[Thảo luận] Em gửi lời nhắn đến cụ nào thiết kế/thi công ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

pocket

Xe buýt
Kính các cụ, em chả hỉu do cụ thiết kế hay cụ thi công cái đảo vòng xoay dưới chân cầu vượt tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyên Trãi sao nó lại vuông như vức thế? Mà không lượn tròn 4 góc?

Em dự là nhà cụ thiết kế/thi công làm thêm cửa hàng bán la-răng, hoặc cụ nhập lệnh filet trong autocad bị sai 1 tí, chứ nếu cụ chém tròn với R=5m hoặc R=8m thì may mắn cho người tham gia giao thông quá.

Em cũng chẳng định kể câu chuyện nhạt lên đây, nhưng chiều nào đi qua cũng bức xúc quá các cụ thông cảm cho. Nếu vo tròn đảo vòng xoay thì khi rẽ trái qua được bùng binh là xe đã dọc theo hướng rẽ rồi, đằng này qua bùng binh xe như chắn ngang lối đi. Tức éo chịu được.

Được mấy hôm mà các góc để lại vết tích bao nhiêu la-răng với lốp. Cụ nào thiết kế/thi công mà có tham gia vào diễn đàn này, đọc được lời nhắn của em thì sửa luôn trước khi nó nát hết cả 4 góc nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Ngo nho

Xe tăng
Dân không quan sát nên đâm vào biển báo
Trả lời các câu hỏi của báo chí về nhiều vụ tai nạn trên các tuyến phố phân làn, ông Nguyễn Xuân Tân cho rằng, là do người dân đi không chịu quan sát nên mới đâm vào cột biển báo. Còn tại sao các bảng phân làn không treo trên cao (mà lại cắm dưới đường) vì trước đây đã từng làm, nhưng không ai tuân thủ nên lần này phải cưỡng bức.
http://www.tinmoi.vn/chi-hon-mot-ty-dong-moi-ngay-cho-phan-lan-10608245.html

À, cũng giống như trên, "cưỡng bức" cụ phải đi theo, nếu ko muốn vậy cụ có thể ở nhà, đừng ra đường tham gia giao thông nữa!

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Các cụ hay nhể, nhà cháu thiết kế thay đổi chút cho nó sáng tạo, ai đi qua cũng phải nhắc đến tên nhà cháu, thế là nhà cháu cũng có tí tiếng tăm ;))

buicongchuc

Xe ba gác
Em chuyên thiết kế, có lúc trót vẽ rồi, nhưng ngại sửa nên kệ... Không phải em đâu nhé!

laixechuanchi

Xe hơi
E nghĩ là cái thằng thiết kế ngày trước nó bỏ buổi học về đường tròn, nên ko biết cái hình đó nó tồn tại

Mr Winter

Xe tăng
Cái này thì em chắc anh # em ko chỉ đạo đâu nhề....:D

giangcoi79

Xe điện
Em nghĩ thằng thiết kế này không ngu nhưng thằng phê duyệt nó mới là NGHU các cụ ạ

banzac

Xe hơi
Tây nó thiết kế đấy, cụ đi mà tìm nó nhé =))

phong_nippon

Xe máy
Lúc nào đi qua em ngắm cái rồi về cho anh em nó làm lại kiếm thêm ít tiền he he

vietran

Xe ba gác
Thằng thiết kế củathằng thiết kế cái thiết kế nó quá khôn trong sự ngu dốt cụ ạ

svdaihoc

Xe buýt
Mai em đi qua đây nếu không quên thì em cố gắng nháy phát. Mong là lúc đấy là đèn đỏ. :D:D

Lungo_123456

Xe buýt
Giao thông mà cũng phải cưỡng bức thì sợ quá.
Hàng trăm tỉ đồng cho phân loại và hướng dẫn giao thông mà vẫn không thay đổi nhiều cách giao thông cũng chẳng thấy Văn Minh hơn, sáng sủa hơn là mấy. Ý thức đi vẫn bon chen và ngày càng mạnh ai người ấy đi.
Kẻ đi sai ngang nhiên cũng hiếm khi bị bắt (mặc dù nhìn thấy rõ giữa ban ngày ở ngay các ngả giao nhau), người dân lành đi sai thì bị vùi lên dập xuống.
Sao ko có ai chịu trách nhiệm phí tiền của dân nếu ko thực hiện thành công dự án cải cách GT nhỉ.
Chỗ nào cũng thấy thí điểm, cấp bách hay gọi nôm na là giải pháp tình thế hết. Không biết đến lúc nào mới có nghiên cưu hoặc hợp tác nghiên cứu 1 cách nghiêm túc cho triệt để tránh tình trạng làm chưa được lại xoá đi làm lại cái mới. Như kiếu chơi cờ xong thua xí xoá làm lại ván khác.
Hay các cụ ở trên chỉ dậy rằng đi tắt đón đầu là phải làm như thế, lúc nào cũng phải làm từng bước chứ "hà nội không vôi được đâu".
Chỉ có các biện pháp dăn đe thì nhanh được duyệt lắm. Ví dụ như tăng tiền phạt nặng lên, kể cả cao gấp mấy lần tiền lương tối thiểu của người dân. Thực hiện theo kiểu trẻ con chơi nhau "Thằng nào ngu cho nó chết".
Hết tính nhân văn.

Chỉnh sửa cuối:

19B-revival

Xe tải
Các cụ bức xúc làm gì chắc chắn là nó thiết kế và làm cho cả công ty săm lốp cộng với chuyên nắn, cân lazang rồi

19B-revival

Xe tải
Giao thông mà cũng phải cưỡng bức thì sợ quá.
Hàng trăm tỉ đồng cho phân loại và hướng dẫn giao thông mà vẫn không thay đổi nhiều cách giao thông cũng chẳng thấy Văn Minh hơn, sáng sủa hơn là mấy. Ý thức đi vẫn bon chen và ngày càng mạnh ai người ấy đi.
Kẻ đi sai ngang nhiên cũng hiếm khi bị bắt (mặc dù nhìn thấy rõ giữa ban ngày ở ngay các ngả giao nhau), người dân lành đi sai thì bị vùi lên dập xuống.
Sao ko có ai chịu trách nhiệm phí tiền của dân nếu ko thực hiện thành công dự án cải cách GT nhỉ.
Chỗ nào cũng thấy thí điểm, cấp bách hay gọi nôm na là giải pháp tình thế hết. Không biết đến lúc nào mới có nghiên cưu hoặc hợp tác nghiên cứu 1 cách nghiêm túc cho triệt để tránh tình trạng làm chưa được lại xoá đi làm lại cái mới. Như kiếu chơi cờ xong thua xí xoá làm lại ván khác.
Hay các cụ ở trên chỉ dậy rằng đi tắt đón đầu là phải làm như thế, lúc nào cũng phải làm từng bước chứ "hà nội không vôi được đâu".
Chỉ có các biện pháp dăn đe thì nhanh được duyệt lắm. Ví dụ như tăng tiền phạt nặng lên, kể cả cao gấp mấy lần tiền lương tối thiểu của người dân. Thực hiện theo kiểu trẻ con chơi nhau "Thằng nào ngu cho nó chết".
Hết tính nhân văn.
Bây giờ toàn tiền để chạy việc và ưu tiên con cháu thì làm sao ý nghĩ nó sáng sủa đc. E có mấy thằng bạn đi xxx tăng cường bảo vệ xong rồi bác cử đi học...về thành Xxx hịn luôn, mặc dù học thì dốt gần như nhất lớp

binhxii

Xe hơi
http://www.tinmoi.vn/chi-hon-mot-ty-dong-moi-ngay-cho-phan-lan-10608245.html

À, cũng giống như trên, "cưỡng bức" cụ phải đi theo, nếu ko muốn vậy cụ có thể ở nhà, đừng ra đường tham gia giao thông nữa!
Bọn nó coi tính mạng, tài sản của dân như cỏ rác ấy, làm giao thông thì tiêu chí đầu tiên là an toàn thế mà nó cứ coi như không ấy, cac ông quan chức VN bây giờ quá coi thường dân, chắc nó nghĩ tao thích làm gì thì làm, nói gì thì nói, chúng mày làm éo gì đươc tao

thanglx1010

Tháo bánh
Các cụ viết thế này thì cụ nào thiết kế quả này đố giám lộ mặt.