Em gặp vấn đề nhỏ mà chả hiểu dư lào, lái mới nên ngu quá?????

FordAT

Xe tăng
Vấn đề là như này:
Em đi xe bật điều hòa số 2, đi 1 hồi kính mờ đi. Em bấm gạt nước thì kính trong dc 1 tý xong nó lại mờ đi như kiểu hơi nước vậy, em bật sấy kính nó lại trong. Xong 1 lúc nó lại đọng nước ở 2 vùng giữa kính lái(đọng nước bên ngoài kính). XOng em lại lặp lại cái điệp khúc dở dở ương uơng đó. Vậy như nào nhỉ các cụ. Em lái mới nên ko hiểu làm nào cho nó ko bị hơi nước bám kính.

anhtho

Xe ngựa
Vấn đề là như này:
Em đi xe bật điều hòa số 2, đi 1 hồi kính mờ đi. Em bấm gạt nước thì kính trong dc 1 tý xong nó lại mờ đi như kiểu hơi nước vậy, em bật sấy kính nó lại trong. Xong 1 lúc nó lại đọng nước ở 2 vùng giữa kính lái(đọng nước bên ngoài kính). XOng em lại lặp lại cái điệp khúc dở dở ương uơng đó. Vậy như nào nhỉ các cụ. Em lái mới nên ko hiểu làm nào cho nó ko bị hơi nước bám kính.
Cụ bật điều hòa hơi lạnh. Em không rõ xe cụ là điều hòa tự động hay bình thường. Nếu là loại manual, cụ bật đièu hòa như cũ, sau chỉnh núm nóng lên 1 đến 2 vạch (cái chỗ núm nửa xanh nửa đỏ), vừa ấm đễ chịu thì thôi. Nếu bật quá là nóng chảy mỡ đấy. Còn điều hòa tự động thì cứ tăng nhiệt lên vừa người là được.

FordAT

Xe tăng
Đi xe em bật điều hòa lạnh ở mức lạnh nhất, quạt gió thì số 2.
cái điều hòa xe em nó vầy ạ, em chả hiểu là tự động hay manual nữa:D.
[/IMG]

Em mới lấy xe đi dc có hơn tuần chả để ý cách sử dụng đúng cái điều hòa nữa. Gà quá.

Chỉnh sửa cuối:

Lò Văn Khuỵp

Xe đạp
Tốt nhất bạn nên chuẩn bị một cái khăn lau mờ chỗ nào ta lau chỗ đó cho nhanh.

anhtho

Xe ngựa
Đi xe em bật điều hòa lạnh ở mức lạnh nhất, quạt gió thì số 2.
cái điều hòa xe em nó vầy ạ, em chả hiểu là tự động hay manual nữa:D.
[/IMG]

Em mới lấy xe đi dc có hơn tuần chả để ý cách sử dụng đúng cái điều hòa nữa. Gà quá.
À, thế thì xe cụ cũng điều hòa manual. Cụ vẫn bật như cũ, nhưng chỉnh cái núm bên phải có 2 mầu xanh/đỏ lên 1 tẹo. Thường là nó ở vị trí kịch kim về bên trái, cụ văn thêm tầm 1/3 tới 1/2 cái mầu xanh là được.

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
đọng bên ngoài kính thì e nghĩ là do tác nhân bên ngoài nhìu hơn chứ các cụ: không khí ẩm quá...
thường thì e chỉ bị bên trong khi trười bên ngoài mưa mà bên trong xe ko bật ĐH chứ nếu bật ĐH để nhiệt độ mát như ngoài hoặc mát hơn là hết bị hơi ngay.

FordAT

Xe tăng
Vâng em cám ơn các cụ đã chỉ bảo, đúng là hỏi các cụ là thông hết.
Vì mới mua xe và cũng mới lái luôn nên có biết gì để hỏi đâu, khi tình huống xảy ra mới biết cần hỏi những gì.
Cái này em xem lại thì hóa ra là do em bật điều hòa max nên làm đọng hơi nước và làm mờ kính. Em làm như các cụ bảo chỉ để mức 1/3-1/2 thì no bóp nhầm luôn.

FordAT

Xe tăng
À, thế thì xe cụ cũng điều hòa manual. Cụ vẫn bật như cũ, nhưng chỉnh cái núm bên phải có 2 mầu xanh/đỏ lên 1 tẹo. Thường là nó ở vị trí kịch kim về bên trái, cụ văn thêm tầm 1/3 tới 1/2 cái mầu xanh là được.
Đây là xe đầu của em luôn, em cũng chả hiểu cái auto và manuel nó khác nhau dư lào cả. Cụ bảo em cái dc ko?

Winstorm07

Xe container
Em thấy hình như bác đang để ở chế độ thổi gió lên kính nên mới bị đọng nước do hơi lạnh thổi lên kính gặp khí nóng bên ngoài nên đọng hơi nước.
Chức năng này chỉ nên dùng khi trời mưa, độ ẩm trong xe tăng cao gây mờ kính.

