Em hỏi về cách rẽ phải Xã Đàn - Khâm Thiên

safedrive

Xe tải
em hỏi chuyện mới xảy ra với em lúc chiều. Em từ Đê La Thành thẳng qua ngã 5 Ô chợ Dừa đến Xã Đàn, sau đó U-turn quay lại ngã 5 chuẩn bị đi Khâm Thiên. Sát làn phải rất đông xe kín chật lối rẽ phải bé tí, em thấy đèn xanh nên đi thẳng qua rồi mới rẽ phải vào Khâm Thiên, lúc vào hẳn đường Khâm thiên thì bị xxx tuýt còi lỗi sai làn đường. Em ko thấy làn nào cả và nghĩ rẽ phải như vậy ko thấy biển nào cấm. Các cụ mợ cho em biết đúng hay là sai lỗi gì, mức phạt?

Nhân đây, em lúng túng ko biết chọn lối rẽ phải nào cho đúng ở 1 số ngã 4 có phần phân cách. Ví dụ Trần Duy Hưng rẽ phải vào Phạm Hùng thấy xe đi 2 lối, bám sát lề phải hoặc ra gần ngã 4 mới rẽ. Cả 2 cách đều đúng hay 1 trong 2?
Tương tự, Phạm Hùng rẽ phải Xuân Thủy tình huống cũng vậy.

Em thấy rẽ trái dễ nhất, rồi đi thẳng, rẽ phải khó quá.

namviet2008

Xe buýt
Cụ sai rồi... có biển chỉ dẫn rẽ phải từ SĐ vào KT (cái lối nho nhỏ, ngoằn ngoèo mà cụ thấy đấy ạ... chỉ duy nhất lối này thôi nhé - và vẫn phải xi nhan rẽ phải nữa, xxx hay đứng bắt mấy lỗi này).
Còn các làn ngoài chỉ cho xe máy rẽ trái ra ĐLT và đi thẳng TĐT cho oto (không có hướng rẽ vào KT đâu)
;;)
Cụ chủ nhớ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Xã Đàn rẽ phải đi Khâm thiên có biển báo 411...Tuy nhiên cụ ra làn ngoài để rẽ đi Khâm thiên là cụ Vi phạm Lỗi KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO, VẠCH KẺ ĐƯỜNG cụ nhé...(Nếu làn ngoài ko dành cho 4b và chỉ dành cho 2b kèm biển báo 412 thì cụ mới phạm lỗi sai làn)

slaz8

Xe ba gác
Xã Đàn rẽ phải đi Khâm thiên có biển báo 411...Tuy nhiên cụ ra làn ngoài để rẽ đi Khâm thiên là cụ Vi phạm Lỗi KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO, VẠCH KẺ ĐƯỜNG cụ nhé...(Nếu làn ngoài ko dành cho 4b và chỉ dành cho 2b kèm biển báo 412 thì cụ mới phạm lỗi sai làn)
Chuẩn rồi, cái quan trọng là cụ ký vào BB ntn?

safedrive

Xe tải
Chẳng giấu gì các cụ. Em sai lại càng sai khi nghe xx1 phán lỗi sai làn, mức phạt cao. Em ko đưa giấy tờ, dù có trong người. Đang vội nên tâm lý muốn nhanh còn đi.

Thế là xx1 dẫn vào gặp sếp là xx2 trong bốt. xx2 trẻ lắm, tua lại lần nữa, thêm cả lỗi ko mang giấy tờ rồi số tổng cộng lên quá đầu 2 (củ). Em bảo đang vội, xx2 đưa ra 1 ngón tay (sales 50% rồi đấy, em nghĩ) em lục túi đếm khoảng 1/2 ngón tay đặt lên bàn rồi đi thẳng ra xe ko ngoảnh đầu lại.

Trong lòng rối lắm nhưng phải cố quên để nghĩ việc khác.

safedrive

Xe tải
Cụ sai rồi... có biển chỉ dẫn rẽ phải từ SĐ vào KT (cái lối nho nhỏ, ngoằn ngoèo mà cụ thấy đấy ạ... chỉ duy nhất lối này thôi nhé - và vẫn phải xi nhan rẽ phải nữa, xxx hay đứng bắt mấy lỗi này).
Còn các làn ngoài chỉ cho xe máy rẽ trái ra ĐLT và đi thẳng TĐT cho oto (không có hướng rẽ vào KT đâu)
;;)
Cụ chủ nhớ nhé!
Em vẫn muốn chụp lại hệ thống biển báo và vạch ở Ô này để ngâm cứu. Loạn cào cào lên.

