em muốn xin ý kiến về cảm nhận của các bác đi ford laser??

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
gia đình em dự định tìm 1 cái 4B 2nd tầm 300tr đổ lại mà khó quá#-othấy mọi người bảo xe ford đi rất bền và thích nhưng thực sự em chưa được đi và tiếp xúc với xe nhiều nên ko biết .Mong các bác tư vấn giúp em với về laser 1.8 đời 2003:
+ các bác đi laser thấy máy móc có bền ,có hay hỏng vặt ko ạ??
+ tiền bảo dưỡng thay đồ có đắt lắm ko ??(em thấy bảo đồ ford đắt gần bằng bmw nên hơi xoắn)
+ xe có ăn xăng lắm ko ??
+xe đời 2003 giá khoảng bao nhiêu thì mua được ạ???
và có nhưng vấn đề j khác ko ???....
:xem xin vodka các bác nhiệt tình :xcám ơn các bác nhiều:x

Chỉnh sửa cuối:

Lai xe gioi

Xe đạp
Tôi đã từng dùng laser rồi , xin tư vấn cho bác :
Ưu điểm :
- máy móc rất lành , ít hỏng vặt (máy co bản là của Mazda 323)
- Đi đầm , ít hao xăng (khoảng 6 lít cho đường trường), máy lạnh rất tốt , kiểu dáng nhìn đẹp , không lỗi thời .
- Phụ tùng thay thế có sẵn và cũng rẻ (Vì toàn là phụ tùng mazda)

Nhược điểm :
Vỏ mỏng , cách âm kém nên ồn
Chân côn nặng nên đi trong phố hoi vất vả
Giảm xóc sau hơi yếu nên nếu đi đủ 5 người lớn gặp ổ gà sẽ bị khục
Giá cả ;
Nếu bác mua em 1.6 đời 2003 xe còn đẹp thi vào khoảng 280k
Nếu 1.8 cùng đời MT thì khoảng 300k , AT khoảng 320K
Chúc bác sớm có vợ 2 như ý !

blackbear

Xe hơi
Ưu điểm :
- Đi đầm , ít hao xăng (khoảng 6 lít cho đường trường), máy lạnh rất tốt , kiểu dáng nhìn đẹp , không lỗi thời .

Nhược điểm :
Vỏ mỏng , cách âm kém nên ồn
Chân côn nặng nên đi trong phố hoi vất vả
Giảm xóc sau hơi yếu nên nếu đi đủ 5 người lớn gặp ổ gà sẽ bị khục

Bác nói chuẩn không cần chỉnh. Em chỉ xin bổ sung: nếu bác muốn hạn chế bớt tiếng ồn, có thể lựa chọn thay bộ lốp Michelin sẽ cải thiện được một chút.

Mr.Nup

Xe hơi
Các cụ toàn nói cái đúng thôi. Em xin bổ sung thêm một chút thôi: tay lái của Laser rất chuẩn, căn chỉnh chính xác. Chạy nhanh rất đầm, khi đi qua gờ giảm tốc không thấy có hiện tượng trượt ngang (cái này em đã thử cả Mondeo V6 đời cũ, cũng bị). Nếu bác chọn đời 1.8 AT thì có hệ thống phanh khá an toàn (ABS và EBD).

mrbi

Xe tải
Nói cho cụ biết nhé , em Laser này đi rất đầm , chắc chắn , xe k ăn xăng cho lắm , chỉ mỗi tội là đi cực kì ồn ....Nhưng với tầm xe hạng trung thì như thế là phải nói là quá ư là good...Xe từ năm 2003 thì giá dao động từ 300 > 320tr ....Khi nào cưới đc em nó thì cụ cho anh em trên này xin vài tấm ảnh làm kỉ niệm nhé......

trinhtaicb

Xe buýt
Xe này chạy nhanh tay lái rất đầm, cảm giác bám đường rất tốt.
Ăn uống cũng từ tốn, mỗi tội ồn kinh khủng.

