Ford Escape 2.3 máy xăng cho vợ cả có được không ạ?

Red_Evil

Xe buýt
Các cụ giúp em với, em đang định múc con Focus 2009 1.8AT hatchback cho vợ cả nhưng mà thấy đâu đâu cũng hết xe rồi. Sáng nay em qua Ford Hà Nội ở Ngô Thì Nhậm thì anh sales bảo là có con Ếch chết 2.3 máy xăng tháng 10 giao được, giá 32.9k (bằng con Focus 2.0 máy xăng) và khuyên vợ cả em là nên lấy con này vì nó cao ráo dễ quan sát và cũng ko tốn nhiều xăng lắm.

Vợ cả em thì ưng nội thất con này vì nó thoáng rộng hơn Focus, tầm quan sát cũng dễ hơn. Nhưng ngoại thất thì quá nam tính nên vẫn còn đang băn khoăn. Các cụ có cao kiến gì thì chỉ giáo cho em với, hoặc tầm 33k thì có thể mua được xe gì khác (trừ xe Hàn) không ạ?

Em xin đa tạ (b) các cụ ạ!

tramper

Xe tải
Vợ cả bác mà đi Es trông mạnh mẽ và cá tính khéo khối anh theo thì lại khổ bác lo mà giữ. Nếu bác không ngại điều đó, thì lấy em Es đi còn lăn tăn gì nữa.

Bọ Cạp

Xe tải
Múc đi bác còn lăn tăn gì nữa (b)

Red_Evil

Xe buýt
Nhân tiện các cụ có thể cho em xin một vài kinh nghiệm lái em này không ạ, rồi chuyện ăn uống của em nó ra sao. Cám ơn các cụ

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
Em nghĩ nam tính ko nằm hoàn toàn ở chiếc xe đâu bác ơi, vợ cả bác mà đi Es thì phải nói là cá tính mới đúng. Mà sao bác có ác cảm với xe Hàn nhỉ, tằm 33k bác ko muốn chọn xe Hàn thì có xe Nhật LD đó Vios chẳng hạn:102:, (b).

wasabi

Xe tăng
Em nghĩ nam tính ko nằm hoàn toàn ở chiếc xe đâu bác ơi, vợ cả bác mà đi Es thì phải nói là cá tính mới đúng. Mà sao bác có ác cảm với xe Hàn nhỉ, tằm 33k bác ko muốn chọn xe Hàn thì có xe Nhật LD đó Vios chẳng hạn:102:, (b).
cụ vui tính ghê, người ta đang phân vân focus với Escape thì cụ nhẩy vào tư vấn vios:21:sao cụ ko cho tư vấn nốt em mà tịt nữa cho đủ bộ.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Tưởng bác phân vân gì, táng được Escape thì bác táng luôn đi chứ còn gì. Chị em đi em này đầy đường, trông bản lĩnh và sang trọng quá mức luôn ;)

Tuan.estc

Xe tải
Hợp với phải nữ nhất lại sang trọng em thấy C200A C230 cụ ạ :21:.đùa tý,Es là quá đẹp cụ à,ko thì cụ xem Yaris chẳng hạn

duc5574

Xe tải
Đi esc thì nên dùng 4x4

Móp

Xe tăng
Vợ bác đã kết rồi thì chiến thôi chứ chần chừ ji nữa, phụ nữ chạy ES thì càng cá tính chứ sao. Quan trọng là phải thích(b)

favorit

[Tịch thu bằng lái]
bác chủ thớt này hay nhỉ. tiền mình bỏ ra mà lại đi hỏi sở thích của người khác. bác ở bên đây hỏi escape thì ai chả bảo đẹp. bác sang bên mục khác hỏi đi, xem người ta tư vấn cho bác loại gì. hihi. em nói thật là, bác thích con nào thì mua con đó. chứ hỏi người khác thì đến sang năm chả mua được đâu....

Sóc nhỏ

Xe tăng
Các cụ giúp em với, em đang định múc con Focus 2009 1.8AT hatchback cho vợ cả nhưng mà thấy đâu đâu cũng hết xe rồi. Sáng nay em qua Ford Hà Nội ở Ngô Thì Nhậm thì anh sales bảo là có con Ếch chết 2.3 máy xăng tháng 10 giao được, giá 32.9k (bằng con Focus 2.0 máy xăng) và khuyên vợ cả em là nên lấy con này vì nó cao ráo dễ quan sát và cũng ko tốn nhiều xăng lắm.

Vợ cả em thì ưng nội thất con này vì nó thoáng rộng hơn Focus, tầm quan sát cũng dễ hơn. Nhưng ngoại thất thì quá nam tính nên vẫn còn đang băn khoăn. Các cụ có cao kiến gì thì chỉ giáo cho em với, hoặc tầm 33k thì có thể mua được xe gì khác (trừ xe Hàn) không ạ?

Bác kiếm thêm cho chị nhà bộ gậy đi chơi Golf thì Pờ rồ phải biết

Nhân tiện các cụ có thể cho em xin một vài kinh nghiệm lái em này không ạ, rồi chuyện ăn uống của em nó ra sao. Cám ơn các cụ
Escape đời mới máy giống hệt đời cũ, ko biết có cải tiến gì thêm ở bộ phận điện tử, hộp đen gì ko. Còn hình thức máy là giống hệt. Ăn uống đường thành phố khoảng 14 ~ 16 lít, đường trường khoảng 11 ~ 12 lít.

Với chị em thì mua 4x2 cũng được.

Còn vụ có hợp với nữ ko thì em chịu, có điều em khuyên bác thế này: bác cứ mang bà cả ăn mặc đẹp ra sâu rum, trèo vào trèo ra khỏi xe. Cẩn thận nữa thì cụ lấy máy ảnh chụp mấy kiểu các góc về nhà ngắm xem có hợp ko rồi chốt hạ :)) :))

Red_Evil

Xe buýt
Escape đời mới máy giống hệt đời cũ, ko biết có cải tiến gì thêm ở bộ phận điện tử, hộp đen gì ko. Còn hình thức máy là giống hệt. Ăn uống đường thành phố khoảng 14 ~ 16 lít, đường trường khoảng 11 ~ 12 lít.

Còn vụ có hợp với nữ ko thì em chịu, có điều em khuyên bác thế này: bác cứ mang bà cả ăn mặc đẹp ra sâu rum, trèo vào trèo ra khỏi xe. Cẩn thận nữa thì cụ lấy máy ảnh chụp mấy kiểu các góc về nhà ngắm xem có hợp ko rồi chốt hạ :)) :))
Cụ Nô nói chí phải. Em phải thử cho vợ cả mặc váy thật ngắn trèo ra trèo vào mới được :D Chuyện ăn uống của em nó trong phố 14-16l em thấy mới đúng, mấy chú sâu toàn kêu là kịch đường tau 11l trong phố.

2.3 AT mà ăn đến 16l trong phố thì quá cả con Grandis của em.

Thôi để về đêm em với vợ cả em giao ban rồi tính toán lại, đa tạ các cụ ợ!

mrthuongcapital

Xe hơi

Bác tậu cho chị nhà đi con 4*4 thế mới ngầu giá 36.7k, còn tầm 33k bác lấy con 4*2 cũng ổn giá 32.9k,còn con focus 1.8 AT này bác muốn mua phải sang thang1/2010, con MT thì tháng 12 có hàng, hiện tại em còn con MT giao ngay nhưng giá kênh 500,tầm 27k. Bác nào có nhu cầu alô cho em, ko sợ đến mai hết hàng.:101:

favorit

[Tịch thu bằng lái]
escape đời mới máy giống hệt đời cũ, ko biết có cải tiến gì thêm ở bộ phận điện tử, hộp đen gì ko. Còn hình thức máy là giống hệt. ăn uống đường thành phố khoảng 14 ~ 16 lít, đường trường khoảng 11 ~ 12 lít.

Còn vụ có hợp với nữ ko thì em chịu, có điều em khuyên bác thế này: Bác cứ mang bà cả ăn mặc đẹp ra sâu rum, trèo vào trèo ra khỏi xe. Cẩn thận nữa thì cụ lấy máy ảnh chụp mấy kiểu các góc về nhà ngắm xem có hợp ko rồi chốt hạ :)) :))
bác này chưa đọc phần giới thiệu của xe espcape mới gì, mà đã phát biểu là giống nhau. Nó chỉ giống nhau ở chỗ là cùng gọi là (máy) mà thôi. Hehe

favorit

[Tịch thu bằng lái]
cụ nô nói chí phải. Em phải thử cho vợ cả mặc váy thật ngắn trèo ra trèo vào mới được :D chuyện ăn uống của em nó trong phố 14-16l em thấy mới đúng, mấy chú sâu toàn kêu là kịch đường tau 11l trong phố.

2.3 at mà ăn đến 16l trong phố thì quá cả con grandis của em.

Thôi để về đêm em với vợ cả em giao ban rồi tính toán lại, đa tạ các cụ ợ!
các cụ ơi. Escape có xe chạy bằng hơi nước đó. Mua con đó mà chạy...hehehe

bác này chưa đọc phần giới thiệu của xe espcape mới gì, mà đã phát biểu là giống nhau. Nó chỉ giống nhau ở chỗ là cùng gọi là (máy) mà thôi. Hehe
Em nhìn bề ngoài thì nó giống nhau ... em cũng ít tin quảng cáo với giới thiệu của hãng lắm :D

Em đang chạy Escape đời 2004 và đang đặt 1 em 4x4 2009. Tháng sau có hàng ... em ko dám nói bừa đâu ạ

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Nam còi như em đi ếch còn ngon nữa là vợ cả bác.