Em đi Bãi Lữ thì đi tuyến nào cho tiện, giữa đường thì ăn nghỉ ở đâu

nvh_hn

Xe container
Em đầu tháng tới có chuyến đi Hà Nội - Bãi Lữ (gần Vinh) ở đây: http://www.otofun.net/threads/700158-em-can-thue-phong-o-bai-lu

Tuy nhiên nghe các cụ nói thì quốc lộ 1 cũ đoạn Thanh Hóa xấu, vậy cho em hỏi đi đường Hồ Chí Minh thì đi thế nào, rẽ đoạn nào để vào Bãi Lữ. Giữa đường em muốn nghỉ ngơi thì ăn uống ở đâu?

Tks các cụ!

Tình hình là rất tình hình:)

Sau khi tham khảo cháu quyết định đi đường 1, vậy các cụ cho hỏi thăm tình hình ăn nghỉ giữa đường thế nào: cháu định khoảng 5-6h sáng xuất phát từ HN, túc tắc đi thì chắc sẽ phải ăn uống, nghỉ trưa ở Thanh Hóa? Vì nhà cháu có con nhỏ, người già nên chắc phải nghỉ ngơi giữa đường thế cho đảm bảo.

Chỉnh sửa cuối:

bz1201

Xe tải
Theo em cụ cứ đường HCM thẳng tiến đến TX Thái Hòa thì rẽ trái là đẹp nhất ợ. Đường vừa thoáng vừa đẹp.

quangdzung

Xe điện
Cụ chạy đường HCM cho lành, Đến ngã tư Thái Hòa rẽ trái đến ngã ba Yên Lý rồi rẽ phải đi Bãi Lữ thôi. Cụ đi sáng sớm thì cùng lắm đến trưa là đến nơi, đâu cần phải lo chuyện ăn uống

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Theo em cụ cứ đường HCM thẳng tiến đến TX Thái Hòa thì rẽ trái là đẹp nhất ợ. Đường vừa thoáng vừa đẹp.
Cụ chạy đường HCM cho lành, Đến ngã tư Thái Hòa rẽ trái đến ngã ba Yên Lý rồi rẽ phải đi Bãi Lữ thôi. Cụ đi sáng sớm thì cùng lắm đến trưa là đến nơi, đâu cần phải lo chuyện ăn uống
Nhà cháu có trẻ con, người già nên chắc phải tính ăn uống, nghỉ ngơi giữa đường. Tks các cụ!

texu

Xe tải
Cụ đi đường HCM là chuẩn. Nếu không đi sớm cụ có thể nghỉ ở Cẩm Thuỷ, Thanh Hoá. (Nhà hàng rất to ngay bên kia cầu Cẩm Thuỷ)

nvh_hn

Xe container
Cụ đi đường HCM là chuẩn. Nếu không đi sớm cụ có thể nghỉ ở Cẩm Thuỷ, Thanh Hoá. (Nhà hàng rất to ngay bên kia cầu Cẩm Thuỷ)
Theo đường đi thì nó khoảng bao cây cụ, nhà hàng nằm bên trái hay phải? Nói thật nhà cháu chưa bao giờ chạy đường này nên phải hỏi kỹ;).

Tks!

tuonglm

Xe tải
Theo đường đi thì nó khoảng bao cây cụ, nhà hàng nằm bên trái hay phải? Nói thật nhà cháu chưa bao giờ chạy đường này nên phải hỏi kỹ;).

Tks!
Hà Nội - Thái Hòa: 275 km (nếu chạy đường cao tốc Láng - Hòa Lạc): Đi mất 4 tiếng 20 phút
Thái Hòa - Yên Lý: 43km: Đi mất 45 phút
Yên Lý - Bãi Lữ: Khoảng 40-45 km: Đi mất 1 tiếng do đường đang sửa

Chỗ ăn không những nhiều mà còn vừa ngon vừa rẻ.

reloaded

Xe tăng
Cụ có thể dừng ở Ngọc Lặc, Thanh Hóa ăn cũng được. Nói chung đường HCM bây giờ nhộn nhịp rồi, hàng ăn cũng nhiều không phải lo đâu ạ. Cụ cứ đi đến bữa thì chọn đoạn nào có nhà hàng thì phi vào thôi.

texu

Xe tải
Đến cầu Cẩm Thuỷ khoảng 190km, qua cầu thấy nhà hàng rất to bên trái, bên phải là trạm CSGT chuyên thả chim mồi!!!

Tks!

cuongtb37

Xe máy
Nên đi đường HCM cụ à, đường 1 đang sửa nên đi hơi vất vả, Đường HCM thì dài hơn 60km

thanhthanh.sht

Xe tải
Chúc chuyến đi của cụ bình an ạ

nvh_hn

Xe container
Đến cầu Cẩm Thuỷ khoảng 190km, qua cầu thấy nhà hàng rất to bên trái, bên phải là trạm CSGT chuyên thả chim mồi!!!
Nhà cháu nghe rất nhiều về TH, ăn uống ở đây có phải mặc cả hay lưu ý gì không cụ:D

nvh_hn

Xe container
Tình hình là rất tình hình:)

Sau khi tham khảo cháu quyết định đi đường 1, vậy các cụ cho hỏi thăm tình hình ăn nghỉ giữa đường thế nào: cháu định khoảng 5-6h sáng xuất phát từ HN, túc tắc đi thì chắc sẽ phải ăn uống, nghỉ trưa ở Thanh Hóa? Vì nhà cháu có con nhỏ, người già nên chắc phải nghỉ ngơi giữa đường thế cho đảm bảo.

nvh_hn

Xe container
Nhà ngoại cháu ở Thái Hòa nên nghe nói đoạn Thái Hòa - Yên Lý rất xấu, mà đi Bãi Lữ cung đường HCM xa nhiều:)

Audioto

Xe tăng
QL 1A đoạn TH-Vinh còn xấu hơn

nvh_hn

Xe container

nvh_hn

Xe container
Đường HCM chỉ có vài chỗ bắn tốc độ ( Cẩm Thuỷ, Yên Cát... của TH) còn lại dễ lái, dễ đi hơn QL1 nhiều. QL1 vừa xấu, vừa nhiều nỗi hiểm nguy rình rập, căng thẳng đầu óc lắm.Đường HCM dài hơn nhưng tổng thời gian lại rút ngắn đi nhiều, và nhất là đỡ lo mắt tiền, giữ bằng nếu chưa thạo đường đi như bác.
Chúc Bác vào an toàn.
Như đã nói ở trên, nhà cháu nhiều lãnh đạo nên khổ là cái gì cũng ý kiến, đường này cháu lại mới chạy đến Thanh Hóa nên cũng không biết cái đoạn kia thế nào:-). Các cụ xem có gì giúp cháu ăn uống ở đây chỗ nào ổn.

Tks!

Bóng Chày

Xe lừa
Như đã nói ở trên, nhà cháu nhiều lãnh đạo nên khổ là cái gì cũng ý kiến, đường này cháu lại mới chạy đến Thanh Hóa nên cũng không biết cái đoạn kia thế nào:-). Các cụ xem có gì giúp cháu ăn uống ở đây chỗ nào ổn. Tks!
Không biết bác đi thế nào, nếu em xuất phát đại lộ thăng long lúc 6h sáng, chạy đúng tốc độ thì khoảng 10h là em tới Thái hoà, tới đó thì rẽ ea QL1 chạy rốn 11h là vào đến Bãi lữ, là nằm nfay sau quả núi hình yên ngựa trước khi vào Vinh. Tốt nhất vào đó ăn trưa luôn cho tiện.
Còn nhất quyết muốn ăn nghỉ giữa đường thì bác tìm bản đồ đia danh Ngọc Lặc, cách Hà nội khoảng 160km. Ở thị trấn đó có rất nhiều hàng quán ngon, rẻ. Còn lại không có hàng tử tế. Bác nên chuẩn bị đồ khô mang theo ăn luôn trên xe cho tiện: bánh mỳ, xúc xích, pho madt, thịt nguội, hoa quả ...
Chúc gia đình một chuyến đi tốt lành

nvh_hn

Xe container
Không biết bác đi thế nào, nếu em xuất phát đại lộ thăng long lúc 6h sáng, chạy đúng tốc độ thì khoảng 10h là em tới Thái hoà, tới đó thì rẽ ea QL1 chạy rốn 11h là vào đến Bãi lữ, là nằm nfay sau quả núi hình yên ngựa trước khi vào Vinh. Tốt nhất vào đó ăn trưa luôn cho tiện.
Còn nhất quyết muốn ăn nghỉ giữa đường thì bác tìm bản đồ đia danh Ngọc Lặc, cách Hà nội khoảng 160km. Ở thị trấn đó có rất nhiều hàng quán ngon, rẻ. Còn lại không có hàng tử tế. Bác nên chuẩn bị đồ khô mang theo ăn luôn trên xe cho tiện: bánh mỳ, xúc xích, pho madt, thịt nguội, hoa quả ...
Chúc gia đình một chuyến đi tốt lành
Thực ra em chạy thì không ngại gì, tuy nhiên nhà có con nhỏ nên vẫn tính cho vào nghỉ ngơi, ăn uống trên đường chứ không chạy một mạch; & em tính chạy QL1 chứ không đi đường HCM nên muốn hỏi các cụ quán ăn ở loanh quanh chắc tầm Thanh Hóa.

Bóng Chày

Xe lừa
Thực ra em chạy thì không ngại gì, tuy nhiên nhà có con nhỏ nên vẫn tính cho vào nghỉ ngơi, ăn uống trên đường chứ không chạy một mạch; & em tính chạy QL1 chứ không đi đường HCM nên muốn hỏi các cụ quán ăn ở loanh quanh chắc tầm Thanh Hóa.
Nếu quyết đi QL 1 thì đến Tĩnh Gia có một số nhà hàng hải sản đồ nuôi lồng bè, bán cả gà tươi, chất lượng ok nhưng vệ sinh là 1 vấn đề lớn.
Em hay đi gia đình nên vẫn khuyên bác đi HCM vì an toàn hơn 20-30 lần. Trên đường HCM có rất nhiều điểm rừng cây sạch sẽ có thể dừng xe, trải chiếu ăn nghĩ rất thiên nhiên.
Trên QL1 thì chịu, đường từ thanh hoá lại đang sửa xấu