em định độ bô marco cho con altis 1.8at mới lấy! các báctư vấn giùm!

altis_1.8at

Xe đạp
em định độ bô marco cho con altis 1.8at mới lấy! các bác tư vấn giùm!

xe của em mới lấy đi mới được hơn 1000km! em thấy mấy bác độ pô nghe hay và nổi quá nên cũng định làm! các bác có kinh nghiệm đi trước hay bác nào làm ở gara Phuong Dong Co., Ltd. thì tư vấn giúp em! nếu độ xong động cơ 1.8 của em đi tiếng có hay không và có tốn xăng hơn không ạ! mong các bác giúp! cám ơn các bác nhiều! =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Theo tôi thì xe Altis sau khi mua về nếu có điều kiện thì chỉ dán kính chống nắng thêm! Còn tất cả các cái khác không cần nhất thiết bác ạ (chiếc xe hiện tại em cũng đang dùng là Altis)!
Kinh nghiệm dùng xe của cá nhân em thì thấy rằng cứ nguyên bản là hay nhất! không nên động chạm nhiều. Bản thân Altis dáng dấp cũng đứng đắn không thích hợp với lắp pô hú như một số dòng xe trẻ trung hoặc thể thao khác!
Còn nếu cứ thích độ thì tuỳ bác! đơn giản thì Bác có thể mua các một số cổ pô có lá gió ở các cửa hàng nội thất giá khoảng 150-250 nghìn VNĐ tuỳ chất liệu còn muốn mổ xẻ máy móc hoặc pô này nọ thì em thực sự can!:-h

Chỉnh sửa cuối:

altis_1.8at

Xe đạp
Theo tôi thì xe Altis sau khi mua về nếu có điều kiện thì chỉ dán kính chống nắng thêm! Còn tất cả các cái khác không cần nhất thiết bác ạ (chiếc xe hiện tại em cũng đang dùng là Altis)!
Kinh nghiệm dùng xe của cá nhân em thì thấy rằng cứ nguyên bản là hay nhất! không nên động chạm nhiều. Bản thân Altis dáng dấp cũng đứng đắn không thích hợp với lắp pô hú như một số dòng xe trẻ trung hoặc thể thao khác!
Còn nếu cứ thích độ thì tuỳ bác! đơn giản thì Bác có thể mua các một số cổ pô có lá gió ở các cửa hàng nội thất giá khoảng 150-250 nghìn VNĐ tuỳ chất liệu còn muốn mổ xẻ máy móc hoặc pô này nọ thì em thực sự can!:-h
cám ơn bác nhiều về lời khuyên! bác cho em hỏi thêm chút cổ pô có lá gió như bác nói đi có phát ra âm thanh nghe hay hay ko bác?

Luu Lehong

Xe container
Nói chung còn tuỳ sở thích từng người. Nhưng cái xe ngày trước em có lắp thì mỗi khi ga lên nó cũng có cảm giác hú rít nhẹ, ngồi ca-bin nghe giống một số xe đua nhưng lại làm xe có cảm giác ồn thêm >:D<

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
đấy là tùy sở thích từng người thôi ạ
tỷ dụ như ở bên Thái đây chả có cái xe altis 2008 nào mà ng ta không độ
kể cả ng cũngc ứng tuổi và làm nhà nước
việc độ Pô đơn giản chứ không phức tạp
có nhiều mức giá để lựa chọn từ hơn 1 triệu đến vài chục triệu tùy loại
thường ng Thái làm Pô độ là làm bằng chất liệu inox dầy độ 1 ly các cánh bông nhồi trong cũng dầy dặn và khít hơn nhiều so với hàng tầu chỉ là sắt mạ
có loại bầu thể thao dư lài

có laọi là nguyên hệ thống

còn độ pô thì có thể thêm tý teo công suất tùy loại ( tất nhiên là phải kết hợp 1 số thứ nữa)

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
xe của em mới lấy đi mới được hơn 1000km! em thấy mấy bác độ pô nghe hay và nổi quá nên cũng định làm! các bác có kinh nghiệm đi trước hay bác nào làm ở gara Phuong Dong Co., Ltd. thì tư vấn giúp em! nếu độ xong động cơ 1.8 của em đi tiếng có hay không và có tốn xăng hơn không ạ! mong các bác giúp! cám ơn các bác nhiều! =D>=D>=D>
Đối với Altis thật sự máu thì độ cụ ơi, còn không để vậy đi cho lành em khuyên thật.

Khoaimy

Xe tăng
E lần đầu nghe thấy dòng in đậm trên. Phiền cụ giải thích cặn kẽ hơn.
Với 150-200k, cụ chẳng mua đc gi ngoài cái chụp pô -> mà chụp pô thì chả ảnh hưởng đến tiếng "rít kiểu xe đua".
@Chủ thớt: Altis thực chất cũng có dáng thể thao, bằng chứng là xe có option là bộ body lips mà theo em là khá đẹp. Với bộ lips này, hiện giờ pô đang bị tụt vào trong và pô ko nằm trong lips. Nếu cụ xài pô marco thì phải là người máu độ vì lắp hệ thống này, tiếng pô khá to. Nếu cụ chỉ muốn cái mông xe cụ có thêm em pô cho có phần xì po thì e nghĩ khoét lips+ cản sau thành 1 lỗ pô đẹp đẽ và lắp thêm chụp pô tròn to nữa là xong. Tổng chi phí chắc chẳng quá 500k.

TheOne

Xe điện
Với 150-200k, cụ chẳng mua đc gi ngoài cái chụp pô -> mà chụp pô thì chả ảnh hưởng đến tiếng "rít kiểu xe đua".

@Chủ thớt: Altis thực chất cũng có dáng thể thao, bằng chứng là xe có option là bộ body lips mà theo em là khá đẹp. Với bộ lips này, hiện giờ pô đang bị tụt vào trong và pô ko nằm trong lips. Nếu cụ xài pô marco thì phải là người máu độ vì lắp hệ thống này, tiếng pô khá to. Nếu cụ chỉ muốn cái mông xe cụ có thêm em pô cho có phần xì po thì e nghĩ khoét lips+ cản sau thành 1 lỗ pô đẹp đẽ và lắp thêm chụp pô tròn to nữa là xong. Tổng chi phí chắc chẳng quá 500k.
cái này có anh ạ, nó như cái còi, được gắn ở đuôi ống xả. khi ga thì khói đẩy ra như lấy hơi thổi còi, nó ra tiếng rít (nhưng yếu)

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
Cái loại này có dáng thể thao đâu mà độ vào cho thêm mất tiền, khi bán lại mất giá hơn xe thường nữa chứ.

Dalat

Xe đạp
@Altis_1.8At: Theo em bác độ pô phải thêm bodylip hoặc bodykit mới đẹp. Bác tham khảo trang Altisclub.com của Thailand sẻ có nhiều hình ảnh cho bác tham khảo. (trang này toàn tiếng Thai, nên chỉ xem ảnh). Sau khi tham khảo trang web đó thì bác có cái nhìn khác về dòng xe này
Ở Thailand người ta độ dòng xe nay đẹp lắm, mặc dù xe này làm taxi hơi bị nhiều. Có lần em thấy tụi Thai dùng xe này để đua nữa đấy.
Còn ở Việt Nam khi nói tới Altis thì tham khảo botay.com
Chúc bác có xe ưng ý

mr.ken_no1

Xe container
Khi nào e có nhu cầu độ pô em cũng chỉ làm như kụ Khoai nói thôi, đơn giản mà vẫn sờ po, hì. Vodka cho kụ Khoai

Vietxdct

Xe buýt
Pô altis 2015 quá xấu, độ kiểu gì nhỉ các bác

phutran120

Xe tải
độ cái gì cũng hợp chứ thím, như kiểu gà con gáy tiếng gà trống vậy =))

Mrthanh1806

Xe hơi
độ thì cụ nên chọn xe trẻ hơn, altis nhìn già lắm. mà đi cũng yếu xìu