[VHGT] Em lạy các cụ các mợ, khi chuyển làn, chuyển hướng, các cụ/mợ cho tí xi nhan cái !

anhtho

Xe ngựa
Chuyện đi đường gặp các xe 4b quên không bật xi nhan thì ngày nào cũng có nhưng tối nay em đi có một lúc mà đã gặp 4-5 trường hợp (xác suất cao) nên em muốn xin các cụ, các mợ nếu ai chưa để ý chuyện này thì lưu ý giúp cho. Thực sự việc quên xe nhan nó xẩy ra quá nhiều đối với 2b, nhưng dù sao, với 2b, các cụ còn có thể nhận biết họ có rẽ hay không thông qua động tác ngoái đầu hay giơ tay hay đi chậm lại.. Nhưng với 4b thì tất cả những thông tin đó đều không có, chỉ có cái xe tự nhiên đảo hướng làm người đi sau giật hết cả nầy.
Nếu xe trước xi nhan muốn tấp vào lề, người đi sau có thể vượt ngay hoặc đánh lái về bên trái để chuẩn bị vượt. Nhưng nếu xe trước ko xi nhan, ta cứ lẽo đẽo đi sau, tới lúc phát hiện ra anh ta đỗ xe mới lại lật đật vòng sang trái. Hoặc có xe đang đỗ, tự nhiên chẳng xi nhan nhao luộn ra đường. 2b hay bị dính quả này vì họ (2b) thường đi làn sát phải, đúng chỗ anh 4b ngóc ra mà ko có tín hiệu báo trước.
Các cụ trong OF thì thường nắm luật rất tốt và không mấy khi quên, nhưng cụ nào còn thi thoảng vẫn quên luôn thì cố gắng tí. Mà điều này cũng bảo vệ cho ví tiền của các cu/mợ bởi vì dạo này xxx cũng thấy việc quên xi nhan nó khá nguy hiểm nên phải bắt cho mọi người nhớ.

blackpaint

Xe container
Có lúc đi sát xe trước thấy tự nhiên dừng lại khoảng vài phút ... chả ý kiến gì, làm mình lại phải giật cái số lùi lại rồi mới bẻ lái được hơ hơ hơ

kiamorning2007

Xe tăng
Có lúc đi sát xe trước thấy tự nhiên dừng lại khoảng vài phút ... chả ý kiến gì, làm mình lại phải giật cái số lùi lại rồi mới bẻ lái được hơ hơ hơ

Hôm qua ở Nguyễn Du em chứng kiến thấy có 1 chú 4b chả hiểu sao đang đi lại dừng lại giữa đường, đáng nhẽ muốn dừng thì phải đỗ sát lề, mấy chú xe sau không chịu lùi lại cứ bấm còi inh ỏi khoảng 10s chú kia phải tự vọt ga chạy vút luôn.

mrkoi

Xe tăng
Hôm qua ở Nguyễn Du em chứng kiến thấy có 1 chú 4b chả hiểu sao đang đi lại dừng lại giữa đường, đáng nhẽ muốn dừng thì phải đỗ sát lề, mấy chú xe sau không chịu lùi lại cứ bấm còi inh ỏi khoảng 10s chú kia phải tự vọt ga chạy vút luôn.
Hay là do chết máy cụ nhỉ. Bữa trước ở láng hạ e cũng bị phát như này taxi dùng đèn đỏ khi chuyển qua đèn xanh thì k thấy đj. Hóa ra là bác ý vào số chết máy. Hjx

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Trường hợp không xi nhan quá nhiều. Nhiều người đang đi trên phố tự nhiên chạy chậm lại, không xi nhan, oánh vèo 1 cái đỗ sát lề :77:

kiamorning2007

Xe tăng
Hay là do chết máy cụ nhỉ. Bữa trước ở láng hạ e cũng bị phát như này taxi dùng đèn đỏ khi chuyển qua đèn xanh thì k thấy đj. Hóa ra là bác ý vào số chết máy. Hjx

Chắc không phải do chết máy cụ ạ vì đây là cam 2.4 mờ lại đang bon bon trên đường bình thường tự dưng phanh lại không hiểu vì lý do gì.
Em nhớ đợt trước đọc có thớt của cụ nào gặp KM biển 37 qua đường tầu ở ngã 3 Yên Lý dừng lại giữa đường nghe điện thoại, làm cụ ấy phải đỗ trên đường tầu rồi không chờ được cũng phải lùi lại để lách lên đi.

