Em ứ đi Bái Đính đâu

Tây Độc

Xe điện
Xem ảnh trên cái topic Bái Đính của các bác mà em thấy mệt mỏi quá. Đời đã lắm bon chen, đi chùa cũng vẫn bon chen. Mệt.

Đầu xuân em cũng đi chùa, nhưng mà nhẹ nhàng thế này thôi.

Chùa Keo nhé:

Vắng vắng thế này mới tĩnh tâm được chứ.

Tây Độc

Xe điện
Sau chùa Keo thì lại là chùa Keo, nhưung mà lần này là Dâu Keo:

Điểm cuối cùng là Bút Tháp, ngôi chùa nổi tiếng ở Bắc Ninh:

Nhìn các cháu tíu tít leo cây chụp ảnh, lại bồi hồi nhớ lại hồi cấp II, cấp III

Sân chùa đôi lúc lại rộn rã tiếng cười của nhóm bạn trẻ xa xa

Còn không thì lại trở lại yên bình

Tây Độc

Xe điện
Nhìn cảnh thế này. Gió mát hiu hiu. Chỉ muốn kê chõng làm một giấc các bác ạ.

Cây gạo, thứ không thể thiếu ở các làng quê Việt Nam. (Có đúng cây gạo không các bác? Em đoán mò. :P)

noicomdien

Xe tăng
Ảnh đẹp , em rất thích đến 2 ngôi chùa này - đây mới là chốn thiền tịnh bác ạ :41::41::41:

Chỉnh sửa cuối:

picpoc818

Xe hơi
A di đà phật. mời bác chén rượu. (b)
:21::21::21:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ý kiến của cụ TÂY ĐỘC vừa khít ý của em
đi chùa chiền lễ bái với em là phải thanh tịnh chính vì vậy em cực ghét đi chùa Hương hay yêntử rồ những cái chùa đền nổi tiếng
em chỉ thích chỗ nào thật yên tĩnh .
mà đùa chứ 1 đám đông gào thét bên tai nghe dễ hơn hay chỉ 1 2 người thầm thfi bên tai nghe ro hơn
có xin xỏ gì thì xin xỏ lúc ng ta nghe mình chứ xin lúc ng ta chỉ muốn bịt tai thì ....
Ảnh đẹp bác ạ
trời xanh mây trắng nắng vàng :21:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
đi chùa chiền lễ bái với em là phải thanh tịnh chính vì vậy em cực ghét đi chùa Hương hay yêntử rồ những cái chùa đền nổi tiếng
mà đùa chứ 1 đám đông gào thét bên tai nghe dễ hơn hay chỉ 1 2 người thầm thfi bên tai nghe ro hơn
có xin xỏ gì thì xin xỏ lúc ng ta nghe mình chứ xin lúc ng ta chỉ muốn bịt tai thì ....
Ảnh đẹp bác ạ
Thế mới có câu "thắp hương miếu lạnh" mà bác
Nhứng vị ít được mọi người chú ý quan tâm, nếu được bác chăm sóc tốt sẽ thấu hiểu tấm lòng bác và sẽ dễ ban phước cho bác hơn

Tây Độc

Xe điện
Ảnh đẹp bác ạ

Dạ vâng. Nếu mà muốn ồn ào náo nhiệt, em đi chơi công viên Lê Nin chứ. :P

Mấy người quen cứ rủ đi Yên Tử, bảo là khởi nguồn của Phật gì đó. Nhưng mà Phật ở đâu mà chẳng như nhau, chỉ là cái tượng. Nếu có duy tâm thì phật tại tâm cơ mà bác nhỉ?

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em nghĩ đơn giản dư lày thôi, đền chùa là nơi trang nghiêm, thanh tịnh, cần thiết phải tôn trọng cái không khí đó. Đi đông thì dứt khoát khó tránh được, chưa kể tệ nạn xã hội.

