Em xin tư vấn về tiếng kêu khi chuyển số của Civic

hoangmeo

Xe đạp
Kính chào các bác,
Chẳng là bà chị em mới lấy Civic 1.8 AT bản mới ( đèn quả nhót ), hôm qua vừa lấy xe về hai chị em dẫn nhau đi tập. Khi em chuyển số thì nghe có tiếng cạch cạch rất rõ, ngồi cả trong và đứng ngoài xe đều nghe rất các bác cho em hỏi như thế có bình thường không ạ? Đây là cái xe đầu đời của chị em, mong các bác mở mang kiến thức cho em ạ.

Các bác cho em hỏi thêm nữa, Civic 1.8 em thấy thiếu nhiều thứ quá nên em mong các bác tư vấn thêm 1 số thứ như thế này :
1. Mua thảm để chân ở đâu ?
2. Có nên làm bảo hiểm Logo, gương, tên chữ không ?
3. Lắp cảm biến lùi như thế nào ?

Các bác cho e xin địa chỉ và rổ giá luôn ạ

Em đa ta các bác nhiều

PS: Công nhận là Civic đi ồn thật :'(

Coltplus2008

Xe điện
1. Mua ở hãng. (Em được tặng nên không biết giá).
2. Nếu có trông gửi cẩn thận thì khỏi mua.
3. Nếu lắp thì thợ sẽ khoan vào đ ít xe . Đơn giản cực. Giá thì 600k là cùng.

Có tiếng kêu khi chuyển số là bất thường. Xe em không kêu gì cả.

Payroll

Xe điện
Cụ chuyển từ số P sang số D thì bị kêu à. Em chẳng thấy kêu gì cả

vuthanhsonzsv

Xe đạp
Tiếng kêu khi chyển số của CIVIC

Tớ cũng đang sử dụng một em Civic đây, mỗi khi chuyển sô đều thấy kêu rất rõ nhưng gần 2 năm rồi tớ chưa gặp vấn đề j cả. Theo tớ nghĩ chắc là bình thường thôi.

Phuoc Thanh

Đi bộ
Xe tôi cũng bị kêu, tuy nhiên chỉ nghe khi đậu khi tại chỗ và vào số thôi, còn khi chạy thì không nhe gì cả.
Bác nào có nhiều kinh nghiệm, xin chỉ giáo giúp. Cám ơn nhiều !:ohmy:

hoangmeo

Xe đạp
Xe tôi cũng bị kêu, tuy nhiên chỉ nghe khi đậu khi tại chỗ và vào số thôi, còn khi chạy thì không nhe gì cả.
Bác nào có nhiều kinh nghiệm, xin chỉ giáo giúp. Cám ơn nhiều !:ohmy:
Bánh xe phải dừng hẳn thì mới nên chuyển số chứ bác :) .

Hôm qua em tập bài lùi chuồng và đỗ dọc đường nên làm rất nhiều lần thao tác từ R --> D, và D --> R. Lần nào cũng nghe thấy tiếng "cạch cạch" nghe mà xót hết cả ruột :'(.

Nhân tiện các bác tư vấn cho em thêm vụ lắp cảm biến lùi với ợ, ( rổ giá và địa chỉ ạ )
Trình lái của chị em em còn thấp lắm. Bây giờ lùi vào đâu là cứ chị đánh lái còn em thì xi nhan nhọc nhằn quá.:redface:
Mong tin từ các bác (l)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bánh xe phải dừng hẳn thì mới nên chuyển số chứ bác :) .

Hôm qua em tập bài lùi chuồng và đỗ dọc đường nên làm rất nhiều lần thao tác từ R --> D, và D --> R. Lần nào cũng nghe thấy tiếng "cạch cạch" nghe mà xót hết cả ruột :'(.

Nhân tiện các bác tư vấn cho em thêm vụ lắp cảm biến lùi với ợ, ( rổ giá và địa chỉ ạ )
Trình lái của chị em em còn thấp lắm. Bây giờ lùi vào đâu là cứ chị đánh lái còn em thì xi nhan nhọc nhằn quá.:redface:
Mong tin từ các bác (l)
có thể xe mới vòng tua máy hơi cao chút nên thấy thế.vả lại tại bác mở kính nên mới nghe vậy.

xe em buổi sáng khởi động, lúc vòng tua máy vẫn còn 1000v/p thì vào D cũng có tiếng.

và có thể là lúc bác tập lùi chuồng, xe chưa dừng hẳn bác đã kép cần chuyển số. vậy bác đạp phanh dừng hẳn rồi chuyển nhé :)

hoangmeo

Xe đạp
có thể xe mới vòng tua máy hơi cao chút nên thấy thế.vả lại tại bác mở kính nên mới nghe vậy.

xe em buổi sáng khởi động, lúc vòng tua máy vẫn còn 1000v/p thì vào D cũng có tiếng.

và có thể là lúc bác tập lùi chuồng, xe chưa dừng hẳn bác đã kép cần chuyển số. vậy bác đạp phanh dừng hẳn rồi chuyển nhé :)
Em thề với cuộc đời ( không phải đời em bác nhé :69:) là em rất cẩn thận cho xe dừng hẳn rồi mới chuyển số từ D--> R hoặc ngược lại nhưng vẫn thấy có tiếng kêu.
Chiều nay lúc đi lấy xe máy thấy 1 anh CRV cũng đang tiến tiến lùi lùi ( bác CRV này biển 30K- ....nên chắc cũng không quá mới:) ) e đứng lại hóng hớt và cũng nghe thấy tiếng cạch cạch chuyển số như xe em ( nhầm xe chị em).
Bụng bảo dạ chắn là Honda nó thế thấy cũng yên tâm phần nào.

Không biết thực hư thế nào? Mong được các bác chỉ giáo thêm cho em được ngộ thêm
Em xin hứa bao giờ biết uống rượu em sẽ vodka tất cả các bác trong thread của em ợ:69:

CivicAT_2.0

Xe hơi
Bác cứ yên tâm mà đi ah, xe em đôi khi chuyển số cũng cạch cạch như vậy, nhất là vào buổi sáng lúc mới nổ máy để đi ah. Ko có vấn đề gì đâu ah.(b)

xeconcoc

Xe máy
Nói ra sợ các bác chửi, chứ Focus 1.8 AT chuyển số êm ru.

thanhphutungoto

Đi bộ
Số tự động kêu thể là bình thường ko có gì phải nghĩ.

hoangmeo

Xe đạp
Số tự động kêu thể là bình thường ko có gì phải nghĩ.
Chắc là bác đúng, vì em thấy mấy con Civic trong bãi xe cty em chuyển số đều kêu thế hết :P
Chắc phải thế mới là Civic.
Các bác đi vài năm rồi nó kêu thế mà vẫn không sao thì em chẳng phải lo gì nữa. Cứ thoải mái mà cưỡi thôi ợ :69:

Em cám ơn các bác nhiều

qocande

Xe đạp
Chưa mời! Xin cảm ơn nhưng nhà nay không uống rượu chỉ thich hút cái gì đò và đá bóng thôi. Không biết tìm câu lạc bộ đá bóng trong otofun có được không?

Xuan Son

Xe buýt
Chắc xe của bác hỏng rồi, xe của em vào số chẳng nghe thấy tiếng gì. Cứ đạp côn lún chân rồi vào số là OK. :)):)):))