Em đã lắp xong hộp tỳ tay cho VIT

EZdong

Xe điện
Kính bá cáo các cụ, sau khi mua hộp tỳ tay be bé (300k) hơn 1 tháng, cứ rỗi rãi em lại tháo ra lắp lắp vào, Thứ Bảy tuần trước là hoàn chỉnh ạ.
Em lắp sát với hộp cũ, kích thước chiều rộng mặt trên cùng của hộp gin là 150mm, vì thế cần uốn éo cái giá đi theo hộp tỳ tay 1 chút, lắp dịch vào phía sau nên không ảnh hưởng tẹo nào đến việc ra vào số, cài cầu, công tắc lên kính 2 cửa sau.
Sáng nay em ra thăm Nhà Đèn ở triển lãm AUTO 2010, nhân tiện chộp mấy kiểu b/c các cụ đây ạ:

Cận cảnh:

Nhìn từ trên trần xuống:

Nhìn từ phía sau:

Vì mục đích của em là đựng thêm 1 chút nên cũng ổn ạ:

Em lắp thì lâu quá, vì đo đi đo lại. Tuy thế, bi giờ cụ nào lắp thì chỉ cần dùng tay uốn tấm đế kèm theo là lắp luôn, không mất thời gian nhiều như em đã từng.
Kính các cụ cho ý kiến nhé!
(Em đã resize lại ảnh cho đỡ to rồi, chộp = N95 mà nét ra phết các cụ nhể?)

Chỉnh sửa cuối:

ThaibinhLT

Xe tải
hì hì em cũng mua 1 cái giống của bác mà trên OS bán 390 ngàn ~X(

vovan3455

Xe tăng
Cái ni lắp vô, lúc cụ chuyển số có bị vương ko vậy? Em sợ khuỷu tay oách vào nó mất:-/

lenamhung83

Xe tăng
Bác lắp đẹp, nhưng thử kéo phanh tay xem có thuận tiện không ạ?

EZdong

Xe điện
Báo cáo các cụ là em đã lắp ra lắp vào mấy lần, chỉnh đi chỉnh lại (khổ nỗi em là dân cơ khí nên cứ kỹ tính mờ), vị trí như trong ảnh là đang sử dụng, hoàn toàn không vướng gì khi sang số, kéo phanh, điều khiển công tắc đâu ạ. Vị trí trong ảnh là đã kéo phanh tay rồi cụ lenamhung83 ạ. Do em vưỡn dành không gian cho phía sau như hộp cũ nên chỉ chỉnh ở vị trí hiện tại. Nếu cần vẫn có thể đẩy lùi hộp ra sau 3 - 4 cm nữa!

tptitoe

Xe tăng
Đẹp quá!
Và chắc rất tiện dụng.
Có lẽ nhà cháu cũng phải tậu 1 cái cho bằng anh bằng em thôi.
Nhưng qua hình của bác Ezdong, bác phải dùng 2 bản nẹp thép bắt vào 2 bên sườn của cái hộp zin phải không ạ? Như vậy thì lại mất cái hộp có sẵn của xe à?
Theo thiển ý của mình có thể làm như sau:
- Khoan 2 lỗ cho 2 vít 6 vào cái nắp của hộp zin và đáy của hộp mới rồi ghép chúng với nhau.
Như vậy vẫn dùng được cái hộp "bí mật" nằm bên dưới cái hộp tỳ tay mới, tha hồ mà giấu "máy giặt" những thứ cần giấu, he! he!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Đẹp quá!
Và chắc rất tiện dụng.
Có lẽ nhà cháu cũng phải tậu 1 cái cho bằng anh bằng em thôi.
Nhưng qua hình của bác Ezdong, bác phải dùng 2 bản nẹp thép bắt vào 2 bên sườn của cái hộp zin phải không ạ? Như vậy thì lại mất cái hộp có sẵn của xe à?
Theo thiển ý của mình có thể làm như sau:
- Khoan 2 lỗ cho 2 vít 6 vào cái nắp của hộp zin và đáy của hộp mới rồi ghép chúng với nhau.
Như vậy vẫn dùng được cái hộp "bí mật" nằm bên dưới cái hộp tỳ tay mới, tha hồ mà giấu "máy giặt" những thứ cần giấu, he! he!
Ý của cụ tptitoe hay quá! Đúng là lắp kiểu như của em thì phí phạm cái hộp cũ. Cụ thử chuột bạch ý tưởng đó rồi post ảnh lên cho anh em học tập, nếu chuẩn thì chắc chắn là em cũng theo rồi hàn bịt 4 cái lỗ ở 2 bên cạnh cho nó gin ạ.
Riêng khoản chỗ để giấu thì cụ yên tâm, cả một cái xe như thế nhiều chỗ lắm, quan trọng nhứt là có cái gì cần phải giấu thôi, VIT nhà em lại còn cả cái cốp dụng cụ mà nhà shinobi tặng nữa. Có khả năng em phải sơ đồ hóa rồi mới giấu cụ nhể?:)):)):))

tuongvan

Xe đạp

em cũng khoe cái để tay trên vịt, cái này em làm bằng mút rồi bọc .cũng êm khi để tay phải nghỉ và cũng không vướng cần số hay phanh tay. hehe, nhân tiên em post cái nóc lên các bác ngó nhé. chụp buổi tối nên không ok lắm,

