[VHGT] em vừa {dậy} luật gtdb cho xxx ! 1 kinh nghiệm cho các cụ đi 2b ạ

giaydep

Xe buýt
Chuyện của e là như thế này ạ!
Theo đúng tinh thần of, dù có đi 4b hay 2b em đều tuân thủ luật gtdb 1 cách triệt để ạ, và cũng như các cụ, e nguyện làm 1 hạt cát nhỏ để cùng chung tay xây dựng văn hoá giao thông ở sứ VN ta ạ, em mong câu chuyện của e sau đây là 1 kn cho các cụ khi đi 2b ạ!
Vào chiều hôm qua {05/9} e đi đổ xăng xe cho gấu nhà e, lúc quay về gần đến nhà {cách nhà e tầm 20Om ạ} em bị 1 xxx áo vàng đi xe bồ câu chở sau 1 xxx áo xanh từ sau vượt lên tạt đầu và chỉ cạp long vào mặt...alê hấp ..ok em xi nhan,dừng xe tắt máy,khoá cổ,rút chìa đút túi ạ {1 loạt hành động như vậy e sử lý có hơn 10s thôi các cụ nhé}kn của e đấy!
XXX áo vàng:yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ? {không giơ tay chào theo điều lệnh các cụ ạ}
E : hjhj nhà e ở ngay đây mà a, ngay ngã 3 đây mà ,e đi đổ xăng về mà a!
Av:ngã 3 à? đổ xăng à? kiểm tra tất {mắt nhìn e gườm gườm,cứ như là muốn ăn tuơi nuốt sống em kg bằng ý} lúc này 3x áo xanh cứ cầm dùi cui vòng vòng quanh xe e,tay lại còn vung vẩy nữa chứ làm e ng ứa cả mắt!
E : vâng nếu a đã cố tình kiềm tra thì cho tôi hỏi tôi phạm lỗi gì ạ?
Av : yc a xuất trình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra hành chính!
E : giấy tờ tôi đầy đủ nhưng a phải chỉ cho tôi biết tôi phạm lỗi gì thì tôi với cho các a kiểm tra.
Av : chúng tôi là những người đang thi hành nhiệm vụ, chúng tôi có quyền kiềm tra a vì thấy a đi xe biển 29t... mà ở đây là biền ... {gấu nhà e ở tỉnh các cụ ạ} lên chúng tôi có quyền kiểm tra!
{em nghĩ thầm, dùng lý do này là các sếp không ổn với e rồi,lúc này dân tình bắt đầu tụ tập hóng chuyện đông lắm ạ}
E : {bắt đầu vung tay và nói to} a..a.. các a nói như vậy là kg được nhé,tôi chưa có thấy luật nào của VN cấm biẽn 29 đi ở đây cả, ở đây tôi có quyền sử dụng tất cả các biền, miễn là tôi đầy đủ giấy tờ và không vi phạm pháp luật.
AV : a cứ đưa giấy tờ cho chúng tôi kiềm tra HC {có mổi lý do là KTHC mà cứ nói đi nói lại} nếu a đầy đủ giấy tờ thì a đi!
E : tôi nói lại cho a biết nhé, tôi đi xe có đội mũ bảo hiểm,cài quai đoàng hoàng, không phóng nhanh vượt ẩu,không đèo 3 ,kg sai làn đè vạch {câu này e quen mồm khi sử dụng 4b},vậy tôi hỏi anh vì lý do gì mà các a dừng xe tôi lại? khi nào a chứng minh được là tôi vi phạm lỗi nào đó tôi sẽ xuất trình giấy tờ cho các a kiểm tra, nếu tôi sai tôi sẽ nộp phạt cho nhà nước,còn các a sai thì..thì..các anh...{đến đây em bỏ dở vì định bảo là phải xl e,nhưng nghĩ thế thì nhẹ quá và cũng ngại cho các a ấy, vì e nghe dân tình xì xào gê quá,là chú này lý luận kinh quá CA cứ nghệt mặt ra mà nghe thôi}
trong lúc e tranh luận với áo vàng thì 3x áoxanh gọi dt cho 1 áo vàng sếp đánh otô thùng đến các cụ ạ!
Avsếp : xuống xe mặt hầm hầm đi quanh e vỗ vỗ {hơi mạnh} vào vai và cổ e..và nói .Đưa xe máy về đồn giải quyết!
E : ấy anh đừng đánh e.
AVS :a không đánh chú,nhưng thấy bảo chú cãi kinh quá, vậy thì về đồn giải quyết.
E :em không cãi, đây là e đang tranh luận về luật gtdb
AVS : luật à, {vỗ vỗ vào ngực} luật đây,bọn a đi làm có quyết định và luật đoàng hoàng nhé {chạy lại oto mang 1 quyển luật ra và tờ quyết định gì gì đó, gí gí vào e} chú xem đi
E : e không cần xem, nhưng anh cứ cho e biết là tại sao lại dừng xe e?em phạm lỗi gì ạ?
AVS : vẫn 1 lý do .KTHC
E : ok anh có quyết định kiểm tra HC đột xuất xe e kg? nếu a muốn kiểm tra HC đột xuất xe em, a phải có quyết định của thủ trưởng đơn vị a là vào ngày này, giờ này quyết định kiểm tra đột xuất đích danh chiếc xe máy mang bks 29t... này a nhé
AVS : chú nói nhiều quá,cứ đưa giấy tờ cho bọn a kiểm tra,đủ thì chú đi chứ có vd gì đâu,còn bọn a đã đi làm là phải có quyết dịnh và có quyền chú ạ.
E : e nói cho các a biết nhé ,ok các anh đi làm là các a phải lập trạm kiểm tra tại chỗ và phải có biển báo cho người dân biết nhé,còn đây là 2 đồng chí đang làm nhiêm vụ tuần tra kiểm soát,chỉ khi nào thấy người tham gia giao thông có biểu hiện và hành vi ,vi phạm pháp luật và luật gtdb với được dừng xe để kiểm tra nhé,còn không thì không có quyền làm cản trở sự tham gia giao thông của người dân a nhé...balaba..em còn nói nhiều lắm..nhưng sếp gạt đi...
AvS : thôi bà con giải tán đi,chỗ này ngã 3 tụ tập đông người làm cản trở gt ,có gì đâu mà xem, kiểm tra hành chính thôi mà...
quay sang e..thôi em về đi,nhà ở ngã 3 ý gì,tý a về nói chuyện với chú sau.
lúc này e cũng đã hết vốn từ,,với lại mấy người quen cũng đẩy e ra xe bảo thôi về đi...a ý đã nói vậy rồi.
kết quả là em đội lại mũ cài quai và lên xe ạ...
em về nhà tưởng mọi việc thế là song vậy mà sếp AV khoảng 10ph sau đến nhà e bắt tay bắt chân nói là toàn ae cả việc gì mà ầm ĩ cả nga 3 lên, thôi nhé gi âm chup ảnh xoá hết đi nhé....balabal rồi bắt tay em và ok!
{nói thật trong lúc tranh luận em có gọi dt cho gấu mang cả ibat đến bảo là sẽ quay phim chup ảnh lại toàn bộ sự việc ngày hôm nay,thế mà quấng lên mở mục gi âm ra nhưng ừ ấn nút các cụ ạ! em thề!nếu kg thì đã có kg phải ngồi viết ntn ạ.
các cụ thấy e sử lý như thế có đươc kg ạ!

