Em đã mua altis 1.8 G 2015 sau khi rất thích mazda 3 qua ảnh và đến lái thử trực tiếp

bonbon8586

Xe tải
Website
www.bonshop.com.vn
Altis khỏi phải bàn, em chạy đời 2009 2.0 đến giờ vẫn mơ em nó @@@, giờ đổi xe thì lên thằng Mer hay Lexus thôi.................

benthoi

Xe buýt
Đi Toy có tội tình gì mà bị chửi nhiều thế các cụ nhỉ? Cũng phải cân nhắc chán chê, nâng lên đặt xuống rồi mới quyết định. Mà đủ tiền mua Toy đâu phải hạng rẻ rách mà cứ đi Toy thì bị chửi là ngu, là không hiểu biết gì. Em thấy bất công quá, suy cho cùng chắc là do ghen tị thôi phải không các cụ.
Ko ai ném đá nếu cụ chủ ko dìm xe khác một cách vô lý như vậy, atils và M3 nhắm đến 2 đối tượng khác nhau! Còn về chất lượng e nghĩ cũng hơn kém nhau không nhiều, ai thấy mình hợp xe nào và nhu cầu của mình là gì thì mua xe đấy! Bản thân e mua M6 nhưng nhìn con Cam mới e vẫn thấy đẹp nhưng hơi già so với tuổi của e nên e ko mua, cụ chủ nói như kiểu một người rất ngu ngơ về xe nhưng lại đưa ra nhận xét như bố của các thợ! Còn các cụ so khung gầm và khả năng vận hành Atils hơn M3 thì e ko hiểu hơn ở cái gì :))
Ps: các option kiểu hàn e ko bàn tới nhé

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
nhiều cụ giờ bị cái option làm mờ mắt. 3 cái option của hàn quốc dùng chả ra gì. đọc cho sướng miệng nhưng chất lượng 3 cái option đấy rất thấp. dùng chán ốm. mà xe chủ yếu là khung gầm cảm giác lái thôi. chống ồn nữa. nhưng cái khác chỉ là phụ
Em nghĩ người như cụ chắc dùng dt Nokia 1100 nhỉ. Chỉ cần nghe gọi là đủ, cần gì phải màn hình to, chụp ảnh này nọ :))
Cái kiểu bênh Toy đến bệnh như cụ thì em cũng vái . Cụ có biết khung , gầm vỏ xe nào ngon nhất ko : Volga của Nga đó cụ :))

TuCuong

Xe hơi
Chắc Cụ yêu toy từ đầu nên nhận xét có vẻ hơi phiến diện quá

coolpix8700

Xe ngựa
Em nghĩ người như cụ chắc dùng dt Nokia 1100 nhỉ. Chỉ cần nghe gọi là đủ, cần gì phải màn hình to, chụp ảnh này nọ :))
...
Em cũng giống như bác mô tả đấy!
Cái điện thoại em chỉ dùng mỗi việc nghe-gọi nhắn tin. Cái này đang dùng còn có camera, chứ cái trước còn không có!
Để chụp thì hình bộ ống kính cả ngắn lẫn dài của em nhét đủ 3 cái tủ chống ẩm, mỗi cái ống kính em chỉ để chụp cho một thể loại ảnh, để đọc màn hình em có cái tablette, để nghe nhạc thì ngay cái đầu DVD trên xe em chũng rất ít s­ử dụng, chủ yếu nghe VOV Giao Thông, xong việc em về có phòng thiết kế riêng để nghe ...!
Nhận xét của bác giống như một bác thách em mua bộ giàn bác ấy đang dùng, em chỉ hỏi lại: "em mua cái giàn ấy để làm gì?".