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Cụ nhạc sĩ để size ảnh bé quá nên ngắm mãi & tưởng tượng mà vưỡn chưa thưởng thức hết cái đẹp. Cụ để size 800x600 là chuẩn nhứt! Còn 45' nữa mới đến trận Urugoay-France mà cụ

tuongvan

Xe đạp
Cụ nhạc sĩ để size ảnh bé quá nên ngắm mãi & tưởng tượng mà vưỡn chưa thưởng thức hết cái đẹp. Cụ để size 800x600 là chuẩn nhứt! Còn 45' nữa mới đến trận Urugoay-France mà cụ
bác EZ cứ như đi guốc trong bụng nhà em nhỉ^:)^, để lần sau em rút kinh nghiệm,em kết cái để tay của nhà bác rồi đấy,

tptitoe

Xe tăng
Mình đang nhờ 1 cậu làm đồ Hi-end đóng cho 1 cái bằng gỗ Nu theo bản vẽ mình tự thiết kế. Không biết đến bao giờ mới xong, hắn đang tìm gỗ Nu bản rộng để thực hiện cho mình (loại này hiếm và đắt), chưa có báo giá, đang phấp phổng chờ.

hungvan

Xe tải
Kính bá cáo các cụ, sau khi mua hộp tỳ tay be bé (300k) hơn 1 tháng, cứ rỗi rãi em lại tháo ra lắp lắp vào, Thứ Bảy tuần trước là hoàn chỉnh ạ.
Em lắp sát với hộp cũ, kích thước chiều rộng mặt trên cùng của hộp gin là 150mm, vì thế cần uốn éo cái giá đi theo hộp tỳ tay 1 chút, lắp dịch vào phía sau nên không ảnh hưởng tẹo nào đến việc ra vào số, cài cầu, công tắc lên kính 2 cửa sau.
Sáng nay em ra thăm Nhà Đèn ở triển lãm AUTO 2010, nhân tiện chộp mấy kiểu b/c các cụ đây ạ:

Cận cảnh:
Em lắp thì lâu quá, vì đo đi đo lại. Tuy thế, bi giờ cụ nào lắp thì chỉ cần dùng tay uốn tấm đế kèm theo là lắp luôn, không mất thời gian nhiều như em đã từng.
Kính các cụ cho ý kiến nhé!
(Em đã resize lại ảnh cho đỡ to rồi, chộp = N95 mà nét ra phết các cụ nhể?)
Chúc mừng Bác đã Chuột bạch, tiện thể Bác còn khoe luôn đưoc "màu đỏ":))

E cũng ủng hộ ý tưởng vẫn sd được cái hộp cũ của Vit, vì mục đích la co thêm nhiều chỗ để dồ mà..

Chỉnh sửa cuối:

ducart

Xe máy
đẹp đó bác.
bác mới bọc lai ghế à??? bác bọc ở đâu vậy, mà rổ giá thế nào vậy bác???

EZdong

Xe điện
đẹp đó bác.
bác mới bọc lai ghế à??? bác bọc ở đâu vậy, mà rổ giá thế nào vậy bác???
Thanks cụ, em bọc ghế giả da được hơn 1 năm rồi bác ạ, bọc ở của hàng Mr. Dũng ở Đường Bưởi, hết 1.3T cụ ạ.

vitara73

Xe buýt
Đẹp quá cụ ạ, em cũng đang tính nên làm như thế nào, sẽ học bác khi gặp nhau nhé

tptitoe

Xe tăng
Thế là dự án hộp tỳ tay bằng gỗ Nu phá sản rồi, họ báo giá 1,4tr thì chịu sao nổi!
Vậy lại phải dùng cái hộp giống bác Ezdong thôi. Nhưng nó có hộp rộng 15cm không bác?

EZdong

Xe điện
Thế là dự án hộp tỳ tay bằng gỗ Nu phá sản rồi, họ báo giá 1,4tr thì chịu sao nổi!
Vậy lại phải dùng cái hộp giống bác Ezdong thôi. Nhưng nó có hộp rộng 15cm không bác?
Ăn chơi kể chi tốn kém mà bác! Tiếc là em lắp rồi chứ không thì............. Nghe nói nhà S-tuning đang ở TQ, nhà toan_cok32 định mua nhưng cũng chưa được bác ạ. Khi nào cậu ý về VN thì bác hỏi xem có loại 15 cm không. Cái em lắp thì rộng có 11,987 cm thôi cụ ạ!

tptitoe

Xe tăng
Báo cáo các cụ, sau khi thất bại hộp gỗ Nu, nhà cháu mua ngay hộp TQ. Nhà cháu lắp như sau:
1- Tháo cái nắp hộp zin ra.
2- Khoan 2 lỗ vào nắp vừa tháo > bắt vít vào đáy hộp mới có sẵn 4 lỗ, (dùng 2 lỗ thôi):

3- Đệm 3mm cao su xốp để còn có thể "PUSH" khi cần mở hộp cũ:

Lưu ý: Nên lắp phần cuối hộp mới nhô ra phía sau hộp zin 4cm không thì lúc sang số cùi tay bị vướng 1 tý đấy (Tay nhà cháu ngắn mà lúc đầu lắp như cụ Ezdong bị vướng khi chuyển số từ 3>4 và 4>5; Còn mọi thao tác khác không có vấn đề gì)

Chỉnh sửa cuối: