[VHGT] Em lại bi xxx bắt sai làn ở ngã tư Minh Khai-Bạch Mai-Đại La-Trương Định

FujiS5200

Xe điện
Chuyện là thế này. Buổi chiều em đi từ Minh Khai tới ngã tư với Trương Định-Bạch Mai-Đại La. Ở ngã tư này cấm ô tô rẽ trái vào Trương Định, dưới đường có kẻ vạch chia mặt đường ra làm 2, nhưng tuyệt nhiên không có biển phân làn hay mũi tên chỉ hướng gì cả. Tuyệt nhiên không. Và hơn nữa, CS ở đây rất hay bắt oan cánh lái xe vì lỗi sai làn. Chuyện này cũng đã có khá nhiều thành viên OF cãi thắng và nhắc nhở lại CSGT rồi, nhưng hình như không tác dụng.
Trước khi vào ngã tư, em đã quan sát tất cả và yên tâm phi vào ngã tư, dừng xe ở làn ngoài cùng bên trái. Đang ung dung chờ đèn đỏ thì 1 bóng áo vàng lướt ra, chắn ngay cạnh xe, gõ kính:
Áo vàng (AV), gõ kính: Mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
Fuji (FJ): Chào anh, có vấn đề gì vậy anh?
AV: Mời anh cho kiểm tra giấy tờ. (Ơ hay, mình có điếc hay không hiểu tiếng Việt đâu mà phải nói lại cái câu đấy nhỉ)
FJ thấy đường có vẻ muốn tắc nên thong thả: Vậy anh muốn anh em nói chuyện ở đây hay để tôi tấp xe vào chỗ nào đó cho gọn? Đường có vẻ muốn tắc rồi.
AV nghe có vẻ hợp lý, lại thấy dòng xe phía sau đang ùn lại liền ngoắc xe đi theo. He he. Tự nhiên lại có CS dẫn đường thế này, oai phết nhé (cơ mà đây ứ thích). Xe tấp vào lề đường, mở cửa bước xuống thì FJ gặp ngay bạn Áo Xanh (chắc CSTG tập sự). Chưa kịp làm việc với bạn này thì nghe tiếng AV (Áo vàng lúc nãy) nói vọng từ phía sau: Trường hợp này, để anh.
Áo xanh nghe có lệnh là biến ngay.
AV chào đúng điều lệ, không quên nhắc lại: Mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
Trước khi vào việc, FJ chăm chú ngắm bạn AV này 1 tí, thế là phát hiện ra bạn í chẳng có biển tên theo như quy định gì cả nên: Vâng, chào anh, nhưng anh là...?
AV chột dạ, mở nắp túi đeo biển tên: Đây nhé, tôi có đủ thẻ tên,và có đủ quyền hạn kiểm tra anh rồi nhé. Vậy mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
FJ: Vâng, nhưng anh cho hỏi vì sao kiểm tra xe tôi?
AV: Tôi kiểm tra hành chính xe anh. Tôi là CSGT nên tôi có quyền kiểm tra hành chính mọi xe.
FJ: Nhờ anh nói rõ là kiểm tra tôi theo dạng kiểm tra hành chính, hay là tôi mắc lỗi, hay là tôi bị ai đó chỉ điểm là phạm lỗi gì đó? Đề nghị anh nói rõ. Nếu kiểm tra vì lỗi, đề nghị anh nói lỗi tôi phạm phải. Nếu kiểm tra hành chính thì phải có chuyên đề hay chiến dịch của các anh. Vậy anh kiểm tra theo dạng nào?
AV, loanh quanh vẫn là kiểm tra hành chính, FJ vẫn kiên quyết hỏi lý do kiểm tra.
AV có vẻ thấy khó nhằn liền giơ đồng hồ lên: Tôi cho anh 10 phút để xuât trình giấy tờ, còn không tôi sẽ lập biên bản tội ngăn cản người thi hành công vụ.
Ổ ôi. FJ nghe thấy đã thấy sợ run lên rồi, nhưng vì nghĩa vụ công dân nên đành tuân theo luật pháp thôi: Vâng, anh cứ lập, nhưng nhớ ghi là tôi yêu cầu anh nêu lý do dừng xe, lý do kiểm tra hành chính mà chưa được đáp ứng đấy nhé.
AV: Tôi là CSGT, tôi có quyền kiểm tra anh, có quyền báo lỗi. Anh là người dân, anh không có quyền yêu cầu tôi nói lỗi cho anh nhé.
FJ, hơi cáu tí ti rồi nên phi vào xe lấy cái điện thoại ra: Đây, tôi bật điện thoại lên ghi lại lời anh vừa nói nhé, mời anh nhắc lại để tôi còn có cái để lên đội của anh để hỏi.
AV, im lặng và lờ đi. Những lúc cãi nhau đang hăng thì AV lại hay quay mặt bỏ đi chỗ khác. Với FJ và với đa số mọi người thì đó là hành vi bất lịch sự rồi.
FJ: Tôi sẽ lên đội để phản ánh thái độ không tôn trọng dân của anh đấy nhé. Theo quy định của chính các anh thì CS phải kính trọng lễ phép với dân đấy. Đề nghị anh quay vào đây nói chuyện tử tế.
AV: Thôi, mời anh về chốt.
Tại chốt, câu chuyện vẫn chỉ xoay quanh kiểm tra hành chính và tại sao lại kiểm tra, rồi ngăn cản rồi không ngăn cản, blô và bla.
FJ, cũng hơi chán rồi, mất thời gian quá nên xuống nước: Thôi được rồi, bây giờ tôi cho anh kiểm tra hành chính, nhưng là kiểm tra hành chính nhé, nếu đủ, anh phải trả lại tôi toàn bộ trước khi nói chuyện tiếp về lỗi hay không. Tôi gặp quá nhiều trường hợp mấy ông đòi xem giấy tờ rồi biến mất, rồi ép người khác nhận lỗi rồi.
AV: OK, nếu đủ tôi sẽ trả lại.
FJ lấy từng loại giấy tờ đặt trên mặt bàn cho AV xem. AV soi soi rồi tiện tay định quơ lấy, he he, nhưng FJ cản ngay: Đề nghị anh trả lại giấy tờ cho tôi nếu đã đầy đủ rồi.
AV ngớ ra, tay sắp sắp lại đám giấy tờ: À vâng, vậy cứ để ở trên bàn này đi. Thế này nhé...
FJ cương quyết: Không được. (Tiện tay vơ luôn trên mặt bàn)
AV chán nản: Thôi, anh cứ cất hết đi đã rồi nói chuyện.
AV: Thế này nhé, anh biết là làn bên trái là dành cho xe rẽ trái, và rẽ trái vào Trương Định là bị cấm với ô tô nhé.
FJ: Vâng, tôi biết. Nhưng tôi không thấy có biển báo nào hay mũi tên chỉ đường nào, hay bất cứ cái gì cấm tôi vào làn đó để đi thẳng cả.
AV: Ngày xưa bên Giao thông họ có kẻ mũi tên, nhưng giờ không còn nữa. Anh đi như thế là sai.
FJ, akay: Tôi không nói chuyện ngày xưa nào cả. Tôi và anh đang nói chuyện ngày nay. Và ngày nay thì không có gì cấm tôi đi vào đó cả. Đúng không? Tôi muốn biết là tôi có phạm lỗi gì không. Và hiện tôi mất quá nhiều thời gian ở đây rồi.
AV xuống giọng: Anh Fuji (tạm dùng nick thay tên thật tí nhé) làm việc ở đâu?
FJ: Xin lỗi. Chuyện đó có liên quan đến việc anh dừng xe tôi hay không?
AV: Là thanh niên quan tâm đến nhau thôi ạ.
FJ (tí nữa thì beautiful): Lạy bố, tự nhiên bố tử tế quá, dừng xe người ta là để hỏi thăm (Nghĩ thôi, không dám nói nhé)
FJ: Cám ơn anh, chắc anh là cảnh sát tốt. Nhưng nhờ anh mà tôi đã mất quá nhiều thời gian ở đây rồi mà tôi còn không biết tôi có phạm lỗi gì không.
AV: ANh đang vội đi đâu àh?
FJ: Vâng, tôi đang vội đưa bạn gái đi chơi!
AV: Vậy anh đi chơi tiếp đi
FJ: Thế này nhé, theo đúng quy trình mà lúc nãy anh nói với tôi, thì sau khi anh kiểm tra mà không có lỗi gì thì anh sẽ phải cảm ơn tôi đấy.
AV: Thôi, anh đi đi.
FJ: Anh cần phải cảm ơn tôi đấy, vì tôi đã hợp tác với các anh.
AV: Vâng, tôi cảm ơn anh.
Nói rồi AV bỏ ra chỗ ngã tư chờ vợt xe khác.

FJ cũng quay về với việc của mình, nhưng zời ơi, lên xe rồi mới nhớ ra là AV bắt mình rẽ phải vào đường Bạch Mai để đòi kiểm tra, giờ muốn đi theo đúng lịch trình thì phải quay đầu lại rồi mới đi tiếp được. Mà quay đầu giữa phố trước mặt anh CS nhân dân đang akay kia thì rất không hay rồi. Họ gọi vào phạt cho thì ốm đòn.
Vậy là lại phải mở cửa nhảy xuống: Này anh cảnh sát ơi.
AV: Vâng!?
FJ: Lúc nãy theo yêu cầu của các anh, tôi phải đỗ xe vào kia, nhưng giờ đường mà tôi muốn đi thì phải quay đầu lại, mà tôi không muốn phạm luật và để bị các anh tóm. Vậy đề nghị anh ra điều khiển giao thông để tôi có thể đi đúng đường của mình.
AV: Vâng, mời anh cứ quay đầu xe.
FJ, quay sang anh bạn áo xanh: ANh làm chứng đấy nhé.

Và thế là, FJ lại có 1 happy ending (đoạn kết có hậu) sau gần 15 phút "trao đổi" thắm tình vặt và tránh bị vặt với mấy bạn công quyền. Lúc đi qua 2 bạn đó, FJ cũng không quên giơ tay vẫy chào 2 bạn CSGT đang quên mình vì tiền, à quên, quên mình vì dân. Của đáng tội là liếc thấy 2 bạn cũng có vẻ tươi cười (không biết có cười đểu mình không) nên là cũng yên tâm lướt tiếp. He he.

Chỉnh sửa cuối:

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều nhà văn trẻ có thể phải ghen tị và học hỏi cách viết văn của mợ 5200.
Cả 1 câu chuyện dài nhiều tập & chủ đề muôn thủa-lặp đi lặp lại: Ăn bẩn- cố tình bắt láo- cố tình hiểu sai- thi hành công vụ, sai cơ bản về mục tiêu- áp dụng cho cả 1 hệ thống từ trên xuống dưới.
Sau này- em sẽ hướng cho con-cháu-họ hàng nhà em- tốn bao nhiêu cũng chơi- vào CSGT phục vụ nhân dân- vừa có tiền, vừa là bố thiên hạ, có cơ hội dạy bảo nhân dân nhiều................

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ xử lí quá chuẩn.Vodka một li nhé.

blackpaint

Xe container
Lần sau cụ cứ đưa giấy tờ và bảo chú lập giúp anh cái BB để anh còn khiếu nại về trình độ và khả năng quấy rối các ông chủ của chú lên cấp trên, luôn và ngay cho anh đỡ mất thời gian. Chiều qua em cũng đi đúng như cụ mà chờ mãi không thấy có chú nào ra. Tầm 1h45.

kienkid

Xe container
Cụ up đoạn ghi âm khẩu chiến giữa cụ và xxx để mọi người mở mang đầu óc.

