[Thảo luận] Em được xxx cơ động chặn 4 lần...

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Chả là từ ngày phá cái cầu Lạc Trung lắp 2 cái cầu sắt, oto muốn đi Lạc Trung phải vòng qua cầu sắt. Nhà em cách cầu Lạc Trung khoảng 300m, trước chưa phá cầu có cái biển cấm oto (bố bảo dám đi ngược chiều đường Kim Ngưu). Nhưng từ khi lắp cầu sắt em thấy GTCC ko lắp biển cấm oto rẽ phải đường Kim Ngưu, thoát khỏi cầu sắt rẽ phải vào đường Kim Ngưu thì chỉ thấy biển cấm đỗ mới cắm nên e toàn rẽ phải đi về nhà.
Tính đến hôm nay là 4 lần xxx Cơ động chặn xe em (trong đó 2 lần đuổi về tận nhà) nhưng e đều tranh luận với lý do: "tôi rẽ phải từ cầu do ko có biển cấm oto rẽ phải, cộng với cái biển cấm đỗ khi xuống cầu thì đường này là đường được GTCC cho phép đi 2 chiều oto và đều không mất tiền. Nhưng hôm nay một xxx chắc cay cú bảo do e đã đi vào rồi nên thôi, cảnh báo nếu mai cứ đi vào gặp hắn sẽ biết nhau???
Em vui vẻ Ok, đánh xe về nhà ngồi uống nước thầy 5-6 xe cũng phi ngược chiều vù vù như e.
Vậy e nhờ các cụ tư vấn cách đi như thế là đúng hay sai? Không có biển cấm oto và chỉ có biển cấm đỗ (có 2 cái biển này thì xe nào dám cắm đầu ngược chiều vào mà đỗ nữa?) thì là chiều đó oto được lưu thông đúng ko ạ? Và như vậy bọn xxx Cơ động này đang đứng đấy bắt láo (dọa những người non gan hoặc ko nắm chắc luật) thì mình có cách nào để chấm dứt tình trạng bắt láo này ko?

ndkhoivtv

Xe tăng
CSCĐ có được chặn bắt xe vi phạm xuất trình giấy tờ và phạt không nhỉ? Nhà cháu thấy mấy vụ như thế này rất mông lung!

ngocanhpdc

Xe tăng
Chả là từ ngày phá cái cầu Lạc Trung lắp 2 cái cầu sắt, oto muốn đi Lạc Trung phải vòng qua cầu sắt. Nhà em cách cầu Lạc Trung khoảng 300m, trước chưa phá cầu có cái biển cấm oto (bố bảo dám đi ngược chiều đường Kim Ngưu). Nhưng từ khi lắp cầu sắt em thấy GTCC ko lắp biển cấm oto rẽ phải đường Kim Ngưu, thoát khỏi cầu sắt rẽ phải vào đường Kim Ngưu thì chỉ thấy biển cấm đỗ mới cắm nên e toàn rẽ phải đi về nhà.
Tính đến hôm nay là 4 lần xxx Cơ động chặn xe em (trong đó 2 lần đuổi về tận nhà) nhưng e đều tranh luận với lý do: "tôi rẽ phải từ cầu do ko có biển cấm oto rẽ phải, cộng với cái biển cấm đỗ khi xuống cầu thì đường này là đường được GTCC cho phép đi 2 chiều oto và đều không mất tiền. Nhưng hôm nay một xxx chắc cay cú bảo do e đã đi vào rồi nên thôi, cảnh báo nếu mai cứ đi vào gặp hắn sẽ biết nhau???
Em vui vẻ Ok, đánh xe về nhà ngồi uống nước thầy 5-6 xe cũng phi ngược chiều vù vù như e.
Vậy e nhờ các cụ tư vấn cách đi như thế là đúng hay sai? Không có biển cấm oto và chỉ có biển cấm đỗ (có 2 cái biển này thì xe nào dám cắm đầu ngược chiều vào mà đỗ nữa?) thì là chiều đó oto được lưu thông đúng ko ạ? Và như vậy bọn xxx Cơ động này đang đứng đấy bắt láo (dọa những người non gan hoặc ko nắm chắc luật) thì mình có cách nào để chấm dứt tình trạng bắt láo này ko?
GTCC lười cắm thôi cụ ợ. Thật ra cãi như cụ cũng đúng về mặt luật và biển báo nhưng hơi cùn vì cụ biết thừa nó là đường cấm rồi!

