[Funland] Flores lại sang, liệu anh Kiệt “điện” sắp bế quan luyện công phu mới không?

racing729

Xe tải
Hehehe vật thì cần tóm dc tay hay bất cứ gì trên ng đối thủ là a lê hấp, mà đánh mặc áo quần cơ mà, càng dễ tóm.
Thế thì cụ phải xem mấy chú Mma phi vào vật hụt và liếm sàn thế nào. Đấu vật thì lừa miếng phi vô vì tay chân không được dùng chứ đấu võ vật chỉ 1/3 công lực thôi. 2/3 kia là đấm và đá.

silver1

Xe điện
Thế thì cụ phải xem mấy chú Mma phi vào vật hụt và liếm sàn thế nào. Đấu vật thì lừa miếng phi vô vì tay chân không được dùng chứ đấu võ vật chỉ 1/3 công lực thôi. 2/3 kia là đấm và đá.
Cụ thể case này là Đô Thắm vs Fl, cao hơn 12cm nặng hơn, tóm lại là lấy thịt đè đc đã. VX ko có vậy hay quăng quật, đòn đá thấp, sức mạnh thì Thắm chắc hơn FL, kĩ thuật thì có lẽ chả ai kém ai nếu đem sở trường ra so. MMA khác hoàn toàn VX. Hihi còn theo em Thắm dư ăn Fl nếu chiến. Fl gặp các cao thủ to lớn hơn bố dám chơi, chả qua dân mình thấp né hơn lại lo cuộc sống bị cơm áo gạo tiền chi phối.
Rồi cụ xem Đình Hoàng sẽ hạ Fl ntn nhé, em tin trận này sẽ diễn ra đấy, các cao nhân làng võ chắc quá nóng mắt rồi và ĐH sẽ là đối thủ sát FL nhất cho coi.

silver1

Xe điện
Cá nhân e đánh giá thái độ và cách thể hiện cũng như nhận xét của cụ TH về FL như thế xứng đáng cao thủ vẫn ở cửa trên lắm
Sau trận vs VS Bảo Châu, Fl làm ầm qua báo vv trả thù T, em hỏi luôn đồng môn T thì đc nói T luôn sẵn sàng bất kể time nào nhưng vì vụ việc nó ầm quá nên cần phải xin phép và ko bao j T tỏ ra nhụt chí, các ae đồng môn vẫn tin T hạ Fl đó cụ vì họ hiểu T ở trình nào sức mạnh ra sao thân pháp nhanh ntn mà. Fl cứ to mồm khi hạ BC, còn T vẫn lên lớp dạy như bt.

canhhoabatdiet

Xe container
Ở mấy thớt trước em đã nói là ở VN thiếu gì người ăn được Flores.

Nay em xin nghiêm túc rút lại câu này!

Nếu chơi đúng đồng cân đồng hạng (sai số +-10kg đi) và đồng tuổi (cũng +-10 tuổi đi) thì e cho là Flores vô cmn địch Việt Nam, đêk ai đánh được nó!

Xem nó đánh bây giờ và cái clip 10 năm trước đánh nhau với Tuấn Hạc, thì nó đã tiến quá nhiều. Võ của nó đã tiến tới gần trình độ mà Kim Dung gọi là "phản phác quy chân". Không còn những múa may rườm rà, tấn thủ như fim Diệp vấn, mà đã tiến tới những đòn đơn giản, hiệu quả, nhưng quan sát kỹ vẫn có chất VX trong đó, như các kỹ năng đấm, di chuyển, giữ khoảng cách...

Ngay cả cái clip 10 năm trước đánh nhau với Tuấn Hạc, xem kỹ lại, em thấy là nếu đánh tính điểm, thì có thể TH thắng. Nhưng đấm nhau đến 1 ông gục, mất sức chiến đấu thì chưa biết ai ăn ai.
Cụ không hiểu rồi. Thằng Fl nó đánh với kèo không cân (nhỏ/ thấp) hơn nên nhìn tưởng nó tiến bộ (ừ thì cứ cho là tiến bộ đi). Nhưng khi giao chiến với người ngang sức thì cụ sẽ nhìn thấy không còn xuống tấn teo, mua may đẹp được đâu. =))

