Thảo luận Ford Explorer Limited 2016 nói không với chênh

Grand Starex

Xe hơi
Tình hình là em thấy các Sale báo xe Ford Explorer 2016 đã có hàng nhưng 100% đại lý đều bắt chênh giá 150-180 triệu. Xe đẹp nhưng có nhất định phải tranh nhau mua thế không... để các đại lý đua nhau tăng giá. Nếu các bác có nhu cầu nhưng nhất quyết không trả chênh thì liệu họ tăng giá có được không...

Mai Thế Vinh

Xe máy
Tình hình là em thấy các Sale báo xe Ford Explorer 2016 đã có hàng nhưng 100% đại lý đều bắt chênh giá 150-180 triệu. Xe đẹp nhưng có nhất định phải tranh nhau mua thế không... để các đại lý đua nhau tăng giá. Nếu các bác có nhu cầu nhưng nhất quyết không trả chênh thì liệu họ tăng giá có được không...
Cái gì cũng có đi có lại chứ bác, cung cầu mà, bác thấy ko hợp lý thì có thể đợi hoặc không mua. Như Focus giờ đại lý bán lỗ,, sao bác ko kêu anh em vào mua cho nó tăng giá để nó đúng giá trị. Đại lý họ lỗ dong này lãi dòng kia để bù trừ cho nhau giờ ford có mỗi ranger, transit kiếm ăn thôi, còn mấy dòng khác đều chịu lỗ để lấy doanh số, nên thông cảm cho họ. Cái mình cần là hàng chuẩn và hậu mãi dịch vụ tốt, còn mua hay ko là quyền của khách hàng mà.

nguyentienphong

Xe tải
Đúng là do nhu cầu mỗi người. Nhưng mà em nghĩ các cụ có hơn 2 củ to mua xe chắc cũng ko đến nỗi thiếu xe đi ngay, vậy chỉ vì máu có xe sớm để giải quyết khâu oai là chính mà chấp nhận trả chênh làm méo mó thị trường là em không ok. Em mặc dù đã quyết em này rồi nhưng nhất định là cứ hết chênh mới nói chuyện.

Mai Thế Vinh

Xe máy
Đúng là do nhu cầu mỗi người. Nhưng mà em nghĩ các cụ có hơn 2 củ to mua xe chắc cũng ko đến nỗi thiếu xe đi ngay, vậy chỉ vì máu có xe sớm để giải quyết khâu oai là chính mà chấp nhận trả chênh làm méo mó thị trường là em không ok. Em mặc dù đã quyết em này rồi nhưng nhất định là cứ hết chênh mới nói chuyện.
Em cũng ủng hộ bác thích nhưng đợi cho ổn định rồi hãng mua bác ạ

Aon

Xe tăng
Quan điểm của em đơn giản lắm, có cung có cầu, mọi thứ do thị trường tự điều chỉnh. Máu me thì quất sớm đi chơi Tết cho nó ha oai. Không vội thì cứ để thiên hạ trải nghiệm trước, vừa được giá tốt, vừa an toàn :))

amunike

Xe tăng
Các cụ không vội thì đợi sau Tết, em thấy cung cũng dồi dào phết :).

Grand Starex

Xe hơi
Cái gì cũng có đi có lại chứ bác, cung cầu mà, bác thấy ko hợp lý thì có thể đợi hoặc không mua. Như Focus giờ đại lý bán lỗ,, sao bác ko kêu anh em vào mua cho nó tăng giá để nó đúng giá trị. Đại lý họ lỗ dong này lãi dòng kia để bù trừ cho nhau giờ ford có mỗi ranger, transit kiếm ăn thôi, còn mấy dòng khác đều chịu lỗ để lấy doanh số, nên thông cảm cho họ. Cái mình cần là hàng chuẩn và hậu mãi dịch vụ tốt, còn mua hay ko là quyền của khách hàng mà.
Lỗ lãi cũng là do các đại lý, các Sale không giữ được uy tín và cam kết với nhà sản xuất...các bác tranh khách của nhau thì đương nhiên giảm giá tới lỗ, Nếu đại lý nào cũng kiên quyết vì quyền lợi khách hàng và sự đảm bảo hoạt động kinh doanh của mình có lợi nhuận ổn định bán đúng giá thì đâu có chuyện bán lỗ và bán chênh...cái thói quen tốt xấu được tạo ra là do ý của con người. Một thị trường bất ổn được tạo ra bởi những suy nghĩ bất ổn...

