Em sắp đi Cần Thơ 2 ngày cần chỉ giáo ạ

Kobe KFC

Xe hơi
Kính các Kụ/Mợ ạ,
Nhà cháu sắp có chuyến đi "bụi" Cần Thơ 2 ngày(đi máy bay từ Hà Nội) mà chẳng biết nên đi những đâu ngoài chợ nổi Cái Răng và bến Ninh Kiều. Kụ/Mợ nào đã từng "lang thang" trong đó cho nhà cháu ít kinh nghiệm nhà cháu cám ơn nhiều ạ

PoBeo

Xe điện
Em cũng có mà để em tìm đã....nhưng hơi ít vì đợt đó em vào có ....3 ngày....chỉ đủ thời gian để khám phá 1 số thứ ..."rất nổi tiếng" trong đó thôi à :))

Kobe KFC

Xe hơi
Em cũng có mà để em tìm đã....nhưng hơi ít vì đợt đó em vào có ....3 ngày....chỉ đủ thời gian để khám phá 1 số thứ ..."rất nổi tiếng" trong đó thôi à :))
He he, cám ơn Kụ. Cái gì dễ phá nhất Kụ chỉ em với ạ

mercilon

Xe buýt
E mới đi Cần Thơ cách đây mấy ngày (thứ 3 ngày 13/8) cùng mấy cụ Ofer, chạy bằng 7 chỗ, nhân tiện bọn e có ghé qua Can Tho Airport, cụ vào đấy thì tìm cô bé Từ Trúc Vy giùm e, hơi bị xinh đấy :)

Đây là lần thứ 2 e qua Cần Thơ, lần trước cầu Cần Thơ đang xây, nên phải đi bằng phà.

Nói toẹt cho nó nhanh, Cần Thơ City chả có j, e lượn tất cả các con phố, chán chết, có lẽ e ngoan vì k gái mú :))

Kobe KFC

Xe hơi
E mới đi Cần Thơ cách đây mấy ngày (thứ 3 ngày 13/8) cùng mấy cụ Ofer, chạy bằng 7 chỗ, nhân tiện bọn e có ghé qua Can Tho Airport, cụ vào đấy thì tìm cô bé Từ Trúc Vy giùm e, hơi bị xinh đấy :)

Đây là lần thứ 2 e qua Cần Thơ, lần trước cầu Cần Thơ đang xây, nên phải đi bằng phà.

Nói toẹt cho nó nhanh, Cần Thơ City chả có j, e lượn tất cả các con phố, chán chết, có lẽ e ngoan vì k gái mú :))
Cám ơn Kụ ạ, rưng mờ cái đo đỏ kia là đàn ông hả Kụ ? hihi

Benaxjnk

Xe tăng
Kính các Kụ/Mợ ạ,
Nhà cháu sắp có chuyến đi "bụi" Cần Thơ 2 ngày(đi máy bay từ Hà Nội) mà chẳng biết nên đi những đâu ngoài chợ nổi Cái Răng và bến Ninh Kiều. Kụ/Mợ nào đã từng "lang thang" trong đó cho nhà cháu ít kinh nghiệm nhà cháu cám ơn nhiều ạ
Trong đó có một quán lẩu cá kèo rất nổi tiếng nhưng e quên tên rồi ;)) cụ cứ hỏi ng dân hoặc lễ tân khách sạn họ sẽ chỉ cho cụ

hanoi06

Xe buýt
Cụ nên đi thăm vườn trái cây và ra khu vực cạnh cầu Cần thơ ngồi nhậu. Khung cảnh đẹp, đồ nhậu ngon và giá cả phải chăng. Thế thôi ạ. E rảnh đến 2 ngày mà cũng chỉ nằm nhà, hết chỗ đi rồi.

Kobe KFC

Xe hơi
Cụ nên đi thăm vườn trái cây và ra khu vực cạnh cầu Cần thơ ngồi nhậu. Khung cảnh đẹp, đồ nhậu ngon và giá cả phải chăng. Thế thôi ạ. E rảnh đến 2 ngày mà cũng chỉ nằm nhà, hết chỗ đi rồi.
Em vừa rót rượu cám ơn Kụ rồi ạ

hoasyngheo

Xe tải
Thế cụ đã đi chưa ạ? Cụ chưa đi thì cho em biết vài nhu cầu của cụ (ăn uông hay chơi bời hay khám phá, hay vừa ăn uống vừa chơi bời lại vừa phá...) để em tư vấn nhé. E vừa ở đó 10 ngày nên cũng biết được vài nơi cụ ạ

Ducnamnd

Xe buýt
Cụ ở ks ninh kiều 3 ấy, phía ngoài cong có cái hay lắm

Chudu24

Xe tải
Kính các Kụ/Mợ ạ,
Cụ ơi! đi Cần Thơ thì câu cá ở Trà Nóc hoặc Ô Môn,
rồi qua Làng du lịch Mỹ Khánh chơi. Ở đó có đua heo, cưỡi ngựa vui lắm. :D

Chudu24

Xe tải
Cụ cũng thưởng thức luôn các món này, đặc sản miền Tây đấy Cụ:
Hủ tiếu gà ở Tân Ngọc Lan
Tiệm Viễn Hưng với bánh mì xíu mại
hay ăn Mì Vịt tièm trên Đường Phan Đình Phùng

Chudu24

Xe tải
À! Bác ơi! Trên đường đi Cần Thơ, Bác ghé qua chỗ Tiền Giang đi 4 cồn Long, Lân, Quy, Phụng. Ngắm cảnh sông nước tuyệt đẹp luôn!

Chudu24

Xe tải
Còn cả đặc sản kẹo dừa . Lúc trước em đi tham quan luôn cả lò kẹo dừa, nằm ngay trên cồn, rồi mua 1 mớ về làm quà ai cũng thích. :)

baltimo

Đi bộ
cụ ơi dịp nào có đua lợn chứ em vào Mỹ Khánh vài lần chả thấy ạ.

baltimo

Đi bộ
Cần Thơ có nhà cổ bình Thủy cũng rất đẹp, đây là nơi thường dùng để đóng các phim về miền tây ạ. ai đi Cần thơ đừng quên ăn lẩu mắm Dạ lý rất ngon. đặc trưng lẩu Cần thơ ngon, rẻ, đẹp nhiều rau. em ăn lẩu một quán ven đường gần trung tâm thương mại 5 Ngươiif ăn, xin them rau cả nước suối, cơm mà chỉ 320k/ đầu năm 2013 ạ. nhìn đĩa rau họ bầy thèm lă,s, đẹp lắm và rất sạch sẽ. ăn lẩu mắm dạ lý đi sơm ạ vì họ đóng cửa sớm, đắt so với bình dân nhưng vẫn rẻ chán nói chung đáng đồng tiền, đến gần giờ đóng cửa sẽ kg đc phục vụ bia đâu ạ. đường phố sạch, cái này thì đi đâu em cg thấy sạch hơn Hà Nội. Hà Nội mình chỉ sạch, vắng vào 3 ngày têt. thong dong chợ đêm CTho cho vui thôi chứ chả có gì. ksan rẻ ạ, khoảng 600k là có thể ở 3 sao tai Ninh Kiều 2 (bến nk), khu mới và ksan cửu long ạ. ăn ks kg ngon và đắt nhé. ksan 3 sao kg bao giứo có bể bơi ạ. chợ đêm thì đi từ 6 g30 hoặc muộn hơn vì sớm hơn họ chư dậy để họp chợ đâu ạ, các bác nhớ đấy em đã từng bị đợi. cafe trên sông cũng thú vị, nếu thích nghe đàn ca tài tử thi đi từ 6 g tối, tại bến Ninh kiêu, đi muộn hết ạ. thêm cho diễn đàn rôm rả đợi em dốt it nên kg bít pốt ảnh các cụ thông cảm ợ

cargoman

Xe điện
Nói chung yên ả, sạch sẽ hơn Hà Nội. Đồ nhậu cũng rẻ mà ngon, cụ vào quán Cây Sứ ý, taxi nào cũng biết, ngồi chòi riêng, thích thì nghe đờn ca tài tử cũng phục vụ luôn, giá rẻ thôi rồi. Ở thì ra bến Ninh Kiều cũng được. Sáng dậy sớm đi chợ nổi, vào khu Mỹ Khánh chơi. Còn cái món "gạo trắng nước trong" xuất đi các tỉnh bạn hết rồi

tí nị

Xe tải
đi chợ nổi cái răng chán lắm ,nếu có thời gian cụ chạy qua mỹ tho đi tua sông nước miền tây hay hơn

Gomynghe

Đi bộ
Cụ lên taxi bảo nói đưa đến Tô Châu, bảo đảm vui
Mỹ Khánh chán lắm.
Nhộn nhịp điểm ăn chơi thì ở khu Cái Khế, ks, quán ăn, bar, có đủ đi bộ cũng được vì rất gần

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
Kính các Kụ/Mợ ạ,

Cụ Tham quan nhà Cổ Họ Dương ..cũng đẹp.

Làm tí LẨU MẮM.