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
CSCĐ có được chặn bắt xe vi phạm xuất trình giấy tờ và phạt không nhỉ? Nhà cháu thấy mấy vụ như thế này rất mông lung!
e chả hiểu ạ. Lần đầu đuổi từ cầu sắt về tận nhà e, bảo lỗi đi ngược chiều ko được quay ra dọa e lỗi lái xe có mùi rượu...xong buông câu "ông phải thông cảm bọn tôi đêm hôm mưa gió???" #:-s

GTCC lười cắm thôi cụ ợ. Thật ra cãi như cụ cũng đúng về mặt luật và biển báo nhưng hơi cùn vì cụ biết thừa nó là đường cấm rồi!
Em chưa hiểu em cùn ở đâu ạ? em chỉ ko hiểu nếu một đường cấm oto thì cắm biển cấm đỗ vào đường đấy làm gì nữa (vì làm gì có xe nào dám đi ngược chiều vào đường đấy để vi phạm và đỗ ngược chiều nữa?). Đây rẽ phải từ cầu xuống ko có biển cấm oto rẽ phải mà chỉ có biển cấm đỗ xe thì nghiễm nhiên là mình được đi chứ cụ? Biển cấm oto chỉ cấm oto từ Lạc Trung rẽ trái về đường Kim Ngưu (tức là có tác dụng trong khoảng 50m từ ngã ba Lạc Trung đến cầu sắt thôi chứ cụ?

Chỉnh sửa cuối:

ngocanhpdc

Xe tăng
CSCĐ được kiểm tra hành chính cụ ợ! Nếu cụ không đủ giấy tờ mà đòi lập biên bản thì nó sẽ dẫn cụ về chốt, có đủ mọi thành phần cho cụ yêu cầu ợ! (nhưng em thấy phần lớn CSCĐ cho đi khi cụ đòi lập biên bản

canbo

Xe tăng
Cứ đúng biển báo mà đi, như cụ là chuẩn rồi. Chứ còn bảo là biết là đường cấm hồi trước, nhưng bây giờ nó ko cấm nữa thì sao. Nhưng cụ chủ cũng chú y ko mai lại có cái biển cấm mới thì lúc đó là sai mất rồi :D

Mazda CX9

Xe điện
GTCC lười cắm thôi cụ ợ. Thật ra cãi như cụ cũng đúng về mặt luật và biển báo nhưng hơi cùn vì cụ biết thừa nó là đường cấm
rồi!
Cụ nói ko chuẩn làm sao nói cụ chủ thớt nói cùn được, có nguyên tắc bất di bất dịch : Công dân được làm những gì pháp luật không cấm, pháp nhân được làm những gì pháp luật quy định

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Cứ đúng biển báo mà đi, như cụ là chuẩn rồi. Chứ còn bảo là biết là đường cấm hồi trước, nhưng bây giờ nó ko cấm nữa thì sao. Nhưng cụ chủ cũng chú y ko mai lại có cái biển cấm mới thì lúc đó là sai mất rồi :D
em chỉ muốn biết chắc như thế mình đi có đúng ko để mai e sẽ đi tiếp, và có cách nào để làm cho xxx ko bắt bố láo được nữa?

blackpaint

Xe container
Em hôm trước cũng bị 1 lần y như cụ, vợ em hốt hoảng bảo đây là đường 1 chiều từ cầu Mai Động về vòng xuyến Trần Khát Trân, em bẩu nếu thế thì phải có biển cắm cấm ô tô rẽ phải khi gần hết cầu chứ. Thực tế không có biển đó nên em nghĩ xxx chả làm gì đc đâu.

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
Em hôm trước cũng bị 1 lần y như cụ, vợ em hốt hoảng bảo đây là đường 1 chiều từ cầu Mai Động về vòng xuyến Trần Khát Trân, em bẩu nếu thế thì phải có biển cắm cấm ô tô rẽ phải khi gần hết cầu chứ. Thực tế không có biển đó nên em nghĩ xxx chả làm gì đc đâu.
vấn đề nó đã ko có biển cấm rẽ phải và nó lại còn cắm cái biển cấm đỗ thì đường này là đường 2 chiều và được đi. Đi đến cầu sắt (đối diện phố Yên Lạc) thì mới thấy cắm tiếp cái biển cấm oto.
Em chỉ muốn nhờ các cụ thạo luật tư vấn giúp như vậy đoạn từ cầu sắt mới đến phố Yên Lạc là 2 chiều oto???