MiTa

Xe lăn
Các Bác trên này đã nói hết rồi, em còn gì để nói?????
Năm 2003 em mua em này( mua mới, giá 21400USD), loại 1.6 đèn ống.
Chạy được hơn 3 năm( khoảng 25.000km) thì em bán, trong hơn 3 năm đó e chỉ thay nhớt thay lọc và 1 cái Accqui nên chẳng biết giá phụ tùng có đắt không để nói với Bác. À em tự thay 4 cái bugi nữa.
Đúng là xe chạy đầm nhưng cũng rất ồn, chạy trên 70km/h gió nghe vù vù. mức độ ăn uống thì em chưa chạy được 6 lít/100km, em chạy khoảng 7 lít. Chắc có lẽ tại em tàon căn lúc chở nặng và đi đường SG - DLat (đi tuyến này em toàn chở quá tải, cốp không còn chỗ nhét đồ, hết hơn 7 lít/100km. Trong hơn 20.000km em sử dụng em này thì khỏang gần 20.000km là em chạy đường SG - DLat )
Nói chung là chẳng có gì để hỏng, vì có gì đâu mà hỏng. Có lần đạp côn nghe kêu cót két, em chui xuống gầm cho mỡ bò vào là xong.
Tại nhu cầu cần nâng cấp nên em phải ly di em nó thôi chứ cũng tiếc lắm.

Chúc Bác mau có xe đi chơi.

Compact-car

Xe đạp
Mong cụ sớm cưới được vợ ưng ý

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
cám ơn các bác nhiều:x nhưng em vẫn băn khoăn về vấn đề thay đồ có đắt lắm ko ạ??(em thấy có người bảo đắt gấn bằng BMW) và dòng laser ko còn sản xuất nữa thì phụ tùng xe có hiếm ko ???

Ku Bean

Xe hơi
Đồ không đắt đâu kụ ạ. Vì nó dùng máy của Mazda mà. Em vừa thay cao su chân máy giá 480K. Cao su chân hộp số 300K. Cao su càng 150K. Như vậy đâu có đắt. Em đi xe 1.8MT cảm giác đi rất thích.

hubugi

Xe buýt
@Ku Bean: Đồ không đắt đâu kụ ạ. Vì nó dùng máy của Mazda mà. Em vừa thay cao su chân máy giá 480K. Cao su chân hộp số 300K. Cao su càng 150K. Như vậy đâu có đắt. Em đi xe 1.8MT cảm giác đi rất thích.
Cụ thay đồ ở đâu đới? cho em xin cái địa chỉ cụ thể ạ. Cảm ơn cụ nhiều!

Mazspeed

Xe container
Xe này thực chất là Mazda 323, phát triển từ khung gầm, động cơ đều của Maz. Vì thế nó có đầy đủ các đặc điểm của Maz: Bền, ít hỏng vặt, mỏng, nhẹ, ồn.

BeBi092010

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vừa làm một e đời 2003 1.8MT khoảng 2 tuần nay.Cảm nhận của e về em nó thế này :xe chạy nhanh thì đầm nhưng đi chậm nhất là vào những ku vực đường xấu em nó hơi chòng chành.Khoản ăn uống nhậu nhẹt của e nó : khoảng 7l/100km với đường trường còn đường thành phố thì ^:)^.Xe em đã làm chống ồn nên em không thấy ồn lắm có vẻ còn êm hơn em civic 1.8MT(cái này chắc nha vì e cũng đang chạy e civic mà) 2 em đều chạy 4 quả michel,cùng chống ồn.Đồ đạc thay khá rẻ, e chưa vào hãng mới vào gara Đông Dương (số 1 Tôn Thất Tùng kéo dài) nhưng thấy giá cả vẫn dễ thở nếu vào hãng e nghĩ giá còn rẻ hơn nữa.
Tiện đây các bác cho em hỏi luôn,xe em có hiện tượng kêu két két khi vào số 1,e ra số để xe đứng yên thấy vẫn kêu nhưng vào số lùi lại một chút thì hết(thi thoảng mới thấy ợ) đi các số khác thì không thấy bị hiện tượng này~X(.Dây culoa em vừa thay cả 2 cái.Các bác tư vấn dùm e bệnh e nó với để em cho em nó đi phẫu thuật chữa lành bệnh luôn.Em cảm ơn các bác trước ợ [-O<.
Cuối cùng e chúc bác chủ thớt cưới được vợ 2 ưng ý ợ.

hubugi

Xe buýt
Dạ thưa bác. Em ở Thái Nguyên nên em thay đồ Gara Châu ạ. Đồ rẻ mà làm cũng nhiệt tình.
Hê hê hê, Cảm ơn cụ! Dưng mà em ở Hà Lội, chẳng có nẽ nại nên TN thay đồ. Em có mối ở Thái Lỉn-đã nhờ họ-dưng mà ngại phiền nên thôi. Vào hãng cái này (bao cao su chân...) khá mắc, dưng mà ko biết đồ Hồ Cẩm Đào hay Thái nữa, nên cứ lăn tăn (tính em nhút nhát-hay sợ lắm cụ ah). Cảm ơn cụ, nhưng gara Châu ở đâu cụ nhẩy?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em cũng vừa mua 1 chiếc Ford 1.6, nói chung là tốt so với tầm tiền.
Đang định vài hôm nữa đi bảo dưỡng lại một số thứ

abc1139

Xe hơi
Trước đây em tính mãi rồi, đi xem hết Civic, Vios, Altis, Spectra, Leganza thì thấy Toy quá đắt so với tình trạng xe, Civic cũ thì khá rẻ so với Altis nhưng ồn và ngoài cái phần đầu xe và nội thất khá hiện đại ra thi ko có gì đặc biệt, Leganza thì rủi ro còn Spectra thì hơi nghèo nàn và ngồi ghế lái không thoải mái lắm. Nên cuối cùng em chọn 1 em Laser 1.8 MT và e thấy hợp lý vì: 1.8 vỏ dày, đỡ ồn hơn 1.6 rất nhiều, có ABS, dáng dấp thì đẹp dịu dàng và 1 túi khí, máy đủ khỏe, và ko phải thay thế bất cứ cái gì trừ mấy thứ bắt buộc như: xăng, dầu, lọc dầu, lọc gió, lọc gaz, thay vỏ bọc ghế từ khi mua đến giờ. Lốp thì e dùng lốp SilverStone, rẻ hơn Michelin nhưng cũng mềm nhưng thấy bảo ko bền bằng. Tóm quần lại thì e thấy hợp lý với trên 300T.

gia đình em dự định tìm 1 cái 4B 2nd tầm 300tr đổ lại mà khó quá#-othấy mọi người bảo xe ford đi rất bền và thích nhưng thực sự em chưa được đi và tiếp xúc với xe nhiều nên ko biết .Mong các bác tư vấn giúp em với về laser 1.8 đời 2003:
+ các bác đi laser thấy máy móc có bền ,có hay hỏng vặt ko ạ??
+ tiền bảo dưỡng thay đồ có đắt lắm ko ??(em thấy bảo đồ ford đắt gần bằng bmw nên hơi xoắn)
+ xe có ăn xăng lắm ko ??

dang_tim_xe

Xe điện
+ các bác đi laser thấy máy móc có bền ,có hay hỏng vặt ko ạ?? -------------> Cực ít hỏng vặt, toàn là những đồ đến niên hạn phải thay thế (mấy cái cao su, lốp, ...)
+ tiền bảo dưỡng thay đồ có đắt lắm ko ??(em thấy bảo đồ ford đắt gần bằng bmw nên hơi xoắn) ---> Không hề đắt, nếu gần bằng BMW thì em múc BMW chạy cho sướng, tội gì.
+ xe có ăn xăng lắm ko ?? ----> Ăn xăng thì cực kỳ: 6-7l/đường trường, 10l/đường HN có điều hòa và có tắc đường.
Ưu điểm :

Nhược điểm :
Vỏ mỏng , cách âm kém nên ồn ----> Cái này sai, vỏ laser 1.8 khá dày.
Chân côn nặng nên đi trong phố hoi vất vả --------> Côn không hề nặng.
Giảm xóc sau hơi yếu nên nếu đi đủ 5 người lớn gặp ổ gà sẽ bị khục -----> Giảm xóc không yếu, chắc tại xe cụ đã có vấn đề. Bị khục khục thì cụ xem lái cái rotuyn cân bằng là hết.
Giá cả ;
Nếu bác mua em 1.6 đời 2003 xe còn đẹp thi vào khoảng 280k
Nếu 1.8 cùng đời MT thì khoảng 300k , AT khoảng 320K
Chúc bác sớm có vợ 2 như ý !
Cụ chủ thớt cứ ngó mấy cái phần em bôi đậm với lại đo đỏ í nhá!! Em đang chạy laser 1.8MT 2002 có dán logo OF sau ..ít. :))

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ chủ thớt cứ ngó mấy cái phần em bôi đậm với lại đo đỏ í nhá!! Em đang chạy laser 1.8MT 2002 có dán logo OF sau ..ít. :))
Lâu ko thấy cụ trên OF nhỉ, giá cả với địa chỉ sửa chữa laser cụ là nắm rõ nhất đấy.