Em nhất quyết ở nhà và chọn thời điểm khác đi cho nó vắng vẻ. Phật trong tâm lo gì các cụ nhể :21:

CáiBang

Xe hơi
Ở đây đẹp mà lại yên tĩnh không xô bồ

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em cũng trùng ý cụ.
Nhớ một kỉ niệm hơi buồn trên phủ Tây Hồ.
Hôm đó, đầu tháng đưa gấu nhà đi lễ Phủ, theo thói quen và cũng là cho thư giãn, nhẹ nhàng sau 4 tuần làm việc.
Không khí những ngày này ở Phủ Tây hồ rất ồn ào, khách lễ vô cùng đông, xe phải chặn từ xa gần 1 km ngoài gần khu biệt thự Tây hồ,
Hôm đó, chú bảo vệ mắt lờ đờ (99%là nghiện), ra chặn xe, như thường lệ em đưa 2k (vì tiện tiền lẻ và cho chúng nó đỡ hư, đưa 5k là nó luôn cầm cả), nó bảo khô khốc:"5k". Em giựt lại khẩn cấp và quay phắt ra chùa Phổ linh, ngay cửa khu biệt thự Tây hồ rẽ trái.
Khuôn viên chùa tĩnh mịch, đẹp, rộng, chỉ khoảng hơn chục người vào thăm - lễ.
Hôm đó em thấy là một buổi đi lễ nhẹ nhàng, thư thái và tĩnh tâm nhất mà từ trước đến giờ em gặp.

Lại nói mấy chú nghiện trông xe, Tết nguyên đán, một bác Sếp lớn ngành công an thành phố đi cùng các bác bạn, chiều mùng 2 tới lễ phủ Tây hồ, đã nói rõ là "Tôi là xxxx, đi lễ cùng mấy người bạn ở xa về, các anh cho vào trong gửi xe" giọng rất vật nài. Mi.e mấy chú kia có mắt không biết Thái sơn liền trả lời hỗn "CA đé.o gì! Cho xe vào bãi!".
Chỉ tội nghiệp bên Quận Tây hồ, các anh em nhận lện từ Sếp quận bị bác kia chưởi. Chỉ 15 phút sau, mấy xe 113 quận, mấy xe khác nữa có mặt. Hôm đó đâu cũng vài chú lên "trển", kể cả 1 chú người quen bạn em ra thanh minh, thanh tỏi cũng "lên trển" ngồi, qua Tết tính sau.
Thật đáng đời mấy con xxx ghẻ!!!

Sau này, do thói quen, vẫn qua phủ Tây hồ nhưng em vẫn thích nhất đến những nơi như chùa Phổ linh (chùa Tây hồ) hơn.

vihali

Xe container
Lại nói mấy chú nghiện trông xe, Tết nguyên đán, một bác Sếp lớn ngành công an thành phố đi cùng các bác bạn, chiều mùng 2 tới lễ phủ Tây hồ, đã nói rõ là "Tôi là xxxx, đi lễ cùng mấy người bạn ở xa về, các anh cho vào trong gửi xe" giọng rất vật nài. Mi.e mấy chú kia có mắt không biết Thái sơn liền trả lời hỗn "CA đé.o gì! Cho xe vào bãi!".
Chỉ tội nghiệp bên Quận Tây hồ, các anh em nhận lện từ Sếp quận bị bác kia chưởi. Chỉ 15 phút sau, mấy xe 113 quận, mấy xe khác nữa có mặt. Hôm đó đâu cũng vài chú lên "trển", kể cả 1 chú người quen bạn em ra thanh minh, thanh tỏi cũng "lên trển" ngồi, qua Tết tính sau.
Thật đáng đời mấy con xxx ghẻ!!!
Em tưởng luật pháp phải công bằng với bất cứ ai chứ, xe dân phải gửi còn xe xxx được đi vào là sao? Em mà ở đó là em vỗ tay khen mấy chú nghiện :21::21::21:

Chùa là nơi thanh tịnh nhưng trộm cắp, vay mướn, nghiện ngập, thậm chí công an cũng có đến làm náo động lên cả. Thiện tai thiện tai!

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Mình đến cả 2 ngôi chùa này rồi, cách nhau có 3km, rất tiện đường. Công nhận 2 chùa đều đẹp.