Em hỏi về lắp lại maplight

beconus

Xe buýt
Em đang chạy xe mazda cx7 (2010)
Em hôm qua lọ mọ tháo cái đèn maplight đàng sau hàng ghế thứ 2 để "nghiên cứu", hix em tháo được rồi, nghiên cứu một lúc, đến khi em lắp nó lại thì nó không thể về được vị trí cũ, các bác giúp em với. Hiện giờ nó đang lủng lẳng đàng sau xe. Về cái đèn đó có 2 cái nẫy để kẹp, trên nóc thì có một khung nhựa để cố định nó, em cài nó lên rồi mà giờ không thể giữ chắc được nó. Hixhixhixhix, bác nào có kinh nghiệm giúp em với.

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
Ợ cụ định cho LED vào à.lẫy thì không gẫy đâu cụ ạ.mà có hai cái lẫy sắt lúc cụ cậy ra làm nó biến dạng roài.cụ nắn nó lạ đi ạ.xong cụ ấn vào thử em nghĩ chắc ngon thôi ạ.chúc cụ thành công.Cụ nhớ vodka em nhé !

Chỉnh sửa cuối:

beconus

Xe buýt
Em nghiên cứu rồi, chỉnh mãi cái nẫy thế mà nó không được, đúng là cái nẫy nó không gãy được nhưng khó khăn ghê. hihihihi. Em định lắp cái LED vào đấy nên định nghiên cứu trước rồi mới mua mà hixhixhixhix. Cái miếng nhựa bên trên trần xe nó không cố định em không hiểu sao nó gắn chắc được, chắc em phải lọ mọ thêm rồi. :(

beconus

Xe buýt
Hóa ra lắp bên phải trước lắp bên trái sau nó mới vào được. botay sách hướng dẫn kèm theo xe không nói đến chuyện này. Em order luôn mấy cái đèn LED trên ebay luôn để về lắp hihihihi may quá. Em mới thử cái đèn dome, chưa thử cạy cái maplight hihihi.