Em muốn đi Quảng Châu khảo sát đồ nội thất, mong các cụ chỉ giáo...

movado

Xe hơi
Chào các cụ các mợ, em đang muốn khăn gói quả mướp lên đường sang Quảng Châu khảo sát về ngành hàng nội thất, chả là nghề nghiệp của em về Kiến Trúc - Nội Thất, giờ em muốn buôn bán thêm đồ trang trí nhà cửa, văn phòng, quán xá... Em nghe thiên hạ đồn là buôn từ Quảng Châu nên muốn sang tìm hiểm một phen. Khổ nỗi kinh nghiệm không có, vụ này lại phải đi đường bộ chuyển xe chuyển cộ mấy lần v..v.. nên em cũng thấy lo lo, sợ qua đến cửa khẩu bị đưa thẳng đi đâu, gia đình lại phải lên "Như chưa hề có cuộc chia ly" tìm thì chít hic hic hic..
Các cụ chỉ giúp em cách đi đứng từ Hà Nội bằng đường bộ như thế nào với...
Hay có cụ có mợ nào cũng muốn sang đó ngắm nghía khảo sát, ta lập một đoàn mang cờ OF đi cho nó hoành tráng...:P

ZAD Viet

Xe điện
Có Mợ Linhgiadung. Chiên qua lại.
Nhưng dạo này mợ ấy cai OF rồi.
Theo em cụ mà không biết tiếng TUng của thì khoai phết đấy.
Nên tìm 1 người biết tiếng TCua đi cùng, vì bên đó ít người dùng tiếng Anh.
Còn xem hàng thì Cụ cứ đi thôi.
Sang QC rồi cụ phải đi tiếp xuống Trung Sơn, Phật Sơn.
Đồ NT, Xây dựng dạng như cty này
nhiều như đất.

kevin.caovu

Xe tải
lúc nào đi cho em đi với cụ nhé

matizvan

Xe tải
Trên diễn đàn này đã có cách hướng dẫn đi Quảng Châu Bằng đường bộ rồi, không biết tiếng Trung thì vất vả. Hàng ở Quảng Châu nhiều nhưng để mua rẻ bạn phải vào tận nhà sản xuất đặt hàng, còn mua ở chợ thì không rẻ nhiều. Em vừa đi Quảng Châu (nhưng em đi máy bay) mua hàng nội thất cho cơ quan, nhưng sang bên ấy có người dẫn đường (thuê taxi và người dẫn đường khoảng 4tr/ ngày). Hàng đóng gói gửi về VN thì khoảng 2.5tr-3tr/m3 kể cả thuế. Nói chung là nếu nhà bạn là biệt thự thì nhờ thiết kế nội thất sau đó sang QC đặt vận chuyển về VN thì rẻ khoảng 40%. Nếu cụ cần người dẫn đường ở QC thì gửi vào hộp thư em cho số điện thoại của người dẫn đường.

vmcgf

Xe tăng
Chào các cụ các mợ, em đang muốn khăn gói quả mướp lên đường sang Quảng Châu khảo sát về ngành hàng nội thất, chả là nghề nghiệp của em về Kiến Trúc - Nội Thất, giờ em muốn buôn bán thêm đồ trang trí nhà cửa, văn phòng, quán xá... Em nghe thiên hạ đồn là buôn từ Quảng Châu nên muốn sang tìm hiểm một phen. Khổ nỗi kinh nghiệm không có, vụ này lại phải đi đường bộ chuyển xe chuyển cộ mấy lần v..v.. nên em cũng thấy lo lo, sợ qua đến cửa khẩu bị đưa thẳng đi đâu, gia đình lại phải lên "Như chưa hề có cuộc chia ly" tìm thì chít hic hic hic..
Các cụ chỉ giúp em cách đi đứng từ Hà Nội bằng đường bộ như thế nào với...
Hay có cụ có mợ nào cũng muốn sang đó ngắm nghía khảo sát, ta lập một đoàn mang cờ OF đi cho nó hoành tráng...:P
Cụ thuê em làm Gai ko, cái này với em là chuyện nhỏ, Lạc Tòng Phật Sơn, kinh đô đồ gỗ em thuộc như lòng bàn tay, còn đồ cao cấp hơn thì Đông Quản, Triết Giang... !He

Chỉnh sửa cuối:

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
chúc cụ may mắn, ngạch này hợp với nghề kiến trúc cụ đang làm đấy

nangct

Xe tăng
ngon nhỉ, em đi quảng châu rồi, hàng hóa rất dễ mua, mẫu mã thì nhiều, tuy nhiên khoai nhất là khoản đầu ra thôi, chúc cụ may mắn

nvmy

Xe tải
Sang QC cụ nên tìm 1 người dẫn đường thì công việc mới hiệu quả. Người bản xứ thì tốt nhưng việc ngôn ngữ thì hơi khó khăn, ngược lại người Việt mình hướng dẫn thì chi phí vc về có thể bị cao hơn.

sparkvan

Xe điện
Cụ lh với e lúc rảnh ae cà phe chia sẻ, trước có một nik bên web trẻ thơ hướng dẫn cho ối mẹ bên đấy đi lần đầu mà cứ theo hdaanx đi ko sợ lạc. Hình như em vẫn còn nguyên cái bản đồ guangzhou, nếu cụ cần e cho mượn. E đã đánh dấu một số chợ bên đó

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Hình như ở Quảng Châu không có nhiều người Việt mình thì phải?!

tamata

Xe tải
Sang đấy cực dễ cụ ạ, cụ đặt vé xe từ Hà Nội ( vé đi từ Bằng Tường tới Quảng Châu ), sđt em để ở nhà nên ko nhớ, nếu cụ cần thì mai em sẽ post lên cho cụ.
- Xe từ Hà Nội đến cửa khẩu Hữu Nghị thì có nhiều nhà xe lắm, cụ cứ gọi 1 cái là nó đến tận nhà chở cụ đi. Em hay đi nhà này 0422164545.
- Sang đến cửa khẩu làm thủ tục xong xuôi, sang đến bên kia có người của nhà xe đón chở về Bằng Tường, ăn uống nghỉ ngơi rồi lên xe đi Quảng Châu. Ngủ 1 giấc đến sáng là đến nơi.
- Quanh bến xe khách thì có khá nhiều khách sạn của dân buôn, mà trên xe đi từ Bằng Tường sang QC phải đến 80% là người Việt nên cụ không lo nhé, có gì cứ hỏi người xung quanh là họ chỉ cho khách sạn ngay.
- Cụ sang tìm hiểu về nội thất thì nên qua Phật Sơn, em có ông anh làm kiến trúc cũng hay qua đó lấy đồ cho khách. Còn không thì xung quanh QC cũng có rất nhiều nơi bán đồ nội thất. Tốt nhất là cụ nên thuê "tai" dẫn đường, nếu cụ định đi và có ý định thuê thì em sẽ cho cụ số điện thoại của "tai" quen nhà em, rất đáng tin :D.

hoangdesign

Xe đạp
Không biết cụ chủ đi Qc chưa em cũng nội thất mơi đi về, sắp sang tiếp. Đang tìm mấy món cao cấp Arture mà trong louvre ko có Trung Sơn thì giá hơi cao, có cụ nào giúp em vụ này đc không? Xin cảm ơn và hậu tạ..hi.0904172233

Chỉnh sửa cuối:

ronnie

Xe máy
Không biết cụ chủ đi Qc chưa em cũng nội thất mơi đi về, sắp sang tiếp. Đang tìm mấy món cao cấp Arture mà trong louvre ko có Trung Sơn thì giá hơi cao, có cụ nào giúp em vụ này đc không? Xin cảm ơn và hậu tạ..hi.0904172233
cu nen hieu ro cac he thong building no dang cap den dau thoi, tai sao louver chi co ta ps ma cac thanh pho khac k co

magicmirror

Xe hơi
Cụ cần thì thuê em nhé. Em chuyên làm hàng nội thất Quảng Châu nè

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
Sang đấy cực dễ cụ ạ, cụ đặt vé xe từ Hà Nội ( vé đi từ Bằng Tường tới Quảng Châu ), sđt em để ở nhà nên ko nhớ, nếu cụ cần thì mai em sẽ post lên cho cụ.
- Xe từ Hà Nội đến cửa khẩu Hữu Nghị thì có nhiều nhà xe lắm, cụ cứ gọi 1 cái là nó đến tận nhà chở cụ đi. Em hay đi nhà này 0422164545.
- Sang đến cửa khẩu làm thủ tục xong xuôi, sang đến bên kia có người của nhà xe đón chở về Bằng Tường, ăn uống nghỉ ngơi rồi lên xe đi Quảng Châu. Ngủ 1 giấc đến sáng là đến nơi.
- Quanh bến xe khách thì có khá nhiều khách sạn của dân buôn, mà trên xe đi từ Bằng Tường sang QC phải đến 80% là người Việt nên cụ không lo nhé, có gì cứ hỏi người xung quanh là họ chỉ cho khách sạn ngay.
- Cụ sang tìm hiểu về nội thất thì nên qua Phật Sơn, em có ông anh làm kiến trúc cũng hay qua đó lấy đồ cho khách. Còn không thì xung quanh QC cũng có rất nhiều nơi bán đồ nội thất. Tốt nhất là cụ nên thuê "tai" dẫn đường, nếu cụ định đi và có ý định thuê thì em sẽ cho cụ số điện thoại của "tai" quen nhà em, rất đáng tin :D.
đồ điện đóm, nội thất PS là nhất...bác này hướng dẫn rất chi tiết, cứ làm cách này là ra hết nhưng gặp 1 số người họ sẽ không trả lời vì họ sợ mất mối...
đến bên xe việt tú nam ở quảng châu, bác đi 1 đoạn đến khách sạn đức chính...nơi đây tầng 5 của KS được 1 bà chủ người VN thuê toàn bộ để làm TM....cái gì cũng có hết từ đi tìm nguồn hàng, thương thảo, chuyển tiền, chuyển hàng về VN...em tẩy chay hàng tầu lâu rồi, bg chỉ duy nhất gái tầu là em thích thôi

DUONGTHAO

Xe hơi
Em cũng có công ty sx nội thất nhưng e chư sang đó bao h cả.em chờ cụ chuột bạch rồi e cũng sang để mở rông tầm mắt.

tomlee

Xe đạp
Quảng chau

Em thì chỉ muốn đi Quảng châu để du lịch thôi

an_khanh

Xe buýt
Thấy thớt này chìm xuống. Em thì vẫn thích được sang đó để tìm các thứ mang về nhà dùng. Đang hóng chủ thớt xem thế nào???
Tặng bác chủ thớt tấm ảnh năm ngoái đi Hội chợ QC.
Tháp truyền hình QC (hình như cao thứ 3 TG hay sao ý)

Các e chân dài múa bụng tại Hội chợ

vmcgf

Xe tăng
đồ điện đóm, nội thất PS là nhất...bác này hướng dẫn rất chi tiết, cứ làm cách này là ra hết nhưng gặp 1 số người họ sẽ không trả lời vì họ sợ mất mối...
đến bên xe việt tú nam ở quảng châu, bác đi 1 đoạn đến khách sạn đức chính...nơi đây tầng 5 của KS được 1 bà chủ người VN thuê toàn bộ để làm TM....cái gì cũng có hết từ đi tìm nguồn hàng, thương thảo, chuyển tiền, chuyển hàng về VN...em tẩy chay hàng tầu lâu rồi, bg chỉ duy nhất gái tầu là em thích thôi
Cụ cứ gọi bà chủ là Thủy Ốc...chuẩn nun !