Badboy_Tram

Xe tải
Em là sale nhưng em thích cái nhìn của cụ :)
Lỗ lãi cũng là do các đại lý, các Sale không giữ được uy tín và cam kết với nhà sản xuất...các bác tranh khách của nhau thì đương nhiên giảm giá tới lỗ, Nếu đại lý nào cũng kiên quyết vì quyền lợi khách hàng và sự đảm bảo hoạt động kinh doanh của mình có lợi nhuận ổn định bán đúng giá thì đâu có chuyện bán lỗ và bán chênh...cái thói quen tốt xấu được tạo ra là do ý của con người. Một thị trường bất ổn được tạo ra bởi những suy nghĩ bất ổn...

trongkhanh09

Xe tăng
Đại lý chính hãng mà cũng đòi chênh thì nản nhỉ các cụ nhỉ :)

Riêng em mà ông sale nào đòi chênh thì...ông giữ lấy mà xài :D

Martindinh

Xe đạp
Nghe sales nói qua tháng 2/2017 Explorer sẽ tăng giá?
Có bác nào có thông tin, báo cho mọi người biết nhé.

hoang chinh

Xe điện
Hãng thống nhất giá bán . Đại lý quyết định giá bán chuẩn thì số lượng khách & DVSBH sẽ tăng hơn nhiều so với " lợi ích trước mắt "
Các cụ cứ từ từ sang năm mua chắc sẽ rẻ hơn & sag năm cũng có vài hãng khác ra cạnh tranh nhau

thudo_auto

Xe đạp
Các cụ cụ bình tĩnh ạ. Các cụ yên tâm sẽ được mua với giá niêm yết và khả năng cao là giá giảm với điều kiện các cụ ra tết lấy. Xe trên 2 tỏi cũng chả có mấy người sẵn sàng chi chả ngay lập tức được. Mà mua xe trên 2 tỏi thì chắc các cụ cũng trải qua vài đời xe nên chắc cũng chả thiếu gì xe đi. Cụ nào máu trước tết có khi lại rẻ ý ạ. Em sâu Ford. Cụ nào quan tâm alo em em mời cafe. 091.267.1198

Vinhanh1511

Xe tăng
Vô thấy mấy cụ có tiền tỷ mua xe mà tranh luận như con nít. Chán hẳn.

Siso

Xe hơi
Em Đang định quất Ev Titanium 2.2. Em thấy ai yêu hay không yêu hay chưa yêu Ford cũng đừng cãi chửi nhau. Suy cho cùng ai MÁU thì cứ mua thôi kể cả biết bị kênh. Chấp nhận mua kênh cũng đừng chửi sale, chửi head. Em không chấp nhận kênh nên chả vội. Em thích Ev lắm nhưng em là em kệ cái cmn. Người mua kẻ bán sao cứ phải lườm nhau, giữ miếng nhau. Mà biết đâu trong lúc các cậu đòi kênh, mình lạc sang động Mít lại phang cmn Mit Outlander hay động Isuzu phang em MU-X thì hay. Đời nhiều khi nó thế. Máu Quất Lâm ko được có khi lại đâm Xuân Thành.
Thoải mái đi. Đủng đỉnh thư thái đi các cụ. Tiền trong túi này là của bố mày cơ mà.

SPL

Xe container
Em thì cứ........mua cũ cho nó lành, chưa con xe nào em mua mới sất, khấu hao ban đầu quá cao, để cho chủ đầu họ chịu, thiếu gì xe ngon lướt :D Ông anh em vừa đặt lấy con Ex giá 2.2 xong, kênh 170 củ được bớt còn 150 củ :((

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Mai Thế Vinh :

Kiểu nói trống không của bác chứng tỏ bác rất trẻ, trẻ trâu hay không em không nói nhé :D, trên diễn đàn nhiều hay đúng hơn là tuyệt đại đa số bác 5-6 chục vẫn "bác em, cụ em" ngọt xớt với người mà bác ấy biết rõ là 8-9x, bác cứ phải gồng mình lên để mà làm cái dell gì thế?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em đơn giản lắm, có cung có cầu, mọi thứ do thị trường tự điều chỉnh. Máu me thì quất sớm đi chơi Tết cho nó ha oai. Không vội thì cứ để thiên hạ trải nghiệm trước, vừa được giá tốt, vừa an toàn :))
Lão Tửu Tiên từ hôm ấy đến giờ đã ghé tệ xá em lần nào nữa không?

xuantruong70t

Xe buýt
Các cccm ở nước ngoài cho nhà cháu hỏi ở bển có chênh như ở thiên đường không ạ?

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Tẩy chay luôn cụ ạ. Không có xe này thì đi Xe khác. Em mấy lần bị xếp hàng rồi em bỏ luôn mua hãng khác