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Sau trận vs VS Bảo Châu, Fl làm ầm qua báo vv trả thù T, em hỏi luôn đồng môn T thì đc nói T luôn sẵn sàng bất kể time nào nhưng vì vụ việc nó ầm quá nên cần phải xin phép và ko bao j T tỏ ra nhụt chí, các ae đồng môn vẫn tin T hạ Fl đó cụ vì họ hiểu T ở trình nào sức mạnh ra sao thân pháp nhanh ntn mà. Fl cứ to mồm khi hạ BC, còn T vẫn lên lớp dạy như bt.
Toàn nghe nói, phét lác hết. 10 năm trước hạ bằng đòn cà phê đen thì kinh roài.
Ở VN FL chắc chắn sẽ chỉ thua bọn Boxing chuyên nghiệp.

Su Đình

Xe tăng
Qua đợt tỉ võ này mới thấy các võ sĩ nhà mình thượng tôn pháp luật ghê, cứ đợi đủ thủ tục mới đấu. Nhưng việc gì cần oánh lộn ngoài đường mà nhắm xơi được chắc là các anh bem ngay chả cần đợi phép.

Michael J

Xe điện
15 giây đá 40 phát thì đá đuổi ruồi thôi, làm gì có lực
Gọi là biểu diễn cụ a. Flo nó chỉ cần búa cho một phát là KO luôn, giãy giụa trên sàn trăm phát trên phút thì có.

Michael J

Xe điện
Qua đợt tỉ võ này mới thấy các võ sĩ nhà mình thượng tôn pháp luật ghê, cứ đợi đủ thủ tục mới đấu. Nhưng việc gì cần oánh lộn ngoài đường mà nhắm xơi được chắc là các anh bem ngay chả cần đợi phép.
Flo người nó như con tịnh thế xơi đâu phải dễ cụ, mấy tay võ nghiệp dư múa trên sàn đú trend thôi.
Vào lồng bát giác lại không trụ được 3 phút.

GAT

Xe điện
Cụ thể case này là Đô Thắm vs Fl, cao hơn 12cm nặng hơn, tóm lại là lấy thịt đè đc đã. VX ko có vậy hay quăng quật, đòn đá thấp, sức mạnh thì Thắm chắc hơn FL, kĩ thuật thì có lẽ chả ai kém ai nếu đem sở trường ra so. MMA khác hoàn toàn VX. Hihi còn theo em Thắm dư ăn Fl nếu chiến. Fl gặp các cao thủ to lớn hơn bố dám chơi, chả qua dân mình thấp né hơn lại lo cuộc sống bị cơm áo gạo tiền chi phối.
Rồi cụ xem Đình Hoàng sẽ hạ Fl ntn nhé, em tin trận này sẽ diễn ra đấy, các cao nhân làng võ chắc quá nóng mắt rồi và ĐH sẽ là đối thủ sát FL nhất cho coi.
Em nghĩ khả năng FL với ĐH đấu chính thức là không xảy ra.

Michael J

Xe điện

Nếu chơi đúng đồng cân đồng hạng (sai số +-10kg đi) và đồng tuổi (cũng +-10 tuổi đi) thì e cho là Flores vô cmn địch Việt Nam, đêk ai đánh được nó!

Xem nó đánh bây giờ và cái clip 10 năm trước đánh nhau với Tuấn Hạc, thì nó đã tiến quá nhiều. Võ của nó đã tiến tới gần trình độ mà Kim Dung gọi là "phản phác quy chân". Không còn những múa may rườm rà, tấn thủ như fim Diệp vấn, mà đã tiến tới những đòn đơn giản, hiệu quả, nhưng quan sát kỹ vẫn có chất VX trong đó, như các kỹ năng đấm, di chuyển, giữ khoảng cách...

