Em vừa bị bắn hơn 50 một tý/50 ở cầu Thăng Long

LX_tuoi_100

Xe tăng
Đây là lần đầu tiên em bị bắn tốc độ kể từ khi biết lái 4b, bị bắn ngay tại HN. Trưa nay nhà em có việc đến Mễ Trì ( em đi từ KCN Thăng Long - Mễ trì) , lúc đó khoảng 12h ( 11/5/2013), khi đi qua dốc cầu TL nhà em đã nhìn thấy một chú 4b giữa trưa nắng đứng đó, biết ngay là xxx bắn ( ko có xxx nhà em cũng chưa bao giờ quá tốc độ trên cầu này và bắt cứ ở đâu có biển hạn chế tốc độ, trừ biển 5km/h). Đang bon bon khoảng 47-49/km gì đó và trước nhà em có hai cụ biển HN, thì cháu thấy có 3 xxx cùng đi ra khỏi vị trí đứng tiến ra giữa đường, em nghĩ chắc cụ nào đằng sau rồi vì đằng trước có hai cụ và em đi rất đúng, nhưng ko ngờ 2 cụ kia được đi còn em bị cạp nong chỉ giữa mặt, em cẩn thận lấy tay chỉ vào ngực mình xem có đúng là dừng xe mình ko, xxx đầu tiên gật đầu, em xinhan rẽ vào lề đường, xxx2 tiếp tục chỉ em vào ven đường, xxx 3 tiếp tục dìu em vào chỗ dừng. Dừng xe, em tháo dây an toàn, tắt máy rút chìa khóa mở hộc đồ lấy sẵn giấy tờ, cầm giấy tờ xuống xe, quay lại khóa cửa, xong xuôi quay lại đồng chí xxx 3 đang chờ nhà em, xxx 3 chào đúng điều lệ và yêu cầu em xuất trình giấy tờ. xxx 3 nói xong em mới hỏi:
Em: Đ/c cho tôi biết, tôi bị lỗi gì mà dừng xe, nếu có lỗi tôi sẽ xuất trình giấy tờ ( nhà em nhỏ nhẹ thôi ợ)
xxx3: Anh vi phạm quá tốc độ ( em nghĩ, vô lý làm gì có chuyện đó, chắc bắn mồm vì biển xe em là hai củ lạc)
em:Tôi không quá tốc độ, tôi trình bày thế này nhé.
xxx3: anh vào đây trình bày
em: đi theo xxx3 đến cái xe của xxx đỗ bên đường và gặp xxx4 ( xxx4 lại trẻ nhất trong số 5 hay 6 xxx gì đó, em chả quan tâm tên tuổi, nhưng có biển xanh đeo ỏ ngực), tay cầm giấy tờ, tay cầm smart phone để ghi nếu gay cấn xảy ra.
xxx3: anh này quá tốc độ và đề nghị được trình bày.
xxx4: Anh trình bày gì đứng dịch vào đây.
Em: Tôi trình bày xong tôi sẽ xuất trình giấy tờ nếu các đ/c đúng.
xxx4: anh trình bày đi.( cũng nhẹ nhàng)
Em: Tôi ngày nào cũng đi qua đây hai lần, sáng và chiều vì tôi làm ở Lê ĐỨc Thọ, hai bên đầu cầu đều có biển hạn chế tốc độ 50km/h rất rõ ràng, tôi chưa bao giờ và sẽ ko bao giờ vi phạm tốc độ khi có biển báo rõ ràng như thế. đ/c hãy cho tôi xem hình ảnh, nếu đúng tôi sẽ xuất trình giấy tờ và chịu phạt.
xxx4: nghiêng đầu ra đường nhìn biển số xe em, xe anh nhìn quen lắm, ngày nào cũng qua PVĐ ( ngày nào em cũng đi làm ở LĐT thì chẳng đi qua PVĐ thì bay sao được, em thấy tình hình có vẻ ôn hòa nên ko bật đt nữa).
em: ngày nào tôi cũng đi qua, anh cứ biển xe đi.
xxx4: anh có đủ giấy tờ chứ
em: ĐỦ hết
xxx4: Anh cho xem, nếu đủ thì anh đi ( em bắt đầu nóng một tý, nhưng kiềm chế)
Em: Anh nói đấy nhé, ( em ko muốn tranh luận tiếp việc có kiểm tra hành chính hay ko vì đang đang vội hẹn một Cụ ofer ở mễ trì).
xxx4: Anh yên tâm.
em: Đây là giấy phép LX
xxx4: Giấy phép của anh gần hết hạn rồi, chủ động đổi khỏi quên.
em: Cảm ơn đ/c và đây là đăng ký, và đây là....
xxx4: anh ko phải những giấy còn lại, anh công tác ở đâu,
em: cái đó ko ảnh hưởng gì đến việc này.
xxx4:đưa giấy tờ, anh đi, hôm nay anh chỉ hơn 50 một tý, nhắc nhở thôi.
em: Cảm ơn đ/c và ung dung bước đi. Mấy xxx già khi đó lại vợt được mấy cụ nữa.

