Film cách nhiệt cho Merc iu!

Buki

Xe điện
Các bác có kinh nghiệm dán film cách nhiệt cho xe Mer thì chia sẻ giúp em với. Tiêu chí film tốt, đẹp, sang trọng và màu sắc phù hợp với kính của Mer (kính mer cũng có chút cách nhiệt và mầu hơi sẫm so với kính thường. V-cool, llumar or any... Pls comments, Thanks!

totruongto3

Xe buýt
V-Kool hoặc Lumar mà chơi cụ ạ, nhưng xe Mẹc nó làm cái gioăng cao su và kính cửa sổ nó sát nhau lắm nên dán cách nhiệt xong lên xuống kính nhiều toàn bị xước nên nhìn trông cá xấu lắm

beefburger

Xe tăng
V-Kool hoặc Lumar mà chơi cụ ạ, nhưng xe Mẹc nó làm cái gioăng cao su và kính cửa sổ nó sát nhau lắm nên dán cách nhiệt xong lên xuống kính nhiều toàn bị xước nên nhìn trông cá xấu lắm
Em dán kính 3M hàng của SAIGON PART gói CR 70 là gói cách nhiệt cao nhất, thông thường họ chỉ dán kính lái và kính hậu CR70 còn các kính cánh cửa dán loại khác. Em ham quá chơi hết toàn bộ CR70, kết quả:
+ Xe đỗ ngoài trời nắng nóng mùa hè vào xe thấy khác hẳn lúc chưa dán, độ nóng giảm hơn nhiều, vì vậy khi đi xe thời gian làm mát nhanh hơn gấp đôi lúc chưa dán.
+ Bực cái là như cụ nói, lên hạ kính một thời gian xẩy ra sước răm nhìn rất khó chịu, em đã hạn chế lắm việc hạ kính nhưng chả tránh khỏi.
+ Giá em dán toàn bộ xe gói CR70 hết 12 triệu toàn bộ, bảo hành 10 năm. em đã làm được 3 năm rồi.

Buki

Xe điện
Em dán kính 3M hàng của SAIGON PART gói CR 70 là gói cách nhiệt cao nhất, thông thường họ chỉ dán kính lái và kính hậu CR70 còn các kính cánh cửa dán loại khác. Em ham quá chơi hết toàn bộ CR70, kết quả:
+ Xe đỗ ngoài trời nắng nóng mùa hè vào xe thấy khác hẳn lúc chưa dán, độ nóng giảm hơn nhiều, vì vậy khi đi xe thời gian làm mát nhanh hơn gấp đôi lúc chưa dán.
+ Bực cái là như cụ nói, lên hạ kính một thời gian xẩy ra sước răm nhìn rất khó chịu, em đã hạn chế lắm việc hạ kính nhưng chả tránh khỏi.
+ Giá em dán toàn bộ xe gói CR70 hết 12 triệu toàn bộ, bảo hành 10 năm. em đã làm được 3 năm rồi.
Ui, cụ dán hết 12tr cơ ah? Cách đây 2 năm em dán V-cool cũng chỉ hết 12tr cho santafe to đùng. Bgio V-Cool chỉ 522usd cho Mer C. Mà V-cool đắt hơn 3M. Có vẻ bác dán v-cool rồi nhớ nhầm mình dán 3M.
Nhược điểm sước film đã có hai cụ kêu rồi. Mời các cụ khác.

Thanks cụ totruongto3 và cụ beefberger!

Chỉnh sửa cuối:

Civic18AT

Xe hơi
V-Kool trong KS Fortuna-Lạng hạ cụ nhé.

beefburger

Xe tăng
Ui, cụ dán hết 12tr cơ ah? Cách đây 2 năm em dán V-cool cũng chỉ hết 12tr cho santafe to đùng. Bgio V-Cool chỉ 522usd cho Mer C. Mà V-cool đắt hơn 3M. Có vẻ bác dán v-cool rồi nhớ nhầm mình dán 3M.
Nhược điểm sước film đã có hai cụ kêu rồi. Mời các cụ khác.

Thanks cụ totruongto3 và cụ beefberger!
Không em nhớ không nhầm ạ, vì SÀI GÒN PART là đại diện của 3M mà cụ, 3M cũng có nhiều loại lắm ạ, ý em là chỉ nói riêng cái 3M của thằng SÀI GÒN PART thôi ạ. Nó chia theo tỷ lệ ngăn tia cực tím rồi UV ...... Cái mà em chọn là cái nặng tiền nhất ạ. giờ cái bảo hành em vẫn còn đây mà cụ.

taothao70

Xe hơi
Theo em dán phim cách nhiệt vào cũng không có tác dụng nhiều nếu đỗ xe cả ngày ngoài trời nắng kể cả các phim tốt nhất trên thị trường hiện nay. Mấy bác nói dán phim cao cấp đắt tiền vào chui vào xe thấy mát lắm thì em nghĩ chỉ là AQ tinh thần thôi. Em cũng thế, dán VK75 kính trươcs/sau và VK40 các kính bên hông xe thấy màu đẹp và dễ chịu và cũng AQ là mát nghê nhưng thực ra đỗ xe ngoài trời nắng lâu lâu thì vẫn rất nóng (chỉ lâu nóng hơn xe không gián film thôi).

cerato08

Xe điện
em dán V-KOOL là ổn nhất

rexton2

Xe đạp
V-kool loại cho kính lái dán toàn bộ là đẹp nhất, e làm chuột bạch rồi ạh!

C200K

Xe máy
Em bỏ phiếu cho Llumar, e đã dán kính này cho C200k và thấy rất hài lòng! Đặc biệt là em thấy màu sắc có vẻ rất hợp với kính của mer

vinhnam0999

Xe tải
3M hay Vkool tất cả đều tốt nhưng chất lượng là do người dán quyết định. Vì thế trong quá trình dán thì phải để cho thợ có thời gian để làm kỹ hơn chứ không nên hối thúc họ dán nhanh. Theo kinh nghiệm của em là dán loại phim loại trong và không nên dán đậm quá sẽ gây hiện tượng mất tầm nhìn nếu nhìn ra bên ngoài vào buổi chiều và một số vật dụng để trong xe sẽ phản chiếu lên kính nên quan sát ra ngoài nhìn rất khó chịu.

lacetti max

Xe tải
các cụ tư vấn giúp e với. e đang dán kính lái cromax korea, mấy hôm nay cảm giác nóng quá, đặc biệt là buổi trưa cảm giác hơi nóng hắt từ kính lái màu mặt rất khó chịu. e đang tính bóc ra dán VK70 như 1 số cụ bảo là mát lắm. các cụ thấy phương án của e liệu có đáng làm không.

international

Xe buýt
Kính cách nhiệt chỉ là để làm giảm quá trình truyền nhiệt chứ ko phải để làm mát xe và tất nhiên ko thể ngăn quá trình truyền nhiệt hoàn toàn. Nếu để xe ngoài trời quá lâu thì nhiệt độ bên trong xe cũng vẫn nóng. Ngoài ra khi dán thì với kính trước các bác nên dán trong hoặc ko dán chứ đừng dán tối sẽ làm giảm tầm nhìn đồng thời cũng khó trao đổi tín hiệu với các xe khác hơn (vẫy tay nhường đường hay giơ tay xin đường). Đặc biệt với các xe có hệ thống sấy kính sau (mà Mercedes thì hầu hết đều có) thì ko nên dán kính sau kẻo mùa đông bật sấy kính sau ko thấy nhìn rõ hơn tí nào mà ko khéo lại nổ rạn kính đấy ạ.

Car-in-Red

Xe đạp
Vote 1 phiếu cho V-kool! Theo e được biết thì hiện nay đây là sản phẩm film cách nhiệt tốt nhất, tuy nhiên các bác pải làm tại đại lý ủy quyền trên website của nó ý, ko bjo nhiều hàng Tôn Ngộ Không lém ợ :D

PARASUCO

Xe tăng
V -kool thôi, ra hầm Fotuna - Láng Hạ dán là ok.

musiclife

Xe tăng
Tất cả là hàng khựa hết, một là không dán, nếu dán thì hàng rẻ mà chơi

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn

Car-in-Red

Xe đạp
Tất cả là hàng khựa hết, một là không dán, nếu dán thì hàng rẻ mà chơi
Cụ có vẻ mất niềm tin vào thị trường nước nhà quá. Em thấy quan trọng là mình tìm hiểu hàng cẩn thận và làm ở những nơi uy tín, có bảo hành cụ ah. Hàng giả hay thật dán lên đ i nắng là biết ngay mà.

thuongtri

Xe tải
em cũng đang khổ cái vụ này đấy các cụ ạ, trước dán phải V-kool đểu thì phải. Hôm nay trời HN nóng thế nào thì các cụ cũng biết, em để trong gara rồi đi ra ngoài trời trưa nay hơi nóng từ kính lái hập vào mà không chịu nổi. Xe các cụ chạy hôm nay thế nào nhỉ, xe em thì em phải để quạt gió nấc 3, nhiệt độ là để 17 độ và gió thổi thẳng vào mặt mới tránh được cái nóng hôm nay. Em đang định sáng mai ra Fortuna dán thử lại cái kính trước xem thế nào :(