Ngay cả cái clip 10 năm trước đánh nhau với Tuấn Hạc, xem kỹ lại, em thấy là nếu đánh tính điểm, thì có thể TH thắng. Nhưng đấm nhau đến 1 ông gục, mất sức chiến đấu thì chưa biết ai ăn ai.
Đánh với TH thua lăn quay ra đất, TH chỉ nện cho phát là nghẻo chứ. Đá cho phát vào đầu thì giờ có khi ngồi xe lăn rồi cũng nên.

ca_kiem

Xe container
Tổng hợp qua nhiều trận thi đấu... thì món thể lực vẫn là điều đáng nói..... trận đấu chi có mới vài phút mà... thể lực của các võ sỹ suống rất nhanh... nhất là khi bị dính đòn. Cụ Châu, cụ Linh ,... Chú Cường có thể tập đấm bao cát, hình người... tập tạ.. chạy hàng giờ dược, nhưng cứ lên sàn vài phút là hết sức. Nói chung càng ít thực chiến thực sự thì càng nhanh suống sức. Đối với những boxing thực chiến thực thụ thì có thể đánh đủ 9-10 hiệp dù trong quá trình đấm có bị nốc ao vài lần.
Thủ phạm gây ra cho các cụ suống sức không phải là ai khác chính là chất
Epinephrine (Adrenaline) vào máu. Chất này là chất cứu mạng của chúng ta khi hàng triệu năm trước chúng ta mới chỉ là loài leo trên cây khi gặp nguy hiểm chất này tiết ra làm tăng sức phản xạ, tăng tốc độ.. chỉ cần vài giây để tăng tốc thoát khỏi con sư tử để leo lên cây............và cứu mạng.
Khi Adrenaline vào máu, nó gây ra những thay đổi sinh lý nhanh chóng và đầy kịch tính, bao gồm hơi thở nặng nề, tay dẻo, huyết áp cao, và... tim đập nhanh hơn. Những thay đổi này không chỉ dừng lại ở đó, bạn cũng sẽ có ống dẫn khí nhỏ mở ra trong phổi để đảm bảo đủ lượng oxy có sẵn cho sự căng thẳng phía trước. Khi bộ não của bạn nhận được sự bùng nổ oxy, bạn trở nên cảnh giác và có nhận thức. Thính giác, tầm nhìn và các giác quan khác trở nên sắc bén. Tuy nhiên nhược điểm . khi chất này tiết ra .. nôm na giống ta đang tăng công suất chạy chế độ tubo.... nên xuống sức cực nhanh. Do đó một cầu thủ chuyên nghiệp muốn lên sàn phải tập kìm nén sự sợ hãi, sợ dính đòn và hạn chế tiết ra chất Adrenaline Để duy chì thể lực.

mazda3_pro

Xe lăn
Nếu thách đấu thì chắc chắn kiệt điện giật sẽ lại trốn thôi :D

vuonganh

Xe buýt
Giả sử 1 người đang là vdv Quốc gia đấu với Flores hay bất kỳ ai mà vđv đó bị chấn thương dẫn đến ko thể thi đấu hạng cao, hay vì chấn thương mà ko thể tham dự các giải Seagame, Asiad, Olympic.....thì ai chịu trách nhiệm cho
số tiền, thời gian đào tạo vđv đó???!!! Mấy ông Otofun ah???
Mấy ông trách với chửi Trương Đình Hoàng là trốn với né mà éo hiểu được là:
-) Lúc nó ko tập luyện để thi Seagame thì Flores ko sang miẹ đi, lúc nó phải về đầu quân thì lại thách đấu thì TĐH chơi sao được!
-) TĐH cứ đấu chiều lòng các ông rồi nó ko được đầu quân cho đội quốc gia, ko cho làm HLv sau này thì ai nuôi nó??!
Các thẳng chửi nó có có bỏ tiền ra cho nó không???

Thử hỏi mấy thằng gõ phím chửi TĐH rằng: Các ông làm 1 việc gì đó mà sẽ mất công việc, sự nghiệp thì các ông có làm không?
Ok, lý do này của cụ hợp lý, chấp nhận đc. Còn cái lý do đấu với F không xứng hay mất nhiều quá thì quá chối và AQ :)

Tuy nhiên, theo e hiểu ông H gì đó thách F cơ mà? Nếu không phải thì OK, cụ đúng 100%. Còn ngược lại thì bạn H chắc chắn sẽ có nick là rùa, lý do cụ tự hiểu :P

Còn thằng cha Hoàng Vĩnh Giang kia nổi tiếng với chiến lược đi tắt đón đầu, toàn chọn các hạng cân loại thấp bé hạng lông để né võ sĩ các nước, hoặc các môn mà đạo Hồi nó cấm :P. Tưởng là hay, nhưng thực ra đi ngược lại hoàn toàn tinh thần thể thao. :(

duchoa1309

Xe tải
Ok, lý do này của cụ hợp lý, chấp nhận đc. Còn cái lý do đấu với F không xứng hay mất nhiều quá thì quá chối và AQ :)

Tuy nhiên, theo e hiểu ông H gì đó thách F cơ mà? Nếu không phải thì OK, cụ đúng 100%. Còn ngược lại thì bạn H chắc chắn sẽ có nick là rùa, lý do cụ tự hiểu :P

Còn thằng cha Hoàng Vĩnh Giang kia nổi tiếng với chiến lược đi tắt đón đầu, toàn chọn các hạng cân loại thấp bé hạng lông để né võ sĩ các nước, hoặc các môn mà đạo Hồi nó cấm :P. Tưởng là hay, nhưng thực ra đi ngược lại hoàn toàn tinh thần thể thao. :(
Chả ai nói đấu với Flores ko Xứng cả! Bác đừng áp đặt!
Còn chuyện suy tính thiệt hơn khi tự nhiên đi đấu với Flores là chuyện Bình Thường chứ có gì AQ!
Trước khi bác làm cái gì bác có suy tính ko? Hay húng lên là làm? Hay phải nhống lên để chiều lòng mấy ông chả biết miẹ gì về võ, mấy ông mạng xã hội!
Thắng xong mà mất việc thì các ông nuôi người ta không? Hay được 3 hôm quay đít đi?
Bác thực tế 1 tí đi!!!!

Bác cứ theo dõi thì biết ai thách đấu ai trước!
Ông Hoàng Vĩnh Giang kia thì mỗi người một cách nghĩ!
Ông ấy cũng có công ko nhỏ khi đem rất nhiều môn về Việt Nam đấy: đấu kiếm, wushu, pelcat, boxing!
Còn chuyện Đi tắt đón đầu như nào thì mỗi ng 1 cách nghĩ: Khi đem Tán Thủ về thì ông Giang cũng chọn những người có gốc võ cổ truyền về tập để đi đấu...điển hình có anh Mai Thanh Ba cũng võ cổ truyền về thi đấu wushu....rồi Vô Địch Thế Giới đó thôi!

Tôi thấy ông ấy chả sai gì khi làm thế?! Làm gì cũng phải có chiến lược và cái tổng thể ông ý gặt được là trong khu vực thì thể thao Việt Nam vẫn có tiếng nói!
Ông ấy không chọn hạng cân nhẹ mà chọn hạng nặng 80-90-100kg rồi thua thì chắc bác cũng chửi NGU khi chọn hạng cân các nước khác đang mạnh thôi!

GAT

Xe điện
FL nó sang tầu tìm từ hiểu đông rùi, ếu đợi tán thủ HN với ĐH đâu các cụ ợ

mr.nguyen.hero

Xe tải
Cậu này khoái đánh đấm nhỉ? tìm Việt Nam để thỏa chí là trúng phóc rồi. Muốn đấm đá, chả cần báo chí, khiêu chiến làm gì cho mệt, mách nhỏ cậu một mẹo: Cậu đến Hà Nội, đi xe vào miền trung, dừng ở Thanh Hóa chẳng hạn, thuê một cái xe máy, phải là xe Exiter, mua khẩu trang trùm kín mặt, mua một con chó chưa làm lông, cho vào bao tải, thò đuôi hay thò đầu để mọi người thấy, kiếm một cái gậy tre, buộc thòng lọng, xong, cậu đã hoàn thành được 80% công việc. Tiếp theo đơn giản hơn, cậu đi xe vào vùng quê, khoảng 5h chiều trở đi là tốt nhất, thấy chó, cậu dừng xe, lấy cái gậy chọc nó, nó sủa hay kêu càng to càng tốt. Bây giờ cuộc chiến của cậu sẽ thật sự bắt đầu, luật của cuộc chiến là không có luật: không phân biệt giới tính nam, nữ, guy, les..không phân biệt lứa tuổi, từ đứa trẻ nhỏ đến cụ ông cụ bà 8-90, không phân biệt hạng cân, từ suy dinh dưỡng độ 1 đến béo phì, vụ khí cực phong phú, thời gian không giới hạn... chỉ dừng lại khi cậu die hay có mặt chính quyền... Nếu cậu còn sức và vẫn muốn chiến, cậu lặp lại những điều trên khi đi tiếp vào Nghệ An, Hà Tĩnh....
Cười ko nhặt được mồm

