Ford 7 chỗ cho gia đình chọn loại nào, màu nào hả các cụ?

tung_ey

Xe tải
Em đang đi Escape 09 hơn 3 năm rồi, và rất thích em nó.

Hiện tại thì có thể em sẽ phải nâng số chỗ xe gia đình lên 07 chỗ. Em thích dòng Ford, mà chỉ còn có Everest thì phải. Em sẽ dành thời gian chui vào xóm Everest để đọc cả mấy tầng nhà. Nhưng cụ nào đọc rồi cho em vài ý kiến về xe em này với, hoặc số tiền dùng đủ mua Everest mới thì nên cưới em nào 07 chỗ các cụ nhỉ. Màu xe nào Everest thì hợp với gia đình, vì em mua chỉ để phục vụ gia đình và em đi làm thôi: không kinh doanh cũng không chở người :D

Vodka các cụ! ~o)

Ducthien83

Xe tải
Màu đen Là đẹp nhất!hoặc cụ chọn màu trắng bản AT!nhìn màu trắng quá nổi luôn!nhưng bán lại thì hơi khó!tùy cụ chọn nhé

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em góp ý luôn là mầu đen khi sử dụng rất hay phải đi rửa xe vì nhanh bẩn, trông tức mắt.

tung_ey

Xe tải
Màu xe để tránh bẩn thì em không ngại lắm, vì em có thói quen trung bình cứ khoảng 3-4 ngày là em rửa một lần rồi. Xe hiện tại em đi cũng vậy.

Em thấy có cái màu mận chín gì đó hình như không có hãng nào bán các cụ nhỉ, nó có vẻ hợp với tuổi mạng Thổ của em. Mà nhìn màu đó thì thấy có vẻ không giống xe công ty hay công trường nhiều lắm.

Em trước giờ cũng không để ý đến dòng xe nào khác ngoài Esc em đang đi, cũng là xe đầu tiên.

Em thích Eve vì rộng rãi, mà gia đình lại có thêm thành viên nên Escape cũng sẽ chật.

caicu

Xe tải
Everest đỏ đi ngoài đường nhiều phết, nếu cụ hợp thì mua ngay thôi, màu đỏ khỏe khoắn ấm áp mà hợp với dáng xe, cá nhân em thấy đỏ đẹp nhất

nghiathang

Xe tăng
Hình như hãng có bảng màu cho cụ chọn, nhưng mất thời gian chờ.

wb_adb

Xe tải
Cụ theo mạng lấy màu xe thì hỏi anh em ai biết mạng của cụ mà tư vấn

K7-auto

Xe tải
Tương sinh thì Hỏa sinh Thổ cụ ah.
Chính mệnh cụ chọn màu vàng
Lấy tương sinh cụ chọn màu đỏ
Màu này được gọi là Ghi vàng( HM ) cụ thử cân xem. Và lấy bản AT đi cho nhàn ạh

Chỉnh sửa cuối:

ahxdtngh

Xe hơi
Không biết được nhu cầu của cụ về xe là gì thì tư vấn làm sao được :D

Stent

Xe điện
Không biết được nhu cầu của cụ về xe là gì thì tư vấn làm sao được :D
Kụ nên lấy inova rẻ, bền, đẹp, đi ít hao xăng, phụ tùng rẻ, bán lại không lỗ lắm...lại 7 chỗ như ai.

Chán cho kụ, đã đi một đời ếch rồi còn lên đây hỏi nên lấy xe nào :((

caicu

Xe tải
Innova là 8 chỗ đấy chứ, nhưng đẹp như minibus chạy cho đội chùa triền là hợp

tung_ey

Xe tải
Em vừa lướt qua một tầng đầu và một tầng cuối Gara Everest, thấy em nó cũng giống em Escape: chẳng có hỏng hóc gì cả. Em toàn thấy các cụ bàn về độ xe, và rất ít hỏng vặt.

Em chọn xe chỉ để phục vụ gia đình, và để em đi lại đến cơ quan, và đi chơi như em đã dùng với Esc, chứ không kinh doanh đưa đón ai cả. Everest có kiểu dáng đẹp, em rất thích. Trước đây em ko mua vì nó quá to so với 3 người nhà em, nên em đã dùng Esc và cũng rất thích em nó. Nhưng giờ các thành viên gia đình sẽ tăng lên, nên em sẽ phải chuyển xe khác. Hiện tại thì em chỉ biết đến xe Ford, ít tìm hiểu các dòng xe khác.

Nhận xét về Everest, gấu bảo "anh đừng biến cái xe nó thành văn phòng", kaka, có lẽ là trông nó rắn rỏi kiểu cục mịch.

Xem qua các bảng màu thì thấy Everest màu đen và màu đỏ mận là rất đẹp. Màu đỏ mận thì em thấy nó đàn ông nhưng cũng rất thân thiện kiểu gia đình hơn, chứ không quá vuông vắn và "công xưởng" như các màu khác. Màu đen cũng đẹp, nhưng hơi "nghiêm".

Xe Innova thì thằng nhóc nhà em nhận xét: chán phèo, nên chắc chắn là không thuộc danh sách quan tâm.

K7-auto

Xe tải
Em vừa lướt qua một tầng đầu và một tầng cuối Gara Everest, thấy em nó cũng giống em Escape: chẳng có hỏng hóc gì cả. Em toàn thấy các cụ bàn về độ xe, và rất ít hỏng vặt.

Em chọn xe chỉ để phục vụ gia đình, và để em đi lại đến cơ quan, và đi chơi như em đã dùng với Esc, chứ không kinh doanh đưa đón ai cả. Everest có kiểu dáng đẹp, em rất thích. Trước đây em ko mua vì nó quá to so với 3 người nhà em, nên em đã dùng Esc và cũng rất thích em nó. Nhưng giờ các thành viên gia đình sẽ tăng lên, nên em sẽ phải chuyển xe khác. Hiện tại thì em chỉ biết đến xe Ford, ít tìm hiểu các dòng xe khác.

Nhận xét về Everest, gấu bảo "anh đừng biến cái xe nó thành văn phòng", kaka, có lẽ là trông nó rắn rỏi kiểu cục mịch.

Xem qua các bảng màu thì thấy Everest màu đen và màu đỏ mận là rất đẹp. Màu đỏ mận thì em thấy nó đàn ông nhưng cũng rất thân thiện kiểu gia đình hơn, chứ không quá vuông vắn và "công xưởng" như các màu khác. Màu đen cũng đẹp, nhưng hơi "nghiêm".

Xe Innova thì thằng nhóc nhà em nhận xét: chán phèo, nên chắc chắn là không thuộc danh sách quan tâm.
Xem ra cụ rất êu xe Ford nhỉ?

phuongnlh

Xe tải
Theo em nếu cụ Tung_Ey thích 7 chỗ trong thớt Fo này thì nên thinking of Everest 2014 hoặc Territory cho nó hơn hẳn về hình dáng ngoại và nội thất. Còn lên Explorer hay Flex thì em nó chắc uống bia tương đối.

tung_pvn

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là hình như Ev vẫn dùng nhíp giảm xóc thì phải, hay em nên nuôn GL cho máu các cụ nhỉ, he he, em té

ninhkent

Xe tăng
E thấy cụ mua màu gì cũng được rồi về sơn màu HỒNG vào, e đảm bảo xe cụ hót nhất mùa đông này :D :D :D :D

ATD1-P7

Xe tải
Cụ cứ chơi e Everest đi, xe Mỹ đi đầm, sướng, đời 2013 bỏ quả bánh dự phòng treo sau trông đẹp hẳn, cụ đã đi Ếch rồi thì cụ biết xe Ford đi sướng thế nào rồi còn gì.

bcad

Xe buýt
Em đang đi Escape 09 hơn 3 năm rồi, và rất thích em nó.

Hiện tại thì có thể em sẽ phải nâng số chỗ xe gia đình lên 07 chỗ. Em thích dòng Ford, mà chỉ còn có Everest thì phải. Em sẽ dành thời gian chui vào xóm Everest để đọc cả mấy tầng nhà. Nhưng cụ nào đọc rồi cho em vài ý kiến về xe em này với, hoặc số tiền dùng đủ mua Everest mới thì nên cưới em nào 07 chỗ các cụ nhỉ. Màu xe nào Everest thì hợp với gia đình, vì em mua chỉ để phục vụ gia đình và em đi làm thôi: không kinh doanh cũng không chở người :D

Vodka các cụ! ~o)
Ford 7 chỗ chỉ có Everest mà cụ làm cái tít cứ như có thêm xe gì. Xe thì mới có phiên bản mới 2013 ra mắt 2 tháng nay trông cũng bắt mắt. Riêng với xe tự động thêm được cả cái ga tự động dùng khoái phết đấy cụ ạ. Màu thì hầu như các đại lý chủ yếu có sẵn màu ghi vàng và đen. Cụ căn cứ theo bản Mệnh của mình mua xe cho yên tâm mà đi nhé.
- mệnh Kim: màu bạc, trắng hoặc xám bạc
- mệnh Thủy: màu đen, xanh dương
- mệnh Mộc: xanh lá cây
- mệnh Hỏa: Đỏ hoặc nâu đỏ
- mệnh Thổ: vàng hoặc nâu đất
Ngoài ra cụ có thể lấy màu xe tương sinh ra mệnh của cụ như sau: Kim sinh Thủy - Thủy sinh Mộc - Mộc sinh Hóa - Hỏa sinh Thổ - Thổ sinh Kim.
Còn cụ không băn khoăn về màu sắc theo mệnh qua đại lý em alo em giới thiệu cụ màu: đen, xám, ghi vàng, trắng... cả bản số sàn và bản số tự động luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Stent

Xe điện
Cụ cứ chơi e Everest đi, xe Mỹ đi đầm, sướng, đời 2013 bỏ quả bánh dự phòng treo sau trông đẹp hẳn, cụ đã đi Ếch rồi thì cụ biết xe Ford đi sướng thế nào rồi còn gì.
Chẳng biết bao giờ em nó về, hu hu.

Mà có về thì cũng khoảng tỉ rưỡi để lăn được bánh ra đường, hu hu.