Em sợ nhất rẽ phải. Thích nhất rẽ trái

PBN

Xe buýt
Cụ cứ đi chậm rãi nhìn biển báo, vạch kẻ cẩn thận thì rẽ trái hay phải như nhau hết thôi.

minck

Xe container
Nhà cháu cập nhật cho các cụ ngày 18/1/2014 nhé: Các cụ đi từ Nguyễn Lương Bằng hoặc Xã Đàn lên thì chỉ có 1 làn Đi Tôn Đức Thắng+2 Làn đi Khâm thiên. (Ko cho 4B rẽ trái) Có biển 411 ở đầu phân cách cứng
Làn trong rẽ phải đi Khâm thiêm thì ko phải chờ đèn đỏ. Làn ngoài rẽ khâm thiên thì phải chờ tín hiệu Đèn...
Như vậy là đi Khâm thiên thì ko bị bắt lỗi như cụ chủ thớt nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi84

Xe tăng
Lôi của cụ là không tuán thủ vạch kẻ đường thôi chứ không phải sai làn cụ nhé. Xxx đứng ở KT bắt được mỗi lỗi nàu thôi mà.

tuantudt

Xe tải
Cập nhật ảnh các cụ thưởng lãm, cụ nào ít đi đường này nhất là sau khi bố trí lại đèn ngã 7 này thì rất nhiều cụ vị vợt ở chỗ này rẽ ra KT

Các cụ ở biển này là biển số bao nhiêu nhỉ, có lẽ là tên biển là BIỂN TƯ DUY vậy

safedrive

Xe tải
Nhà cháu cập nhật cho các cụ ngày 18/1/2014 nhé: Các cụ đi từ Nguyễn Lương Bằng hoặc Xã Đàn lên thì chỉ có 1 làn Đi Tôn Đức Thắng+2 Làn đi Khâm thiên. (Ko cho 4B rẽ trái) Có biển 411 ở đầu phân cách cứng
Làn trong rẽ phải đi Khâm thiêm thì ko phải chờ đèn đỏ. Làn ngoài rẽ khâm thiên thì phải chờ tín hiệu Đèn...
Như vậy là đi Khâm thiên thì ko bị bắt lỗi như cụ chủ thớt nữa.
Thế là em bị bắt oan à.

học lái

Xe điện
Chỗ này hôm thứ 5 em đi bắt đầu áp dụng, em đi từ Tây sơn lên vẫn rẽ vào Xã đàn rồi quay lại rẽ vào Khâm thiên cho chắc
Giờ lên đây hỏi các cụ là em đi từ Tây sơn vào Khâm thiên có được chạy thẳng không?

ilovelove

Xe tăng
bác sai rồi bác sao ko bác hồ dẫn đường cho nhanh

AcidS

Xe điện
Thế là em bị bắt oan à.
Báo cáo, đúng là cụ bị bắt oan ạ. Theo ảnh là có biển:

Đèn được được rẽ phải rồi kia kìa.
Chưa kể có cả biển phân làn (ko theo chuẩn) cho phép cụ rẽ phải rồi.

anhduc851

Xe hơi
em xin hóng vụ này để còn rút kinh nghiệm

eku1001

Xe máy
[FONT=&quot]Tình huống của em giống y hệt các cụ ở đây. Em cũng mạo muội post lên đây cho anh em tham khảo tránh mắc lỗi như em.[/FONT]
[FONT=&quot]Vào lúc 15h30 ngày chủ nhật 19 tháng 01 năm 2014. Khi đang lưu thông trên đường Nguyễn Lương Bằng về phía Khâm Thiên, thì em bị công an thổi phạt về lỗi đi không đúng làn.

Em có xuống thắc mắc thì được cảnh sát dẫn ra chỉ chỗ biển phân làn màu xanh trong hình vẽ.

Em đã cho xe di chuyển vào làn trong cùng trước khi rẽ sang phố Khâm Thiên, và em thấy đây là vạch đứt nên thấy không sai. Tuy nhiên, cảnh sát nói em phải chuyển làn ngay sau khi vượt qua chiếc đèn đỏ số 1.

Tuy nhiên do đường đông và nhiều xe máy, sau khi vượt qua đây, em không thể chuyển làn ngay. Hơn nữa, khi gần đến chiếc đèn đỏ số 2, Em thấy đây là vạch đứt nên hoàn toàn có thể cho xe sang làn được.[/FONT]
[FONT=&quot]Cũng may là em đôi co lằng nhằng cộng với gọi điện thoại hỗ trợ từ người thân nên chỉ bị nhắc nhở.[/FONT]
[FONT=&quot]Em có về đọc lại luật và xem ở trên đây, thì đó chính là biển 411. Và đúng là mình đi sai làn thật. Tuy nhiên em vẫn thắc mắc là đối với biển này thì trên dưới bất nhất, nếu không được sang làn thì phải vẽ vạch liền ở dưới chứ, vẽ vạch đứt hoặc không có vạch thì gây bối rối cho người tham gia giao thông quá vì đường đông, làm sao nhìn ngay được cái biển tít tận bên phải.[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

newdrive

Xe tải
[FONT=&quot]Tình huống của em giống y hệt các cụ ở đây. Em cũng mạo muội post lên đây cho anh em tham khảo tránh mắc lỗi như em.[/FONT]
[FONT=&quot]Vào lúc 15h30 ngày chủ nhật 19 tháng 01 năm 2014. Khi đang lưu thông trên đường Nguyễn Lương Bằng về phía Khâm Thiên, thì em bị công an thổi phạt về lỗi đi không đúng làn.

Em có xuống thắc mắc thì được cảnh sát dẫn ra chỉ chỗ biển phân làn màu xanh trong hình vẽ.

Em đã cho xe di chuyển vào làn trong cùng trước khi rẽ sang phố Khâm Thiên, và em thấy đây là vạch đứt nên thấy không sai. Tuy nhiên, cảnh sát nói em phải chuyển làn ngay sau khi vượt qua chiếc đèn đỏ số 1.

Tuy nhiên do đường đông và nhiều xe máy, sau khi vượt qua đây, em không thể chuyển làn ngay. Hơn nữa, khi gần đến chiếc đèn đỏ số 2, Em thấy đây là vạch đứt nên hoàn toàn có thể cho xe sang làn được.[/FONT]
[FONT=&quot]Cũng may là em đôi co lằng nhằng cộng với gọi điện thoại hỗ trợ từ người thân nên chỉ bị nhắc nhở.[/FONT]
[FONT=&quot]Em có về đọc lại luật và xem ở trên đây, thì đó chính là biển 411. Và đúng là mình đi sai làn thật. Tuy nhiên em vẫn thắc mắc là đối với biển này thì trên dưới bất nhất, nếu không được sang làn thì phải vẽ vạch liền ở dưới chứ, vẽ vạch đứt hoặc không có vạch thì gây bối rối cho người tham gia giao thông quá vì đường đông, làm sao nhìn ngay được cái biển tít tận bên phải.[/FONT]
Cái này vẫn cãi tốt cụ nhé, biển phải cắm bên phải mới có tác dụng. Cắm ở dải phân cách thì thì phạm vi tác dụng ở bên trái của biển. XXX hướng dẫn cụ theo cách như vậy là cách hiểu của XXX thôi, e học luật và biển thì em lại hiểu kiểu khác. chúng nó cắm biển theo kiểu ai muốn hiểu kiểu gì cũng được

hgb

Xe container

Cụ vẽ hình chuẩn ghê. Cụ mà vẽ = paint thì quá giỏi đấy ạ.
Em thấy xxx nói cũng đúng, vì trước đèn đỏ có 2 làn thôi. Cụ muốn rẽ vào KT thì phải đi vào làn bên phải theo như biển. Nếu là ngừoi lạ chưa đi qua đây bao giờ thì sẽ bị rối với cái biển có tới 3 làn lận, nhưng mình qua đó thường xuyên thì nên hiểu là còn 1 làn bên phải đèn tín hiệu.
Còn nếu ko hiểu thì " xx2 đưa ra 1 ngón tay (sales 50% rồi đấy, em nghĩ) " cho cụ hiểu :D

RemyMartin

Xe buýt
Cụ vi phạm biển 411 là lỗi Ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường, mức phạt 100-200k thôi.

XXX toàn dọa là sai làn lỗi phạt 800k chia 2 là 400k

bloodheartvn

Xe điện
Nhưng hai làn trái đâu có kẻ phân làn đâu các cụ.