xa lầy" ạ!

Autokin

Xe hơi
Hình như "sa lầy" chứ không phải "xa lầy" ạ!
Ngôn ngữ việt nam mình nhiều lúc cũng khó chọn cụ ơi, cụ seach mạng sẽ thấy tỷ lệ như nhau.
Cảm ơn cụ xe tăng đã góp ý.

BVTL

Xe điện
Người OF
Ngôn ngữ việt nam mình nhiều lúc cũng khó chọn cụ ơi, cụ seach mạng sẽ thấy tỷ lệ như nhau.
Cảm ơn cụ xe tăng đã góp ý.
Không có gì ạ! Em nhìn thấy không quen mắt nên đoán là sai.
Nhiều từ khó, ít gặp thì sai là thường.

longdelta

Xe tăng
ngưỡng mộ các cụ, mong 1 ngày có xe để tham gia :)

FujiS5200

Xe điện
Sang box Toy, cụ sẽ có bài "Toyota Hilux bị sa lầy". Dân chạy Toy sẽ nháo nhào cả lên như ở box Ford này.
Sang box Mitsubishi, cụ có thread "Mit Triton không vượt qua được bài off road". Dân đi Mit lại rộn rạo kiêm nhốn nháo như ở box Ford với Toy.
Còn muốn biết Ranger so với các em khác như nào thì vào box của tất cả các hãng có xe bán tải để xem và tự oánh giá lấy. He he.

mấy vũng lầy này càng đạp nó càng ''sa lầy'' có tời thì mới mong qua đc cụ ạ..

phihanhgia

Xe container
Thí sinh không bọc dây xích cuốn cho 4 bánh hoặc các phụ kiện làm tăng ma sát bốn bánh khi qua vũng lầy thì phải dùng tời là đúng rồi. Không thấy có đoạn lội nước 81cm để Ranger chứng tỏ khả năng bơi lội sâu 80 cm của mình nhỉ.

thailonggt

Xe tải
thực ra mà nói xe sa lầy đâu phải 100% do xe . người lái lao xuống chỗ ko lên được thì xe đi sao . mà trước ranger có bao xe đi qua rồi . nên chung quy ai thích thì cứ múc ranger , ai ko thích cũng chả làm họ thích sau một cuộc thi được .

fo huyền

Xe tải
Hình như cuộc thi này thì em Navara của NAC là qua được hết các địa hình này và đoạt giải phải không ợ.

Lenovoquan

Xe máy
Cụ thớt thông cảm, cụ giật tít kiểu này cứ như đang dìm hàng Ranger ý.

blackgun

Xe hơi
Thế túm váy lại xe gì được giải nhất hở cụ Ford hay toy hay Mit hay GM

Aon

Xe tăng
Vậy ra bài này nghĩa là "Một chiếc xe Ranget bị sa lầy trong cuộc thi có đa phần xe tham gia là Ranger". Phải vậy k ạ

khachuy225

Xe tải
túm lại 1 câu là bài này PR cho ford ranger phải không chủ thớt