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
Vinamazda nó nhập về lắp ráp, nội địa hóa được mỗi cái ắc quy và sơn. Thế mà kêu gõ vỏ loong toong, M3 vỏ mỏng thì Altis của Toy VN dập bằng giấy à. Ngồi vào xe việc đầu tiên là chỉnh ghế, tay lái, guơng, tây nó còn ngồi được mấy ông VN bé tẹo mà còn chê chật với lại đụng trần. Nếu so về cảm giác lái của Altis với M3, Focus hay Civic thì Altis luôn đội sổ. Định không nói nhưng mà các cụ dìm hàng kinh quá. Em cũng chả phải ghen tị gì với Toy, em chỉ mong Toy bán được nhiều thì các hãng kia sẽ phải giảm giá khủng để hút khách, cái đó là cái lợi cho những thằng thèm 1 con xe ngon mà giá hợp lý như em

Luu Lehong

Xe container
..Còn em lo cho cái mạng mình nên chỉ dám mua Ford. Xe em chỉ được cái options an toàn nhiều, giá tiền cũng vừa phải, sau này em bán đi mất giá hơn Toy cũng được, miễn cứ đâm nhau em khó chết hơn đi Toy là được rồi
Tưởng bác đi Êch hay EVR chứ đi cái Fiesta thì cũng mỏng manh hơn quái gì Yaris nếu có va chạm. Bởi nó cũng chỉ là cái xe phân hạng thấp nhất của mỗi hãng! Nếu khi mua xe mà tiền nhiều hơn, em dám chắc bác đã chả mua Fiesta mà có khi đã chọn Yaris đấy!

Đức Phúc

Xe buýt
Tưởng bác đi Êch hay EVR chứ đi cái Fiesta thì cũng mỏng manh hơn quái gì Yaris nếu có va chạm. Bởi nó cũng chỉ là cái xe phân hạng thấp nhất của mỗi hãng! Nếu khi mua xe mà tiền nhiều hơn, em dám chắc bác đã chả mua Fiesta mà có khi đã chọn Yaris đấy!
Chuẩn cụ ạ :))

Luu Lehong

Xe container
Em giờ già rồi, cũng chả có sức tranh cãi với trẻ trâu! Nhưng mà gặp những ông loại đã kiết xác, mới tập tành lên 4B, lại thích sĩ bọ không vả được vài phát cho im miệng thì cái box Toy chả mấy lại thành cái bãi rác. Khổ các cụ mới vào :D

Hieu_mazda

Xe hơi
Nghe các cụ nói, hình như em đang đi theo dấu chân của các cụ: e đang ở bước suy ngẫm con M3

DatNguyen202

Xe đạp
Vinamazda nó nhập về lắp ráp, nội địa hóa được mỗi cái ắc quy và sơn. Thế mà kêu gõ vỏ loong toong, M3 vỏ mỏng thì Altis của Toy VN dập bằng giấy à. Ngồi vào xe việc đầu tiên là chỉnh ghế, tay lái, guơng, tây nó còn ngồi được mấy ông VN bé tẹo mà còn chê chật với lại đụng trần. Nếu so về cảm giác lái của Altis với M3, Focus hay Civic thì Altis luôn đội sổ. Định không nói nhưng mà các cụ dìm hàng kinh quá. Em cũng chả phải ghen tị gì với Toy, em chỉ mong Toy bán được nhiều thì các hãng kia sẽ phải giảm giá khủng để hút khách, cái đó là cái lợi cho những thằng thèm 1 con xe ngon mà giá hợp lý như em
Em cũng không có ý kiến nhưng em ngồi vào con m3 aln thì đúng no chật với gò bó thật cụ ah, nhất là ngồi sau thì khỏi phán. (e cao 1m76 thôi). còn ngồi vô e altis thì nó rộng rãi hơn hẳn. cá nhân cảm giác lái e thích em civic 2015 hơn cả

service_pro

Xe tải
Bác mua M3 đi. NHìn cái thớt em ăn gạch bác chưa sợ à. :D. E giờ đc phong làm sale Toy thần thánh rồi đấy.
Bác có thích làm đồng nghiệp của em thì xuống gậy quất thôi.
Cơ mà suy nghĩ kĩ đi bác. Không lúc mua xong lại ơ này ơ kia mệt lắm.

service_pro

Xe tải
Em cũng không có ý kiến nhưng em ngồi vào con m3 aln thì đúng no chật với gò bó thật cụ ah, nhất là ngồi sau thì khỏi phán. (e cao 1m76 thôi). còn ngồi vô e altis thì nó rộng rãi hơn hẳn. cá nhân cảm giác lái e thích em civic 2015 hơn cả
Vầng. Thế đấy. Vậy mà các thánh ý chả biết lái chưa cao bao nhiêu nặng bao nhiêu mà phán vãi. :(.
Tây nó đi đc nhưng nhìn review chúng nó ngồi chỉnh gế ra mie hết sau. Thế là người ngồi sau ngồi kiểu co ro chết rét. Mà các cụ ném đá box toy gê thật.

