Fiesta chính thức đến tay khách hàng.

OmegaO9

Xe container
Chủ đề về dòng Fiesta đã được nhắc đến nhiều và không còn nóng hổi nữa,tuy nhiên việc giới thiệu mẫu xe này với thời điểm trao đến tay khách hàng là một quãng thời gian khá dài.Khi FVL giới thiệu Fiesta,bản Trend được chào bán trước,còn bản Sport 5 cửa thì đến thời điểm tháng 7 này mới chính thức trao chìa khóa đến tay khách hàng.Thời điểm giới thiệu mẫu xe này có đôi chút khác biệt vì lý do xe demo được nhập từ Thái,có màu sắc khác biệt so với bảng màu áp dụng cho thị trường VN.
Em xin hầu các cụ vài bức ảnh thực tế của mẫu xe nhỏ nhắn này:

\

Thông số Fiesta hatchback

Fiesta-1.6L AT (5dr)
Công suất động cơ (HP/ rpm)
121Hp/6000vp
Mô men xoắn cực đại
151Nm/4050vp
Hộp số
Tự động- 6 cấp (Ly hợpkép)
Hệ thống trợ lực lái
Trợ lực điện (EPAS)
Hệ thống phanh (an toàn)
ABS/EBD/ESP& HLA
Hệ thống túi khí
Nghười lái & HK
Cỡ lốp
195/50 R16
Vô lăng bọc da, ĐK âm thanh
Hệ thống âm thanh
CD,MP3, USB,6 loa.
Bluetooth & ĐK = giong nói
Cảm biến lùi
Điều khiển từ xa
Kích thước tổng thể: D x R x C
3950X1722X1496
Chiều dài cơ sở (mm)
2,489
Chiều rộng cơ sở trước (mm)
1,473 – 1,478
Chiều rộng cơ sở sau(mm)
1,460 - 1,465
Bán kích quay vòng (m)
5.1
Trọng lượng không tải (Kg)
1,107
Dung tích thùng nhiên liệu (l)
43 lít
Hệ thống phanh trước/sau
Đĩa /tang trống
Cỡ lốp
195/50 R16
Gương điều khiển điện
Đèn sương mù phía trước
Đèn sương mù phía sau

Chỉnh sửa cuối:

JimBo

Xe tải
Cụ Ôi Mề gà ôi, e m[si tham gia, e xin hỏi cụ về giá (ngon nhất) Focus 1.8AT, Fiesta 5 cua để còn biết đuong lo liêu

vietanh_car

Xe tăng
bản 5 của này có giá 606,000,000 VND cụ ạ

hotdriver

Xe hơi
Vui...nhỉ!?!?, mới đến...CHÂN thôi. Đã đăng ký được đâu?! Một số bác đang kêu ầm lên kia kìa.

JimBo

Xe tải
Cụ trả lời thế thì ai chả biết, nghe chợ đồn cụ có uy tín lắm, muốn hỏi giá của cụ để còn tính toán chứ, cả bản Focus 1.8 At nữa. Đang lăn tăn giữa 02 xe này

JimBo

Xe tải
Cụ Ôi Mề Gà có thể bỏ chút thời gian vàng bạc ko nhỉ? Nếu có cụ cho em xin bảng gia chi tiết theo mail:thanhnc29@yahoo.com.vn nhé và lời khuyên của cụ về 02 em Fof nay nhé! Cam ơm cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Vui...nhỉ!?!?, mới đến...CHÂN thôi. Đã đăng ký được đâu?! Một số bác đang kêu ầm lên kia kìa.
Thực ra các cụ nếu để ý một chút,đôi tay nới ra một chút với cụ nhận hồ sơ thuế là đơn giản ngay thôi ạ,các cụ thuế biết tỏng là xe liên doanh không bao giờ xuất hóa đơn như dạng xe nhập bên ngoài được,chỉ có điều các cụ ấy cứ vui tính một chút thôi ạ,kể cả các cụ ấy có áp biểu thuế của Fiesta hatchback vào bản sedan cũng được ngay,nói chung em nghĩ khá dễ làm việc nếu không nói là cực dễ.

Cụ Ôi Mề gà ôi, e m[si tham gia, e xin hỏi cụ về giá (ngon nhất) Focus 1.8AT, Fiesta 5 cua để còn biết đuong lo liêu
Em đã pm cho cụ rồi ạ,em mời cụ qua bên em cảm nhận thực tế cho khách quan,chúc cụ có sự tham khảo và lựa chọn chính xác.

JimBo

Xe tải
Em đã pm cho cụ rồi ạ,em mời cụ qua bên em cảm nhận thực tế cho khách quan,chúc cụ có sự tham khảo và lựa chọn chính xác.
Em có một số vấn đề muốn hỏi, xin cụ nhận mail và bớt chút thời gian góp ý với ạ! Cám ơn cụ Ôi Mề Gà nhìu!

HamLong3.0V

Xe điện
Bác OmegaO9 cho em báo giá đẹp con FF 5 cửa với, em mới lấy FC1.8AT xong, đang tìm xe cho bà già em đi làm. Em dự thứ 7 này qua FHN chơi thăm bác và tranh thủ chạy thử xe :D

Chỉnh sửa cuối:

Mon 29V

Xe điện
Em cũng vừa ở chỗ cụ Omega chiều nay và sờ tận tay con FF 5 cửa, theo em là rất được cho dòng này. CHưa chạy thử nhưng cái cửa xe đóng chắc nịch làm em thấy rất có cảm tình, hình thức thì ngon nếu so với Yaris hay i 20.

TSTA

Xe container
tính năng voice control hay đấy các cụ à, em đã tét các chức năng và thú vị với tính năng này của xe. Dial by voice

tranquay

Xe buýt
Thực ra các cụ nếu để ý một chút, đôi tay nới ra một chút với cụ nhận hồ sơ thuế là đơn giản ngay thôi ạ,...,nói chung em nghĩ khá dễ làm việc nếu không nói là cực dễ.

.
Vâng, tiêu tiền trong túi thằng khác lúc nào chả dễ, cụ cứ thử bỏ tiền túi của cụ xem, cụ có quay lại chửi luôn cái hãng mà cụ đang làm ko ạ.

Nói thật, e ko ưa Ford Ngô Thì Nhậm nên hơi có ác cảm với cụ, cụ lại nói " như mỗi mình cụ khôn" nên e càng thấy ghét Ford Ngô Thì Nhậm, từ sếp đến lính chuyên trò c...ò quay

Chỉnh sửa cuối:

hotdriver

Xe hơi
Thực ra các cụ nếu để ý một chút,đôi tay nới ra một chút với cụ nhận hồ sơ thuế là đơn giản ngay thôi ạ,các cụ thuế biết tỏng là xe liên doanh không bao giờ xuất hóa đơn như dạng xe nhập bên ngoài được,chỉ có điều các cụ ấy cứ vui tính một chút thôi ạ,kể cả các cụ ấy có áp biểu thuế của Fiesta hatchback vào bản sedan cũng được ngay,nói chung em nghĩ khá dễ làm việc nếu không nói là cực dễ.
Nói như Bác thì cũng chẳng sai nhưng không hợp lý lắm. Vẫn biết là đi đăng ký phải thể này thế nọ, cái lọ cái chai nhưng đáng lẽ cái có thể tránh được thì cũng nên tránh. Mua cái xe nửa tỷ bạc bỏ thêm một vài trăm nghìn nữa thì chẳng đáng là bao nhưng cũng không thoải mái lắm. Bác cứ đứng vị trí khách mua hàng xem. Đăng ký mua xe trước mấy tháng trời, đến khi nhận xe không đăng ký được, lại phải mất thêm chút ít, cộng thêm năn nỉ, thì bác thấy sao?!?!

banphagia

Xe tăng
xe đẹp quá

OmegaO9

Xe container
@tranquay:Em cũng mua xe của hãng khác,cũng phải mất chi phí và còn phải lắp thêm đồ,em hiểu điều này,tuy nhiên bỏ tiền để được việc thì em nghĩ là cũng chả nên tiếc vì nó dường như quy luật rồi,ví dụ cụ có người nhà vào viện,dẫu biết bs phải làm đúng trách nhiệm,nhưng thói thường người ta vẫn phải phong bì cho bs để mong họ chăm sóc cẩn thận hơn.Hay đơn giản như cho con đi học mẫu giáo,nếu không lót tay thì rất khó được trường như mong muốn.
Về biểu thuế của xe chưa có,bên Thuế họ có quyền không cho nộp thuế sau đó chúng ta phải chờ ít nhất là 6 ngày hoặc hơn.Đó là quyền trong tay họ,các cụ muốn được đăng ký sớm,được áp biểu thuế theo hóa đơn hoặc theo xe sedan,thì đương nhiên phải mất phí rồi.Cái này không phải việc của hãng,mà là của Bộ Tài Chính họ làm chậm,mỗi xe trước khi ra mắt,hãng luôn có biểu giá gửi lên trước đó rất lâu rồi.
Chuyện Cò Quay cụ có thể nói rõ hơn một chút được không ạ,cụ có ác cảm với ai đó là việc của cụ,tuy nhiên cụ đừng có vơ đũa cả nắm như vậy ạ,việc đăng ký xe cho khách,thường là do khách hàng nhờ bên bán chứ bên bán không ép buộc cũng như mức phí vào việc đó,việc mua bảo hiểm,lắp thêm phụ kiện cũng vậy.
@Hotdriver :Thân chào cụ.
Nhiều lúc hành chính nó nhiêu khê như vậy đấy cụ ạ,nếu cụ tự mình đi đăng ký,cụ sẽ hiểu ngay vấn đề thôi ạ.Việc XX làm $ giờ đã quá công khai rồi cụ ạ,mà phải nói là rất thô nữa.Nếu không kẹp $ vào hồ sơ,họ sẵn sàng gây khó dễ bằng cách này cách kia.Có để ý mà xem,tại sao biển 5 số ra từ thủa nào rồi,mà họ lại không cập nhật phần mềm bấm biển Random trên máy tính,mà lại đổ lỗi phần mềm không tương thích rồi phát biển bằng tay=>quyền sinh sát nằm hết trong tay người phát biển....
Bên thuế cũng vậy thôi,kể cả có biểu thuế rồi,họ nói là chưa có,rồi cho cái giấy hẹn trả lời,nếu khách hàng không muốn mất thời gian thì phải làm việc với họ thôi ạ.Thế mới có chuyện một chiếc Kia Morning đăng ký ở Hn hết gần 18 triệu,nhưng đăng ký trên Vĩnh Phúc chỉ mất 6,3 triệu thôi ạ.(Thời điểm thuế 5% cuối 2009)

Chỉnh sửa cuối:

Ngua

Xe buýt
Có chú em lưỡng lự giữ FORTE và FIESTA như nhà cháu đã từng. Nhà cháu quyết chí khuyên nhủ em nó làm chuột bạch FISTA để đa dạng đội hình mặc dù nhiều người can.

Trưa qua, sau khi nhậu, 5 anh em quyết định ngồi lên Forte đến đại lý Fiesta để duyệt lần cuối.

Kết quả kiểm phiếu công khai là 4-1.

Phiếu duy nhất thuộc về nhà cháu đấy nhé!

tintin.com

Xe tải
Fiesta không có cửa so với Forte, từ nội thất, ngoại thất và cấu hình. Ngoại thất nhìn xấu , đặc biệt nhìn từ đằng sau.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bác chủ thớt có thể PM riêng cho em giá cuối cùng (không nhận khuyến mại) của Fiesta AT+MT bản sedan được không! Em đang có nhu cầu 1 trong 2 loại đấy! Thêm cả thông tin về thời hạn giao xe thì tốt ợ!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Fiesta không có cửa so với Forte, từ nội thất, ngoại thất và cấu hình. Ngoại thất nhìn xấu , đặc biệt nhìn từ đằng sau.
Cụ lói éo ngởi được! 2 loại chênh nhau hàng trăm củ mà cũng đem ra so sánh!

Chỉnh sửa cuối: