Thảo luận Em nhờ các chuyên gia về Mer C230/2008

vietcar

Xe hơi
Thưa các cụ/mợ, xe em là c230 đời 2008, lắp ráp trong nước thì có các tính năng này không a.:
1. Tự điều chỉnh gương phụ khi lùi để xem vệt lốp sau cho tiện? Hiện nay khi lùi, nút chỉnh gương phải hoặc trái lại báo đèn đỏ mà không thấy tự điều chỉnh gì ạ
2. Hàng ghế sau có thể gập xuống để thông với cốp sau được không ạ? Nếu có thì lẫy để gập nằm ở đâu?
3. Thỉnh thoảng buổi sáng khi khởi động thì có hiện tượng động cơ nổ không đều (không tròn máy, như kiểu nhấp rồi nhả ga trong khoảng nửa phút thì hết). Hiện tượng này không thường xuyên mặc dù em vừa thay bugi và rửa kim phun

4. Cánh cửa không tự khóa lại sau khi nhấn nút mở mà không mở lại bất kỳ cánh cửa nào

5. Tính năng Hold khi dừng xe ở dốc: Hiện em giữ chân phanh một lúc rồi bỏ ra vẫn thấy xe trôi

6. Xe em bị mất đầu móc cáp để kéo xe, vậy đầu này có thể mua được ở đâu ạ?

7. Thỉnh thoảng em thấy khí thải có mùi thum thủm thì có phải là do xăng bẩn không ạ (em vẫn cố gắng duy trì mua xăng ở cây xăng có nhiều người khen ạ). Nếu phải thì có phải xúc rửa bình xăng không ạ?
8. Nên định kỳ bao nhiêu km lại cân chỉnh lại bánh xe, độ chụm,... a.?

Em cảm ơn các cụ/mợ

vietcar

Xe hơi
1. Tự điều chỉnh gương phụ khi lùi để xem vệt lốp sau cho tiện? Hiện nay khi lùi, nút chỉnh gương phải hoặc trái lại báo đèn đỏ mà không thấy tự điều chỉnh gì ạ =>
https://www.facebook.com/groups/mbfcvietnam/search/?query=cách chỉnh hạ gương#

2. Hàng ghế sau có thể gập xuống để thông với cốp sau được không ạ? Nếu có thì lẫy để gập nằm ở đâu? Không Được (vài xe nhập có)

3. Thỉnh thoảng buổi sáng khi khởi động thì có hiện tượng động cơ nổ không đều (không tròn máy, như kiểu nhấp rồi nhả ga trong khoảng nửa phút thì hết). Hiện tượng này không thường xuyên mặc dù em vừa thay bugi và rửa kim phun => phải check thực tế mới có câu trả lời chính xác

7. Thỉnh thoảng em thấy khí thải có mùi thum thủm thì có phải là do xăng bẩn không ạ (em vẫn cố gắng duy trì mua xăng ở cây xăng có nhiều người khen ạ). Nếu phải thì có phải xúc rửa bình xăng không ạ? => bình Xăng không liên quan đến mùi bạn miêu tả
8. Nên định kỳ bao nhiêu km lại cân chỉnh lại bánh xe, độ chụm,... a.? => 1-2 năm/lần ... cho dù đó là xe mới cũng cần.
Em cảm ơn cụ nhiều ạ. Em sẽ nghiên cứu những thôbg tin cụ đã chỉ ạ.

Nam Bim325

Xe tăng
Móc kéo xe C sang ngay gaza Trung Jp, hôm trc em thấy ở đó có 1 cái. Cửa kh tự lock, bạn phải cài Autolock. HOLD kh phải xe nào cũng có, em kh rõ xe cụ có kh, cách đặt là đạp phanh cho đến khi xe dừng lại, kh nhả ra mà đạp sâu nhanh 1 chút có chữ Hold trên đồng hồ thì nhả ra.

vietcar

Xe hơi
Móc kéo xe C sang ngay gaza Trung Jp, hôm trc em thấy ở đó có 1 cái. Cửa kh tự lock, bạn phải cài Autolock. HOLD kh phải xe nào cũng có, em kh rõ xe cụ có kh, cách đặt là đạp phanh cho đến khi xe dừng lại,
kh nhả ra mà đạp sâu nhanh 1 chút có chữ Hold trên đồng hồ thì nhả ra.
Em sẽ thử làm theo cụ hướng dẫn ạ. Cảm ơn cụ nhiều

hamer

[Tịch thu bằng lái]
- xe ko có autohold
- ko gập dc hàng ghế sau
- auto lock phải đặt trong menu, hoặc không khóa dc thì hỏng ổ khóa sau
- C230/2008 ko có nhớ ghế bên phụ, lùi ko tự hạ gương

Trai Làng

Xe tải
- xe ko có autohold
- ko gập dc hàng ghế sau
- auto lock phải đặt trong menu, hoặc không khóa dc thì hỏng ổ khóa sau
- C230/2008 ko có nhớ ghế bên phụ, lùi ko tự hạ gương
Cái cuối cùng hình như cụ nhầm đấy. Lùi tự hạ gương là chức năng tiêu chuẩn rồi,

Richtit

Xe tải
Cái cuối cùng hình như cụ nhầm đấy. Lùi tự hạ gương là chức năng tiêu chuẩn rồi,
Chuẩn cụ ạ, nhưng chỉ hạ gương bên phụ thôi nhé. Cách cài thì cụ chủ tham khảo thêm trên diễn đàn, e đi dòng này nên biết nhưng e vào of bằng điện thoại nên ngại viết dài

tqv8

Xe tải
1. Tự điều chỉnh gương phụ khi lùi để xem vệt lốp sau cho tiện? Hiện nay khi lùi, nút chỉnh gương phải hoặc trái lại báo đèn đỏ mà không thấy tự điều chỉnh gì ạ => https://www.facebook.com/groups/mbfcvietnam/search/?query=cách chỉnh hạ gương#

2. Hàng ghế sau có thể gập xuống để thông với cốp sau được không ạ? Nếu có thì lẫy để gập nằm ở đâu? Không Được (vài xe nhập có)

3. Thỉnh thoảng buổi sáng khi khởi động thì có hiện tượng động cơ nổ không đều (không tròn máy, như kiểu nhấp rồi nhả ga trong khoảng nửa phút thì hết). Hiện tượng này không thường xuyên mặc dù em vừa thay bugi và rửa kim phun => phải check thực tế mới có câu trả lời chính xác

7. Thỉnh thoảng em thấy khí thải có mùi thum thủm thì có phải là do xăng bẩn không ạ (em vẫn cố gắng duy trì mua xăng ở cây xăng có nhiều người khen ạ). Nếu phải thì có phải xúc rửa bình xăng không ạ? => bình Xăng không liên quan đến mùi bạn miêu tả
8. Nên định kỳ bao nhiêu km lại cân chỉnh lại bánh xe, độ chụm,... a.? => 1-2 năm/lần ... cho dù đó là xe mới cũng cần.
Cụ cho em hỏi xe em c200 2011 có chức năng gương tự gập khi lùi không ạ?

vietcar

Xe hơi
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ

Anhnt80

Xe hơi
Chuẩn cụ ạ, nhưng chỉ hạ gương bên phụ thôi nhé. Cách cài thì cụ chủ tham khảo thêm trên diễn đàn, e đi dòng này nên biết nhưng e vào of bằng điện thoại nên ngại viết dài
Có nhớ ghế thù mới có chức năng lùi hạ gương cụ nhé. Ko phải tiêu chuẩn

M_minu44

Xe đạp
Thường chỉ cần có nút chỉnh ghế (trên cửa) ... là có gập gương khi lùi .
- C230, C300, GLK => YES
- C200 2011 => NO
Cụ cho anh em xin ít ảnh nội thất với ak.

Toptea

Xe buýt
Cụ trai làng cho e hỏi phát. Cụ độ 2 pô ở đâu thế ạ? Hết bao xèng ạ. Độ 2 pô có nhanh không? Cần thêm những gì vậy cụ?
Độ pô bác tham khảo bên qs performance của bác Sơn béo nhé. Giá hơi cao nhưng chất lượng đảm bảo.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe em C230/w204 có chức năng này mới lạ chứ, cứ cắm chìa khoá vào nó tự đưa ghế lái lên và rút chìa ra nó tụ lùi ghế về sau... vui phết
Thưa các cụ/mợ, xe em là c230 đời 2008, lắp ráp trong nước thì có các tính năng này không a.:
1. Tự điều chỉnh gương phụ khi lùi để xem vệt lốp sau cho tiện? Hiện nay khi lùi, nút chỉnh gương phải hoặc trái lại báo đèn đỏ mà không thấy tự điều chỉnh gì ạ
2. Hàng ghế sau có thể gập xuống để thông với cốp sau được không ạ? Nếu có thì lẫy để gập nằm ở đâu?
3. Thỉnh thoảng buổi sáng khi khởi động thì có hiện tượng động cơ nổ không đều (không tròn máy, như kiểu nhấp rồi nhả ga trong khoảng nửa phút thì hết). Hiện tượng này không thường xuyên mặc dù em vừa thay bugi và rửa kim phun

4. Cánh cửa không tự khóa lại sau khi nhấn nút mở mà không mở lại bất kỳ cánh cửa nào

5. Tính năng Hold khi dừng xe ở dốc: Hiện em giữ chân phanh một lúc rồi bỏ ra vẫn thấy xe trôi

6. Xe em bị mất đầu móc cáp để kéo xe, vậy đầu này có thể mua được ở đâu ạ?

7. Thỉnh thoảng em thấy khí thải có mùi thum thủm thì có phải là do xăng bẩn không ạ (em vẫn cố gắng duy trì mua xăng ở cây xăng có nhiều người khen ạ). Nếu phải thì có phải xúc rửa bình xăng không ạ?
8. Nên định kỳ bao nhiêu km lại cân chỉnh lại bánh xe, độ chụm,... a.?

Em cảm ơn các cụ/mợ
Em đã xử lý xong cái số 3 của cụ...