Kysidemtrang

Xe buýt
vẫn là cái bài "cắn trộm biển lạ"
ngờ đâu gặp đúng thổ dân, lại còn dân OF. chịu =))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
ớ, giờ e mới biết ~X(,4b thì e rõ,chứ e cứ tưởng 2b thì xxx đi trên đường cũng được dừng xe kiểm tra hành chính chứ ,hóa ra chỉ có đặt trạm mới được ,trên e bọn xxx lượn bồ câu bắt ầm ầm, e đc cụ khai sáng rồi

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dcfocus

Xe tăng
~X(Xử lý thế là quá dở!!! Ghi âm đâu hả Cụ?? hơ hơ! Cụ Ghi âm nữa thì mới chuẩn không cần chỉnh!! vote cụ 3 ly

tuananh0589

Xe đạp
nói thật e ở chân cầu vĩnh tuy bên long biên , suốt ngày chứng kiến cảnh công an quân,phường đứng lấp sau cột điện để bắt xe ngược chiều.mà chỗ ngược chiều chỉ dài được 100 m dưới chân cầu. Mọi người bị bắt chạy cả vào xưởng ôtô e lam.xxx cũng vào đã vậy lại hỏi trống không.tiếc là e phải làm chứ không e post cho các bác xem..

giaydep

Xe buýt
~X(Xử lý thế là quá dở!!! Ghi âm đâu hả Cụ?? hơ hơ! Cụ Ghi âm nữa thì mới chuẩn không cần chỉnh!! vote cụ 3 ly
thì e cũng đã chuẩn bị gi âm mà cụ, nhưng thế nào lại k ấn nút thế mới đau chứ!

chailang

Xe tải
vod cụ chủ 1 ly :D

unknown.king

Xe tăng
mới có vụ bắt biển lạ mà khai luôn thế này đới. quá chuẩn rồi cụ ợ.

volume

Xe tăng
bài rất hay, vote cụ 1 ly :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hoan hô Cụ.Nói phải củ cải cũng phải nghe.Mà XXX đội trường cũng thuộc loại củ cải phải ko Cụ........

giaydep

Xe buýt
Hoan hô Cụ.Nói phải củ cải cũng phải nghe.Mà XXX đội trường cũng thuộc loại củ cải phải ko Cụ........
thì cụ bảo ngày em chém gió trên ô phở gần 3 tiếng mà lại, nói thật e cãi thắng xxx suốt cả 2b+4b vì 3x toàn bắt láo thôi.

phu0ngxal0

Xe hơi
cụ chủ bình tĩnh lắm.vodka kụ 1 ly(b)

x.man

Xe điện
E : ok anh có quyết định kiểm tra HC đột xuất xe e kg? nếu a muốn kiểm tra HC đột xuất xe em, a phải có quyết định của thủ trưởng đơn vị a là vào ngày này, giờ này quyết định kiểm tra đột xuất đích danh chiếc xe máy mang bks 29t... này a nhé
Ủng hộ tinh thần cụ, nhưng e rằng cụ cũng chưa hiểu luật đâu ạ. Chỉ cần 1 quyết định, hoặc một chuyên đề là xxx có quyền kiểm tra phương tiện đang lưu thông. Rõ ràng ở đây là xxx ăn bẩn rồi, nhưng cụ cũng rút thêm tí kinh nghiệm để lần sau đấu lý.