Sprinter 1626

Xe buýt
Ngứa ở giữa hai chân nên phải đứng lại gãi,thế thôi?:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

HUNGSMUN

Xe container
Nói chung là ý thức thôi chứ ít khi quên lắm ạ, an toàn cho bản thân và an toàn cho xã hội.

dapvocaydan

Xe điện
Thỉnh thoảng em cũng gặp phải TH bất thình lình như thế, giật hết cả nảy, haizzz

amunike

Xe tăng
Cái này thứ nhất là do ý thức lái xe hoặc hai là các trường hợp mượn xe, không đi thường xuyên nên không tạo thành phản xạ

giacmoxe4

Xe điện
Trường hợp này khá phổ biến làm nhiều người phía sau không biết xử lý thế nào?Mong các bác tài nên nhớ có tín hiệu xi nhan để báo cho người đi sau biết mình định làm gì?:P

Hoành

Xe tăng
Luật GTĐB hiện nay quy định quá lỏng lẻo về việc xi nhan chuyển hướng. Nhiều xe vào trong ngã tư rồi mới bật đèn xi nhan, điều này gây khó khăn cho các xe khác, nhưng nếu theo luật thì vẫn không vi phạm.

kazome

Xe buýt
Ngồi 4b mà vẫn nghĩ mình dang đi xe đạp.........thật giản dị8-|

dongkijote

Xe điện
Đường đông không vượt được, đi lò đằng sau thì thấy xe trước chả xi nhan gì cả đỗ xịch lại, có khi mình còn phải lùi lại mới đi qua được ấy chứ :((. Em gặp kiểu này rất nhiều nên thường xuyên phải cảnh giác.

tuanzs

Xe container
Đường đông không vượt được, đi lò đằng sau thì thấy xe trước chả xi nhan gì cả đỗ xịch lại, có khi mình còn phải lùi lại mới đi qua được ấy chứ :((. Em gặp kiểu này rất nhiều nên thường xuyên phải cảnh giác.
Em mới gặp quả này: Em đi sau khá sát mít một chú TX Mai Linh thì tự nhiên thấy chú này đứng lại giữa đường nên em phanh dừng theo, hóa ra chú ấy trả khách giữa đường. Đợi mãi chả thấy đi trong khi sau mít em cả lô xe khác đang bấm còi loạn lên òi thì thấy chú này bật xi nhan phải nhưng vẫn không di chuyển, lúc sau lại thấy xi nhan trái chạy lên tí nữa chú ấy quay đầu cái vèo - hóa ra phía trước có xxx và chú ấy biết tội nên oánh bài chuồn.

copbeo

Xe tải
Đấy là hắn ta muốn thử xem các Cụ có làm chủ tốc độ không í mà

ply

Xe đạp
Đêm qua mưa ngút ngàn, em phi 2b sang nhà nhạc thì suýt bem phải 1 quả 4b rẽ gấp, ở ngã tư Yersin, ko nháy xinhan. đang định ^&%^$%^# thì kịp nhìn thấy *** xe có logo OF nên thôi, fải cụ nào thì tự giác úp mặt vào ... lưng vợ nhá :-w

MTfan

Xe buýt
Em mới gặp quả này: Em đi sau khá sát mít một chú TX Mai Linh thì tự nhiên thấy chú này đứng lại giữa đường nên em phanh dừng theo, hóa ra chú ấy trả khách giữa đường. Đợi mãi chả thấy đi trong khi sau mít em cả lô xe khác đang bấm còi loạn lên òi thì thấy chú này bật xi nhan phải nhưng vẫn không di chuyển, lúc sau lại thấy xi nhan trái chạy lên tí nữa chú ấy quay đầu cái vèo - hóa ra phía trước có xxx và chú ấy biết tội nên oánh bài chuồn.
Em bị gần giống bác hôm 25 Tết. Đang đi chú taxi Hà nội phanh đánh hự một cái rồi tạt luôn vào lề đón khách làm em bị một chú Venza thơm vào ****. May mà không phanh chết lên không bị gì nặng. Tý nữa thì mất tết. Mi....a cái thằng taxi đấy ^:)^ ^:)^ ^:)^(em kô ám chỉ toàn bộ các bác lái taxi mặc dù đa phần là lái rất ẩu, em đi tx nhiều nên không nhận xét phiến diện đâu #:-s#:-s)

MrChilly

Xe hơi
ối giời hôm nọ cháu đang bon bon với tốc độ tình yêu 30km/h...tới ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành, đèn tín hiệu giao thông thì tậm tịt...cháu đã cảnh giác, bỗng khự 1 phát, 1 bác Vios Mai Linh phanh dúi dụi làm cháu giật mình, may mà hôm đấy thế nào cháu lại giữ khoảng cách với xe trước tương đối xa nên cũng kịp phản xa. Tưởng xong, hết đàn đỏ thấy bác í ko đi, cháu cũng chả dám còi thì tự nhiên thấy bác í rú ga ầm ĩ, chiếc xe trôi ngược lại phía sau...lúc này cháu còi, pha, các kiểu ko ăn thua....chả biết làm thế nào nữa...thì bác í lại phanh khự 1 cái, sát đầu xe cháu. Lúc này chắc bác tài mới lấy lại được phản xạ...xe từ từ lăn bánh. Phải nói là quả đấy cháu ngồi im nín thở...hiz...hết hồn các cụ ạ.

yonex

Xe máy
Sáng nay em đi làm cũng bị quả bất ngờ, em đi 2 bánh đến ngã ba rẽ trái bật xinhan xin rẽ, 4 bánh KM đi trước ko bật cái gì cả tự dưng nghĩ thế nào cũng rẽ trái làm em phanh gấp. May mà ko húc nhau. Đi lên ngó vào tài : là Boy chứ ko phải chị em cầm lái nhá. Bó tay.