em định lấy E200 kom 2005 giá 33.000 mong các cụ tư vấn .

NX1199

Xe hơi
của đáng tội em lại chả biết gì về Mec , ngày xưa đắt đỏ chả dám mơ giờ có ng nhà để lại cho em E200 dk đầu 2005 xe ít đi mới chạy 2 vạn 8 , ng ta để em là 33.000 . xin các bác tư vấn dùm cho xem giá này là cao hay thấp để nhà em còn lo ợ ! thanks các cụ .

NewC

Xe hơi
Xe bạn năm 2005, người đi xe ít nhất cũng phải tầm 10 vạn. Đồng hồ báo 2 vạn 8 100% là báo đểu. Xe tua công thôi. Đừng ai nói Mer ko tua được công, tớ mua 2 cái Mer đều bị tua công và cả An Du, Star lẫn Nacenimex đều cóc phát hiện ra.

Tuy nhiên chuyện đó không quan trọng, quan trọng là chất lượng hiện tại của xe. Muốn xem xe còn ngon không, đầu tiên kiểm tra nội thất xem có bị làm lại không, còn nguyên bản (so với xe mới) được bao nhiêu %. Da đã xước sát nhiều chưa và phần đệm còn căng không, soi thật kỹ các chi tiết từ volang, ghế lái, các nút bấm, độ bóng của ốp gỗ. Nếu thấy còn đẹp, thì tính tới bước 2.

Bước 2 là đem xe vào một gara chuyên nghiệp, uy tín, để kiểm tra toàn bộ máy móc, gầm, bệ, giảm xóc .... Nên đem vào ít nhất 2 nơi. Đầu tiên là một nơi chính thức ( An Du hoặc Star), để kiểm tra tổng thể, từ máy móc đến các chi tiết. Yêu cầu họ list ra tất cả các bộ phận đã đến lúc thay thế (Cái này rất quan trọng). Sau đó tiếp tục vác xe vào một cơ sở thứ hai (Tớ giới thiệu Nacenimex ở Đại Từ, chỗ Tuấn), nhờ kiểm tra một lần nữa, rồi đối chiếu hai kết quả kiểm tra cho kỹ càng.

Check giá cả những bộ phận cần thay thế, bạn sẽ phải xem xét khi số tiền thay thế lên đến 5 hoặc 10 nghìn $. Trên cơ sở đó đối chiếu với giá xe chủ xe chào bán.

E200K form 2005 là một dòng xe còn lỗi, giá hiện tại cũng chỉ đâu đó 30 k, với một điều kiện là tiền thay thế không quá nhiều. Nếu số tiền thay thế là nhiều, thì cần thương lượng với chủ xe để căn chỉnh cho phù hợp.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
của đáng tội em lại chả biết gì về Mec , ngày xưa đắt đỏ chả dám mơ giờ có ng nhà để lại cho em E200 dk đầu 2005 xe ít đi mới chạy 2 vạn 8 , ng ta để em là 33.000 . xin các bác tư vấn dùm cho xem giá này là cao hay thấp để nhà em còn lo ợ ! thanks các cụ .
Nếu xe đúng như bác nói thì giá này múc được, nhưng xe đời 2005 mà đi 2 vạn 8 thì nhà em hơi nghi...em có một số kinh nghiệm xem xe để em chia sẻ với bác
1, bác xem vành vô lăng còn gai hay đã nhẵn bóng, nếu xe đi ít thì gai phải còn, nếu vành tay lái đã nhẵn bóng thì chắc chắn xe đi đã nhiều
2, Da nghế lái: nếu da còn căng chứng tỏ thời gian ngồi còn ít, nếu đi nhiều da sẽ bị dúm, nhăn
3, bác xem xe đã thay má phanh chưa? đĩa phanh gờ nhiều hay ít. Một đời má phanh trước nếu xe ở hà nội thì đi được khoảng 4 vạn.Nếu đã thay má phanh thì đương nhiên xe đã đi được nhiều hơn 4 vạn
đấy là một số kinh nghiệm em đúc rút để xem xe đi nhiều hay ít, còn bác trước khi mua thì còn phải xem nhiều thứ nưa: xe có bị đâm mạnh chưa? có bị ngập nước ko? máy, gầm, số má như thế nào...

smile188

Xe hơi
Bác mượn xe 1 ngày mang vào xưởng kiểm tra, cắm máy test, xem gầm bệ thế nào, ổn thì múc bác ạ. Xe 6 năm chạy gần 3 vạn không phải là không có, nếu xe ngon thì múc thôi bác, đi E là sướng rồi!

haitran

Xe tải
2 vạn 8 làm sao được cụ ơi, 5 năm nhè nhẹ cũng trên 13 vạn ạ. cụ cứ cho em nó vào kiểm tra rồi quyết thôi ạ, chúc cụ mau có xe để đi.