Chip&Nghe

Xe tải
Voka cho bác cái đã, hay ho đấy. Cái ngã tư này tai tiếng lâu rồi...nhưng nếu là em, em sẽ không để mất thời gian như vậy (không đi vào làn xe bên trái) ...anh em nào chưa biết thì bài của cụ thật là hữu ích nếu chẳng may đi vào hoặc muốn nói chuyện với CSGT....

bmw_diesel

Xe buýt
E thích nhất đoạn quay đầu xe của cụ :)

FujiS5200

Xe điện
Lần sau cụ cứ đưa giấy tờ và bảo chú lập giúp anh cái BB để anh còn khiếu nại về trình độ và khả năng quấy rối các ông chủ của chú lên cấp trên, luôn và ngay cho anh đỡ mất thời gian. Chiều qua em cũng đi đúng như cụ mà chờ mãi không thấy có chú nào ra. Tầm 1h45.
Vâng. Đúng là sau này nghĩ lại thì làm cái cách này của cụ hay hơn. Nhưng lúc đó tự nhiên lại ngại lằng nhằng (vì nhỡ nó lập thật thì em lại mất công) nên quyết định chiến luôn.
Theo trí nhớ của em thì chính cái vụ bắt và tranh cãi với em hôm đó đã từng xuất hiện trong 1 clip tương tự thế này và ở chính chỗ này rồi. Đoạn clip đó chắc chắn có đăng trên OF. Nói thực, em biết cái bài bẩn này ở chỗ ngã 4 này rồi nhưng vẫn đi như thế vì em biết có thể bị công an hỏi thăm, nhưng em cũng biết chắc chắn là không sai nên cũng chẳng ngại.
Em đang mong muốn 1 điều là làm thế nào để giải quyết dứt điểm cái tệ nạn này. Vì những người như em thuộc loại chẳng còn gì để mất, và biết rõ mánh ăn bẩn nên mới thoát, nhưng còn bao nhiêu người khác không đủ Chí Phèo như em thì sao? Nếu được, em mong có ai đó tổ chức hẳn 1 buổi lấy bằng chứng xxx ăn bẩn ở đây, đầu tiên là cảnh cáo trực tiếp các xxx ở đây đừng giở trò, 2 là đưa thẳng lên đội và đưa lên ban thanh tra của xxx để giải quyết dứt điểm.
Hôm nay em thắng, ngày mai có thể có các bác thắng xxx, nhưng về lâu dài thì sẽ có rất nhiều người bị bắt bẩn, láo vì những xxx đang mất chất như này.

FujiS5200

Xe điện
PS cụ Paint: Em qua đó tầm hơn 2h 1 tí ạhh. Chắc xxx không vợt kịp cụ nên quay ra tỉa em chăng? Nếu đúng thế thì cụ phải "bồi thường" cho em đấy \:D/
@ các cụ khác: Điện thoại em lôi ra rồi đút túi quần luôn ạ, thế nên không có clip hay ghi âm. Nhưng em xin đảm bảo mọi thứ em kể là thật, tất nhiên có cắt bớt những đoạn khẩu chiến loằng ngoằng, lặp đi lặp lại của cả đôi bên.

ledzunghlhb

Xe buýt
Ở cái ngã tư này đã có vụ của cụ ở HP lên HN thăm người ốm làm rõ rồi mà, có chiến sỹ Long gì đấy đã phải xin lỗi cụ ấy rồi mà!

pajemit

Xe tải
chúc mừng cụ, vodka cụ một ly nhé. mấy nay mưa suốt nên ngày nào cũng đưa gấu đi qua đây mà k thấy vợt em lại :)

Mr_Khoi

Xe tăng
Xxx phải gặp nhiều Cụ cao tay ntn thì trình độ mới khá lên dc he he

vincom

[Tịch thu bằng lái]
chức mừng cụ đã không bị thịt thăn nha.

quyennc

Xe tăng
nghe nhiều về đoạn này mà bọn nó chưa sửa nhể? tuy nhiên cụ kể chuyện hay quá. nhất là đoạn quay đầu ko phạm luật của cụ :)

dragonkul88

Xe tải
vodka cụ một ly. kinh nghiệm để anh em học tập

bốkúnkem

Xe đạp
Nhà em ở ngay ngã tư này nên em chứng kiến k biết bao vụ như vậy rồi. Bác nào cứng thì thoát còn k lại xì tiền thôi. Đây là ngã tư kiếm ăn ác nhất của quận Hai bà trưng thì phải ah