fiat uống xăng hơi nhiều

ngaoop

Xe hơi
chào các cụ em hỏi chút về xăng:
em có con fiat siena 1.6 chạy bình thường, để garanti hơi to (khi đăng kiểm thì nó bảo thế nhưng ra thợ bảo chỉnh thì nó bảo để tốc đôh vòng quay 800 là được rồi.
nhưng vấn đề chính em hỏi là xe em đi đường dài nhưng đường núi tốc độ trung bình (đi 90km hết 1h40') thì xăng ăn khoảng 9,5l/100km. nghe nói bảo có thể thay cảm biến nhiên liệu để chỉnh cho đỡ ăn xăng không biết bác nào có biết về cảm biến nhiên liệu này không và thay hết bao nhiêu tiền. xin cảm ơn

dung37c1

Xe tăng
em có con fiat siena 1.6 chạy bình thường, để garanti hơi to (khi đăng kiểm thì nó bảo thế nhưng ra thợ bảo chỉnh thì nó bảo để tốc đôh vòng quay 800 là được rồi.
nhưng vấn đề chính em hỏi là xe em đi đường dài nhưng đường núi tốc độ trung bình (đi 90km hết 1h40') thì xăng ăn khoảng 9,5l/100km. nghe nói bảo có thể thay cảm biến nhiên liệu để chỉnh cho đỡ ăn xăng không biết bác nào có biết về cảm biến nhiên liệu này không và thay hết bao nhiêu tiền. xin cảm ơn
Cái đấy là cảm biến oxy cụ nhoé, giá hãng hình như là 3,5 củ.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Ăn thế thì quá nhiều cụ ạ, xe em siena 1.6 hôm đi chơi Điện Biên , xe 4 người lớn và 1 trẻ con full điều hoà , đường đèo dốc như vậy mà tính ra hết có 7,2 lít / 100km cụ ạ .
Cụ kiểm tra cả bugi xem sao, bugi sịn cũng làm giảm mức tieu hao nhiên liệu đấy .

terio

Xe hơi
ăn uống như thế thì tốn kèm quá

danca

Xe điện
xe ăn xăng thì có nhiều nguyên nhân lắm,để tìm ra chính xác nguyên nhân j có khi phải hàng năm các cụ nhé,ví dụ con tempra của e lúc mới mua chạy tẹt ga chỉ đạt xấp xỉ 90km/h xăng thì ngốn cỡ 17l/100km,hỏi một số người dùng tempra họ đều nói tem ăn xăng cỡ đó=)).e k chịu và bắt đầu mày mò chỉnh chọt tuy có giảm nhưng vẫn trên 10l/100km .Nản,đọc trong quảng cáo của hãng thì chỉ 6,5l/100km đường trường vậy là e quyết tâm chỉnh chọt,trải qua gần 4 năm mày mò và h thì tem của e chạy đường trường chỉ hết 7l/100km và điều quan trọng hơn là công suất của xe được cải thiện rõ rệt,h đây mặc dù chạy trên đường cao tốc nhưng không bao h e dám chạy tẹt ga vì lí do sợ xe cũ chạy tốc cao không an toàn,đường ngon chạy 1/2 ga xe đã đạt tốc độ 120km/h và xe bắt đầu rung do lốp đảo.Nói vậy nhưng vẫn có những con xe lí do ăn xăng rất dễ tìm ra nếu nó đột ngột bị bệnh,chỉ cần người sử dụng có chút kiến thức và sự phân tích phán đoán khoa học!

Huyhoangarc

Xe máy
Xe e chạy trong phố bật điều hòa tốc độ tb từ 25-40km/h uống hết 13l/100km các cụ cho ý kiến khắc phục " e vừa kiểm tra bugi vân vàng ươm"...

danca

Xe điện
Xe e chạy trong phố bật điều hòa tốc độ tb từ 25-40km/h uống hết 13l/100km các cụ cho ý kiến khắc phục " e vừa kiểm tra bugi vân vàng ươm"...
e cũng bị đánh lừa vì cái sự vàng ươm này đấy cụ,thậm chí nổ máy nước ra ống bô nhiều mà vẫn ăn xăng!Mức tiêu thụ nhiên liệu được cảm nhận chính xác qua khói xả(mùi thơm ngọt,dễ chịu và mùa rét nó xả màu trắng sau đó tan ngay) đặc biệt là công suất của xe phải cải thiện tối đa và tiếng nổ êm nhất có thể!