NX1199

Xe hơi
Xe bạn năm 2005, người đi xe ít nhất cũng phải tầm 10 vạn. Đồng hồ báo 2 vạn 8 100% là báo đểu. Xe tua công thôi. Đừng ai nói Mer ko tua được công, tớ mua 2 cái Mer đều bị tua công và cả An Du, Star lẫn Nacenimex đều cóc phát hiện ra.

Tuy nhiên chuyện đó không quan trọng, quan trọng là chất lượng hiện tại của xe. Muốn xem xe còn ngon không, đầu tiên kiểm tra nội thất xem có bị làm lại không, còn nguyên bản (so với xe mới) được bao nhiêu %. Da đã xước sát nhiều chưa và phần đệm còn căng không, soi thật kỹ các chi tiết từ volang, ghế lái, các nút bấm, độ bóng của ốp gỗ. Nếu thấy còn đẹp, thì tính tới bước 2.

Bước 2 là đem xe vào một gara chuyên nghiệp, uy tín, để kiểm tra toàn bộ máy móc, gầm, bệ, giảm xóc .... Nên đem vào ít nhất 2 nơi. Đầu tiên là một nơi chính thức ( An Du hoặc Star), để kiểm tra tổng thể, từ máy móc đến các chi tiết. Yêu cầu họ list ra tất cả các bộ phận đã đến lúc thay thế (Cái này rất quan trọng). Sau đó tiếp tục vác xe vào một cơ sở thứ hai (Tớ giới thiệu Nacenimex ở Đại Từ, chỗ Tuấn), nhờ kiểm tra một lần nữa, rồi đối chiếu hai kết quả kiểm tra cho kỹ càng.

Check giá cả những bộ phận cần thay thế, bạn sẽ phải xem xét khi số tiền thay thế lên đến 5 hoặc 10 nghìn $. Trên cơ sở đó đối chiếu với giá xe chủ xe chào bán.

E200K form 2005 là một dòng xe còn lỗi, giá hiện tại cũng chỉ đâu đó 30 k, với một điều kiện là tiền thay thế không quá nhiều. Nếu số tiền thay thế là nhiều, thì cần thương lượng với chủ xe để căn chỉnh cho phù hợp.

em cảm ơn cụ vì sự tư vấn rất chi tiết trên , hôm nay em đã đi tets toàn bộ xe thì ra đc 3 lỗi
- xi nhan có vấn đề ( cái này ko quan trọng lắm thay bóng là xong )
- hết nước kính
- đến kì bảo dưỡng phanh ( cái này sợ là tốn kém :( )

còn về số KM thì đúng là nghi thật nhưng em xem tổng thể thì vô lăng sờn nhưng vẫn chấp nhận đc , da ở cần số còn đẹp . Tổng thể nội thất so với một chiếc xe 5-6 năm thì coi như hoàn hảo vì ko thấy lỗi lầm gì như mờ nút , thủng da ..v.v.v ngồi vào có cảm giác như chỉ chạy đc khoảng 2-3 năm , đẹp hơn là trong suy nghĩ nên em lo là đã qua mông má , nhưng thôi kệ . quan trọng là máy em đề lên thấy nhẹ nhàng hoạt động khá là ngọt ! em test xe hơi ngu tý nhưng chắc hiệu quả là em đề lên phát là tăng tốc luôn thấy mượt ah .
giá 33k thì cũng ko phải là rẻ đúng ko các cụ ???

NX1199

Xe hơi
Trước đó khi em mua thay má phanh chưa thì em ko rõ lắm , chỉ thấy xe hôm nay báo " service brake ((ị)) visit workshop " chắc cái này là báo thay phanh đúng ko ợ ???
xe chạy 5 năm chắc chạy nhiều chỉ thay giỏi lắm 2 lần má phanh ( civic em chạy 3,5 năm 3vạn 9 chưa thay lần nào ) trùng hợp đúng lúc mình mua nó báo thế thì khả năng là thay lần đầu cụ nhỉ ???

NX1199

Xe hơi
ah còn chi tiết nữa là lên xe nồng nặc mùi da mà mùi này em biết vì ngày xưa thằng bạn cũng mua E 240 mới cóng cũng có mùi này , chắc mùi đặc trưng xe Mer .