Bác nên quay cái núm ở giữa về vị trí hình người có 2 mũi tên 1 cái hướng thẳng vào mặt và 1 cái xuống chân là ổn thôi ạ.

mig29

Xe hơi
Nước rửa kính cụ ạ, mai cụ đi thay nước mới là hết, trước em bị 1 lần thế này rồi,

mig29

Xe hơi
Đại loại là nước rửa kính có dầu gì đó nên xảy ra hiện tượng như vậy, hôm em đi con xe bị cái trò này hơn 1h đồng hồ thì dùng hết sạch cả bình nước rửa, không phun không nhìn thấy gì luôn, phun được tý lại mờ tịt, mai cụ cứ đi thay nước khác, đừng pha thêm cái gì vào đó rồi chạy thử xem sao, em dự là đúng bệnh đấy vì em bị rồi mà

Winstorm07

Xe container
Đại loại là nước rửa kính có dầu gì đó nên xảy ra hiện tượng như vậy, hôm em đi con xe bị cái trò này hơn 1h đồng hồ thì dùng hết sạch cả bình nước rửa, không phun không nhìn thấy gì luôn, phun được tý lại mờ tịt, mai cụ cứ đi thay nước khác, đừng pha thêm cái gì vào đó rồi chạy thử xem sao, em dự là đúng bệnh đấy vì em bị rồi mà
Em dự là bác nhầm thôi chứ chạ có lý do gì do nước rửa kính cả :D

Tây Độc

Xe điện
Em thấy hình như bác đang để ở chế độ thổi gió lên kính nên mới bị đọng nước do hơi lạnh thổi lên kính gặp khí nóng bên ngoài nên đọng hơi nước.

Bác nên quay cái núm ở giữa về vị trí hình người có 2 mũi tên 1 cái hướng thẳng vào mặt và 1 cái xuống chân là ổn thôi ạ.
Em nghĩ quả này chính xác. Xe em hàng trứoc, thi thoảng có khách ngồi cạnh, thấy điều hòa lạnh quá, nhưng do không quen xe, nên thay vì đóng miệng gió điều hòa thì lại gạt cho nó thổi sang hướng khác. Kết quả là nó thổi thẳng lên kính bên phụ và chỗ đó luôn bị đọng nước.

anchibui

Xe điện

Chuẩn 100%
Để hướng gió lạnh lên kính sẽ làm kính hạ nhiệt độ. Hơi nước ngoài môi trường gặp kính lạnh sẽ đọng thành giọt.
Giống như bác lấy 1 cái cốc, 1 quả cam, hay hộp sữa từ tủ lạnh ra ngoài... 1 lúc nước đọng xung quanh luôn... vì hơi nước xung quanh gặp lạnh sẽ ngưng tụ.

Khắc phục: Chỉnh hướng gió xuông dưới hoặc sang bên, tranh hướng gió trực tiếp vào kính.
Sấy kính chỉ có tác dụng bên trong cabin.

anhtho

Xe ngựa
Đây là xe đầu của em luôn, em cũng chả hiểu cái auto và manuel nó khác nhau dư lào cả. Cụ bảo em cái dc ko?
Đã bảo cụ ở trang trước rồi đó, sao lại không đọc. Mà xe cụ là điều hòa manual giống xe em thui

longtroc1974

Xe buýt
Vấn đề là như này:
Kái ý gọi là đọng sương trên kính lái, tại cụ trời nóng cụ bật điều hòa trong xe và cụ hướng dòng khí lạnh nên thẳng kính lái, cụ chỉ cần vặn cái nút điều chỉnh hướng thổi xuống chân là hết ngay

Quái xế

Xe buýt
Thế cụ chủ đã thử sờ tay vào chỗ kính mờ xem nó mờ ở ngoài hay trong chửa?
1. Nếu mờ ở ngoài: do cụ chĩa cửa gió điều hòa vào kính khiến nhiệt độ ở chỗ đó lạnh quá gây ra sự ngưng tụ hơi nước ở bên ngoài xe ~> xử lý bằng cách điều chỉnh lại hướng gió, độ lạnh.
2. Nếu mờ ở trong: có thể là do trong xe có nhiều hơi ẩm ~> cụ cứ để điều nhiệt độ điều hòa như cũ, chuyển về chế độ lấy gió ngoài, hạ thấp kính cửa xe, gạt về chế độ sấy kính. Duy trì trạng thái đó cho đến lúc nào hết mờ thì chuyển về lấy gió trong. Nếu muốn nhanh hết mờ thì có thể lấy giấy vệ sinh lau cũng được.
3. Nếu mờ kính do dầu mỡ nhờn thì tấp vô hiệu rửa xe chừng 2 phút là xong.
Oh yeah

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: