Em xin kinh nghiệm đi sơn la mộc châu tết âm lịch

xe oto rùa

Xe điện
Các cụ mợ cho em xin chút kinh nghiệm đi sơn la mộc châu tết âm . Các cụ cho em hỏi đã đi được đường cao tốc hoà bình mới chưa , có phải lưu ý gì ko ạ . Em xin địa chỉ ăn ngủ tại mộc châu , lên đi tham quan những chỗ nào đẹp ạ , em cảm ơn

S.P

Xe tăng
Đường cao tốc đi dc rồi cụ nhé, chú ý đường đèo dốc chút thôi. Chơi thì e chịu, Ở có thể vào Mường Thanh em thấy ổn. Hạt rẻ thì kiếm homestay.

khoainuongchip

Xe buýt
Cuối tuần này e lại đi đây. Lần thứ 2 trogn năm

khoainuongchip

Xe buýt
Em chạy vào mấy bản ở nhà sàn như bản áng ở. Ăn thì mấy quán 67 ven đường mà ăn thôi. Cũng ko lo lắng lắm chuyện đó. Cơ mà sau tết thì k bít ntn :)

thanhquangqnvn

Xe tải
Nhà em mồng hai xuất phát lên hà nội bác ạ, tết nhất chưa có lịch trình cụ thể ạ, em có hai gia đình đi hai xe focus không biết lên đấy có đi được không, em mới đi cao bằng về ạ

xe oto rùa

Xe điện
Nhà em mồng hai xuất phát lên hà nội bác ạ, tết nhất chưa có lịch trình cụ thể ạ, em có hai gia đình đi hai xe focus không biết lên đấy có đi được không, em mới đi cao bằng về ạ
Em thấy bảo cũng dễ đi chắc cũng ko có gì đáng ngại lắm, sợ nhất là mưa bùn lầy thôi , em đi mits out nhà em đi 2 lớn 2 nhỏ

Leo Leo

Xe đạp
Các cụ mợ cho em xin chút kinh nghiệm đi sơn la mộc châu tết âm . Các cụ cho em hỏi đã đi được đường cao tốc hoà bình mới chưa , có phải lưu ý gì ko ạ . Em xin địa chỉ ăn ngủ tại mộc châu , lên đi tham quan những chỗ nào đẹp ạ , em cảm ơn
Cụ đi mấy ngày?

Đường HN-HB đi ngon cụ nhá, đi chặng QL6 này cụ cứ đảm bảo đúng tốc độ là oke. Xe cộ thì buổi sáng nhà em còn chạy tốt, các cụ xe ngon hơn chả phải lo đâu

Ăn thì theo chiều lên có quán 64, to đẹp và ngon bao năm nay rồi. Trong thị trấn thì có mấy hàng lẩu, tùy khẩu vị cụ. Cụ ở nếu thích ks truyền thống thì Mường Thanh, có cái bungalow ngay cạnh đó tên lavallee cụ nghiên cứu thử.

Chơi bời thì cụ chia theo chặng cho tiện đường

1. Đồi chè, thung lũng mận Nà Ka, bản Phiêng Cành, ngũ động bản ôn

2. Hang Dơi, Rừng Thông Bản Áng, Thác Dải Yếm, Cửa khẩu Lóng Sập

Còn vài chỗ đẹp đẹp các cháu teen thì cụ search tí là ra.

Cơ bản có vậy, đi thư thả tận hưởng miễn sao an toàn là vui cụ ạ.

Babuvi.com

Xe máy
Website
babuvi.com
vào hóng kinh nghiệm các cụ

xe oto rùa

Xe điện
Cụ đi mấy ngày?

Đường HN-HB đi ngon cụ nhá, đi chặng QL6 này cụ cứ đảm bảo đúng tốc độ là oke. Xe cộ thì buổi sáng nhà em còn chạy tốt, các cụ xe ngon hơn chả phải lo đâu

Ăn thì theo chiều lên có quán 64, to đẹp và ngon bao năm nay rồi. Trong thị trấn thì có mấy hàng lẩu, tùy khẩu vị cụ. Cụ ở nếu thích ks truyền thống thì Mường Thanh, có cái bungalow ngay cạnh đó tên lavallee cụ nghiên cứu thử.

Chơi bời thì cụ chia theo chặng cho tiện đường

1. Đồi chè, thung lũng mận Nà Ka, bản Phiêng Cành, ngũ động bản ôn

2. Hang Dơi, Rừng Thông Bản Áng, Thác Dải Yếm, Cửa khẩu Lóng Sập

Còn vài chỗ đẹp đẹp các cháu teen thì cụ search tí là ra.

Cơ bản có vậy, đi thư thả tận hưởng miễn sao an toàn là vui cụ ạ.
Em cảm ơn cụ ,nhà em đi 2 ngày 1 đêm chắc là đi được từng đó cụ nhỉ

rain161088

Xe buýt
hóng kinh nghiệm các cụ để về triển :x

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Cụ đặt phòng KS chưa ạ? Tham khảo Mường Thanh, Thảo Nguyên Resort,... Cần hỗ trợ ới em nhé! Thảo Nguyên gần kín phòng mùng 3 - 4 rồi.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Cụ đi nhóm các gia đình thích đặt kiểu Villa 2 - 5 phòng ngủ ở Thảo Nguyên Resort có nhé!

HoangGiang35

Xe buýt
Em vừa ở trển 2 ngày cuối tuần xong xin chia sẻ với Cụ Chủ:
1- cao tốc Láng-Hòa Lạc chạy 100 cây chuối nhưng Hòa Lạc--Hòa Bình không phải là cao tốc nên chỉ chạy 80km/h, ối Cụ dính với XX ngay trạm thu phí (đường thử nghiêm nên chưa thu phí ).
2-Vì chạy đường núi có nhiều đoạn đường sương mù nên căn giờ chạy cần tránh sẩm tối và đêm,nhớ dán Decan vàng vào đèn cos.
3-Ăn uống thì cũng để ý đến giờ xe chạy cho hợp lý để vào ăn các quán nổi tiếng như : cá sông chỗ ngã 3 sông Đà, cá Hồi Xuân Bắc,quán 70 Nam Hưng ăn Bê chao ..
4- Ngủ thì cũng căn giờ xe và nắng vì đến trung tâm Mộc Châu rồi tỏa đi các điểm du lịch như xòe bàn tay,vậy có thể ngủ ở Hotel ở trung tâm MC hay ngủ Homestay tại bản du lịch rất tiết kiêm thời gian vì sáng --trưa có thể tham quan chụp ảnh vài đểm trên 1 cung đường. VD: nhánh đường Tân Lập cách MC hơn chục cây có thung lũng hoa Mận Nà Ka và đồi Chè trái tim.nhánh thác Dải yếm có thung lũng hoa......
5-Về qua Cao phong nhớ mua cam trẩy trong vườn nhé.
Chúc CCCM vui vẻ ạ.