etran

Xe buýt
Em chưa hiểu em cùn ở đâu ạ?
Em cũng không hiểu bác Thêm(thèm?) xế hộp cùn ở chỗ nào :-/
hay là cụ ngocanhpdc ní nuận cùn giống mấy anh xxx với cả quý tòa xử cụ Đông :D

Em "chỉ biết thừa nó là đường cấm" khi em trông thấy cái biển cấm ở đấy :)
còn không có biển có nghĩa là hết cấm rồi (GTCC vừa quy hoạch lại tối qua thì sao? :-?)

thule6

Xe điện
cụ nói thế không đúng! chúng ta sống và làm việc theo pháp luật mà luật GTĐB thì được thể hiện trên hệ thống biển báo vậy thì cụ chủ thớt sai ở đâu?

thule6

Xe điện
e chả hiểu ạ. Lần đầu đuổi từ cầu sắt về tận nhà e, bảo lỗi đi ngược chiều ko được quay ra dọa e lỗi lái xe có mùi rượu...xong buông câu "ông phải thông cảm bọn tôi đêm hôm mưa gió???" #:-s

Em chưa hiểu em cùn ở đâu ạ? em chỉ ko hiểu nếu một đường cấm oto thì cắm biển cấm đỗ vào đường đấy làm gì nữa (vì làm gì có xe nào dám đi ngược chiều vào đường đấy để vi phạm và đỗ ngược chiều nữa?). Đây rẽ phải từ cầu xuống ko có biển cấm oto rẽ phải mà chỉ có biển cấm đỗ xe thì nghiễm nhiên là mình được đi chứ cụ? Biển cấm oto chỉ cấm oto từ Lạc Trung rẽ trái về đường Kim Ngưu (tức là có tác dụng trong khoảng 50m từ ngã ba Lạc Trung đến cầu sắt thôi chứ cụ?
Lần sau CSCĐ dừng xe cụ thì cụ bảo các chú ko có quyền dừng xe vi phạm luật GT hoặc các chú có thuộc luật GT ko?

thanh_hoi

Xe điện
Chỗ này GTCC không cắm biển là có tính toán, chủ ý chứ không phải quên đâu. Mấy thằng xxx éo xem biển, bắt theo thói quen nên nó thế.

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Cụ chủ thớt lý luận đúng rồi, mấy thằng cơ động đói cứ bắt theo thói quen thôi, giở cái giọng: "Đêm hôm mưa gió" là biết. cụ cứ đi đi, ko phải lo, chỉ mất thời gian cãi nhau thôi :D

tienlq

Xe buýt
Theo em là CTCC nó không cắm biển chứ không lẽ gì đầu bên kia cầu nó cắm biển đường 1 chiều mà đầu này lại quên không cắm biển cấm ô tô

quocchim

Xe buýt
Không biết là quên cắm biển hay không, ta cứ đi theo đúng biển báo thôi ạ. Tất nhiên là trước khi đến các đoạn giao cắt thì chúng ta nên dành chút thời gian nghía qua xem có biển báo gì không ạ :D
Em nghĩ cụ chủ thớt thế là chuẩn rồi đấy ạ. Nếu tiện thì khi nào vào nhà thì cụ chụ cứ chửi mấy thằng xxx đấy cho sướng mồm :))

kienxq

Xe máy
CSCĐ được kiểm tra hành chính cụ ợ! Nếu cụ không đủ giấy tờ mà đòi lập biên bản thì nó sẽ dẫn cụ về chốt, có đủ mọi thành phần cho cụ yêu cầu ợ! (nhưng em thấy phần lớn CSCĐ cho đi khi cụ đòi lập biên bản
Giờ em mới biết là cứ đòi lập biên bản là CSCĐ cho đi đấy!

mocon

Xe hơi
... có cách nào để chấm dứt tình trạng bắt láo này ko?
Cụ nhẹ nhàng bảo xxx sai rồi. Đường này bỏ ngược chiều đến phố Yên Lạc rồi vì có em anh N. nhà ở đây mà.
Nhà cụ ngay cạnh mờ cụ ko biết à ;))

Pigwalk

Xe container
Đi như cụ chủ thớt là đúng rồi, bọn nó bắt theo thói quen đây mà. Cứ theo biển báo mà đi, CSCD cố tình dọa người không biết thôi.