[Thảo luận] Em vừa làm 1 việc tốt trên đường, hixx.....

Lustigbee

Xe tải
Sự việc xảy ra ở SG , em chỉ muốn chia sẻ để mọi người cùng quan tâm đến những người xung quanh ta

Tối qua 7h30 2vc nhà em đang lưu thông trên đường NKKN , dừng đèn đỏ để rẽ trái Lý Chính Thắng .
Đúng luật là line-up 1 hàng ngang , khi nào đèn NKKN đỏ thì mới được rẽ trái LCT ; nhưng tâm lý người tham gia giao thông tại VN lúc nào cũng vội vã , chen lấn , vượt ẩu ...... nên tai nạn đã xảy ra . Em đang line-up ở đó nên chứng kiến từ đầu đến cuối

Lúc ấy đèn NKKN vẫn xanh , 1 loạt oto qua xong thì có vẻ bớt traffic . 2 cô cậu Hs đèo nhau phóng vọt qua (rẽ trái LCT) . Đúng lúc đấy 1 cô gái đi xe máy phóng đến ...... Rầmm..... 2 cô cậu Hs tông thẳng vào cô gái xe máy . Cô bé ngồi sau không đội mũ BH , văng ra khỏi xe cắm thẳng đầu xuống đường .
Em xuống xe thì thấy cô bé 2 mắt trợn ngược , mắt đảo tròng trắng liên tục , mồm ộc máu , chân tay co giật ..... Em nghĩ chắc thôi xong phim rồi
. Cậu bạn đi cùng không bị gì (dm,trò đời thường là thế đấy , kẻ là nguyên nhân tai nạn ít khi nào bị ....) , liên tục gọi tên cô gái .

Em thấy tình hình căng quá
Em không cho cậu kia xốc cô bé dậy . Em bảo để im xem có bị gẫy cổ hay gi không . Em lại gần quan sát thì thấy cô bé liên tục co giật , mắt trợn trừng và máu miệng ộc ra nhiều hơn.... Em thấy không ổn nên quyết định mở cửa bảo mọi người bế cô bé lên xe theo chiều ngang , tránh không gập người và chở cô bé vào An Sinh . Trước khi đi em còn sực nhớ nên xuống xe , rút chìa khóa 2 xe tai nạn và giao cho bà bán nước bên đường giữ . Sau đó bật đèn khẩn-cấp và chở 2 đứa vào An Sinh

Trên đường đi cậu bạn liên tục gào khóc , vợ em thì cũng cà cuống . Em bình tĩnh bảo cậu kia trật tự , đọc sdt nhà cô bé rồi vợ em gọi dt kêu người nhà lên

Em chở 2 đứa vào An Sinh , bàn giao cô bé cho Cấp cứu . Xong em quyết định chở cậu kia quay lại ngã 4 để lấy xe . Đến nơi thì người kia đã bỏ đi (vì nguoi ta ko sai và cũng ko bị gì) . Cậu này lấy xe xong thì năn nỉ em quay lại bệnh viện An Sinh cùng vì cậu ấy rối quá , ko biết làm gì
. Em nghĩ thôi thì giúp cho trót , em quay lại viện làm thủ tục cho cô bé

Mặc dù tại bệnh viện cô bé đã tỉnh táo nhưng bác sĩ tình nghi là xuất huyết não nên chuyến tiếp lên Chợ Rẫy . Em bảo chờ tí nguời nhà đến rồi bàn giao .

10p sau người nhà cả 2 đứa đến .Cậu này quá hoảng loạn nên lên cơn co giật , sùi bọt mép ..... 2 đứa vào cấp cứu cùng luôn . Cô bé chuyển tiếp lên Chợ Rẫy , cậu kia nằm lại An Sinh để theo dõi ổn định

Có 1 điều em hơi buồn là : bố cậu bé sau khi biết con mình không xây xước gì thì tỏ vẻ thở phào nhẹ nhõm và ko quan tâm nhiều đến tình trạng cô bé kia . Bắt tay cảm ơn em rất nhạt

2 vc em ra về, trong lòng cảm thấy lo lắng cho cô bé kia . Mong rằng cô bé ko bị gì vì theo em chứng kiến là khá nặng , mặc dù đã tỉnh táo nhưng tai nạn liên quan đến não thì cũng ko nói trước dc việc gì

10h45 , 2vc em gọi dt về nhà cô bé hỏi thăm tình hình thì vẫn chưa có kết quả

Mong rằng ai trong số chúng ta khi lưu thông trên đường hãy chậm hơn 1 chút để tránh việc đáng tiếc (hix, em là trùm chạy nhanh & ẩu luôn) . Nếu có gặp người bị nạn thì hãy cố gắng giúp đỡ người ta

Chúc em gái mọi việc tai qua nạn khỏi

Getz5324

Xe điện
em xin thay mặt ban lãnh đạo biểu dương tinh thần 2 vợ chồng kụ =D> =D> =D>

fialovy

Xe tăng
Dù gì thì cụ cũng làm hết sức có thể rồi ạ.

Vuốt cụ

fuxe

Xe container
Em vốt cụ phát (b)

Pham Quoc Han

Xe buýt
Vote Cụ.Trong diễn đàn OF có nhiều hành động cao đẹp hơn cả chuyên mục Người tốt việc tốt trên báo. Chúc Cụ luôn có tinh thần OF nhá.:D

leanhchien

Xe hơi
em rót rượi mời cụ rồi đấy.

Roman

Xe điện
em có chén rượu nhạt mời cụ....chúc cụ và gia đình luôn mạnh khỏe.

bảo châu

Xe điện
Em đang online bằng iPad nên ko vote cụ được. Ai cũng được như cụ thì tốt biết bao. Mong cho cô bé kia không gặp điều gì xấu.

echkep

Xe tải
Hy vọng cô gái tai qua nạn khỏi.bác chủ thật tốt bụng. đã mời bác chén rượu nhạt rồi ạ

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Sự việc xảy ra ở SG , em chỉ muốn chia sẻ để mọi người cùng quan tâm đến những người xung quanh ta
Tối qua 7h30 2vc nhà em đang lưu thông trên đường NKKN , dừng đèn đỏ để rẽ trái Lý Chính Thắng .
Đúng luật là line-up 1 hàng ngang , khi nào đèn NKKN đỏ thì mới được rẽ trái LCT ; nhưng tâm lý người tham gia giao thông tại VN lúc nào cũng vội vã , chen lấn , vượt ẩu ...... nên tai nạn đã xảy ra . Em đang line-up ở đó nên chứng kiến từ đầu đến cuối
...
Em Vote cụ, nhưng em không hiểu đoạn đậm đậm của cụ, em tưởng phải keep in lane (giữ đúng làn) chứ !

pbinh979

Xe tăng
1 ly vote cho cụ. Em mong học tập được như cụ. Nhiều khi mình muốn làm việc thiện mà người thân còn bảo đi đi đỡ rách việc. Buồn cho xã hội.

khottabit

Xe container
Voted kụ, người ko vô cảm như kụ giờ còn ít lắm

SPL

Xe container
Em HS nữ kia thế là xong rồi, sau này chắc khó trở lại bình thường được, dù sao cũng còn may chán. Ở hoàn cảnh của cụ chắc ít người làm được như cụ.

Tungbin

Xe buýt
nào cà nhà nâng ly chúc mừng vợ chồng Lustigbee. dzo dzo

hungbm

Xe điện
Cụ tốt bụng quá, mà em nhớ cụ đi Bim nhá

29X-6789

Xe tải
Bác ở hiền sẽ gặp lành.
Chúc bác luôn gặp may mắn trong c/s.
Tiện thể cầu cho cô bé kia ko bị chấn thương j nghiêm trọng và sớm khỏe lại.

phongboy

Xe tăng
Mời cụ chén rượu nhạt, mong cho cô bé ko sao.