Em xin hỏi về bảo hiểm xe

thanhsquin

Xe buýt
Em biết là nhầm chuồng zưng mờ sang bên chuồng Thủ Tục - Luật sợ mấy anh bảo hiểm các anh ấy ngó
Em trình bày : Chả là xe em sắp hết bảo hiểm (thân vỏ ), sedan nên e bị chạm gầm mấy phát khi leo lên vỉa hè rồi, với cũng kha khá chỗ xước do cành cây quệt vào nắp capo. Em muốn trước khi hết bảo hiểm đi làm lại mấy chỗ đó, thủ tục như thế nào ạ, khai báo gì với bên bảo hiểm? Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo

bmwl7

Xe tải
Chuyện này nhiều người hay làm mà cụ, bên BH cũng hiểu cả, họ cũng chẳng gây khó khăn gì, xước sát ngoài da ý mà. Họ muốn cụ hài lòng, để ngay sau đó mua tiếp luôn BH của họ. Cụ cứ yên tâm. Đa phần đều để xước đủ nhiều, mất công đi sơn luôn 1 thể.

Theo em, cụ cứ alo cho người bán BH cho cụ, nói là tối qua về muộn, lái từ vỉa hè xuống đường, hè đường cao nên chạm gầm, gây xước sát, muốn sơn vì hợp đồng sắp hết. Vì muộn, nên ko gọi ngay để thông báo được,mà để sáng nay báo....

Khi họ đến, thường hẹn ở 1 garage, lúc xem xét, chụp ảnh, thì cụ cứ yêu cầu sơn lại mấy vết xước quanh xe, bị từ tuần trước... Trong biên bản, sẽ có khoảng 4,5 sự kiện cụ khai theo lời người ta đọc:... Ngày..., tôi đi... Xe bị ở...; ngày.... Tôi va....xe bị...; ngày.... Tôi lùi... Không quan sát, trời mưa, tối... Đơn giản mả cụ.

Chức cụ may mắn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Thế nếu bị nặng người ta có dễ chi tiền ra không cụ ? Hay chỉ lỗi bé thì sửa, lỗi to lại đùn đẩy giống cụ gì vừa la làng trên of í

unknown.king

Xe tăng
cụ gọi vào số đt in trên bảo hiểm, hẹn nó xem lúc nào chụp ảnh xe cụ đc. đánh xe ra cho nó chụp, hẹn ngày làm, gara. k cần đưa tiền nong j cho nó đâu. vì nó được làm bảo hiểm cho xe cụ là nó đã kiếm khá khá từ công ty nó rồi. cno toàn khai khống với công ty để ăn thêm thôi. cụ có bao nhiêu vết, to nhỏ j chỉ hết cho nó.
lúc đi lấy xe thì kiểm tra kỹ, có vết nào không vừa ý thì phải bảo nó ngay, k đc xuề xoà với mấy thằng gara.
e chỉ có chừng ấy kinh nghiệm thui ạ :D

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Các cụ cho em hỏi là em mua lại xe của ngừoi khác, có giấy công chứng ủy quyền và xe còn bh thân vỏ, giờ em muốn bh làm lại những chỗ xước xát do chạm gầm thì em ko phải là chính chủ bảo hiểm ko biết có đc ko ạ, giấy tờ bảo hiểm còn đầy đủ

Mars

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là em mua lại xe của ngừoi khác, có giấy công chứng ủy quyền và xe còn bh thân vỏ, giờ em muốn bh làm lại những chỗ xước xát do chạm gầm thì em ko phải là chính chủ bảo hiểm ko biết có đc ko ạ, giấy tờ bảo hiểm còn đầy đủ
Cái này tùy hãng cụ ợ , trước em cũng mua lại xe như cụ vưỡn còn bh thân vỏ.Gần hết hạn em ra làm cái đc ngay , các chú còn nhiệt tình đọc cho viết cụ ợ , bh xe cũ của em là hãng AAA

inovavgj

Xe container
cụ cứ khai là vào gara bị quẹt cọ vào cửa , tường xước xe, ra làm bh thoải mái

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Cái này tùy hãng cụ ợ , trước em cũng mua lại xe như cụ vưỡn còn bh thân vỏ.Gần hết hạn em ra làm cái đc ngay , các chú còn nhiệt tình đọc cho viết cụ ợ , bh xe cũ của em là hãng AAA
Thanks cụ, bảo hiểm xe em của dầu khí PVI, để em thử gọi điện hỏi bên đó xem

giacmoxe4

Xe điện
Em lót gạch hóng vì xe em cũng xước xát nhiều quá.

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
mấy vụ này thực ra nhiều lắm, người mình toàn để xước nhiều tí rồi mới làm 1 thể, gặp khó khăn là người làm BH cho cụ cơ.

quatangvn1

Đi bộ
Gọi cho đồng chí tư bán bảo hiểm cho bác đó. Có hướng dẫn chi tiết mà.

Quatangvn

leo989

Xe buýt
Lưu ý kẻo bị bắt nộp tiền chế tài BH nhé, như kiểu tiền phạt, BH ko trả hết mà bắt mình trả một phần.T
Trước em bị "các anh ý" thịt vì tội sước nhiều lần mà không báo :( hic

traugacbep

Xe máy
Kính gửi Cụ !
Cụ xem trên xe của cụ bi những phát nào, khi bị xảy ra như vậy thì Cụ đã báo với bảo hiểm cụ mua chưa, nếu chưa thì gọi ngay cho các bác bảo hiểm, chờ hướng dẫn
- Ở gầm xe Cụ khai báo: ngày...tháng...năm vào lúc ....h khi tôi lên vỉa hè do gầm thấp và vỉa hè cao nên xe bị chạm gầm và bị xước, cứ khi báo thật như vậy, vì các bác bảo hiểm khi thẩm định họ sẽ nhìn và chụp ảnh vết đó.
- Ở nắp capo: ngày...tháng...năm vào lúc...h khi đang đi đến khu vực nào đó, bị cành cây rơi xuống....
Bác nhờ các Bác bảo hiểm mớm cung cho, giờ các bác bảo hiểm cũng linh động mà.... Chúc Bác thành công trong thương vụ sửa xe chờ hạn bảo hiểm