[Thảo luận] Em xin các cụ tư vấn e đi trời mưa buổi tối với

tranhoangminh

Xe container
Chiều nay lúc đi làm về, trời mưa to quá, xe e không có sấy gương, sấy kính thì chẳng ăn thua, đi đường e chẳng nhìn thấy gì ở 2 cái gương, toàn nhìn trước với gương hậu.
Chạy gần 10km mà kinh quá.
Cụ nào tư vấn e kinh nghiệm lái xe khi gặp trường hợp này với.

mr.ken_no1

Xe container
Chiều nay lúc đi làm về, trời mưa to quá, xe e không có sấy gương, sấy kính thì chẳng ăn thua, đi đường e chẳng nhìn thấy gì ở 2 cái gương, toàn nhìn trước với gương hậu.
Theo em thì tạt vào đâu đó làm điếu thuốc, cốc trà đá, ngớt mưa thì về ạ.

tranhoangminh

Xe container
Theo em thì tạt vào đâu đó làm điếu thuốc, cốc trà đá, ngớt mưa thì về ạ.
cụ nói vậy e tiếp thu, nhưng không phải lúc nào cũng vậy được ạ, khi trời khuya, mưa to, ....các cụ lái thế nào? chứ như tối nay e thấy ghê quá.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Tình trạng chung thôi cụ ạ, đi chậm bật đèn khẩn cấp cho các phương tiện khác dễ nhận ra. Cố gắng giữ khoảng cách an toàn với các xe trước sau....:)

ndkhoivtv

Xe tăng
1. Tạt quán bán trà... phà phà làm ly nước.

2. Bám vạch phân làn giữa đường mà căn... còn lại, tùy may rủi!

bai_zen

Xe đạp
Đúng là khổ thật ạ. Hôm nay e đi về mà suýt đâm 1 e xe đạp (e đi đúng ợ). Chị ý thản nhiên bê xe qua giải phân cách. Mưa trắng trời chả nhìn thấy gì :(( Chắc sau trởi mưa e ngủ lại cơ quan =))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Đi trời mưa Cụ nên bật máy lạnh(điều hòa) thì hơi nước trong xe sẽ hết còn ở gương thì chịu nếu không có sấy gương.Trời mưa không những oto mà ngay cả xe máy cũng có tầm nhìn rất hạn chế vì nhiều nguyên nhân do vậy đi chậm và quan sát kỹ là an toàn nhất.

tranhoangminh

Xe container
Đi trời mưa Cụ nên bật máy lạnh(điều hòa) thì hơi nước trong xe sẽ hết còn ở gương thì chịu nếu không có sấy gương.Trời mưa không những oto mà ngay cả xe máy cũng có tầm nhìn rất hạn chế vì nhiều nguyên nhân do vậy đi chậm và quan sát kỹ là an toàn nhất.
không biết có phải không? nhưng nếu mưa to thì sấy gương e nghĩ cũng chẳng có tác dụng được, đúng là đi vậy e sợ nhất gặp mấy cụ xe đạp, đi bộ, vì không nhìn thấy gì? xe máy còn có ánh đèn, nói chung đi về nhà rồi e mới yên tâm.
2 cái gương bên có cách nào không các cụ? e thấy có công nghệ phủ gương nanotech gì đó ? hoặc xe cụ nào có sấy gương cho e hỏi có tác dụng không? hôm nay thằng sếp e đi nhờ về nó bảo xe nó có sấy gương nên chẳng sợ mưa? e nghĩ mưa to vậy thì sấy giời ý.

chemgio33

Xe tải
theo e bác cứ o lại cô quan..tránh tình chạng 4 bánh thành THỦY PHI CƠ....................

tranhoangminh

Xe container
theo e bác cứ o lại cô quan..tránh tình chạng 4 bánh thành THỦY PHI CƠ....................
vâng, tại hôm nay gấumnó chờ cơm, nên cũng muốn nhanh về với gấu. Sau mưa to chắc e không về nữa, nhưng e đưa thớt lên vẫn muốn hỏi kinh nghiệm thêm, và e hỏi xem có cách nào cho 2 cái tai nó dễ nhìn hơn không? và sấy kính có tác dụng không?

pkhcsht

Xe điện
Em cũng vừa đưa bà chị ra sân bay về, trời mưa rất to, em đi hơi chậm chút và bật cả đèn gầm, đèn khẩn cấp. Thấy ok, ko có gì là trầm trọng cả. Chỉ có qua cầu TL lúc đi, do trời mưa to quá, mặc dù đc các of cảnh báo, cũng đã đề phòng vẫn bị sa vào hố, xóc tý cho tỉnh.

xe than

Xe tăng
không biết có phải không? nhưng nếu mưa to thì sấy gương e nghĩ cũng chẳng có tác dụng được, đúng là đi vậy e sợ nhất gặp mấy cụ xe đạp, đi bộ, vì không nhìn thấy gì? xe máy còn có ánh đèn, nói chung đi về nhà rồi e mới yên tâm.
2 cái gương bên có cách nào không các cụ? e thấy có công nghệ phủ gương nanotech gì đó ? hoặc xe cụ nào có sấy gương cho e hỏi có tác dụng không? hôm nay thằng sếp e đi nhờ về nó bảo xe nó có sấy gương nên chẳng sợ mưa? e nghĩ mưa to vậy thì sấy giời ý.
cụ gọi sếp bằng thằng hả,hay tại ông ta khôn lỏi đi nhờ xe cụ lúc mưa to nên cụ a cay.

Civic TN

Xe lăn
E cũng vừa đi về, mưa to, đường đang làm dở, đi như rùa bò

Móp

Xe tăng
Nhiều khi có sấy gương nhưng mưa to mờ hết 2 kính cạnh vẫn khó nhìn, kinh nghiệm của e là cứ căn cách lề phải 1 khoảng 1 m và đi chậm, bật đèn Hazard.

Big_D

Xe buýt
Tối nay em cũng phải lội nước dưới trời mưa tầm tã.
Chỉ bật điều hòa cho đỡ mờ kính lái và kính hậu thôi ợ.
Thỉnh thoảng dừng tại ngã tư chờ đèn đỏ thì xuống kính thò tay ra lau tạm gương 2 bên.
Còn lại thò phải căng mắt ra mà nhìn. Cảnh giác nhất là xe máy vì áo mưa trùm kín mít, tầm quan sát hạn chế.

tranhoangminh

Xe container
cụ gọi sếp bằng thằng hả,hay tại ông ta khôn lỏi đi nhờ xe cụ lúc mưa to nên cụ a cay.
hi, cũng không hẳn e cay gì sếp e, vì cũng thoải mái thôi, 2 thằng bằng tuổi nhau, nói chuyện vẫn ông tôi suốt,chẳng có ý vậy đâu cụ, xe thì sếp e lúc đi lúc không? vì bảo đi tắc chậm hơn 2b nên hôm đi hôm không?
E tổng kết là đi trời mưa, đi chậm, căn sát giải phân cách cứng, đường mà nhỏ thì đi giữa luôn,bật điều hòa xe, bật hết tất cả các loại đèn có thể bật, thêm nữa là tránh chỗ nào có ánh trắng hơn bình thường. Qua chỗ nào đường lạ, ngập nước, có thể tắt đh, nếu đi nối đuôi được xe khác cũng tốt, mà phải giữ tốc độ, khoảng cách an toàn, nếu phanh thì rà nhẹ trước và từ từ khi chưa gấp.
Phương án lành nhất là đậu được xe vào chỗ nào cao và ngồi trong xe, nghe nhạc hoặc mở phim xxx ra xem:)) là lành nhất ạ.
Các cụ thấy đúng và đủ chưa? thiếu thì bổ xung thêm để còn rút kn lái xe đêm tối gặp mưa to ạ

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Mưa to hay trời tối tầm nhìn hạn chế mà chưa quen lái thì tốt nhất bác cố đi chậm, căng mắt nhìn phía trước. Nếu mưa quá to, cố gắng bật gạt nước cao đến tối đa để có thể quan sát phía trước và bám làn đường. Không tạt, rẽ... nếu chưa chắc chắn và cũng nên bật xi nhan khẩn (parking light) lên. Đậu ven đường tránh mưa những lúc ấy cũng cần bật cái đèn xi nhan này lên. Nếu lúc mưa có nhiều người vào xe thì hơi nước cũng sẽ làm mờ hết kính, chịu khó bật điều hòa yêu tiên cho kính trước rồi kính cửa 2 bên lái... Lúc vào park thì cẩn thận nhất vẫn là dừng xe, ra ngoài quan sát kỹ trước khi vào!

amunike

Xe tăng
Em mắt cận đi buổi tối mà trời mưa rất nguy hiểm chỉ nhìn được phía trước hai gương hậu gần như không tác dụng, mưa to thì chịu, mưa nhỏ thì em thủ sẵn cái giẻ thỉnh thoảng lại thò tay ra lau gương:D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Tối nay em cũng phải lội nước dưới trời mưa tầm tã.
Chỉ bật điều hòa cho đỡ mờ kính lái và kính hậu thôi ợ.
Thỉnh thoảng dừng tại ngã tư chờ đèn đỏ thì xuống kính thò tay ra lau tạm gương 2 bên.
Còn lại thò phải căng mắt ra mà nhìn. Cảnh giác nhất là xe máy vì áo mưa trùm kín mít, tầm quan sát hạn chế.
Bác giỏi thật, mưa to thế thì em không hạ kính xuống được, ướt ngay :)

tranhoangminh

Xe container
Em mắt cận đi buổi tối mà trời mưa rất nguy hiểm chỉ nhìn được phía trước hai gương hậu gần như không tác dụng, mưa to thì chịu, mưa nhỏ thì em thủ sẵn cái giẻ thỉnh thoảng lại thò tay ra lau gương:D
cụ ơi, e cũng mắt cận, gàn 2D đây, nghe nói có cụ bảo đi mưa đeo kính râm, mình cận không biết đeo kr có nhìn nổi không?hôm qua chưa biết để đeo thử
Bác giỏi thật, mưa to thế thì em không hạ kính xuống được, ướt ngay :)
trước khi đi e cũng lau kính, mà làm gì có tác dụng, ướt ngay, với lại hé kính đã ướt rồi