[Funland] Em nhờ các cụ thảo luận về Google Adwords

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Trước hết em kính chào các cụ bên Box Công nghệ thông tin nhà mình,

Các cụ nhà mình có ai đang tự quản lý các chiến dịch (Quản lý, tối ưu...), nghĩa là đang chạy cho Khách hàng ấy ạ.

Các cụ thảo luận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tuanlhm

Xe máy
Câu hỏi khó hiểu, chắc nhiều người không hiểu giống mình.

tic

Xe đạp
mình thì đang tự làm, cũng có hiệu quả chút chút, ko biết sau t hấy sao

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Adword để được điểm cao mà giá thấp thì phải tối ưu đc nội dung quảng cáo (nhiều ng click) và trang đích tốt phù hợp với nội dung quảng cáo >> Quality Score cao >> Chi phí / từ khóa thấp >> Tiết kiệm chi phí cho khách hàng.

Quảng cáo đứng top 1 không đồng nghĩa là nó sẽ có giá cao hơn cái số 2.

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Có 1 thời mấy Camp của em có mấy từ khóa thôi (3 từ) vậy mà có 2 từ điểm CL là 9 và 10. Nhưng sau 1 thời gian tự tụt xuống. Giờ chỉ là 5-6 thui.

Nhưng em nghĩ, điểm chất lượng chỉ là 1 phần trong việc quản lý tốt các chiến dịch Google Adws.

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Có 1 thời mấy Camp của em có mấy từ khóa thôi (3 từ) vậy mà có 2 từ điểm CL là 9 và 10. Nhưng sau 1 thời gian tự tụt xuống. Giờ chỉ là 5-6 thui. Nhưng em nghĩ, điểm chất lượng chỉ là 1 phần trong việc quản lý tốt các chiến dịch Google Adws.
E mạnh mồm nói thế vì trc đây (và bây giờ) e đang có 1 acc reseller (dạng như vậy) vì có thể sài nhiều chiến dịch cùng 1 lúc và hồi xưa, Google Singapore (team ng Việt) gọi điện hỗ trợ cho em suốt ý mà. Nên những tiêu chí đó em nắm rất chắc.

imaXeo

Xe tải
Trước hết em kính chào các cụ bên Box Công nghệ thông tin nhà mình,

Các cụ nhà mình có ai đang tự quản lý các chiến dịch (Quản lý, tối ưu...), nghĩa là đang chạy cho Khách hàng ấy ạ.

Các cụ thảo luận nhé.
Bên cụ làm cả Adword mà lại đi hỏi thế này :D

Cũng như cụ Jacob nói, muốn quảng cáo hiệu quả thì Website phải tốt, Landing page tốt. Kèm theo nội dung quảng cáo hấp dẫn.
Cách Google đặt vị trí Adword sẽ dựa vào 2 thứ:

• Quality Score (điểm chất lượng Landing page)
  • Giá thầu cho mỗi Click.

2 chỉ số này nhân với nhau sẽ được chỉ số xác định vị trí, chỉ số càng cao thì vị trí càng lên đầu. Tất nhiên Google còn đánh giá các yếu tố khác nữa nhưng cơ bản là vậy. Như thế sẽ có việc Bid ít tiền mà vẫn lên đầu.

Các quảng cáo bên em chạy cho khách hàng, khi tạo Ads đều phải đạt 10/10 thì mới chạy, nếu không thì phải tư vấn cho khách hàng điều chỉnh Website, Landing-page cho tốt.

ammyeta

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
woodart.vn

Cũng như cụ Jacob nói, muốn quảng cáo hiệu quả thì Website phải tốt, Landing page tốt. Kèm theo nội dung quảng cáo hấp dẫn.

2 chỉ số này nhân với nhau sẽ được chỉ số xác định vị trí, chỉ số càng cao thì vị trí càng lên đầu. Tất nhiên Google còn đánh giá các yếu tố khác nữa nhưng cơ bản là vậy. Như thế sẽ có việc Bid ít tiền mà vẫn lên đầu.

Các quảng cáo bên em chạy cho khách hàng, khi tạo Ads đều phải đạt 10/10 thì mới chạy, nếu không thì phải tư vấn cho khách hàng điều chỉnh Website, Landing-page cho tốt.
Phải điều chỉnh để đạt 10/10 mới chạy hà cụ. Chi phí để điều chỉnh đạt điểm đó, với mức điểm đang là 6/10 thì có cao ko cụ :)

imaXeo

Xe tải
Phải điều chỉnh để đạt 10/10 mới chạy hà cụ. Chi phí để điều chỉnh đạt điểm đó, với mức điểm đang là 6/10 thì có cao ko cụ :)
Chi phí thực hiện không cao nếu Website của cụ đã làm SEO onpage tốt rồi. Còn nếu Web mà chưa onpage tốt, thì phải điều chỉnh mất chi phí. Cái này tùy vào mỗi site.

Nếu làm onpage tốt, thì vấn đề còn lại là nội dung landingpage, làm sao để hợp với từ khóa quảng cáo. thôi.

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn

Cảm ơn cụ tư vấn nhiều. Hi, cụ ơi ko pải là cứ làm là tốt đâu, ko pải là cứ làm là có lãi đâu ạ. Bên em mới có dịch vụ này thôi ạ, thế nên còn rút kinh nghiệm từ các cụ nhiều ạ.

Nói thật là có lần em dùng Thẻ ACB để làm, và thanh toán chỉ được đúng 1 ngày là bị mất. Mà tiền thì quá cao cho 1 CPC

imaXeo

Xe tải
Có cụ nào gặp trường hợp Google thông báo tạm ngừng quảng cáo để xác minh thanh toán và bảo mật chưa. Hnay một taig khoản của em báo vậy mới đau. Vừa mới đẩy được hơn 20 từ lên Top 1 xong. A cay quá :(