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Trước đó khi em mua thay má phanh chưa thì em ko rõ lắm , chỉ thấy xe hôm nay báo " service brake ((ị)) visit workshop " chắc cái này là báo thay phanh đúng ko ợ ???
xe chạy 5 năm chắc chạy nhiều chỉ thay giỏi lắm 2 lần má phanh ( civic em chạy 3,5 năm 3vạn 9 chưa thay lần nào ) trùng hợp đúng lúc mình mua nó báo thế thì khả năng là thay lần đầu cụ nhỉ ???
Bác nói chuẩn rồi đấy, bác lên sớm đi kiểm tra và thay má phanh chứ để nó mòn quá chém vào đĩa phanh thì cũng mệt. Bảo dưỡng tổng thể xe cũng ko quá tốn kém đâu bác ạ ( nhưng chắc chắn là tốn xiền hơn xe Nhật). Bác cần quan tâm tới mấy mục bảo dưỡng: thay dầu máy, lọc dầu máy, dầu phanh, nước làm mát, dầu trợ lực, Kiểm tra dầu hộp số nếu thấy bẩn, nhiều mạt thì cũng thay luôn cho yên tâm. Tiện thể bác cho nâng xe kiểm tra gầm, bệ xem có vấn đề gì thì xử lý luôn

dongnat

Xe điện
em cảm ơn cụ vì sự tư vấn rất chi tiết trên , hôm nay em đã đi tets toàn bộ xe thì ra đc 3 lỗi
- xi nhan có vấn đề ( cái này ko quan trọng lắm thay bóng là xong )
- hết nước kính
- đến kì bảo dưỡng phanh ( cái này sợ là tốn kém :( )

còn về số KM thì đúng là nghi thật nhưng em xem tổng thể thì vô lăng sờn nhưng vẫn chấp nhận đc , da ở cần số còn đẹp . Tổng thể nội thất so với một chiếc xe 5-6 năm thì coi như hoàn hảo vì ko thấy lỗi lầm gì như mờ nút , thủng da ..v.v.v ngồi vào có cảm giác như chỉ chạy đc khoảng 2-3 năm , đẹp hơn là trong suy nghĩ nên em lo là đã qua mông má , nhưng thôi kệ . quan trọng là máy em đề lên thấy nhẹ nhàng hoạt động khá là ngọt ! em test xe hơi ngu tý nhưng chắc hiệu quả là em đề lên phát là tăng tốc luôn thấy mượt ah .
giá 33k thì cũng ko phải là rẻ đúng ko các cụ ???
He he, Duy mua đi, rồi xuống gặp anh, chạy xe này xong thì khó mua xe khác lắm
Nhưng xác định mỗi năm vứt vào 50 củ đi, thế cho nhẹ đầu
Cái món này nó thế đấy, ngon, sướng nhưng đau răng

NX1199

Xe hơi
He he, Duy mua đi, rồi xuống gặp anh, chạy xe này xong thì khó mua xe khác lắm
Nhưng xác định mỗi năm vứt vào 50 củ đi, thế cho nhẹ đầu
Cái món này nó thế đấy, ngon, sướng nhưng đau răng
hihi thấy nó hợp lý anh ah , em bán vịt đi thêm hơn trăm vác về thẩm du cái đã tốn kém quá thì lại cho em nó đi ^^ ! dạo này em lười cafe nên lâu lắm ko gặp anh , ko biết mai có rảnh hem cho em mời anh cốc bia nhỉ :D

dongnat

Xe điện
mua xe chưa, nếu mua rồi vác xuống LĐ cafe rồi nhờ người check xe luôn.
Nếu chưa mua cũng cafe rồi hãng quyết có mua hay không
Nếu xác định trước rồi thì mua vô tư đê....

hiep_vu92

Xe đạp
xe nhà e cụ bà chỉ có đi metro cuối tuần, thỉnh thoảng 1 năm đi chơi 1 2 lần (sầm sơn cửa lò), xe mua cuối năm 04 mà bh cũng 5 vạn, đấy là đi ít lắm lắm lắm r đấy ạ. xe 05 mà 2 vạn 8 thì điêu quá =.= muốn check chính xác nhất xe đi nhiều chưa theo e cứ nhìn ghế da bên lái với cái da bọc cần số là chuẩn nhất :D nếu da đã rạn, bạc màu thì xe chạy cũng khá r, mà số km cũng k quan trọng lắm, đi thử với vào hãng check lỗi xem nó có ngon k mới là quan trọng :D

33k cũng hợp lý bác ạ, bác cứ tính bh mua camry đời mới thì nộp vào gấp 2 chỗ ý mà camry thì sao = merc E :D

Speedvn

Xe tải
33k cho E200 sx năm 2005 bác còn suy nghĩ gì nữa? Từ năm 2005 mà chạy 2,8 vạn thì khó tin. Nhưng theo em không quan trọng. Dưới 10 vạn là còn chơi tốt. Cùng lắm về đầu tư thêm khoảng 2k là ổn rồi! 35k cũng chỉ mua được corola Đài Loan, Camry 2003...Tại sao bác không đi Mer? Người ta vẫn ngại phụ tùng thay thế Mer đắt. Nhưng pt Toy chính hãng nào có thua bao nhiêu? Chẳng qua Toy có nhiều pt trôi nổi bán giá rẻ hơn thôi!

robin2.0

Xe tăng
bố vợ e cũng đang xem 1 e Bim đời 2005 chạy 2,3 vạn giá 32k. e xem xe roài vô lăng ghế da, dây an toàn mới đét, gầm bệ, bô mới tinh xe này biển 52-xxxx các cụ xem có múc đc ko????

muonmuaxe

Xe tăng
bố vợ e cũng đang xem 1 e Bim đời 2005 chạy 2,3 vạn giá 32k. e xem xe roài vô lăng ghế da, dây an toàn mới đét, gầm bệ, bô mới tinh xe này biển 52-xxxx các cụ xem có múc đc ko????
Con rể thích chơi Mer, bố vợ lại thích chơi BIM. Bố vợ trẻ trung quá nhỉ... hi hi Cẩn thẩn kẻo ko hợp gu thì bị đì đó nghe DUHU.

@ chủ thớt: cụ mua đi ko mua xin mạn phép giới thiệu em, em xin hậu tạ ạh, Đến C còi mà em còn làm các cụ ấy tí ngất vì quát hơn 30k nữa là E. Có 2 vấn đề quan trọng hơn giá cả 1 khách quan và 1 chủ quan:
- Khách quan: Chất xe có còn ngon ko. Có thể kiểm chứng được.
- Chủ quan: Mình có thật sự thích và dám chơi ko. Nếu thích thì đắt tí cũng chả sao...
Chúc cụ sơm mua được xe.

NX1199

Xe hơi
chung suy nghĩ như các cụ nên em đã quyết rồi ah !
hôm qua mang lên hãng MEC bảo dưỡng ra mấy lỗi vớ vẩn khắc phục xong hết rồi , chỉ có điều mấy chú thợ của mec luôn có tư tưởng là đi mec là người dễ chi tiền nên nảy sinh chuyện hài lắm ah , chắc chú thợ đấy chỉ bằng thằng em út trong nhà mình nhưng giọng lưỡi thì ôi thôi cứ như chuyên gia hàng đầu của MEC vậy sau đúng 5p kiểm tra em í bảo em chi tổng cộng tới gần 80tr =)) mà ko đưa ra bất cứ lý do thuyết phục nào cũng như dẫn chứng nào mà chỉ phán miệng đại khái , mà như em biết mẹc mà hỏng những thiết bị to tiền thì đều có bảng thông báo trên máy chi tiết và hướng dẫn lắp đặt thay thế
( cụ thể nói gì , thay cái nào em xin mạn phép ko nói ra sợ lại làm ảnh hửơng uy tín ai đó ... nhưng cụ nào cần thông tin lấy kinh nghiệm thì pm kín em vẫn nói đấy ahj =))) nhưng nói chung sau khi em gọi một "giáo sư" am hiểu MEC cùng với chủ xe cũ lên thì chi phí chỉ còn 336.000 đ =)) !
chắc em phải xin các cụ vài địa chỉ làm Mec uy tín thôi chứ "cá nhân em" ko còn lòng tin vào hãng nữa rùi .

Chỉnh sửa cuối:

NX1199

Xe hơi
mua xe chưa, nếu mua rồi vác xuống LĐ cafe rồi nhờ người check xe luôn.
Nếu chưa mua cũng cafe rồi hãng quyết có mua hay không
Nếu xác định trước rồi thì mua vô tư đê....
hehe em lấy rồi anh ơi , để em oánh bóng , trùng tu , đại tu ngon lành rồi thứ 7 tuần sau mang lên trình diện tổ anh nhé ^^

dongnat

Xe điện
hehe em lấy rồi anh ơi , để em oánh bóng , trùng tu , đại tu ngon lành rồi thứ 7 tuần sau mang lên trình diện tổ anh nhé ^^
Tốt rồi. Anh trước đây cũng đi E, giờ đi ML, chắc là cũng bi bô được đôi điều.
Mà D check ở đâu thế, nếu ở hãng thì anh cóc tin nó nói chuẩn đâu
Gara chuẩn thì hôm nào gặp anh anh chỉ cho

Chỉnh sửa cuối: