Em vừa bọc ghế da cho vợ 2 Focus

ichbinminh

Xe buýt
Sau một thời gian dài phân vân & trăn trở, em đã quyết định lên đời cho chỗ để mờ.ông của em bằng việc bọc da bộ ghế của vợ 2.

Cũng tham khảo các cụ OF & OS nhiều, thấy các cụ rating cụ Hội Sài Gòn cũng cao, em gọi điện cho cụ Hội thấy cụ ý tư vấn cũng nhiệt tình & giá rổ phải chăng, nhưng hôm em lẳng lặng đến xưởng xem thì thấy cụ ý đông xe quá, mà tính em thì lại không thích chen lấn xô đẩy, thế là em tìm đến một mối thâm giao trên OF.
Nghĩ sao làm vậy, em bốc điện thoại gọi điện cho mụ OFer, nghe chuyên da tư vấn, em cũng vỡ lẽ ra nhiều điều & quyết định sẽ gửi gắm vợ 2 vào tay của chuyên da này.

Em chọn tone màu đen cho hợp với nội thất xe em, chất liệu da thì là loại tốt nhất mà chuyên da này có. (Nghe đâu là da bò rừng Bi-Giông nuôi ở vườn thú Bắc Kinh) & chốt lịch là sáng sớm thứ 7 sẽ tiến hành.

Em đánh giá việc cắt giảm bộ ghế nỉ đối với bản 2.0 máy xăng 2009 là tối kiến nhất của FVL (Ford Vietnam Limited chứ không phải là Fò VL đâu nhé!).

Vợ em nguyên bản thì dư vầy:
Ghế trước:

Ghế sau:

Còn đây là quá trình vợ em bị phẫu thuật - nội y tung tóe :(

Đây nữa

Và đây nữa

Sau 1 ngày chờ đợi & hùi hụp, đến chiều em mới được nhìn ngắm kết quả 8-|
Ghế trước này:

Tựa đầu này:

Ghế sau này:

Tap-pi này:

Căng múp này:

Hé hé, tính em vốn cẩn thận & thậm chí hơi đa nghi, nhưng nói chung là em thấy rất hài lòng :D

Về danh tính của mụ OFer này, tạm thời em giữ kín vì sợ các cụ RS nhà mình “quấy rối” mụ ý, ko cho mụ ý ăn ngon, ngủ yên, tình yêu tình báo. (Tuy nhiên, nếu cụ nào cần thông tin & hối lộ em vodka thì khi say em sẽ "bí mật tiết lộ" đới :D)

Tổng quan:

• Chất lượng – bao gồm chất liệu da, đường kim mũi chỉ, form ghế: Em thấy rất hài lòng so với giá tiền.

• Chất lượng thợ: em nghĩ cũng chấp nhận được – em đánh giá cao việc có kinh nghiệm tháo lắp FC, tuy nhiên, cũng ko tránh khỏi tappi bị xước vài vết (nhỏ & coi như ko đáng kể)

• Hài lòng nhất là việc lên form đẹp nên vợ 2 của em cũng tăng thêm vài chân kính ^^
P/s: Ảnh em chụp bằng kit của EOS (Eo Ôi, Shit!) E71 Mark II nên các cụ đừng ném đá em về chất lượng ảnh cho phí đá nhớ!

Nhân tiện, em bonus ảnh vợ 2 của em (show hàng tí :P)

Chỉnh sửa cuối:

wildcat74

Xe điện
Ghế da đẹp đới cụ!

akhanh

Xe máy
ui, màu áo của vợ 2 cụ đẹp ghê,
đúng là vợ đẹp áo đẹp
(^^)

NewPeace

Xe điện
Chắc là đứa nào nó tè ra xe nên phải đi bọc vội chứ lên đời cái giề nữa :P

songvedem

Xe tăng
Ném đá tí nhé, cụ quyên không nhắc thợ đừng có dập chữ Ford vào lưng ghế cho nó giống xe xịn.

