[Funland] Em muốn tham khảo giá nhà

quanfgv36

Xe máy
Dạ tình hình là như tiêu đề Em có cái nhà để không quá lâu , đợt này có ý định ( Mới chỉ là ý định chứ chưa quyết tâm thực hiện ạ ) cơ cấu sang khu vực khác . Tuy nhiên em không thông thạo về món BDS và các nhà xung quanh không giao dịch trong vài năm trở lại đây nên hơi khó tham khảo ạ . Cụ nào nắm được giá có thể tư vấn cho em mảnh đất của em hiện giờ giá nó khoảng bao nhiêu được không ạ? .Em mở topic 1 phần vì nó tiện còn em biết gặp đôi môi giới BDS sẽ có kq chính xác hơn . Nhưng vẫn rất mong nhận được sự tư vấn của các Cụ
Em xin mô tả sơ bộ nhà em nằm sau 1 dãy biệt thự view hồ Văn Quán , hiện trạng là nhà 2 tầng cũ nát có thể coi như không có nhà cũng được ạ . MT 4m sâu 17m nhà nằm ngay ngõ nút cổ chai , ngõ trước nhà 3,2m , ngõ to bên trái 2 oto tránh ạ

Nhà này có mấy lối vào : đi thẳng từ Nguyễn Khuyến , đi từ hồ VQ vào hoặc đi từ ngõ Đại An từ cây xăng phố trần Phú (cũ) vào cũng được ạ , đường cây xăng chỉ đi xe máy được . Nhà em đánh dấu ô màu đỏ ạ đường dẫn tới nhà là đường em đánh dấu ô màu xanh , đường này 2 xe tránh nhau ,ảnh em lưu trên máy từ rất lâu rồi , giờ thành phố cafe nên ko còn thông thoáng như ảnh ạ

Nhà em cuối đg bên trái , cái nhà mái đỏ đường đâm vào nhà là nhà chắn trc mặt nhà em ạ

Ảnh có xe máy là em đứng ở cửa chụp ngược ra , lối rẽ trái ra hồ mấy bước chân . nhà này trước chủ xe để xe Ford everest ở sân , nhưng chắc là cũng khá sát nên chủ nhà phải chém cạnh gạch đi để xe ra vào dễ hơn ạ
Dưới đây quay lại phía sau là lối thông ra phố Đại An , ảnh em chụp ngõ trước nhà thắt cổ chai để các Cụ dễ hình dung

Và đây là ảnh em chụp từ trong sân ra ạ

Ảnh từ ngoài đường vào cổng nhà . Hiện tại thì còn mỗi nhà em và nhà số 05 cửa xanh là chưa xây , nhà số 5 đã cải tạo thành nhà khung thép 4 tầng nên mỗi nhà em là nhà ổ chuột kv này

Mục đích của em đăng bài là muốn áng xem nếu bán thì sẽ được khoảng bao nhiêu? và em muốn chuyển sang chỗ dự kiến thì em phải bù thêm bao nhiêu ? Nó có phù hợp với khả năng tài chính không ? Như vậy em sẽ có nhiều phương án hơn về chỗ định mua trong tương lai ạ
Nhà này em muốn tham khảo giá chứ không đăng bán ạ ,Một lần nữa xin được cảm ơn Các Cụ các Mợ @};-@};-@};-

Chỉnh sửa cuối:

TPCN

Xe đạp
Cháu đoán chắc cũng phải tầm 150-160tr/m2

quanfgv36

Xe máy
Cháu đoán chắc cũng phải tầm 150-160tr/m2
E cảm ơn Cụ , thú thật là em mua để dành cho các cháu , xác định là mua đất để đó . lúc đầu em tính khi nào cháu lập gd riêng em sẽ xây sửa lại , hoặc có đk hơn nữa em sẽ mua cho cháu chỗ mới khang trang hơn . Tại thằng covid nên e tòi thêm thằng Cu :)) :)) :)) từđó mọi kế hoạch lại phải thay đổi theo chiều hướng mới ạ . Một lần nữa cảm ơn Cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

nhatnam1809

Xe hơi
Vị trí nhà cụ ok.nhưng tiếc là oto ko vào dc.nên giá cũng hạn chế hơn.

thongnv

Xe điện
Mặt phố trần đăng ninh, vỉa hè mới khớp giá 185tr/m, sổ 40m2

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Cụ bán bảo e, e muốn để dành cho cu giống cụ trước đây vì nhà e không may mắn như đợt covid của cụ :))

quanfgv36

Xe máy
Cụ bán bảo e, e muốn để dành cho cu giống cụ trước đây vì nhà e không may mắn như đợt covid của cụ :))
E đang phân vân vì e tận 3 cháu , về đại cục thì lính tráng đã có phần , tuy nhiên là đang rất cọc cạch vậy nên e cần phải cân nhắc kĩ ạ . E cảm ơn Cụ

chichbong08

Xe buýt
Với kiểu lối vào không vỉa hè, ô-tô vào được hay không còn phụ thuộc hàng xóm có để xe máy, buôn thúng bán mẹt trước cửa nhà. Em đi mòn dép loanh quanh CG, thuộc phong cảnh từng con ngõ mạn Trần Thái Tông. Nhiều chỗ cò bảo đi 4B vào được, nhưng thực tế có lẽ phải đi lúc 3 giờ sáng, chứ cố lách vào ban ngày dễ mốp xe hay thậm chí ăn đấm đá với mấy tay chủ nhà cùn lắm.

quanfgv36

Xe máy
Với kiểu lối vào không vỉa hè, ô-tô vào được hay không còn phụ thuộc hàng xóm có để xe máy, buôn thúng bán mẹt trước cửa nhà. Em đi mòn dép loanh quanh CG, thuộc phong cảnh từng con ngõ mạn Trần Thái Tông. Nhiều chỗ cò bảo đi 4B vào được, nhưng thực tế có lẽ phải đi lúc 3 giờ sáng, chứ cố lách vào ban ngày dễ mốp xe hay thậm chí ăn đấm đá với mấy tay chủ nhà cùn lắm.
Vâng ạ! tiền nào của đó thôi cụ , nhà ngõ thì bán giá ngõ chứ sao so sánh với liền kề xe đậu trước cửa được ạ . Cảm ơn Cụ

Tiêu kiêu

Xe tải
Bác bán căn này để ra phía ngoài đường lớn mua căn song lập đúng không, em biết thừa :))

quanfgv36

Xe máy
Bác bán căn này để ra phía ngoài đường lớn mua căn song lập đúng không, em biết thừa :))
Dạ ! Không ạ , E giờ cũng trung tuổi rồi, cv càng ngày càng kém và tốc độ kiếm tiền lại quá quá chậm so với tốc độ phi mã của giá bds . E lên phương án để phân bổ lại cho hợp lý với điều kiện và hoàn cảnh thực tại thôi ạ . Em cảm ơn Cụ