Huyhoangarc

Xe máy
Tiếng máy xe e cũng êm , xe chạy nhẹ nhàng các cụ ạ... Về khí thải thì e thấy k có khói nhiều...

ndthanh

Xe máy
Fiat 500 trong phố khoảng 7l ạ

ngaoop

Xe hơi
khó nhỉ! không có cụ nào trả lời trúng cho câu hỏi của em

ninhcd

Xe tăng
E nghĩ để trả lời chính xác câu ? Của Cụ chủ ko dễ.
Cách tốt nhất theo e là Cị lên "tự sướng", bắt đầu bằng việc kiểm tra bugi, xe cụ 1.6 có đồng hồ vòng tua máy, nhìn xem nó có chập chờn ko, vòng tua ko ổn định cũng nói lên sự ổn định của máy, ...
Cụ cũng lên đưa qua chỗ cụ Hậu hoặc gara nào cắm máy chek lại xem các cảm biển có báo lỗi gì ko...
Về phụ tùng, vào hãng đắt, cụ ra Quang lực e nghĩ là có đồ và giá (theo ý kiến cá nhân e) là chấp nhận đc.
Sau khi xử lý xong cụ phọt kết quả lên để ae có thêm kinh nghiệm nhé.

vip tien sinh

Xe ngựa
xe ăn xăng thì có nhiều nguyên nhân lắm,để tìm ra chính xác nguyên nhân j có khi phải hàng năm các cụ nhé,ví dụ con tempra của e lúc mới mua chạy tẹt ga chỉ đạt xấp xỉ 90km/h xăng thì ngốn cỡ 17l/100km,hỏi một số người dùng tempra họ đều nói tem ăn xăng cỡ đó=)).e k chịu và bắt đầu mày mò chỉnh chọt tuy có giảm nhưng vẫ
n trên 10l/100km .Nản,đọc trong quảng cáo của hãng thì chỉ 6,5l/100km đường trường vậy là e quyết tâm chỉnh chọt,trải qua gần 4 năm mày mò và h thì tem của e chạy đường trường chỉ hết 7l/100km và điều quan trọng hơn là công suất của xe được cải thiện rõ rệt,h đây mặc dù chạy trên đường cao tốc nhưng không bao h e dám chạy tẹt ga vì lí do sợ xe cũ chạy tốc cao không an toàn,đường ngon chạy 1/2 ga xe đã đạt tốc độ 120km/h và xe bắt đầu rung do lốp đảo.Nói vậy nhưng vẫn có những con xe lí do ăn xăng rất dễ tìm ra nếu nó đột ngột bị bệnh,chỉ cần người sử dụng có chút kiến thức và sự phân tích phán đoán khoa học!
17l thì khiếp quá cụ nhẩy?

Thich-wagon

Xe buýt
cụ đã kiểm tra khói ống xả xem có hiện tượng gì chưa, xanh ăn dầu, đen ăn xăng, trắng hơi nước, nếu ống xả ko có hiện tượng trên cháu dự là bình xăng bị thủng, xe cháu mới làm lại hơi, máy rất khỏe, nổ giòn hơi rung khẽ, khói xả tốt mà đường phố nhiều hôm cũng lên đến 17l, đường trường thì điều hòa khoảng 7-7,5l trung bình

Chỉnh sửa cuối:

Huyhoangarc

Xe máy
có lẽ e phải vào mấy a MK test vậy các cụ thấy thế nào ạ ?????

Ku Tí

Xe hơi
Vâng mất thực tế nửa phút thôi. Đo điện trở các đầu của giắc cảm biến lamda nếu thấy trở thay đổi đột biến so với binbf thường là bị hỏng. Máy đọc và xóa lỗi của fiat mk chết từ tết đc hơn nửa năm rồi.
Có một điểm sửa chữa fiat nữa ở sân bay nội bài có thể đọ xóa lỗi fiat các loại cụ a.
Cháu đang định xuống MK đọc lỗi thì nghe tin này của cụ. Máy của cháu 1.6 / Doblo, vòng tua garanty khoảng 800. Nhà cháu muốn check xem máy móc dư nào. Cụ cho nhà cháu xin địa chỉ điểm sủa chữa ở nội bài có thiết bị đọc / xóa lỗi fiat. Cảm ơn cụ!

Thich-wagon

Xe buýt
cháu cũng chưa bao giờ tính kỹ, nhưng cứ đổ đầy bình 1tr tiền xăng A95 đi làm được 2 tuần(mỗi tuần 5 buổi), khoảng cách cả đi và về là 22km, bình quân tháng hết 2tr tiền xăng, cùng lắm cuối tuần chở con đi hóng gió kh vài chục km cũng chỉ nằm trong tầm tiền đó, tính ra cũng phải 17l/100km, nếu các cụ khác là 7l/100km có khi đi như cháu ko hết 1tr tiền xăng 1 tháng nhỉ :D

Huyhoangarc

Xe máy
Hôm nay xe e đi đăng kiểm ở ngọc khánh xe chạy 1 lèo chẳng thấy gọi gì... Mai e sẽ sang nội bài tím chỗ test xe cảm ơn các cụ chì giáo... Công cuộc chơi xe thật gian nan nhưng được cái vui và có nhiều kiến thức bổ ích...

Huyhoangarc

Xe máy
Chuẩn lun;)) cụ albeabk nhớ ghê...

Chỉnh sửa cuối: