[Funland] FLC Sầm Sơn

Otophieu

Xe đạp
Mọi người cho hỏi ,mình đặt phòng ở FLC Sầm Sơn vào chủ nhật này từ tháng trước, khi tình hình dịch chưa phức tạp , Nhưng nay do tình hình dịch covid diễn biến phức tạp để phòng chống dịch covid,từ cuối tuần trước và đầu tuần này mình gọi điện đề nghi hoãn dời ngày đi đến khi nào tình hình dịch Covid được kiểm soát nhưng FLC Sầm Sơn ko đồng ý,Nếu bỏ sẽ mất tiền vì đã thanh toán hết. Cụ nào biết ,cho hỏi mình có thể gọi đến đâu để được hỗ trợ giải quyết vụ này ko? .Thanks

f320

[Tịch thu bằng lái]
Giải quyết cái gì thế cụ? Xem chính sách hủy phòng của ks trước nhá

ocean08

Xe điện
E có ng bạn vừa đi hôm chủ nhật rồi. Cả khu thấy bảo hơn chục phòng có khách. Như vậy là họ vẫn mở cửa. Việc hoãn hủy nếu họ k đồng ý thì khách phải chịu thôi. Cụ cân nhắc nếu sợ dịch thì bỏ, nếu k thì cứ đi nhưng cẩn thẩn phòng dịch khi ăn uống, hạn chế ra khỏi khu.

Otophieu

Xe đạp
E có ng bạn vừa đi hôm chủ nhật rồi. Cả khu thấy bảo hơn chục phòng có khách. Như vậy là họ vẫn mở cửa. Việc hoãn hủy nếu họ k đồng ý thì khách phải chịu thôi. Cụ cân nhắc nếu sợ dịch thì bỏ, nếu k thì cứ đi nhưng cẩn thẩn phòng dịch khi ăn uống, hạn chế ra khỏi khu.
Thanks cụ

Otophieu

Xe đạp
Giải quyết cái gì thế cụ? Xem chính sách hủy phòng của ks trước nhá
Chính sách với điều kiện bình thường ,còn khi có dịch thì phải có chính sách linh hoạt để phòng chống dịch mới hợp lý

f320

[Tịch thu bằng lái]
Chính sách với điều kiện bình thường ,còn khi có dịch thì phải có chính sách linh hoạt để phòng chống dịch mới hợp lý
Đã là chính sách thì phải tính toán hết các yếu tố có thể xảy ra rồi, kể cả thiên tai , dịch bệnh...

Mon 29V

Xe điện
Thứ nhất là chả ai hỗ trợ được bác cả, vì đó là quy định của KS rồi và FLC thì chuối nổi tiếng. Mà bác cũng nên thông cảm cho KS, kinh doanh mùa này đã bết bát, hủy như thế ai hỗ trợ họ.

Thứ hai là nếu là em thì em cũng đi, vì Thanh hóa còn an toàn hơn HN (nếu đi xe nhà tự lái). Chỉ là tuân thủ mọi quy didjnh khai báo y tế phòng chống dịch thôi, có nên phải hoảng loạn thế ko?

Otophieu

Xe đạp
Thứ nhất là chả ai hỗ trợ được bác cả, vì đó là quy định của KS rồi và FLC thì chuối nổi tiếng. Mà bác cũng nên thông cảm cho KS, kinh doanh mùa này đã bết bát, hủy như thế ai hỗ trợ họ.

Thứ hai là nếu là em thì em cũng đi, vì Thanh hóa còn an toàn hơn HN (nếu đi xe nhà tự lái). Chỉ là tuân thủ mọi quy didjnh khai báo y tế phòng chống dịch thôi, có nên phải hoảng loạn thế ko?
Thanks cụ, Tôi không bảo hủy chỉ muốn hoãn đến khi dịch lắng xuống thôi ,

blackhole1

Xe tăng
Bỏ đi thôi cụ chứ giờ này nằm nhà cho lành đi vắng teo cũng chẳng vui vẻ gì , khách sạn họ cũng chết lâm sàng rồi thông cảm thôi .

haunt86

Xe tăng
Khó cụ ạ vì Thanh Hóa họ vẫn hoạt động bình thường, trừ khi dưới đó có văn bản dừng dịch vụ, mình sợ thì mình không đi thôi. Mà tốt nhất ko nên đi đợt này vừa an toàn cho mình vừa an toàn cho họ, ko đi chơi lúc này thì đi lúc khác. Như vụ ông chồng đồng nghiệp em đặt vé đi Phú Quốc, tiếc tiền vẫn đi về có quyết định cho nghỉ ở nhà không lương 20 ngày để cách ly cho an toàn của đồng nghiệp :)

Otophieu

Xe đạp
Bỏ đi thôi cụ chứ giờ này nằm nhà cho lành đi vắng teo cũng chẳng vui vẻ gì , khách sạn họ cũng chết lâm sàng rồi thông cảm thôi .
Nếu căng quá cũng phải bỏ , nhưng thời buổi dịch dã này tự nhiên mất chục củ cũng tiêc, chỉ muốn được hoãn đến lúc nào cũng đc miễn là dịch lắng xuống

Mon 29V

Xe điện
Thanks cụ, Tôi không bảo hủy chỉ muốn hoãn đến khi dịch lắng xuống thôi ,
Thực ra đối với các KS thì hoãn có khác gì hủy mấy đâu, bản chất là bác sẽ đi vào 1 thời gian khác khi mà họ đón khách đầy đủ, tức là lấy mất của họ 1 phòng đó. Mà tôi nghĩ đi đợt này lại càng vắng vẻ vừa dễ chịu vừa an toàn. Đi Sầm Sơn sợ nhất là đông

blackhole1

Xe tăng
Đợt này FLC xuống quá, chắc không in giấy được.
Cụ thông cảm ạ
Mợ lại điêu tím suốt ấy cụ có chăng gà giờ quái toàn rỉa rồi chạy thôi khó lùa ,dịch như này mà anh ý cầm cự được phải nói quá giỏi .

bridge

Xe điện
Hoãn được thì hoãn, ko thì hủy, cụ chủ thớt ợ ...
Cuối tuần này, em cũng đặt phòng trong Resort ở Sơn Tây cho cả nhà, nhưng dịch giã ntn thì cũng hủy rồi, chủ yếu là chịu phạt hết thôi !!

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người cho hỏi ,mình đặt phòng ở FLC Sầm Sơn vào chủ nhật này từ tháng trước, khi tình hình dịch chưa phức tạp , Nhưng nay do tình hình dịch covid diễn biến phức tạp để phòng chống dịch covid,từ cuối tuần trước và đầu tuần này mình gọi điện đề nghi hoãn dời ngày đi đến khi nào tình hình dịch Covid được kiểm soát nhưng FLC Sầm Sơn ko đồng ý,Nếu bỏ sẽ mất tiền vì đã thanh toán hết. Cụ nào biết ,cho hỏi mình có thể gọi đến đâu để được hỗ trợ giải quyết vụ này ko? .Thanks
Bác đến chỗ FLC Tower đường Cầu Giấy, yêu cầu gặp anh Còi, bẩu là tôi giới thiệu.
Rồi trình bày với ảnh, có lẽ ảnh sẽ xử lý cho bác.
Nhá.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thằng Q còi này không bao giờ em ở lần thứ 3.

Lần 1 đi flc Vĩnh Phúc, dính ngay quả phốt là cây nấm to bằng 2 đầu ngón tay mọc ngay trong bồn tắm biệt thự, chứng tỏ bọn này để phòng mốc meo cả năm trời không dọn. Hồi đó em đặt qua người quen nên cũng không muốn làm um lên.

Lần 2 đi flc sầm sơn thì con bé nhà em uống ngay chai nước suối để trong phòng có mùi clo nồng nặc. Kiểm tra mới biết là nước bể bơi đổ vào ( chắc là bọn ở trước nó đổ vào). Bọn dọn phòng khi dọn vẫn để nguyên chai nước đấy trên kệ cho khách sau uống. Lần này em gọi quản lý xuống chửi cho một trận.

Bọn này làm khách sạn còn kém hơn cả nhà nghỉ bình dân.

Nếu căng quá cũng phải bỏ , nhưng thời buổi dịch dã này tự nhiên mất chục củ cũng tiêc, chỉ muốn được hoãn đến lúc nào cũng đc miễn là dịch lắng xuống
Thực ra đối với các KS thì hoãn có khác gì hủy mấy đâu, bản chất là bác sẽ đi vào 1 thời gian khác khi mà họ đón khách đầy đủ, tức là lấy mất của họ 1 phòng đó. Mà tôi nghĩ đi đợt này lại càng vắng vẻ vừa dễ chịu vừa an toàn. Đi Sầm Sơn sợ nhất là đông
Đợt này FLC xuống quá, chắc không in giấy được.
Cụ thông cảm ạ
Mợ lại điêu tím suốt ấy cụ có chăng gà giờ quái toàn rỉa rồi chạy thôi khó lùa ,dịch như này mà anh ý cầm cự được phải nói quá giỏi .

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Em 1 tháng thì 25 ngày ở FLC. Các cụ cứ lo chứ đi xe riêng thì trong này an toàn, tắm biển và ăn hải sản thoải mái cụ nhé !
Sáng mai em lại vào FLC, sáng ra bãi cát chạy bộ. Chiều đá bóng ở sân FLC, tối làm nồi lẩu rồi đi cafe Aha chỗ Hồ Xuân Hương
Cụ vào thích nhậu thì nhắn em, trong này cực kỳ an toàn