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Hihi,

Anh bạn (học võ lâu năm) nêu vấn đề thật chính xác.

Điều này chứng tỏ anh bạn rất chăm chỉ luyện võ, trong suốt 19 năm ròng rã, chỉ luyện võ và chỉ luyện võ. Một sự kiên trì luyện võ đáng nể phục.

Mà sao anh bạn (luyện võ lâu năm) viết từ gì mà lại thành 3 dấu sao (***) thế? Có lẽ là từ bậy à?

Mà không sao, người kiên trì luyện võ như vậy có nói "bậy" một chút cũng là bình thường.

Tôi cũng đồng ý với anh bạn (luyện võ lâu năm) rằng: "Những kẻ chưa luyện/tập võ ngày nào mà dám nhận xét", làm cho anh bạn (luyện võ lâu năm) phải nóng giận đến mức viết bậy (thành ***) như thế, rồi hẹn tỉ thí như thế; những kẻ đấy thật đáng chê trách. Anh bạn (luyện võ lâu năm) nhỉ?

Anh cho phép tôi đứng gần gần phía bên anh để nói/viết thẳng vào mặt những kẻ như vậy; vì tôi không thích viết bậy, cũng như không nhã hứng tỉ thí với những kẻ đã làm phật ý anh bạn (luyện võ lâu năm).

Khẩu khí của anh thật xứng là người 19 năm ròng rã chỉ luyện võ.

Có gì chưa phải, mong anh bạn (luyện võ lâu năm) bỏ qua cho tôi nhé.

:))
Nếu trao đổi thẳng thắn với tinh thần xây dựng thì cũng chẳng nên mỉa mai nhau thế.

Đánh giao lưu kiểu thể thao mà không tính hạng cân thì ông nào nhẹ hơn là đứt rồi. Thường chia 5 cân một hạng, có môn chỉ 3 cân. Chỉ hạng cân 60 mà lên 65kg đánh đã chẳng có cơ ăn được là bao rồi huống chi chênh cân lớn.

Còn đồng cân đồng hạng kể cả trình độ thì ai ra đòn “ác hơn” thì thắng thôi.

Em xem cả mấy trận đánh thì thấy Flo đánh ăn thua, ra đòn “ác” lắm.

Kiểu này dễ Flo có khi sau mở lò ở VN , cụ nào thích thì nhớ gửi con đi học nhé.

VKN

Xe tăng

Vote cho bác một phiếu
Tôi nghĩ cái trận mà Flores đấu với Tuấn hạc, nếu đấu tính điểm thì có thể người nhà ta ăn được vì nó bị ngã
Còn về kỹ thuật thì tôi thấy TH chả hơn quái gì, quả búng 2 chân của nó khi bật dậy, TH vào sớm một tý có khi bây giờ đeo răng giả
theo tôi vì chậm chân nên may là ko vào chứ ko phải là biết đòn đó (mời các bác xem lại).
Còn bây giờ thằng FL nó cũng tiến bộ nhiều hơn
Tôi thấy khi mở đầu kiểu kê tay quấn tay còn mang tí nét VX, khi chiến đấu nó là đòn MMA mịa nó rồi
Chắc thằng này học thêm đấy chứ VX hợp với đàn bà và mấy ông nhỏ con chứ mấy thằng Tây to như con voi ấy thì
Một ví dụ điển hình là cái thằng đội trưởng SWAT đấu với Nhất Long đấy, sau khi ăn vài phát đá quét trụ, nó ngã nhưng vẫn đứng lên lao vào kết quả là ông Kungfu bị nó táng cho mấy đấm đổ như cây chuối bị chặt