IZZ

Xe tăng
Mua xe là tài sản lớn không nên chỉ xem review, nghe nói hay nhìn bề ngoài.

Tốt nhất các bác ngồi thử ghế trên ghế dưới, lái thử, xem xét hết cả trong lẫn ngoài thật kỹ rồi xuống tiền sau này sẽ bớt hối hận.

Khách quan mà em thấy xe Toy củ chuối ở options bị cắt nhiều, nội thất đơn giản, nhiều cái còn không tinh tế, thậm chí quê vãi ra
nhưng các chi tiết có độ tinh xảo cao, đặc biệt không gian khá thoáng và rộng.

aero_tourer

Xe tải
Altis khỏi phải bàn, em chạy đời 2009 2.0 đến giờ vẫn mơ em nó @@@, giờ đổi xe thì lên thằng Mer hay Lexus thôi.................
Hix...cụ hơi bị giống em, cũng đang đi Altis 2.0 2009 nhập ĐL, máy dual vvti, cửa nóc, cruise control, ...bây giờ định đổi sang Lexus IS hoặc ES 2007-2008 không biết có nên không, vì vẫn còn yêu em nó...:x đổi sang cam bây giờ thì chỉ được cái mới thôi, còn cửa nóc không có, cc cũng không nốt, mà e lại hay dùng cc....heiz...:-?

coolpix8700

Xe ngựa
..., còn cửa nóc không có, cc cũng không nốt, mà e lại hay dùng cc....heiz...:-?
Bác lại mơ cửa nóc!
Cái xe em mua, cửa nóc có sẵn và em chỉ mở lần duy nhất lúc nhận xe để xem nó có hoạt động hay không, còn sau đó quy định đứa trẻ con nào vào xe thò thay lên đấy ăn roi luôn. Nó vẫn nằm im gần 6 năm nay rồi. cũng vì vậy mà xe chưa bao giờ bị ngấm nước!
CC thì tùy, cái xe đầu tiên em mua có CC là từ 2002 và em cũng chỉ thử có mỗi một lần, mà lúc đó em ở nước ngoài, công việc hàng ngày chạy trên đường cao tốc. Bây giờ thì đường cao tốc cũng chiếm 2/3 quãng đường em thường xuyên đi!

Chỉnh sửa cuối:

minhhainhim

Xe buýt
Các cụ có thích cửa nóc nữa không?

tqttn2007

Xe điện
Nên đặt 2 chiếc xe gần nhau mới có so sánh chuẩn nhất! Mazda trang bị nhiều như xe Hàn nhưng độ tinh tế và chất lượng thì không có cửa với Altis.

Ngoc Dao

Xe đạp
Em giờ già rồi, cũng chả có sức tranh cãi với trẻ trâu! Nhưng mà gặp những ông loại đã kiết xác, mới tập tành lên 4B, lại thích sĩ bọ không vả được vài phát cho im miệng thì cái box Toy chả mấy lại thành cái bãi rác. Khổ các cụ mới vào :D
Lolz, cụ muốn gọi em là cái loại gì cũng được, nhưng em có chính kiến của riêng em. Và chắc chắn em sẽ ko xuống tiền mua 1 con Toy nào nếu nó còn là số 1 ở VN, giả sử sau này em ko còn kiết xác. Còn box xe số 1, chắc chắn có nhiều anti vào, 1 mình cụ lo lắng, em e chưa đủ

Chỉnh sửa cuối:

benthoi

Xe buýt
Cụ già rồi mà giọng cũng giống mấy thằng trẻ trâu bọn e nhỉ:)) e thấy nick cụ cũng 2008 mà giọng điệu khinh người gớm! E lại cứ tưởng khôn ko đến trẻ...