Ford Everest 2007

ADZ

Xe đạp
Chào các bác,e là thành viên mới,có mấy điều cần trao đổi về xe ford everest 2007 nhờ các bác chỉ giáo:
- Về hình thức e này thì e rất thích nhưng chỉ có mấy vấn đề hơi lăn tăn so với inova:ghế sau k gập lên 2 bên dc,nếu muốn chở nhiều đồ thì fải tháo ghếnoighế cuối sàn bị cao nên ngồi hơi bó gối,hàng ghế giữa cũng chả có tựa tạyTóm lại ngoài hình thức ra thì công năng sử dụng có vẻ dở hơn ino nhiều,các bác có ý kiến gì an ủi e mới*-)
- Em đang đặt e này nhưng tháng 8 mới lấy xe,nhưng e dang muốn lắp DVD + đầu KTS.E mua ở QChâu dc con màn hình gương nhưng k biết có nên lắp k? vì sợ lắp vào thì mất tác dụng của gương chiếu hậu,bác nào có kinh nghiệm thì mách e với.
- E chưa lắp đồ chơi chỗ bác Khôi béo bao giờ k biết có hơn chỗ Hoàng Anh,với Duy Linh k nhây?:P
- Hôm nào e qua bác Khôi tư vấn cho e nhé,e còn mua mấy cái màn hình gối tựa nhờ bác lắp uumf.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
ko nên lắp màn hình trên gương chiếu hậu , bác sẽ ko nhìn được đàng sau đâu. Em đã lắp và phải tháo ra rồi đó .

ADZ

Xe đạp
cám ơn bác,

Về máy em này chạy máu dầu, khỏe lắm, leo trèo tốt, ăn ít dầu (7,8 lít đường trường) .... Nội thất thì thua Ỉn hoàn toàn

TTC

Đi bộ
Hàng ghế sau tháo dễ và nhanh lắm bác ạ, đừng ngại

CamCo

Đi bộ
Hàng ghế giữa có tụa tay đấy chứ bạc

Thị Vẹt

Xe tải
Nói chung ít khi dùng đến hàng ghế sau lắm, bác cứ tháo hẳn ra, lúc nào dùng mới lắp vào, còn em cũng đồng ý kến với bác jolie2003.

thanhden

Xe hơi
Website
www.sgnhosting.com
Chào các bác,e là thành viên mới,có mấy điều cần trao đổi về xe ford everest 2007 nhờ các bác chỉ giáo:
- Về hình thức e này thì e rất thích nhưng chỉ có mấy vấn đề hơi lăn tăn so với inova:ghế sau k gập lên 2 bên dc,nếu muốn chở nhiều đồ thì fải tháo ghếnoighế cuối sàn bị cao nên ngồi hơi bó gối,hàng ghế giữa cũng chả có tựa tạyTóm lại ngoài hình thức ra thì công năng sử dụng có vẻ dở hơn ino nhiều,các bác có ý kiến gì an ủi e mới*-)
- Em đang đặt e này nhưng tháng 8 mới lấy xe,nhưng e dang muốn lắp DVD + đầu KTS.E mua ở QChâu dc con màn hình gương nhưng k biết có nên lắp k? vì sợ lắp vào thì mất tác dụng của gương chiếu hậu,bác nào có kinh nghiệm thì mách e với.
- E chưa lắp đồ chơi chỗ bác Khôi béo bao giờ k biết có hơn chỗ Hoàng Anh,với Duy Linh k nhây?:P
- Hôm nào e qua bác Khôi tư vấn cho e nhé,e còn mua mấy cái màn hình gối tựa nhờ bác lắp uumf.
bác đã lấy xe chưa? cho ae biết cảm nhận cái

kenu97

Xe container
Có e đây, cảm nhận cá nhân:
- Ngồi thỏai mái, gương lớn nên góc quan sát rộng, xe chạy rất đầm, đi qua con lươn chỉ thấy phập phập mấy phát nghe cũng sướng. Và tất nhiên là về khoản nhiên liệu thì tiết kiệm hẳn (hôm e mới lấy xe đánh ra cây xăng đổ 1 lúc cỡ 67 lít dầu mà mất có 590k :D)
- Tuy nhiên có 1 số điểm như sau: Tay lái hơi nặng (nếu để nguyên bản vô lăng ko lắp bọc thì khi lái rất nặng và cảm thấy hơi nhỏ ) Sau khi mua bọc vô lăng thì thấy cũng đỡ, xoa cũng dễ dàng hơn.
Tuy phiên bản 2007 máy turbo nhưng dù sao cũng bị ù nhất là khi hơi ép số 1 chút. Chân côn nặng, chân ga cách xa hẳn chân phanh, bác nào ko quen có khi nhấc chân ga ra lại đạp xuống sàn :D
Bán kính vòng quay của e này hơi bị lớn, quay đầu ở đường HBT to thế mà vẫn mất 2 đỏ :D. (thế nên đi đâu lên phố thì e vẫn phải nhảy lên Jolie đi cho dễ, tìm chỗ đỗ xe cũng dễ hơn)

Nói chung là với tầm tiền đó thì mua cũng hợp lý và hiệu quả bác ạ.

em lắp màn hình trên gương chiếu hậu, chả có vấn đề gì, nhìn cái gương của màn hình ngày cũng như đêm hơi bị nét :D, chạy đêm lại chống chói khá tốt.

