Em muốn hỏi về điều chuyển xe oto cho chi nhánh

Check Engine

Đi bộ
Tình hình là thế này các bác ah. Công ty em ở Cao Bằng có đăng ký 1 chiếc xe Santafe năm ngoái và lấy tên Công ty và biển ở trên ấy. Mới đây công ty có mở 1 chi nhánh ở HN vẫn là hạch toán phụ thuộc công ty trên đó và chuyển cho chi nhánh dưới này sử dụng chiếc xe trên. Nay bên em muốn đăng ký lại thành biển HN theo tên chi nhánh cho tiện đi lại thì thủ tục thế nào? và có phải đóng lệ phí trước bạ không ạ. tại vì cùng công ty nên không xuất dc hóa đơn cho nhau thì đóng kiểu gì?? Em nhờ các cụ tư vấn dùm phương thức ạ.

ong vàng 2000

Xe hơi
Không thể chuyển biển số chiếc xe này được sang biển số HN bác nhé. Cty bác muốn có biển số HN thì phải mua xe mới đăng ký theo đia chỉ cty đang họat động ở HN.

Check Engine

Đi bộ
Sao lạ thế nhỉ? Lần trước em thấy công ty thằng bạn em nó làm dc mà nhỉ. Cũng chuyển tuừ cao bằng xuống HN. Em có hỏi nó thì nó bảo đăng ký vào tên chi nhánh.Còn thủ tục thế nào thì nó ko biết tại người khác làm vụ này. Ông đấy bây h nghỉ làm rồi nên ko hỏi dc.

chuot_bach

Xe tăng
Bác Mobiphone đâu vào giúp cụ này nào.

hieppt

Xe máy
Ớ ớ. Bác mobiphone đâu bác??? E cũng đang hóng, vụ này y như vụ của em. Hì hì.

Mobifone

Xe tải
xin lỗi các cụ nhé. vụ này tương đương giống chuyển hộ khẩu thôi. Giấy tờ như sau:
+ Quyết định điều chuyển TSCĐ của giám đốc ký.
+ Giấy xang tên chuyển vùng ( Có xác nhận của công ty) 2 tờ nhé ( cào SK,SM dán vào)
+ Giấy báo bán, cho tặng , điều chuyển xe ( Cái này mới có trong TT36 ) Để gửi lên chỗ rút HS Cũng xác nhận
+ Giấy giới thiệu.
Mang đống này lên rút HS công an sẽ trả hồ sơ kèm theo công văn điều chuyển để gửi cho nơi chuyển đến.
+ mang tất cả đống công an nơi chuyển đi trả về
+ Đăng ký hoạt dộng của chi nhánh + DKKD của công ty ( photo công chứng )
+ Giấy GT của chi nhánh
+ Tờ khai đăng ký 2 tờ ( có đóng dấu )
+ Cho thêm cái công văn trình bầy của công ty nữa cho chắc
+ Hồ sơ nguồn gốc thì trong bộ hồ sơ gốc có đủ cả rồi
+ Nếu xe cụ đăng ký sau năm 2004 thì cụ phải mang cả mấy cái hồ sơ chủ xe tự quản lý đi nhé. Mất cái này thì lâu la phết đấy. Lại phải trình bầy cam kết nọ kia rách việc......
Tất cả như thế là xong nhé. Mang lên đội đăng ký xe địa bàn bác. Kẹp 500K vào. he he.............