Em đã sửa được bệnh khó tìm, cảm ơn gara B-tek

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Xe em là Bim 318i. Cách đây khoảng 3 tháng em thay bầu chân không phanh, bơm ở gara AG Lê Văn Thiêm. Giá cả thì thôi không bàn đến vì nói ra các cụ mợ bảo sao em ngu thế. (Có lần em thay dầu hộp số ở đấy mất 4,3tr cho 6 lít). Nhưng sau khi thay xong, em đi thì bị tình trạng đi chậm đạp phanh xe cứ kêu ạch ạch. Hỏi mấy bác bên AG họ nói là xe nào chả thế, giải thích bla bla lung tung... Đặc biệt nguy hiểm là phóng xe đạt tốc độ 60-80km/h đạp phanh là bị bó cứng, bánh rê đen đường. Em bị 3 lần rồi, nên về sau chẳng dám phóng nhanh. May mà chẳng có cái xe Công te nơ đằng sau chứ không bây giờ em cũng chẳng còn được lên 4rum kì cạch bốc phét. Buồn nhất là hỏi nguyên nhân các bác bên AG thì được anh phó GĐ (được tiếng là chuyên về Bim từ xưa) trả lời là bị hỏng bơm ABS gì đó thay khoảng vài chục triệu, thôi không phải thay đâu, đằng nào mình phóng nhanh phanh gấp thì xe cũng đứng im, chẳng sao cả. Em cũng đã hỏi bệnh này ở nhiều nơi, cả trên diễn đàn nhưng kết quả không đúng (kẹt pitong, cảm biến áp suất, tổng phanh... đều không phải). Mãi đến hôm qua giờ em mới biết được nguyên nhân. Các bác thợ bên gara B-tek Mỹ Đình đã phát hiện ra rằng bên AG lắp lộn vị trí mấy ống dẫn dầu phanh, đại khái là cấp dầu phanh cho bánh trước và bánh sau. Sau khi lắp chuẩn lại em đã test thử xe trên Đại lộ Thăng Long và kết quả rất tốt. Đi tốc độ 80-100km/h phanh rà hay phanh gấp khoảng 20 lần đều không bị bó. Xe đi chậm đạp phanh không hề kêu ạch ạch nữa. Còn một số v/đ nữa của xe bên B-tek đã xử lý rất tốt...
Nhân tiện đây em một lần nữa mong các cụ mợ lưu ý về gara AG Lê Văn Thiêm (chuyên BMW). Em không hiểu phải nói như thế nào nữa. Em cũng xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các ae bên gara B-tek Mỹ Đình. Em không hề quảng cáo cho gara đó nhưng các cụ/mợ khu vực đó hãy một lần thử qua đó xem, mọi thứ rất ok đấy. Nếu không phải các cụ/mợ cho em vang đỏ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

subi

Xe buýt
Đầu tiên chúc mừng cụ đã sửa xe để đảm bảo an toàn giao thông.

zoombie11

Đi bộ
Lại bị cặp đôi Trường Dương Ag lừa rồi. Bực thật, tại sao chúng nó dã man thế nhỉ? Đành rằng có lãi nhưng vừa phải thôi chứ. Mà btek ở đoạn nào cụ nhỉ, cung cách rổ rá... thế nào không thấy cụ đề cập đến.

HUNGSMUN

Xe container
Muốn tồn tại lâu dài và phát triển thì làm ăn đàng hoàng, nếu không thì thôi. Với các làm của garage mà bác nói thì tự họ đang mua đồ khâm liệm cho chính mình rồi đấy.

ferrarimachino

Xe hơi
có phải b-teck ở gần sân mỹ đình không cụ

Chỉnh sửa cuối:

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Xe em là Bim 318i. Cách đây khoảng 3 tháng em thay bầu chân không phanh, bơm ở gara AG Lê Văn Thiêm. Giá cả thì thôi không bàn đến vì nói ra các cụ mợ bảo sao em ngu thế. (Có lần em thay dầu hộp số ở đấy mất 4,3tr cho 6 lít). Nhưng sau khi thay xong, em đi thì bị tình trạng đi chậm đạp phanh xe cứ kêu ạch ạch. Hỏi mấy bác bên AG họ nói là xe nào chả thế, giải thích bla bla lung tung... Đặc biệt nguy hiểm là phóng xe đạt tốc độ 60-80km/h đạp phanh là bị bó cứng, bánh rê đen đường. Em bị 3 lần rồi, nên về sau chẳng dám phóng nhanh. May mà chẳng có cái xe Công te nơ đằng sau chứ không bây giờ em cũng chẳng còn được lên 4rum kì cạch bốc phét. Buồn nhất là hỏi nguyên nhân các bác bên AG thì được anh phó GĐ (được tiếng là chuyên về Bim từ xưa) trả lời là bị hỏng bơm ABS gì đó thay khoảng vài chục triệu, thôi không phải thay đâu, đằng nào mình phóng nhanh phanh gấp thì xe cũng đứng im, chẳng sao cả. Em cũng đã hỏi bệnh này ở nhiều nơi, cả trên diễn đàn nhưng kết quả không đúng (kẹt pitong, cảm biến áp suất, tổng phanh... đều không phải). Mãi đến hôm qua giờ em mới biết được nguyên nhân. Các bác thợ bên gara B-tek Mỹ Đình đã phát hiện ra rằng bên AG lắp lộn vị trí mấy ống dẫn dầu phanh, đại khái là cấp dầu phanh cho bánh trước và bánh sau. Sau khi lắp chuẩn lại em đã test thử xe trên Đại lộ Thăng Long và kết quả rất tốt. Đi tốc độ 80-100km/h phanh rà hay phanh gấp khoảng 20 lần đều không bị bó. Xe đi chậm đạp phanh không hề kêu ạch ạch nữa. Còn một số v/đ nữa của xe bên B-tek đã xử lý rất tốt...
Nhân tiện đây em một lần nữa mong các cụ mợ lưu ý về gara AG Lê Văn Thiêm (chuyên BMW). Em không hiểu phải nói như thế nào nữa. Em cũng xin gửi lời cảm ơn chân thành tới các ae bên gara B-tek Mỹ Đình. Em không hề quảng cáo cho gara đó nhưng các cụ/mợ khu vực đó hãy một lần thử qua đó xem, mọi thứ rất ok đấy. Nếu không phải các cụ/mợ cho em vang đỏ nhé.

Nếu thông tin cụ đưa ra là chuẩn ??? .:

- Bệnh chắc chắn ở hệ thống Phanh ABS đang không hoạt động, trên taplo phải có đèn báo ABS nổi báo .
- Quá thiếu lương tâm trong nghề kỹ thuật và ......^:)^
Chúc mừng cụ đã giữ được "Long thể" an toàn, nguyên vẹn

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Bên đó họ có làm bảo dưỡng bảo trì toàn bộ không Cụ, em định đi chỉnh lại hệ thống treo mờ, với cả họ có vá lốp xe luôn không ạ?
Thank Cụ

WhiteGet

Xe điện
Chỗ AG như thế mà chưa sập tiệm nhỉ, hay do các cụ đi BMW nhiều tiền quá, các bác ý phải tiêu hộ :))

xamthung

Xe tăng
Thợ kiểu gì mà lắp nhầm hết cả thế này

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Nếu thông tin cụ đưa ra là chuẩn ??? .:

- Bệnh chắc chắn ở hệ thống Phanh ABS đang không hoạt động, trên taplo phải có đèn báo ABS nổi báo .
- Quá thiếu lương tâm trong nghề kỹ thuật và ......^:)^
Chúc mừng cụ đã giữ được "Long thể" an toàn, nguyên vẹn
Đèn ABS của em vẫn sáng hoạt động bình thường, nổ máy thì đèn tắt không báo lỗi. Mà thỉnh thoảng mới bị bó hoặc phải phóng nhanh phanh gấp liên tục một lúc.

chuột 74

Xe điện
giá cả bên đó có hợp lý không cụ.?
Buồn nhất là hỏi nguyên nhân các bác bên AG thì được anh phó GĐ (được tiếng là chuyên về Bim từ xưa) trả lời là bị hỏng bơm ABS gì đó thay khoảng vài chục triệu, thôi không phải thay đâu, đằng nào mình phóng nhanh phanh gấp thì xe cũng đứng im, chẳng sao cả
anh phó GĐ này tên j thế hả cụ:(

anhtho

Xe ngựa
Thợ Việt Nam mình nói chung là đôi khi không tin tưởng lắm. Một sơ suất có vẻ đơn giản nhưng có thể để lại hậu quả nghiêm trọng. Chúc mừng cụ đã giải quyết xong 1 vấn đề liên quan tới AN TOÀN.
Lái xe của cơ quan em hôm đi bảo dưỡng thay dầu, từ hôm về thì galangti cứ lộn xộn cả, hóa ra thợ lắp nhầm 1 cái ống bù ga điều hòa ! Loay hoay mấy hôm mới tự giải quyết được.

ong vàng 2000

Xe hơi
Xe BMW sao ko mang vào hãng mà bảo dưỡng, mang ra ngoài làm tốt hưởng,xấu chịu. Tôi ko khen chê AG L.V.Thiêm , nhưng dù sao có ủy nhiệm của công ty mẹ vẫn an tâm khi mình xử dụng dịch vụ. Ngày xưa xe 525 moder2004 của tôi bị lỗi mang từ Nam ra Bắc vẫn làm lại miễn phí vì lỗi của nhà sản xuất & BMW VN phải bảo hành miễn phí & dịch vụ chu đáo của BMW Minh Khai HN & Nguyễn Biểu TPHCM.Xin lỗi anh Huỳnh Tùng chơi BMW lại tính toán giá cả khi bảo dưỡng, rồi ra vẻ chịu chơi , thì mang xe ra bán cân nhé.

wasabi

Xe tăng
Mãi đến hôm qua giờ em mới biết được nguyên nhân. Các bác thợ bên gara B-tek Mỹ Đình đã phát hiện ra rằng bên AG lắp lộn vị trí mấy ống dẫn dầu phanh, đại khái là cấp dầu phanh cho bánh trước và bánh sau. .
ối giời ơi, lỗi này thì cụ có bắc thang lên hỏi ông giời cũng bó tay, ko khám trực tiếp thì sao tìm ra lỗi này, áp suất dầu phanh của bánh trước và sau khác nhau, cụ thể bánh trước mạnh hơn bánh sau. lắp lộn thế này bánh sau ăn hơn bánh trước bảo sao chả cháy đường

còn về giá bảo dưỡng thì BMW là cái đinh nhé, cho dù có là maybach đi chăng nữa thì bỏ tiền ra nó phải hợp lý và cuối cùng là phải được việc.
làm éo ra cái gì chỉ giỏi chặt chém .ủy nhiệm với không ủy nhiệm

FujiS5200

Xe điện
...Xin lỗi anh Huỳnh Tùng chơi BMW lại tính toán giá cả khi bảo dưỡng, rồi ra vẻ chịu chơi , thì mang xe ra bán cân nhé.
Em nghe bác nói mà không ổn rồi. Tiền nào cũng là tiền, đắt mà xắt ra miếng thì cũng chẳng oán trách gì, nhưng đằng này...

tit

Xe tải
Xe BMW sao ko mang vào hãng mà bảo dưỡng, mang ra ngoài làm tốt hưởng,xấu chịu. Tôi ko khen chê AG L.V.Thiêm , nhưng dù sao có ủy nhiệm của công ty mẹ vẫn an tâm khi mình xử dụng dịch vụ. Ngày xưa xe 525 moder2004 của tôi bị lỗi mang từ Nam ra Bắc vẫn làm lại miễn phí vì lỗi của nhà sản xuất & BMW VN phải bảo hành miễn phí & dịch vụ chu đáo của BMW Minh Khai HN & Nguyễn Biểu TPHCM.Xin lỗi anh Huỳnh Tùng chơi BMW lại tính toán giá cả khi bảo dưỡng, rồi ra vẻ chịu chơi , thì mang xe ra bán cân nhé.
Ặc, bác quả đúng là đại gia....

tqtuan

Xe tăng
Em lại nghĩ bác ong thợ là dại gia. Hi hi.

kutetn

Xe tải
eo em toan mang xe ra AG thôy ý , phen này phải mang xe đi gara khác thoy