Em kết luận: Bị bắn bằng mồm, hoặc bắn thật nhưng chưa đến mức phạt. Vì em đề nghị cung cấp hình ảnh mà xxx ko cho xem.
Em chủ động ghi âm nhưng thấy xxx nhã nhặn nên ko ghi âm nữa.
Cảnh báo các cụ yếu bóng vía khi bị bắn ở đây nhé. Cứ nhẹ nhàng, ôn hòa.

coixay

Xe buýt
Cụ chạy <50 mà biển cụ tỉnh xa nên nó hỏi thăm thôi, làm gì có ảnh vi phạm!

chungdt3

Xe hơi
Chán nhỉ nghề nào nghiệp đấy ko hỗ trợ giúp nhau toàn thịt lẫn nhau :)

CuongDunhill

Xe hơi
Từ giờ phải xem lại mấy vụ bỗng dưng bị tóm lỗi quá tốc độ. Nói chung cứ nhỏ nhẹ, ko cần xin xỏ gì hết, nếu có ảnh phạt thì nộp thôi.

thule6

Xe điện
Nhất trí với cụ chủ là phải nhỏ nhẹ, lịch sự nhưng cũng phải kiên quyết giữ vững lập trường vì mình luôn tuân thủ luật GTĐB nên cụ lại phải nhỏ nhẹ hỏi mấy xxx ấy là chú dừng xe anh vì lý do gì, chú có chứng minh được điều chú nói là đúng không? hay để anh lu loa lên mặt báo là chú cậy thế, cậy quyền sách nhiễu người nộp thuế.
Xem chúng nó nói dư lào và cụ nhớ chộp mấy câu nói từ mồm nó nhét vào cái máy ghi âm mà đem về phọt lên đây kẻo anh em OF lại bảo cụ đi mây về gió :))
Dù sao cũng rót cho cụ (b), em nhắn cụ rồi nhé :)) =))

dreamwater

Xe điện
Biển cụ 2 củ lạc nên gọi vào,cụ đòi ảnh nên chịu rồi,biết gặp phải rắn nên buông ấy mà. Quan điểm rõ ràng là sai chịu lập bb nộp phạt thì chả việc j phải xoắn, cứ có hình ảnh thì lập bb. Sai thì chịu cho đúng tinh thần of

LX_tuoi_100

Xe tăng
Biển cụ 2 củ lạc nên gọi vào,cụ đòi ảnh nên chịu rồi,biết gặp phải rắn nên buông ấy mà. Quan điểm rõ ràng là sai chịu lập bb nộp phạt thì chả việc j phải xoắn, cứ có hình ảnh thì lập bb. Sai thì chịu cho đúng tinh thần of
Xác định như vậy thì tự mình sẽ bình tĩnh và cương quyết được, còn xác định xin xỏ sinh ra sợ và cuối cùng tành ra bi oan.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Nhất trí với cụ chủ là phải nhỏ nhẹ, lịch sự nhưng cũng phải kiên quyết giữ vững lập trường vì mình luôn tuân thủ luật GTĐB nên cụ lại phải nhỏ nhẹ hỏi mấy xxx ấy là chú dừng xe anh vì lý do gì, chú có chứng minh được điều chú nói là đúng không? hay để anh lu loa lên mặt báo là chú cậy thế, cậy quyền sách nhiễu người nộp thuế.
Xem chúng nó nói dư lào và cụ nhớ chộp mấy câu nói từ mồm nó nhét vào cái máy ghi âm mà đem về phọt lên đây kẻo anh em OF lại bảo cụ đi mây về gió :))
Dù sao cũng rót cho cụ (b), em nhắn cụ rồi nhé :)) =))
Cái chỗ đo đỏ ấy em ko để ý, việc thật thôi cụ ợ.

Pumzen

Xe ba gác
Có thể cụ đi ở tầm 52-53km. Dưới 5% k xử phạt. Xe cụ đầy đủ **** tờ,thì xxx cho đi thôi! Nhiều khi,xe biển tỉnh,xxx hay mượn cớ để kiếm..ấy mà !

khucdaodau88

Xe tải
quá 5km thì nhắc nhở mà các cụ
:))

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong càng thêm bực mình??????
Hóa ra lúc éo nào chúng nó cũng như bố dạy con - ban ơn cho muôn dân?
Trong khi rõ ràng bọn chóa vàng bắt láo với ý đồ xấu-mục đích đen tối.
Em có ý kiến-phải bắt chúng nó xin lỗi-khi vô cớ dừng xe mà không có bằng chứng vi phạm!
Đề nghị làm rõ động cơ của hành vi này???

anhtho

Xe ngựa
Chít mất, thế này thì gay rồi. Em toàn chạy 50-54 hoặc 80-84, kiểu này các chú ấy lại gọi suốt thôi !

Vote cụ chủ nhé, vững vàng, hiểu rõ luật và... thắng.

mocituc

Xe hơi
sáng nay lúc 8:45 e vừa vít 80 qua cầu (đến KCN Thăng Long),
không biết đầu kia có xxx không cụ nhỉ?
hay do em rẽ ngang vào KCN nên ko bị thịt?

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Nhẹ nhàng là chuẩn

dreamwater

Xe điện
Đọc xong càng thêm bực mình??????
Hóa ra lúc éo nào chúng nó cũng như bố dạy con - ban ơn cho muôn dân?
Trong khi rõ ràng bọn chóa vàng bắt láo với ý đồ xấu-mục đích đen tối.
Em có ý kiến-phải bắt chúng nó xin lỗi-khi vô cớ dừng xe mà không có bằng chứng vi phạm!
Đề nghị làm rõ động cơ của hành vi này???
Chuẩn ợ, e tán thành. Of mở topic về vấn đề này thôi

dreamwater

Xe điện
Xác định như vậy thì tự mình sẽ bình tĩnh và cương quyết được, còn xác định xin xỏ sinh ra sợ và cuối cùng tành ra bi oan.
Cụ phán rất chuẩn ạ. E toàn xác định vậy, thế nên lúc nào cũng ngẩng cao đầu khi làm việc với đầy tớ của mình. Chả bao giờ phải khép nép, luồn cúi, xin xỏ nửa lời. Thế cho nó tư cách