FE đời mới máy móc khung gầm chẳng khác đời cũ tí nào, đời mới chỉ là facelift thôi, mỹ viện lại tí ti cái vỏ ngoài và nội thất. Được cái phiên bản 4x2 có ABS rất giá trị, chạy ko ABS khá nguy hiểm.

Ù là bệnh ko chữa được của FE, các bác chạy ép số 1 tí là ngon. Em FE này hơi bị lành, em chạy khá nhiều rồi mà chẳng phải sửa chữa gì, chỉ có thay dầu, lọc gió, lọc nhiên liệu định kỳ...

Maybach Tàu

Xe container
Hình như cái phanh tay nó nằm phía trước phải thò tay kéo lên giống Von Ga của bác Đỗ 10 ngày xưa. Nó có bất tiện hơn kiểu bình thường không các bác?

Hình như cái phanh tay nó nằm phía trước phải thò tay kéo lên giống Von Ga của bác Đỗ 10 ngày xưa. Nó có bất tiện hơn kiểu bình thường không các bác?
dùng quen nó cũng dễ chịu như cái loại thông thường .... có điều nhìn nó ko xấu vật vã

vanessa

Xe tải
phanh tay đấy thường lắp cho xe tải nhỏ và xe bán tải , cũng chẳng vấn đề gì vì sẽ quen ngay , em còn chạy cả loai FORD F150 động cơ của Harley Davision , cai phanh đấy nó còn làm bằng phanh chân kia, gần vị trí của chân côn ở xe số sàn , khi nào đỗ chân trái đạp roẹt một cái , mà cũng chẳng thấy khó chịu đâu. nó sẽ quen ngay thôi bác ạ.

thanhden

Xe hơi
Website
www.sgnhosting.com
Caí phanh tay này cũng vui, mấy hôm đầu, lúc dừng xe, tay phải của em hay bơi trong kg khí, quen tay, đưa qua phải kéo lên mà chẳng có gì, chạy vài ngày là quen thôi. Nhưng đúng là cái gì nó cũng nặng 1 chút: côn, đánh lái, số. Được cái em nó chạy khá đầm, vượt rất ngọt, chay 80-90 chưa có cảm giác gì hết, thấy như đang chạy 60 thôi

tran_thuat_lai

Xe lăn
Hôm trước em rủ Deplecu đi xem xe 2007. Chả biết chạy thì thế nào nhưng em thấy dáng, đèn trước, ga lăng, táp lô không đẹp bằng xe cũ các Bác ạ !
Công ty em cũng định mua xe này nhưng em tư vấn với Sếp là...Mua xe cũ..hi hi

Tomcun

Xe hơi
Cty em cũng có 1 em, em hay lấy đi chơi tèn ten vì ra đường ko ai để ý, khổ thân em nó trầy xước, móp mép toàn thân 2 năm rồi mà vẫn chưa được mông má, tiêu hao nhiên liệu như vậy là.......quá ít. Máy êm hơn Su Su. Chở được rất nhiều hàng, xe của em toàn tháo ghế ra để chở hàng, có lần chở nặng quá đầu xe bênh lên như ca nô, sau lần đó và 1 số lần khác ===> cháy côn, đã phải thay dây cu-roa
Tháng 10 này là vừa tròn đi được 2 năm với 9,7 vạn km, chắc là sắp phải thay lốp, ù thì đương nhiên rồi, đèn gầm rất hay bị cháy, đồ nhựa phần nội thất kém, hay cong vênh, điều hòa xe em đã có vấn đề từ lâu
Em rất thích xe Mẽo nhưng em chê FE ko phải là do bản thân em nó đâu mà là những người làm ra nó cơ, đợt xe cty em mua xếp hàng gần như Cap bây giờ
Cứ thử nhìn Ford ở nước ngoài mà xem, đẹp vãi

everylink

Đi bộ
Em vừa mới cưới 1 em FE2007 máy xăng, chẳng thấy ù ì gì cả.
Độ vọt thì tuyệt hảo bóp chết Innova, êm hơn Camry nhiều, kiểu dáng thì đàn ông chứ không lưỡng tính như IN.
Hàng ghế sau gập lên cực dễ.
Tiếng đóng cửa xe nghe PHỊCH chứ không xoảng như các loại xe vỏ mỏng khác.
Chân côn và ty lái nhẹ, cảm giác lái rất tốt.
Ngoài ra em nó còn có thêm một loạt đồ chơi khác trong nội thất mà FE 2005 chưa có.
Em đã lắp màn hình gương chiếu hậu, nhìn rất rõ không vấn đề gì. Ngoài ra em còn chế thêm cái công tắc để bật camera lên (không cần cài số lùi) nhìn được toàn cảnh phía sau bao quát hơn gương thật. Đang tính lắp thêm cái đầu kỹ thuật số nhưng chưa biết mua ở đâu thì chất lượng cao.
Nói chung em cực kỳ hài lòng với quyết định của mình vì em đã từng chạy IN, CAM và rất nhiều loại xe khác.

ChinhBang

Đi bộ
Thế đi FE máy xăng hay máy dầu hay hơn hả anh?:^)

themlaixe

Xe buýt

khanhtung12345

Xe hơi
May xang chay boc hon nhieu, nhat la di nhieu trong thanh pho va leo doc, con di tinh xa, it leo doc thi may dau cho do ton xien
Hình như bác bị ngược: Chạy thành phố nên đi dầu cho đỡ tốn, chạy đường trường đi xăng cho êm, khỏe. Hay là do em thu nhập thấp, đi xe xăng trong TP buốt ruột lắm bác ạ.