Cụ chụp cho em cái lưng ghế trước xem thế nào nhé

Mà em thích nhất da mầu cà phê sữa như xe Porsche, ở HN dạo trước chỉ có mầu đen, ghi xám và kem nhạt thôi.

Jackie06

Xe máy
đẹp đấy cụ nhỉ, cụ cho em cái thông tin về thiệt hại và địa chỉ gây thiệt hại cái, em cũng định cho con vợ 2 em nó mặc áo da, trời sắp lạnh rồi :)

cuongba

Xe buýt
Loại da thủng này ở chỗ cụ Hội em dc báo giá hôm qua là 2tr5, chả biết có phải vậy không. Em định bọc da thật cơ. Đang lăn tăn cách phối màu. Cụ nào tư vấn em cái nhỉ. Em vodka cả thùng luôn.:)

cun

Xe buýt
cụ cho em ít thông tin đi ạ. em vod cụ rồi đới.

meoluoi

Xe điện
Chưa biết rổ rá thì không khen được

ichbinminh

Xe buýt
Ghế da đẹp đới cụ!
ui, màu áo của vợ 2 cụ đẹp ghê,
đúng là vợ đẹp áo đẹp
(^^)
Cám ơn các cụ nhớ!

Chắc là đứa nào nó tè ra xe nên phải đi bọc vội chứ lên đời cái giề nữa :P
Dạ không, để chuẩn bị cho 1 đứa tè lên cụ ợ!

cụ hay làm gì mờ ám mà ko dám trưng biển Team RS thế?
Hề hề, độ soi của team RS dư lào thì cụ bít roài đới! Em chỉ dán ở mờ.ông thôi ợ :D

Đẹp đấy nhỉ. Chúc mừng nhé :D PM thân mật tý thông tin đê ( đã vuốt rồi đới ) !
Em PM (public messaging) cho cụ rồi nhớ!

Ném đá tí nhé, cụ quyên không nhắc thợ đừng có dập chữ Ford vào lưng ghế cho nó giống xe xịn.

Cụ chụp cho em cái lưng ghế trước xem thế nào nhé

Mà em thích nhất da mầu cà phê sữa như xe Porsche, ở HN dạo trước chỉ có mầu đen, ghi xám và kem nhạt thôi.
Em feedback cụ trong mail-group rồi nhớ!

Loại da thủng này ở chỗ cụ Hội em dc báo giá hôm qua là 2tr5, chả biết có phải vậy không. Em định bọc da thật cơ. Đang lăn tăn cách phối màu. Cụ nào tư vấn em cái nhỉ. Em vodka cả thùng luôn.:)
Nhầm cụ nhé! Da tốt mới đục lỗ được. Còn loại 2tr5 chắc chắn là giả da. Loại này nếu đem ra đục thì chỉ ngồi được 1-2 năm là tung tóe hết cả. Mà em ko tin cụ Hội lại tư vấn cụ dư vậy :-?

đẹp đấy cụ nhỉ, cụ cho em cái thông tin về thiệt hại và địa chỉ gây thiệt hại cái, em cũng định cho con vợ 2 em nó mặc áo da, trời sắp lạnh rồi :)
Chưa biết rổ rá thì không khen được
Còn vụ giá rổ thì vì em là dạng đặc biệt, nên giá của em cũng đặc biệt lắm, giật mình luôn – thậm chí em còn được bọc tại nhà, các chú ý đến tháo ghế & tap-pi chở bằng taxi về, may vá, bọc xong lại chở bằng taxi đến cơ, hê hê. Nên mức giá em làm ko có tính tham khảo, do đó ko dám public ợ :D

cụ cho em ít thông tin đi ạ. em vod cụ rồi đới.
Em PM cụ rồi nhớ!

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Vodka cụ chủ, cho e xin ít thông tin với nhá

E43000

Xe tăng
Bọc ghế đẹp quá... Cho em xin chút thông tin nhá cụ :)