Em suýt bị vịn tở cầu Mai Động sáng nay, các cụ giải thích cho em vài điều

tienlq

Xe buýt
Sáng nay em đi từ cầu Vĩnh Tuy về Minh Khai, đến đèn đỏ cầu Mai Động thì em đi làn sát phân cách giữa, em để ý không thấy biển phân làn và mũi tên vạch sơn thì xe nối đuôi nhau chẳng nhìn thấy gì cả nên cứ đi.
Đến đèn xanh thì các xe từ làn bên phải em ào ào rẽ trái trước đầu xe em nên em chột dạ và định bụng rẽ trái cho chắc ăn, đỡ cản trở xe rẽ trái, vừa đánh lái sang trái được khoảng nửa mét thì thấy xxx chạy ngay ra đón đầu, thấy thế em lại tiếp tục đi thẳng và xxx lại chạy ngược lại như định chặn xem tiếp, thấy thế em phanh lại và qua ra xem xxx có thổi còi không để em dừng lại hỏi lỗi gì, nhưng xxx không phản ứng gì nên em đi tiếp.
Xin hỏi các cụ lúc em định rẽ trái thì xxx chắc định bát em tội không xi nhan thì đúng rồi, nhưng sau đó em đi thẳng lại định bắt tiếp thì có phải lỗi sai làn không
Rất mong các cụ giải thích để em còn tránh.

etran

Xe buýt
Cụ non thật :-s
Nếu đúng cụ đi trên đường Minh Khai, phía cầu Vĩnh Tuy về cầu Mai động thì rõ ràng đoạn đấy có phân làn (rẽ trái, đi thẳng+rẽ phải) và có đèn tín hiệu rẽ trái hẳn hoi chứ nhỉ, em nhớ chỉ có 1 làn rẽ trái (sát dải phân cách) thôi chứ ?

tienlq

Xe buýt
Đường đông lắm các xe nối đuuôi nhau không thể chuyển làn được, mà em không thấy biển phân làn nên cứ đi làn giữa để đi thẳng, các xe làn đi thẳng chắc không chuyển làn trái để rẽ trái được, ý em hỏi là đoạn đường đó nếu đi thẳng mà đi vào làn rẽ trái thì có bị vin không vì em không rõ không có biển hay khuất đâu đó không

codate

Xe tăng
Đường đông lắm các xe nối đuuôi nhau không thể chuyển làn được, mà em không thấy biển phân làn nên cứ đi làn giữa để đi thẳng, các xe làn đi thẳng chắc không chuyển làn trái để rẽ trái được, ý em hỏi là đoạn đường đó nếu đi thẳng mà đi vào làn rẽ trái thì có bị vin không vì em không rõ không có biển hay khuất đâu đó không
Ở đó thì làn trong hay làn ngoài đều rẽ trái hết :)) k cần biết luật thế nào :(, ngày nào em cũng đi qua đó nên nhìn quen rồi.
Toàn mấy ông xe to chạy xuống bến giáp bát, từ bến lương yên đi QL1, PV nên rẽ đều như vắt chanh.

kraz255b

Xe điện
nhưng cụ có bị bắt đâu, hôm nào cụ làm lại như vậy để bị bắt là biết ngay thôi mà!

thanhsonla

Xe buýt
e cũng hay đi ngã 4 này thỉnh thoảng bắt 1,2 cái cho vui còn lại thì đi vô tư nhất là các hung thần thì xxx chả giám sờ

tienlq

Xe buýt
Em ít khi đi đường đó nên mới phải hỏi, theo các cụ hôm nào bỏ thời gian đi thử xem có bị bắt không, vậy nhỡ xxx không bắt thì phí công đi thử à?:D

Cerato79

Xe tải
Cụ cứ đi vào làn trong để rẽ trái cho đúng. Chỗ đó có phân làn đấy. xxxx nó bắt cho thì lại đổ cho tại số.;))

xecoitico

Xe buýt
Chỗ cầu Mai Động không phân biệt đèn rẽ trái hay đi thẳng, không có vạch vôi, không có biển báo chỉ dẫn. Bọn xxx ở đấy bắt thế là bố láo

10kg

Xe tải
Đi qua đoạn đó Camorun nhỉ???
Hay bác tài nhà ta trên xe chở chân dài đẹp quá thằng xxx nó chạy ra nó ngó.